Bánh sau xe SH nặng, hơi ì?

JoyK

Xe hơi
Dạo gần đây em kiểm tra xe thì thấy cái bánh sau nó hơi ì các bác ạ.
Dựng chân chống giữa lên, lấy tay quay mạnh, so sánh với xe sh khác (mới hơn) thì cùng 1 lực nhưng xe e chỉ quay dc 1 vòng, trong khi xe kia quay dc tận 2 vòng
Như vậy có phải vấnđề gì nghiêm trọng ko? e vứt xeđấy chờ hết dịchđi bảo dưỡng tổng thể, chứ thấy bánh nó ì vậy khó chịu
Tiện thể các bác test hộ e , dựng chân chống giữa , nổ máy không ga xem bánh xe nó có quay ko, của em thì im lìm,đề ga lên tý mới quay và có cảm nhận có 1 chút chút ga lên rồi mà bánh vẫn chưa quay

TânPhạm_999

Xe buýt
Nếu là SH Việt thì có thể xe của cụ bị bó phanh rồi cụ ạ.

AXEGA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dạo gần đây em kiểm tra xe thì thấy cái bánh sau nó hơi ì các bác ạ.
Dựng chân chống giữa lên, lấy tay quay mạnh, so sánh với xe sh khác (mới hơn) thì cùng 1 lực nhưng xe e chỉ quay dc 1 vòng, trong khi xe kia quay dc tận 2 vòng
Như vậy có phải vấnđề gì nghiêm trọng ko? e vứt xeđấy chờ hết dịchđi bảo dưỡng tổng thể, chứ thấy bánh nó ì vậy khó chịu
Tiện thể các bác test hộ e , dựng chân chống giữa , nổ máy không ga xem bánh xe nó có quay ko, của em thì im lìm,đề ga lên tý mới quay và có cảm nhận có 1 chút chút ga lên rồi mà bánh vẫn chưa quay
Cái này đơn giản thôi Cụ. Nếu xe sh đời cũ thì nguyên nhân có thể do vòng bi ( hoặc phanh) còn xe đời mới thì có thể do nguyên nhân là phanh.

JoyK

Xe hơi
-Bác thớt dạo này có lội nc ko, nếu có thì hãy đi ktra dầu láp và bộ côn xem ntn?:D
dầu láp và dầu máy chính tay em thay rồi cụ ợ, nhưng bánh nó ỳ tại sao lại liên quan đến dầu láp ạ?
xe em sh việt 125 mua 2017. phanh sau e tháo ra xem có kẹt ko rồi tra RP 7 những vẫn ko được nên chắc chắn ko phải do phanh
Còn nữa, nhà e gần quốc lộ nên e đi làm toàn vít max 110km/h,đi lâu ngày cóảnh hưởng koạ

hat65

Xe điện
dầu láp và dầu máy chính tay em thay rồi cụ ợ, nhưng bánh nó ỳ tại sao lại liên quan đến dầu láp ạ?
xe em sh việt 125 mua 2017. phanh sau e tháo ra xem có kẹt ko rồi tra RP 7 những vẫn ko được nên chắc chắn ko phải do phanh
Còn nữa, nhà e gần quốc lộ nên e đi làm toàn vít max 110km/h,đi lâu ngày cóảnh hưởng koạ
Cụ tháo cụm phanh sau ra quay bánh có hết bó không?

RAVA

Xe ba gác
-Khi đi xe lội nc về mà ko để ý bị nc vào thì vài hôm sau khi quay bánh sau nó sẽ rẩt nặng và có tiếng kêu lệt sệt khá to, đấy là do dầu láp nó bị lẫn nc loãng toẹt ra, đồng thời với nó thường là đi bộ côn. Nói chung là với dòng xe ga thì định kỳ khoảng 5k km/1 lần nên làm sạch côn, xe chạy ở tốc độ cao nhiều thì còn ít bị chứ xe hay chạy chậm trong phố thì bụi côn bám đầy?

JoyK

Xe hơi
-Khi đi xe lội nc về mà ko để ý bị nc vào thì vài hôm sau khi quay bánh sau nó sẽ rẩt nặng và có tiếng kêu lệt sệt khá to, đấy là do dầu láp nó bị lẫn nc loãng toẹt ra, đồng thời với nó thường là đi bộ côn. Nói chung là với dòng xe ga thì định kỳ khoảng 5k km/1 lần nên làm sạch côn, xe chạy ở tốc độ cao nhiều thì còn ít bị chứ xe hay chạy chậm trong phố thì bụi côn bám đầy?
ui dầu lap em mới thay được 2000km thôi bác ơi
để bảo dưỡng xong em sẽ báo vấn đề cho các bác

Cụ đi tốc độ thế thì cũng ko ảnh hưởng gì cả, cụ ktra những vấn đề này xem sao:
- Đĩa phanh có bị vênh ko (do khóa đĩa quên mà vẫn đi)
- Vành có bị va chạm để bị vênh hay ko...
- Ktra vòng bi sau xem có dơ ko...
Sh thì để ga lăng ti chẳng xe nào quay đc cả cụ ah, ko có gì nghiêm trọng cả (kể cả xe số cũng ko quay, trừ khi cụ nào để ga to). Xe cụ trừ khi dắt xe thấy nặng hơn bt thì bánh mới có vấn đề, còn hiện tượng như cụ tả là ko sao cả nhé.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Dây curoa tốt thì cũng chặt hơn