[CCCĐ] Báo cáo kết quả tham quan Cát Bà

Mandarker

Xe tải
Chào các bác,
Mọi chuyện lại bắt đầu từ cuộc điện thoại: “Alo, anh ơi, em thấy anh quan tâm đến mấy dự án ở Cát Bà đúng không anh? Bên em CN này có chuyến tham quan Cát Bà, tất nhiên là miễn phí, anh dành chút thời gian tham gia nhé”.
Miễn phí à, thế thì đi thôi nhỉ, sao phải suy nghĩ.

Xe chuyển bánh từ 5h20’, 7h10 đến phà Gót:

Cáp treo của Sun đã khai trương, món này để đấy đã, tí sẽ có diễn biến liên quan :))

Rất thuận lợi, bến vắng, chờ 10’ là đi, sau đó là cảnh đẹp hoang sơ rất đặc trưng của Cát Bà:

Đến thị trấn là 8h20, tròn 3h di chuyển, rất hợp lý.
Rốt cuộc thì đây là lý do em gái xinh xinh, giọng nhỏ nhẹ lại mời mình đi Cát Bà freeeee:

Flamingo mới xây xong toà 1, trong tổng 3 toà ở bãi tắm Cát Cò 1 và 2. Mục đích của chuyến này là giới thiệu hàng để bán. OK thôi, cứ cảnh đẹp ngắm là được, còn mua bán thì thôi, vì em làm đếch còn tiền mà mua :))

Theo đánh giá cá nhân em thì Flamingo xây đẹp, xịn sò, lúc vào tolet toát lên vẻ sang chảnh, em là nam nên không chụp, chứ chị em đi là sẽ thích trong đấy lắm.

Vì không quan tâm đến mấy cái tư vấn 1v1 về “lợi nhuận và quyền lợi khi sở hữu dự án”, em đi ngắm cảnh biển 1 ngày âm u vì bão sắp về:

Bãi tắm vẫn rất đẹp, nước trong, nhưng nhiều sỏi do xây dựng. Thực sự là ra đến biển nó khác hẳn, thư thái, thoải mái hơn nhiều...

Nếu mọi thứ chỉ đến đây thì quả là 1 ngày CN tuyệt vời... Nhưng không :))

Buổi trưa ăn luôn ở khách sạn, tự chọn, ít món, nhưng vừa miệng dù không ấn tượng.

1h45 xe đi về, do buồn ngủ nên lên xe em chợp mắt luôn ... đến khi mở mắt ra vì xe dừng lại:

Bác tài là người có kinh nghiệm nói luôn là 6h tối may ra mới đến lượt lên phà. Choáng!

Thế quái nào mà chỗ tắc lại nằm ngay cạnh cổng lên cáp treo của Sun. Thôi thì hôm nay vốn đã vui rồi, mất ít tiền để về sớm cũng được, em quyết luôn vé 1 chiều để về Cát Hải:

Cảnh trên cáp treo phải nói là xấu, biển đục, nhìn thấy chỉ tàu với thuyền. Cảnh ấn tượng nhất là đoàn xe xếp hàng ra phà Gót...
Ra đến Cát Hải thì không có xe, lại lên mạng tìm số gọi, 1h sau xe mới đến. Đến lúc này là bắt đầu thấm mệt rồi đấy.
Về đến Hà Nội lại ăn thêm quả tắc vành đai 3 nữa, chán hẳn ...

Em về đến nhà là hơn 7h, tổng là 5h30’, tụt hết cảm xúc lúc ở bãi biển ...

Có nhiều bác nêu ý kiến đầu tư đất ở Cát Bà để nghỉ dưỡng, hoặc vui chơi cuối tuần, cá nhân em hôm nay sợ rồi, nếu có đi chơi thì chơi trong tuần thôi, cái vụ tắc phà nó ác mộng lắm. Cảnh vật ở Cát Bà vẫn rất đẹp, nhưng nếu muốn chơi cuối tuần thì phải có chiến thuật khác, phà Gót là điểm diệt hết tâm trạng lúc về.

À, báo cáo các bác luôn là lúc 6h30 gọi hỏi tốp quyết định đi xe thì vẫn chưa lên phà. Vậy là ít nhất 7h đồng hồ để về Hà Nội. Em là chơi trò “nhảy cáp treo, vẫy xe khách” mới được thành tích 5h30’ đấy...

transporter3

Xe điện
Hôm trc có bạn sale cũng mời em đi hnay nhưng em từ chối.

nightlight

Xe hơi
Đi cát bà em thấy đi tầu cao tốc ở HP nhanh hơn đi phà cát hải, sao cụ ko đi tàu cao tốc rồi đi xe khách ở HP về HN nếu gặp chuyến đi chưa đến 3h từ CB là đến HN

ubisapro

Xe trâu
Cụ về chiều chủ nhật thì toang là đúng rồi. E chấp nhận nghỉ 1 ngày để chủ nhật đi, thứ 2 về. Ko thu xếp được thì khỏi đi cho lành ;))

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Flamingo cũng lùa được ối gà đấy

kjdzsensitjve

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã giúp bạn em làm kd ở Flamingo 1 chân gỗ đến để nó có thể chốt các giao dịch.

nguyenz

Xe đạp
Đợi chờ thế này em lại lăn tăn

soledad88

Xe buýt
đoàn bạn em tối quađợi từ 12h30 đến 7h30 mới lên đc phà về Cát Hải.phà dừng lúc 1 hay 2h gì đó do gió to. rất nhiều xe quay sang đi phà Tuần Châu.
em chạy xe máy trên cầu Tân Vũ lúc 11h30 tưởng như bay xuống biển vì mưa và gió rất mạnh.

mikala810

Xe hơi
giờ e gửi xe ở Cát Hải rồi đi cáp treo ra Cát Bà có được không các cụ, muốn đi Cát Bà mà nhìn quả phà Gót kia thì cũng đến nản :(

kubi82

Xe điện
em đi trước cụ 1 tuần, 12h 30 ra phà mà vẫn đợi 1h30p mới đến lượt lên phà. Định đi phà Gia Luận-Tuần Châu nhưng sợ ra ko kịp nên thôi.

Noname_2015

Xe tăng
em đi trước cụ 1 tuần, 12h 30 ra phà mà vẫn đợi 1h30p mới đến lượt lên phà. Định đi phà Gia Luận-Tuần Châu nhưng sợ ra ko kịp nên thôi.

Thực ra đi phà đó nếu không bị ùn tắc như phà Gót thì đường có khi không dài hơn mấy, chỉ thêm mấy chục nghìn tiền phí đường cao tốc Hải Phòng - Hạ Long. Đi từ Tuần CHâu về Đình Vũ bằng đường cao tốc khoảng 30km cũng dài gấp rưỡi từ phà Gót về Tân Vũ (20km).

Mandarker

Xe tải
giờ e gửi xe ở Cát Hải rồi đi cáp treo ra Cát Bà có được không các cụ, muốn đi Cát Bà mà nhìn quả phà Gót kia thì cũng đến nản :(
Cũng không tiện lắm bác ạ, vì từ điểm xuống cáp treo mà vào trung tâm thị trấn Cát Bà phải tầm 20km, mà taxi thì không có.

Bac thử gọi điện cho khách sạn đặt trước xe xem, nếu có xe chờ sẵn thì ok.