[CCCĐ] Báo cáo kết quả tham quan Cát Bà

Noname_2015

Xe tăng
Chăc cụ nhầm
đường vào cảng laf lối đã xây cầu đình vũ - cát hải rồi cụ ơi.
Không nhầm đâu cụ. CHỗ cáp treo/ phà Gót là vượt qua luồng Lạch Huyện, luồng chính đi vào cảng Hải Phòng. Còn luồng Nam Triệu thì đã xây cầu Tân Vũ - Lạch Huyện rồi.

Huynhdaii10

Xe hơi
Chào các bác,
Mọi chuyện lại bắt đầu từ cuộc điện thoại: “Alo, anh ơi, em thấy anh quan tâm đến mấy dự án ở Cát Bà đúng không anh? Bên em CN này có chuyến tham quan Cát Bà, tất nhiên là miễn phí, anh dành chút thời gian tham gia nhé”.
Miễn phí à, thế thì đi thôi nhỉ, sao phải suy nghĩ.

Xe chuyển bánh từ 5h20’, 7h10 đến phà Gót:

Cáp treo của Sun đã khai trương, món này để đấy đã, tí sẽ có diễn biến liên quan :))

Rất thuận lợi, bến vắng, chờ 10’ là đi, sau đó là cảnh đẹp hoang sơ rất đặc trưng của Cát Bà:

Đến thị trấn là 8h20, tròn 3h di chuyển, rất hợp lý.
Rốt cuộc thì đây là lý do em gái xinh xinh, giọng nhỏ nhẹ lại mời mình đi Cát Bà freeeee:

Flamingo mới xây xong toà 1, trong tổng 3 toà ở bãi tắm Cát Cò 1 và 2. Mục đích của chuyến này là giới thiệu hàng để bán. OK thôi, cứ cảnh đẹp ngắm là được, còn mua bán thì thôi, vì em làm đếch còn tiền mà mua :))

Theo đánh giá cá nhân em thì Flamingo xây đẹp, xịn sò, lúc vào tolet toát lên vẻ sang chảnh, em là nam nên không chụp, chứ chị em đi là sẽ thích trong đấy lắm.

Vì không quan tâm đến mấy cái tư vấn 1v1 về “lợi nhuận và quyền lợi khi sở hữu dự án”, em đi ngắm cảnh biển 1 ngày âm u vì bão sắp về:

Bãi tắm vẫn rất đẹp, nước trong, nhưng nhiều sỏi do xây dựng. Thực sự là ra đến biển nó khác hẳn, thư thái, thoải mái hơn nhiều...

Nếu mọi thứ chỉ đến đây thì quả là 1 ngày CN tuyệt vời... Nhưng không :))

Buổi trưa ăn luôn ở khách sạn, tự chọn, ít món, nhưng vừa miệng dù không ấn tượng.

1h45 xe đi về, do buồn ngủ nên lên xe em chợp mắt luôn ... đến khi mở mắt ra vì xe dừng lại:

Bác tài là người có kinh nghiệm nói luôn là 6h tối may ra mới đến lượt lên phà. Choáng!

Thế quái nào mà chỗ tắc lại nằm ngay cạnh cổng lên cáp treo của Sun. Thôi thì hôm nay vốn đã vui rồi, mất ít tiền để về sớm cũng được, em quyết luôn vé 1 chiều để về Cát Hải:

Cảnh trên cáp treo phải nói là xấu, biển đục, nhìn thấy chỉ tàu với thuyền. Cảnh ấn tượng nhất là đoàn xe xếp hàng ra phà Gót...
Ra đến Cát Hải thì không có xe, lại lên mạng tìm số gọi, 1h sau xe mới đến. Đến lúc này là bắt đầu thấm mệt rồi đấy.
Về đến Hà Nội lại ăn thêm quả tắc vành đai 3 nữa, chán hẳn ...

Em về đến nhà là hơn 7h, tổng là 5h30’, tụt hết cảm xúc lúc ở bãi biển ...

Có nhiều bác nêu ý kiến đầu tư đất ở Cát Bà để nghỉ dưỡng, hoặc vui chơi cuối tuần, cá nhân em hôm nay sợ rồi, nếu có đi chơi thì chơi trong tuần thôi, cái vụ tắc phà nó ác mộng lắm. Cảnh vật ở Cát Bà vẫn rất đẹp, nhưng nếu muốn chơi cuối tuần thì phải có chiến thuật khác, phà Gót là điểm diệt hết tâm trạng lúc về.

À, báo cáo các bác luôn là lúc 6h30 gọi hỏi tốp quyết định đi xe thì vẫn chưa lên phà. Vậy là ít nhất 7h đồng hồ để về Hà Nội. Em là chơi trò “nhảy cáp treo, vẫy xe khách” mới được thành tích 5h30’ đấy...
Tắc đường quá cụ nhỉ

VietCK

Xe tăng
Nhìn quả ảnh ở bến phà nản thật

Lush

Xe buýt
em đang định 1-2 tuần tới cũng làm chuyến Cát Bà mà nhìn cảnh tắc thế kia cũng nản cc nhỉ. ngày nào cũng tắc hay thỉnh thoảng ạ?. Em đi lần gần đây nhất là năm 2015, hồi ấy còn đi 2 lần phà. chờ lâu kinh

Nghiax361

[Tịch thu bằng lái]
Flamingo cát bà này tầm khoảng 3 - 5 năm nữa thì mới đẹp đc

haiyen1012

Xe điện
Cái bãi Cát Cò mà Flamingo nó xây xong 3 tòa thì xác định là toang luôn, bãi vốn đã bé tẹo giờ khách thêm đông thì chắc chỉ đủ để ngâm người.

Ducphuc2008

Xe tải
Em sợ cụ mới là người nhầm đấy. Cầu Đình Vũ - Cát Hải là cầu nào mà em chưa biết.Theo em biết thì có cầu Tân Vũ - Lạch Huyện là đường vượt biển dài nhất Việt Nam, nối đảo Cát Hải với đất liền. Và cầu Bạch Đằng, nối Hải Phòng với Quảng Ninh, liền với cao tốc Hà Nội - Hải Phòng.
Cảng Đình Vũ ở phía ngoài cầu Bạch Đằng nên cụ gì ở trên nói đúng đấy, tàu chạy từ ngoài vào, qua chỗ phà Gót, cáp treo là đến cảng Đình Vũ, sau đó sẽ chui qua cầu Bạch Đằng thì mới đễn các cảng như Hải An, Chùa Vẽ, Hải Phòng cùng nằm dọc theo sông Cấm.
Ý e là cầu tân vũ lạch huyện, là cầu nối từ bên đình vũ sang cát hải. ,
vì nó là câu nối biển dài nhất nên em nghĩ chỗ cửa sông đấy là rộng nhất nên tàu sẽ đi qua đó,

Ducphuc2008

Xe tải
Không nhầm đâu cụ. CHỗ cáp treo/ phà Gót là vượt qua luồng Lạch Huyện, luồng chính đi vào cảng Hải Phòng. Còn luồng Nam Triệu thì đã xây cầu Tân Vũ - Lạch Huyện rồi.
Ok cụ, em vừa xem thuwr bản đồ hàng hải tàu chạy thì là đi qua gầm cáp treo,
Cứ tưởng đi qua gầm cầu tân vũ lạch huyện cho to 😝

capuchino123

Xe máy
giờ e gửi xe ở Cát Hải rồi đi cáp treo ra Cát Bà có được không các cụ, muốn đi Cát Bà mà nhìn quả phà Gót kia thì cũng đến nản :(
Cuối tuần vừa rồi em cũng đi thấy bác lái xe bảo sun có dịch vụ xe buyt từ bến cáp treo phù long đến trung tâm cát bà đó bác. Hình như là 30k.

radiogaga

Xe điện
Cụ chủ ra bufer rồi rửa chân cái rồi vể phỏng? Cát bà từ lúc Flamingo ra chiếm mất bãi 2 dân đi nghỉ chỉ còn bãi 3, thực đúng chả khác gì bãi ...thịt
View attachment 4729600
đúng lần nào cháu đi cũng đông nghẹt thế này, nhưng mà có đông người cho an toàn, vắng quá lại sợ chết đuối

Kiến 3 Khoang

Xe máy
Website
dongastone.com
E cũng thích đi cát bà tầm đó. thời tiết dễ chịu, vắng vẻ. Ngoài khám phá biển thì các cụ có thể vào khu vườn quốc gia, cũng thú vị phết
Phê lắm cụ ạ, thích nhất là vắng vẻ, ko chen lấn, thời tiết, ăn uống tất cả mọi thứ dều dễ chịu. Tắm cũng mát mẻ nữa...

hecvn

Xe tăng
E cũng đang hóng vụ Fla này để nghỉ, cụ chủ tả xong chuyển hướng luôn, có lẽ đi vào đầu tuần còn đỡ chứ tắc thế sợ quá.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Ý e là cầu tân vũ lạch huyện, là cầu nối từ bên đình vũ sang cát hải. ,
vì nó là câu nối biển dài nhất nên em nghĩ chỗ cửa sông đấy là rộng nhất nên tàu sẽ đi qua đó,
Tàu to sẽ phải đi vào luồng Lạch huyện rồi rẽ trái qua kênh Hà Nam, sau đó rẽ phải vào cảng HP. Luồng dưới cầu Tân Vũ không đủ độ sâu cho tàu lớn.

duygen

Xe hơi
Website
xuongdogothachthat.com
em hay thi công nội thất cho các KS, bar, Cả Flamigo cát bà cũng có dính tý bóng em nên hay qua đây, mỗi tội lần nào đến cũng bị chuốc say chỏng vó trưa hôm sau mới bò dậy được :|

thái tú

Xe tăng
E vừa đi cuối tuần trước,đoàn đi xe 16 chỗ lúc ra phà sang cát bà mất 1h xong.chủ nhật về biết đông nên a lái xe đi trước từ 7h sáng rồi đợi đoàn.bên em thuê xe 600k để ra phà lúc 1h30.xe ko bị xếp hàng do chở khách tới phà rồi quay đầu,xe đc đi ngược chiều.cũng chỉ mất 30f là sang bên kia lên xe về.nếu đi xe tầm cao điểm thì phải đợi tầm 3 đến 4 tiếng.cáp treo 150k và thêm 30k xe của cáp chở vào thị trấn.nhưng phải đợi đủ chuyến hoặc đoàn lớn xe mới chạy luôn.cáp khá vắng

thailx

Xe hơi
Nghe các cụ kể hết dám lái xe đi rồi, tắc phà thế thì toi :D