Báo cáo sai phạm đối với một số bài viết của thành viên k_ngan124

Trạng thái
Thớt đang đóng

ltgbau

Xe tăng
May cho mợ này là cụ Minh Đức post đúng ngõ nhỏ, chứ bài này mà ra mặt phố thì khỏi cần góp đá xây dựng Trường Sa nữa cũng thừa :P

Thị Vẹt

Xe tải
em cũng đọc thread góp ý của tác giả Minh Đức về đứa con tinh thần của mình bị nick k_n thuổng một cách thô thiển từ lâu, đọc bản gốc và dị bản thì khỏi cần soi nhiều cũng biết đc sự thật. tuy nhiên e chỉ cười nhẹ mà tiếc cho 1 nick xe tăng thôi, nhưng cũng chả chém vô câu nào.
hôm nay đọc quả post xl rất bá đạo của k_ n em mới nhúng *** vô.
cách cư xử của k-n hệt một tên móc túi ngoài chợ bị bắt tại trận tận tay, ko biết nhục còn bật lại người ngay " bố mài ăn cắp đấy, thích gề??"
Em lại hình dung loại cẩu tặc đường cùng lại định cắn lại chủ chó =))

Khonghieu

Xe container
May cho mợ này là cụ Minh Đức post đúng ngõ nhỏ, chứ bài này mà ra mặt phố thì khỏi cần góp đá xây dựng Trường Sa nữa cũng thừa :P
:)) Gặp đội chị em OF thì tan trường luôn. Một số đang ngứa cựa nhau rồi, chưa có dịp thôi. Dịp tốt thế này mà đăng chỗ kín quá. Hihi.

em cũng đọc thread góp ý của tác giả Minh Đức về đứa con tinh thần của mình bị nick k_n thuổng một cách thô thiển từ lâu, đọc bản gốc và dị bản thì khỏi cần soi nhiều cũng biết đc sự thật. tuy nhiên e chỉ cười nhẹ mà tiếc cho 1 nick xe tăng thôi, nhưng cũng chả chém vô câu nào.
hôm nay đọc quả post xl rất bá đạo của k_ n em mới nhúng *** vô.
cách cư xử của k-n hệt một tên móc túi ngoài chợ bị bắt tại trận tận tay, ko biết nhục còn bật lại người ngay " bố mài ăn cắp đấy, thích gề??"
Bản chất thật bộc lộ ngay được [-(

Ở đây tuy ít nhưng toàn đá tảng

dangtuan999

Xe container
Tôi biết mợ K_ngan124 sẽ vào đây đọc nên tôi khuyên mợ thế này: Mợ còn trẻ, nên lấy đây là một bài học để rút kinh nghiệm cho mình và nên cảm ơn mọi người đã giúp mợ có được 1 bài học. "Đánh kẻ chạy đi không ai đánh người chạy lại". Mợ nên xin lỗi cụ MĐ cho đàng hoàng thì tôi nghĩ mọi người cũng sẽ bỏ qua thôi. Còn không thì cho dù mợ không tham gia diễn đàn nữa thì trong lòng mợ sẽ không bao giờ thanh thản được dù có ra đi. Trái đất tròn và nhỏ bé lắm mợ ạ. Hãy can đảm lên mà xin lỗi. Mợ muốn mọi việc dừng lại ở đây thì hãy làm như vậy, còn không thì mọi việc chưa kết thúc đơn giản như mợ nghĩ đâu. Deadline là 12h00 ngày 20/11/2013 mợ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

k_ngan124

Xe container
Tài thật, viết mấy dòng thế là phủi sạch. Cứ như chuyện chẳng liên quan gì đến mình vậy. Và dường như chính bản thân tôi mới là người có lỗi trong chuyện này thì phải.
Còn về cách xử lý thì xin lỗi vì tôi không phải thành viên Ban điều hành diễn đàn nên không có quyền giải quyết. Tôi chỉ thấy có sai phạm và phản ánh. Còn xử lý như thế nào là do Ban điều hành và quy chế của diễn đàn.

Nói chung sự việc như đã nêu, tôi không còn gì để nói thêm. Tôi chờ đợi một động thái tích cực từ Ban điều hành diễn đàn.
Xin hết ạ.
---------

Bạn hỏi tôi dùng thơ bạn để làm gì thì tôi cũng giải thích rõ ràng : Tôi thích cách dùng từ cách đặt câu của bạn nhưng bài bạn ko nói đúng ý của tôi muốn truyền tải nên tôi chuyển lại theo cách của tôi mà ko giữ nguyên bản. Nếu giữ nguyên bản thì ko đúng ý tôi - ko hề có ý đổ lỗi hay gì hết.

Cũng nói rõ ràng : trong toppic trống vắng sử dụng thơ của : Tôi ( ngày xưa), bạn P ( bạn tôi), Ph ( 1 bạn khác) - các bài của tôi thì ko nói, của P và Ph là những bài các bạn ý có nói là tặng tôi nên tôi đc quyền sử dụng dù nó cũng ở BKF nhỉ ????.... Chẳng qua lúc vào xem lại để lấy thì thấy thơ bạn có ý hay, tứ hay nên tôi sử dụng. Nếu làm bạn ko vui thì cũng đã xin lỗi.

BKF toàn kỉ niệm buồn. Tới lúc tưởng hết cái để buồn rồi vẫn thở dài.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bạn hỏi tôi dùng thơ bạn để làm gì thì tôi cũng giải thích rõ ràng : Tôi thích cách dùng từ cách đặt câu của bạn nhưng bài bạn ko nói đúng ý của tôi muốn truyền tải nên tôi chuyển lại theo cách của tôi mà ko giữ nguyên bản. Nếu giữ nguyên bản thì ko đúng ý tôi - ko hề có ý đổ lỗi hay gì hết.
...Chẳng qua lúc vào xem lại để lấy thì thấy thơ bạn có ý hay, tứ hay nên tôi sử dụng. Nếu làm bạn ko vui thì cũng đã xin lỗi.
Em cũng là người rất thích đọc thơ, cũng biết một số bác trong box thơ và rất tôn trọng những người có một tâm hồn bay bổng, ngoài ra cũng phải rất giỏi sử dụng ngôn từ để có thể làm nên một bài thơ. Nhưng đọc thớt này và cmt kiểu này thì thực sự thất vọng và cảm thấy tiếc. Tiếc vì những gì em đã đọc, vì những gì em đã nghĩ!
Mặc dù OF cũng chỉ là fun thôi nhưng với tư cách cá nhân (ko phải là nick xanh) em nghĩ: Ko phải là lấy một cái tâm huyết của người khác về để làm của mình rồi coi đó là fun được.

Chỉnh sửa cuối:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]

Cũng nói rõ ràng : trong toppic trống vắng sử dụng thơ của : Tôi ( ngày xưa), bạn P ( bạn tôi), Ph ( 1 bạn khác) - các bài của tôi thì ko nói, của P và Ph là những bài các bạn ý có nói là tặng tôi nên tôi đc quyền sử dụng dù nó cũng ở BKF nhỉ ????.... Chẳng qua lúc vào xem lại để lấy thì thấy thơ bạn có ý hay, tứ hay nên tôi sử dụng. Nếu làm bạn ko vui thì cũng đã xin lỗi.

Có khi ông Minh Đức phải vào xin lỗi người ta 1 câu thôi.
Lỗi của ông là làm thơ không đúng ý người đọc..^#(^

Chỉnh sửa cuối:

Đỏ: Đơn giản chỉ cần nói: Dựa theo ý thơ của MĐ và trích nguồn thì có lẽ không ai trách cả
Xanh: MĐ không phải là P, Ph và nếu người ta có ý tặng thì vẫn nên có ghi chú mới là người biết xử

Ý tôi:
1/Sự việc xảy ra: thông cảm
2/ Sau cmt 1: thấy tiếc
3/ Sau cmt 2: thất vọng.
còn 4. 5 nữa là gì nhỉ nếu mợ vẫn tiếp tục vòng vo bao biện mà không hiểu 1 điều đơn giản: Đã có lỗi thì cần chân thành nhận lỗi

Chỉnh sửa cuối:
Có khi ông Minh Đức phải vào xin lỗi người ta 1 câu thôi.
Lỗi của ông là làm thơ không đúng ý người đạo..^#(^
Xin phép cụ cho em sửa 1 chữ.
Nếu cụ không đồng ý thì cho em xin lỗi và sửa ngay
Cám ơn cụ và rất mong cụ thông cảm cho cái sự "tiền trảm hậu tấu" của em

everest_mblack

Xe tăng
Xem ra nhà trống vắng sắp hot hot hot... Rồi.. Chắc mợ ấy chỉ mượn tạm thôi. Anh Minh Đức pm cho mợ ấy đi. Rồi nói chuyện. Sao mà làm ầm ĩ quá lên thế ạ. Chơi vui lại thành buồn
Kụ nói quá chuẩn đấy ah, mang lên cũng có để làm gì đâu mà hình như anh Minh Đức còn là nick mới lập hay sao ah!?
Em mời kụ 1 choén rồi đấy!

Hoathanhtao

Xe điện
Em không dám can các Cụ!

Dưng mờ có nhất thiết phải dồn đuổi đến tận cùng như thế không ạ?

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em không dám can các Cụ!

Dưng mờ có nhất thiết phải dồn đuổi đến tận cùng như thế không ạ?
Ha. Cụ Thanh Táo, cụ có biết cái tích ông ngồi trên Avatar của cụ cũng đã từng đi thuổng văn không ? Em kể cho nghe, nhưng thuổng rất khí phách nhé.

Hoathanhtao

Xe điện
Ha. Cụ Thanh Táo, cụ có biết cái tích ông ngồi trên Avatar của cụ cũng đã từng đi thuổng văn không ? Em kể cho nghe, nhưng thuổng rất khí phách nhé.
Nhân vô thập toàn,ai cũng có lúc mắc sai lầm.Cụ kể đi,em hóng 8->

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Đầu tiên : nếu làm chủ thớt ko hài lòng về chuyện thấy thơ bị xuyên tạc thì xin lỗi
Thứ 2 : Bài nào nguyên bản thì luôn để chữ st còn bài nào có chỉnh sửa cho hợp với ý thì ko có chữ đó ( ghi st cũng ko đúng - ko ghi cũng bị nói)
Thứ 3: Các post mang hình thức Fun là chính, mọi người tám với nhau và hoàn toàn PHI LỢI NHUẬN và cũng chẳng có mục đích gì ngoài chuyện vui vẻ.
Thứ 4: Chưa bao giờ có ý định cạnh tranh tác quyền với bạn MĐ, bạn cứ giữ lấy các tác phẩm của mình.

Vài gợi ý về cách giải quyết - tùy bạn lựa chọn:
- Mình xóa các bài viết của mình
- Bạn nhờ mod xóa các bài viết của mình
- Bạn có gợi ý thêm gì cứ nói

Xin lỗi cả nhà đã để chuyện ko đáng có như này, đang từ fun thành mất fun rồi.

ps riêng với Đức
Mệt nhỉ, đang ở ngoài đường mà có người alo nên vô coi. Ở đoạn này tìm đc hàng có nét niếc cũng vất vả phết
Trước đánh giá cao BKF nhưng ... thôi, đây là chuyện ngoài lề. Nhỉ ???
À bạn hay nghe nhạc chế ko ???
Chuyện đáng ra nhỏ ... và em cũng như 1 số Cụ/Mợ khác rất mong chờ comment của Cụ/Mợ. Nhưng rốt cuộc, sau khi đọc những dòng comment này của Cụ/Mợ Em thực sự thất vọng hoàn toàn. Em thấy bất bình thay cho Cụ chủ Thread ... nhưng thôi, chẳng cần phải nói nhiều làm gì ... từ từ rồi Cụ/Mợ sẽ hiểu "Văn Hóa cộng đồng" nó là như thế nào. Một số Cụ cũng vào a dua (thay vì lên án thì lại quay ra cổ xuý) cho Cụ/Mợ. Nhưng em tin là số ấy sẽ không nhiều đâu ạ. Sorry cũng có nhiều cách để sorry, nhưng sorry theo cái kiểu của Cụ/Mợ thì đừng nói gì còn hơn.
P/s: Em thật, cực chẳng đặng em mới phải comment thế này. Mong các Cụ bỏ quá cho.X_X

Khonghieu

Xe container
Minh Đức không lập topic thì chỉ tức, lập xong rồi vừa tức vừa phải đi xin lỗi người đạo thơ mình. OF đúng là đặc biệt. Cái hay cái đẹp thì nhiều vô kể. Nhưng cái khù khoằm thế này cũng chỉ thấy ở đây thôi. Rất chi là OF, đây cũng là bài học về lời xin lỗi. Đôi khi lỗi nhỏ nhưng lời xin lỗi lại làm cho nó không bao giờ được tha thứ.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Đọc 2 comment của mợ K_n chưa thấy sự cầu thị nếu mợ nhận thức được sự nghiêm trọng của vấn đề và đưa ra lời xin lỗi bác chủ thớt ngay từ đầu thì sự việc đã ko đi quá xa thế này

Chuyện đáng ra nhỏ ... và em cũng như 1 số Cụ/Mợ khác rất mong chờ comment của Cụ/Mợ. Nhưng rốt cuộc, sau khi đọc những dòng comment này của Cụ/Mợ Em thực sự thất vọng hoàn toàn. Em thấy bất bình thay cho Cụ chủ Thread ... nhưng thôi, chẳng cần phải nói nhiều làm gì ... từ từ rồi Cụ/Mợ sẽ hiểu "Văn Hóa cộng đồng" nó là như thế nào. Một số Cụ cũng vào a dua (thay vì lên án thì lại quay ra cổ xuý) cho Cụ/Mợ. Nhưng em tin là số ấy sẽ không nhiều đâu ạ. Sorry cũng có nhiều cách để sorry, nhưng sorry theo cái kiểu của Cụ/Mợ thì đừng nói gì còn hơn.
P/s: Em thật, cực chẳng đặng em mới phải comment thế này. Mong các Cụ bỏ quá cho.X_X
Hay tổ chức từ ngõ nhỏ ra mặt phố, ngồi cà phê rồi ta bàn tiếp...b-)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Minh Đức không lập topic thì chỉ tức, lập xong rồi vừa tức vừa phải đi xin lỗi người đạo thơ mình. OF đúng là đặc biệt. Cái hay cái đẹp thì nhiều vô kể. Nhưng cái khù khoằm thế này cũng chỉ thấy ở đây thôi. Rất chi là OF, đây cũng là bài học về lời xin lỗi. Đôi khi lỗi nhỏ nhưng lời xin lỗi lại làm cho nó không bao giờ được tha thứ.
Nói như Cụ thì cũng hơi có chút "tiêu cực" ạ.:) OF cũng là 1 "xã hội" thu nhỏ thôi mà Cụ ... ắt có người này người kia. Vấn đề là tự ta phải sàng lọc. Cái gì hay ta học, cái gì dở ta chê. Cùng nhau đóng góp, cùng nhau tiến bộ ấy vẫn là OF mà...:)

Trạng thái
Thớt đang đóng