Bangkok - Đi tìm của lạ

8768

Xe tải
Vẫn chưa thấy của lạ

anhduc87

Xe tải
Em không biết đây là bàn thờ gì mà trước trung tâm Platinum (ngay chợ bán sỉ Pratunam), ai đi qua cũng thắp nhang, khấn lạy:.
Đây e đoán k nhầm là tượng phật 4 mặt cụ nhé.... một nơi rat linh thiẻng trong tư tưởng người Thái, e đoán ý nghĩa chắc do 4 mặt nên Phật biết hết, phổ độ hết chúng sinh và giác ngộ chúng sinh làm việc thiện. Nói xhung cảm giác của e về Thailand.... chả khác j vn... he he. Về mrt của Thái thì xách dép cho sing, hongkong. Về giao thông thì tắc đường chả khác j vn. Về con người thì y thuc cũng quá là bt. Con gái thái xấu tệ. Ah còn cái sân bay chỉ được cái to chứ chả nghệ thuật quái j. Hihi. E chả bao h mun quay lại Thai.

Chỉnh sửa cuối:

MrTuti

Xe đạp
Đọc tiêu đề thấy kích thích quá vào hóng mà chưa thấy gì lạ cả :D

dvh_hp

Xe hơi
Chưa thấy cái lạ của cụ ấy đâu ;)

Gaucute

Xe hơi
Thêm một số kiểu ảnh về nạn kẹt xe ở Bangkok. Em chụp vội bằng iPhone nên chất lượng hơi tệ xíu.
Nhìn từ cầu vượt qua, bên đây xe 16 chổ họ dùng Toyota Hiace rất nhiều.

Taxi Corolla Altis bên đây, cũng giống bên mình. Chỉ có điều phiên bản thì nhiều hơn, trang bị nhiều hơn. Taxi toàn sử dụng bình (ga) không.

vietran

Xe ba gác
Bangkok - Thailand em cũng đến vài lần, cộng với phần ảnh trên thì em thấy ý kiến của cụ phiến diện quá. Để Hanoi - Vietnam mình được như họ thì cũng phải chờ cỡ 50 năm nữa (em nói là chỉ xây nhé chứ không phá như hiện nay đâu). Cảm ơn cụ chủ vì nhưng bức ảnh đẹp (cụ làm em thêm lý do để sang bangkok vào tháng sau.
Cụ quá lời rồi, cách đây 20 năm nói thế thì còn nghe tạm. Chứ giờ Bangkok nhìn nhếch nhác hơn Hanoi. Đó là cảm giác của em 20 năm trc và tuần trước khi ở Thailand, cảm nhận rõ nét vượng khí quốc gia đó đi xuống. Phải nói 20 năm qua Việt nam phát triển rất nhanh. Nếu bây giờ nếu đổi mới cải cách chuẩn có đường đi đúng đắn thì 20 năm nữa VN phát triển vượt xa Thailand,

Gaucute

Xe hơi
Sáng hôm nay, vừa bước ra khỏi phòng, bạn lính thân cận đắc lực nhất của em chạy vội chạy vàng thủ thỉ: "Anh Tùng ơi, hôm đi Thái em còn sót lại một số ảnh." Hay quá, em nó biết mình đang làm bài "Bangkok - Đi tìm của lạ" nên biếu mình vài tấm. "Cảm ơn Lan nhiều nhé", hehe, bạn này chuẩn bị lấy chồng người Thụy Sĩ, thư ký cho em mấy năm rồi, qua nhiều công ty, đi công tác lần nào cũng dẫn theo để hỗ trợ. Rồi vậy là em có thể tiếp tục phục vụ mấy bác.
Đây là khu trung tâm mua sắm MBK Center nổi tiếng. Trong ảnh là cấp dưới của thư ký của em.

Bên trong.

Gaucute

Xe hơi
Một số kiểu ảnh ở mấy cái shop trong MBK Center này.

Và đây là thư ký của em các bác ạ. Nhìn trong ảnh trẻ chứ thật ra cũng hơn 30 roài.

Gaucute

Xe hơi
Hôm ở Thailand, có 1 ngày 3 đứa tụi em tham quan Safari World ở Bangkok
Nghe anh tour guide bảo safari chia làm 2 phần : marine park và safari ,đầu tiên là đi safari bằng xe .
Đi safari cũng thấy có hai phần : khu vực bình thường cho thú hiền.

Và bắt đầu qua phần thú dữ.

VietCuong1978

Xe tăng
Nghỉ ngơi đến tối thì em với mấy đồng nghiệp đi tham quan và ăn uống ở khu mua sắm, vui chơi Asiatique The Riverfront, một địa điểm du lịch mới ở Bangkok. Trước kia, nơi đây là 1 nhà máy sản xuất nhưng do sản xuất không có lợi nhuận nên cách đây 4 năm địa điểm này đã được chuyển đổi mục đích sử dụng và được cải tạo thành 1 khu tham quan, đi bộ, ăn uống ... rất đông khách địa phương và khách du lịch nước ngoài đến đây vào những ngày cuối tuần.
Khu này bán toàn hàng Fakes cụ ạ