Bangkok - Pattaya: Một chuyến đi đáng nhớ...

cuongdt86

Xe tăng
Chiều đến nhà cháu đã quay trở về đến Bangkok, nhận phòng ở Mandarin Hotel ***. Ăn tối nghĩ ngơi rồi đi dạo lang thang Bangkok xem sao nhưng lại dính cơn mưa, cháu có áo mưa dưng mưa này với lại đang ở ngoài đường nên chẳng mặc được >:). Bangkok thời tiết theo cháu là giống Sài Gòn, sáng nắng chiều mưa. Vì mưa nên chẳng đi đâu thăm thú Bangkok được nữa cả, đành về khách sạn nghỉ để sáng mai lại tiếp tục cuộc hành trình.
Sàng hôm sau chúng cháu được đưa đến 1 ngôi chùa ở Bangkok. Trên đường đi cháu chụp được mấy cái ô tô bên đó, phọt lên để các cụ thấy rằng người Thái giàu mà họ đi xe cũng bình dân, giản dị thôi chứ cháu không thấy bóng cái xe sang nào ạ. Có điều là đa phần ô tô bên đó đều độ, không body kit thì la zăng,...

Taxi thì lại tuyền chơi màu chóe, hết vàng đến đỏ đến hồng :)

Người dân Thái thì không cần phải nói chắc các cụ, các mợ cũng đều biết là họ tín ra sao phải không ạ. Cháu nhớ không nhầm thì ở Bangkok có trên dưới 400 ngôi chùa lớn nhỏ ạ. Đây là ngôi chùa cháu đến, ngoài cổng này

Bên trong này

Vào trong chùa thì có ông sư thầy ngồi để làm phép cho người vào đây, bên cạnh đó sẽ có các mặt hình dây chuyền để các cụ thỉnh. Các cụ lưu ý nhé, những thứ mà dùng tiền để được sở hữu trong chùa thì họ gọi là "thỉnh" chứ k gọi là mua đâu ạ. Khi mua 1 cái mặt xong thì ra ông thầy sẽ làm phép, vẩy nước thiêng và đọc phép cho người sở hữu được may mắn, tai qua nạn khỏi ạ.
Sau khi ra khỏi khuôn viên chùa thì chúng cháu đi bộ ra 1 con thuyền để đi dọc trên sông ngắm cảnh các ngôi chùa khác nữa, dưới chân cầu có rất nhiều cá basa, nhiều vô kể luôn. Theo phong tục của người dân nơi đây thì mọi người nên mua 1 bịch bánh sandwich để thả xuống cho cá ăn, chỉ 20 Baht/1 túi với mong muốn là sẽ trút bỏ được hết những gì xui xẻo xuống cho lũ cá này mang đi hộ mình, để rồi mình sẽ gặp được nhiều may mắn hơn, sẽ thuận buồm xuôi gió trong mọi việc. Nhà cháu làm hẳn 5 bịch để thả cho cá :D. Bọn này ăn ác các cụ ạ, thả xuống bao nhiêu cũng hết. Và người dân ở đây không bao giờ bắt cá này ăn, dù là ăn xin có chết đói đi chăng nữa thì không bao giờ bởi nếu ăn thì sẽ gặp vô số điều đen đủi, cháu tự hỏi là đây mà là ở 1 nơi khác thiếu thốn hơn thì có ăn không nhỉ??? Hehe.

Cảnh dọc bờ sông đây ạ

Chúng cháu lại lên bờ đi đến 1 ngôi chùa khác, trên đường vào chùa cháu chộp được em này, nhà mình hình như không có phải không ạ?

Ngôi chùa này có ảnh 1 vị vua, cháu không nhớ là vua thứ mấy

Có 1 câu chuyện bên lề để chứng tỏ người dân Thái tin vào đạo mà họ theo đến thế nào. Đây là ảnh của 1 ngôi nhà do 1 đại gia bên đó bỏ tiền ra xây với hy vọng sẽ cho thuê hoặc bán nhưng đây là 1 người không tin vào Quốc đạo của mình nên đã phải chuốc lấy cay đắng. Ngôi nhà này nằm ở 1 vị trí rất đẹp, xây lên cũng rất đẹp nhưng có 1 điều rằng khi Mặt trời lên cao ở đằng Đông thì bóng của ngôi nhà che phủ ngôi chùa, điều này trái với định kiến của người dân Thái rằng chỉ có bóng của nhà chùa che chở cho nhà dân thôi chứ không có chuyện ngược lại. Thế là không có 1 ai đến thuê hoặc mua căn hộ ở đây, đến cho không họ cũng không dám lấy. Và ngôi nhà chưa kịp hoàn thiện thì đã trở thành 1 ngôi nhà hoang, trở thành 1 câu chuyện lưu truyền có lẽ sẽ là muôn đời và là 1 bài học đắt giá.

cuongdt86

Xe tăng
Cuộc hành trình bên đất nước Chùa Vàng của chúng cháu lại được tiếp tục sang trung tâm mua sắm miễn thuế King Power Complex. Nơi đây dành cho người nước ngoài đến Thái Lan và người Thái Lan đi nước ngoài vào mua sắm, thôi thì bạt ngàn các đồ miễn thuế. Chỉ 1 ngày trước khi khách quốc tế rời khỏi Thái Lan thì mới được vào đây để mua sắm, điều đặc biệt là hàng hóa các cụ mua, trả tiền xong xuôi thì nó sẽ xuất hiện ở sân bay ngày hôm sau chứ các cụ không được cầm về đâu ạ. Trong này không có gì đặc biệt nên cháu không chụp ảnh. Chí có cái này bên ngoài đẹp

Điểm đến tiếp theo là Hoàng cung Thái Lan, của vị vua thứ 5 thì phải ạ, vì cháu quên mất rồi :P
Trên đường đi, quang cảnh đường phố Bangkok ngày Chủ Nhật

Hehe, chú này đang bị xxx tóm

Bên phía ngoài Hoàng cung đây ạ

Bên trong

2 chú cảnh vệ rất vui vẻ khi cháu chụp ảnh, quần áo quân đội hoàng gia Thái Lan nhìn hài phết các cụ nhể =))

Trước khi vào thì đồ đạc phải gửi hết ở tủ bên ngoài. Đàn ông thì mặc quần áo bình thường còn phụ nữ thì khuyến khích mặc váy nhưng là váy dài quá đầu gối, ai mặc váy ngắn quá thì mua 1 cái xà rông 40 Baht để quấn vào chân rồi làm kỷ niệm mang về. Các mợ lưu ý nhá! :)
Ở bên trong Hoàng cung thì toàn vàng là vàng, có những cái là tiêu bản nhưng có cái ngai vàng của Vua thì là thật các cụ ạ, vào đó cháu lóa hết cả mắt, chỉ muốn nhảy được cái gì đó về thoai, cái thìa hay cái dĩa cũng được =)). Họ cấm chụp ảnh, quay phim bên trong nên cháu không hầu được các cụ.
Buổi chiều đoàn chúng cháu có 4 tiếng để đi siêu thị. Xe đưa chúng cháu đến siêu thị Robinson và bên cạnh là BigC để các cụ, các mợ thỏa cơn mua sắm. Trong siêu thị Robinson cháu thấy có cái này là hay

Cụ nào là fan của Quỷ đỏ như cháu thì chắc chắn là sẽ thích chỗ này, ở nhà mình cháu chưa biết có chưa. Trong shop này bán đủ các thứ mang logo MU, kể cả đồ chơi xe hơi cũng có. Nếu các cụ fan MU đến Robinson thì ghé vào đây mà sắm đồ nhé!
Đây là buổi tối cuối cùng trên đất Thái nên chúng cháu đi chơi để biết đường phố Bangkok về đêm ra sao

Ngồi làm mấy chai bia biêng biêng nên cháu quên chẳng chụp ảnh được :D
Cháu dắt gấu đi chơi chợ đêm ở Bangkok, có tên Patpong. Dù đã được khuyến cáo là không nên đến đây chơi bởi có rất nhiều nguy hiểm nhưng cá nhân cháu thấy cũng bình thường, ở đâu mà chẳng có cướp giật, trộm cắp nên mình cứ đề phòng thôi. Với các mợ yêu thích shopping khi đi chợ đêm Đồng Xuân thì cháu nghĩ đây là nơi lý tưởng dành cho các mợ đấy ạ. Có ti tỉ thứ có thể mua và bên cạnh đó la liệt các quán bar phục vụ các cụ đưa gấu đi shopping mà không muốn mỏi chân vì đi bộ. Trong các quán bar này có bikini múa cột ạ, các cụ có thể vào tham khảo, nếu thích thì goi chai bia ra và ngắm gái múa cột còn nếu không thích thì đi ra. Cháu nghe nói là trên tầng 2 thì không còn là bikini nữa mà là nude rồi. Tuy nhiên là các cụ nên cẩn thận khi bước chân vào chốn này bởi không chừng sẽ lại bị vặt lông = USD chứ không phải Baht như Pattaya :D Cháu thì không đi rồi, kể lại với các cụ biết thôi ạ. Gấu nhà cháu thì tiếc hùi hụi vì không mua được nhiều ở chợ đêm này :( bởi có rất nhiều thứ hấp dẫn người nào đến đây.

cuongdt86

Xe tăng
Chụp mấy tấm hình làm kỉ niệm khách sạn Mandarin nào :P

Gấu nhà cháu gọi điện cho bồ trước mặt cháu =))

Đêm cuối cùng ngủ tại Bangkok thật ngon mà cũng thật tiếc nuối vì sắp phải kết thúc chuyến đi. Sáng hôm sau chúng cháu dậy sớm để ăn sáng và đi ra sân bay, bởi là thứ 2 đầu tuần nên muốn tránh cảnh tắc đường. Bắt đầu ô tô chuyển bánh

Đây là tòa nhà 88 tầng ở thủ đô Bangkok, nơi mà du khách có thể ăn tối, ngắm nhìn toàn cảnh thành phố Bangkok về đêm. Với 900 Baht thì các cụ đã được ngắm thủ đô của Thái Lan và thưởng thức tiệc Buffet 250 món trên khắp Thế giới rồi đấy ạ

Bắt đầu xuất hiện cảnh tắc đường từ hướng ngoại ô vào trung tâm thành phố

Dòng xe ngày càng dài

Cháu mới chỉ nghe nói thôi chứ giờ mới được tận mắt chứng kiến cảnh tắc đường ở Bangkok

Thật may mắn cho chúng cháu là trên đường ra sân bay không bị dính tắc đường nên gần 1h chạy xe đã thấy được nơi sẽ đưa chúng cháu trở về với vòng xoáy của cuộc đời. Bức ảnh cháu chụp ở đường dẫn vào để thấy sân bay này bận rộn đến thế nào với đủ các hãng hàng không

Đây là 1 góc bãi đỗ xe ạ, bao giờ nhà mình mới được thế này các cụ ở BCT ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Sân bay của họ rộng mênh mông nên bên trong đi mỏi chân và cũng có rất nhiều chỗ để du khách chụp cho mình những tấm hình kỉ niệm trước khi chia tay đất nước của những nụ cười các cụ ạ

Đây rồi, hàng nhà mình đây rồi

Cháu thấy tiếc nuối khi còn quá nhiều điều chưa khám phá hết ở Thái Lan nên hơi đăm chiêu :D

Gấu nhà cháu thì cứ say sưa chụp ảnh, kể cả khi làm thủ tục ạ

Kiến trúc độc đáo của "Cánh đồng vàng" nhìn từ máy bay

Dần lên cao

Máy bay của VNA tiếp tục lên cao để đưa cả đoàn chúng cháu về Hà Nội. Tạm biệt đất nước Thái Lan xinh đẹp, hẹn gặp lại ở 1 ngày gần nhất :)

Vậy là chuyến đi Bangkok - Pattaya 5 ngày 4 đêm của chúng cháu đã kết thúc với bao lưu luyến và bao kí ức đẹp còn đọng lại. Dù rằng cũng có những điều không vừa ý nhưng tất cả cũng vẫn là 1 chuyến đi đáng nhớ và có rất nhiều kỉ niệm với nhà cháu nói chung và mọi người trong đoàn nói riêng. Cháu đưa lên đây để chia sẻ với các cụ OF nhà mình với hy vọng sẽ góp được những kinh nghiệm mà cháu đã được biết với những cụ, mợ nào sắp có chuyến đi chơi như nhà cháu. Bài này là bài đầu tiên cháu up ảnh lên đây, cũng vẫn còn nhiều thiếu sót mong các cụ, mợ bỏ qua và ủng hộ cho nhà cháu có thêm tự tin để đóng góp được nhiều hơn nữa. Chúc các cụ, mợ dồi dào sức khỏe để đi du lịch và chia sẻ ảnh cùng kinh nghiệm quý báu cho ae OF và xin được cảm ơn các cụ, các mợ đã động viên cháu. Xin chân thành cám ơn ạ. :)

giangsuki

Xe ngựa
Chụp mấy tấm hình làm kỉ niệm khách sạn Mandarin nào :P

Gấu nhà cháu gọi điện cho bồ trước mặt cháu =))
Ơ hôm đấy đã bảo đừng nói là gọi cho em rồi mà gấu cụ vẫn khai ra à :))
em fun tý nhá

C.k

Xe buýt
Gấu đưa cháu đi cụ ợ, hehe >:)
Đến Thái mà chưa đến Pattaya thì chưa gọi là đến Thái
Đến Pattaya mà chưa đi xem sex show thì chưa gọi là đến Pattaya
Nói tóm lại là đi xem sex show thì mới gọi là đến Thái, thế nên chúng cháu cũng đú với đời xem sao. Gấu nhà cháu ngồi xem mà run cầm cập, túm chặt lấy tay cháu :D
Các cụ mà có đi Pattaya thì nên đi xem show nhá các cụ :))
Túm chặt cái gì của cụ? Em nghĩ rằng không phải tay=)). Thế vợ chồng cụ có mấy ngôi sao ở tay?

Vẹt ở Safari World đây, giống RIO nhể :D

Tắc đường đây ợ:

dht

Xe điện
Khi đi thì đeo 2 túi:
Khi về sao chỉ còn 1 túi?

cuongdt86

Xe tăng
Túm chặt cái gì của cụ? Em nghĩ rằng không phải tay=)). Thế vợ chồng cụ có mấy ngôi sao ở tay?
Cháu chẳng nhớ nữa ạ, hình như chỉ có 2 thôi. Cụ nghĩ là túm cái gì xế? Hehe

cuongdt86

Xe tăng

cuongdt86

Xe tăng
Khi đi thì đeo 2 túi:
Khi về sao chỉ còn 1 túi?
Eo ơi, cụ này soi gấu nhà cháu kỹ thế! :D
Cháu đã bảo 1 túi là hàng quốc cấm và 1 cái là quốc k cấm mà cụ. Cái túi này là hàng quốc k cấm nên mang về được, còn cái túi kia nhà cháu tẩu tán hết ở bên đó rồi ạ, thay đổi không khí nên vận động nhiều mà cụ, keke :D =)). Thanks cụ đã săm soi nhá :)

cuongdt86

Xe tăng
thôi thôi, a mang gấu về nhốt ngay, k thả rông thế đâu nhá. định next top model à post lém thế ??
Cụ min nào xử lí hộ nhà cháu thằng ku em này với ạ, ban nick cho nó chừa vì chọc ghẹo cháu. Hehe. Chú mày thấy a đi thế nào?

29V3-5586

Xe buýt
thứ 7 này nhà cháu cũng khởi hành ợ 23/7/2011
ĐI của Fiditours với giá là 375 U sờ đê
sao cụ k vào BigC cạnh Robinson để mua chút đồ nhỉ
Cụ đi của Honggai là giá bi nhiêu thế cụ

dht

Xe điện
Eo ơi, cụ này soi gấu nhà cháu kỹ thế! :D
Cháu đã bảo 1 túi là hàng quốc cấm và 1 cái là quốc k cấm mà cụ. Cái túi này là hàng quốc k cấm nên mang về được, còn cái túi kia nhà cháu tẩu tán hết ở bên đó rồi ạ, thay đổi không khí nên vận động nhiều mà cụ, keke :D =)). Thanks cụ đã săm soi nhá :)
Ờ ờ, thì thấy người xinh đẹp phải xăm xoi chứ :))

Mà sao cụ không mua tắng gấu thêm đồ trang sức nhỉ, em thấy mấy thứ trang sức trên cổ, tay của gấu nhà cụ khi đi thế nào thì khi về vẫn y nguyên, chẳng thêm tí nào cả?

Em chắc không dám cho gấu vào s show, bởi vì trước đây khi em qua BKK vào Patpong xem s show xong cảm thấy thân phân con gái nhục nhã quá, show cứ "bẩn bẩn" thế nào ý.

Em thấy cụ và gấu rất đẹp đôi, cả hai trông đều tươi trẻ. Giá trên bắp tay cụ có thêm cái hình xăm thì hoành tráng lắm.

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Hờ hờ! Xem ảnh lại nhớ đến chuyến đi cũ của nhà cháu....

Cơ mà xem ảnh gì toàn được ngắm gấu nhà cụ thế này.....cháu khó ở trong lòng lắm

PoBeo

Xe điện
Gấu đưa cháu đi cụ ợ, hehe >:)
Đến Thái mà chưa đến Pattaya thì chưa gọi là đến Thái
Đến Pattaya mà chưa đi xem sex show thì chưa gọi là đến Pattaya
Nói tóm lại là đi xem sex show thì mới gọi là đến Thái, thế nên chúng cháu cũng đú với đời xem sao. Gấu nhà cháu ngồi xem mà run cầm cập, túm chặt lấy tay cháu :D
Các cụ mà có đi Pattaya thì nên đi xem show nhá các cụ :))
Thế lúc về KS thì gấu nhà cụ túm chặt lấy .....CÁI GÌ.....của cụ vậy à ??? =)) :))

phu_indochina

Đi bộ
mình cũng định làm 1 chuyến vào tháng 8 này.Tháy hình của Bác em háo hức quá!!!!!

cuongdt86

Xe tăng
Ờ ờ, thì thấy người xinh đẹp phải xăm xoi chứ :))

Mà sao cụ không mua tắng gấu thêm đồ trang sức nhỉ, em thấy mấy thứ trang sức trên cổ, tay của gấu nhà cụ khi đi thế nào thì khi về vẫn y nguyên, chẳng thêm tí nào cả?

Em chắc không dám cho gấu vào s show, bởi vì trước đây khi em qua BKK vào Patpong xem s show xong cảm thấy thân phân con gái nhục nhã quá, show cứ "bẩn bẩn" thế nào ý.

Em thấy cụ và gấu rất đẹp đôi, cả hai trông đều tươi trẻ. Giá trên bắp tay cụ có thêm cái hình xăm thì hoành tráng lắm.
Dạ, cháu cám ơn cụ ạ. Đồ trang sức gấu nhà cháu nó không đeo ngay mà về nhà mới đeo cụ ợ :D
Cháu thì ngược lại với cụ, xem sex show ở Pattaya rồi không còn muốn xem ở Patpong nữa :)
Chúng cháu trông đẹp đôi thật hả cụ? Tươi trẻ thì chắc là đúng vì chúng cháu ít tuổi thật mà, cháu hổ còn gấu nhà cháu mèo, có lẽ sẽ kém tuổi cụ nhiều. Cụ nói thật lòng không đấy ạ? Cháu cũng muốn có 1 hình săm ở bắp tay lắm, thật sự là thích nhưng mà gấu nhà cháu thì nó lại cứ lăn tăn nên cứ ngăn cản cháu đâm ra cháu mủi lòng nên chưa quyết. Mà sao cụ lại gãi đúng chỗ ngứa của cháu thế? Cụ cũng có hình săm ở bắp tay à? Cụ show cho cháu xem với :)

cuongdt86

Xe tăng
Thế lúc về KS thì gấu nhà cụ túm chặt lấy .....CÁI GÌ.....của cụ vậy à ??? =)) :))
Cụ này, cứ làm cháu ngại :">
Cụ đã đi rồi thì chắc gấu của cụ cũng nắm như gấu nhà cháu thôi mờ, cụ với cháu ngầm hiểu là được ạ :))
Cụ thấy khó ở chỗ nào thế??? =))

cuongdt86

Xe tăng
mình cũng định làm 1 chuyến vào tháng 8 này.Tháy hình của Bác em háo hức quá!!!!!
Hy vọng là chuyến đi của cháu sẽ giúp ích được phần nào chuyến đi của cụ nhé! Chờ đợi hình ảnh chuyến đi của cụ ạ.