Báo cáo sai phạm đối với một số bài viết của thành viên k_ngan124

Trạng thái
Thớt đang đóng

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Nhân vô thập toàn,ai cũng có lúc mắc sai lầm.Cụ kể đi,em hóng 8->
Hehe, chắc cụ biết tích Đặng Trần Thường trả thù Ngô Thì Nhậm.

Đặng Trần Thường ra đối: Ai công hầu, ai khanh tướng, vòng trần ai, ai dễ biết ai

Ngô Thì Nhậm đối lại: Thế Chiến Quốc, thế Xuân Thu, gặp thời thế, thế thời phải thế

Đặng Trần Thường giận Ngô Thì Nhậm bèn sai người dùng gậy tẩm thuốc độc đánh Ngô Thì Nhậm chết.

Ông Hữu Loan khi bỏ về quê đập đá sửa lại câu của Ngô Thì Nhậm thành: “Gặp thời thế, thế mà chẳng thế”. Đạo văn mà vẫn khí phách ngẩng cao đầu. Đạo thế mới là đạo, phỏng cụ ???

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Hay tổ chức từ ngõ nhỏ ra mặt phố, ngồi cà phê rồi ta bàn tiếp...b-)
Em hem hiểu ý Cụ...;) sự việc rõ như ban ngày thế còn gì phải bàn nữa ạ...:). Một lời xin lỗi, thể hiện sự thành tâm, em tin là Thread sẽ không còn gì để bàn nữa đâu ạ.

Hoathanhtao

Xe điện

Đặng Trần Thường ra đối: Ai công hầu, ai khanh tướng, vòng trần ai, ai dễ biết ai

Ngô Thì Nhậm đối lại: Thế Chiến Quốc, thế Xuân Thu, gặp thời thế, thế thời phải thế

Đặng Trần Thường giận Ngô Thì Nhậm bèn sai người dùng gậy tẩm thuốc độc đánh Ngô Thì Nhậm chết.

Ông Hữu Loan khi bỏ về quê đập đá sửa lại câu của Ngô Thì Nhậm thành: “Gặp thời thế, thế mà chẳng thế”. Đạo văn mà vẫn khí phách ngẩng cao đầu. Đạo thế mới là đạo, phỏng cụ ???
Tích này em có nghe Cha kể từ ngày còn bé tý:D,thanks Cụ đã cho em giây phút trở về tuổi thơ:)

NNS

Xe ngựa
ném đá một lúc lại đâm tò mò xem đằng sau cái nick là một con người thế nào, nên em lục profile của K_n ra coi thì đọc lứot các bài đã post của k_n thì ko hiểu nick này giới tính gì, lúc thì như con gái, lúc xưng anh, tả gấu, tả gái ... túm lại là nick unisex, nhưng thấy khẩu khí, hiểu biết, nhân sinh quan là thể hiện 1 người còn rất trẻ, chắc mới chỉ rời ghế trường ĐH.
thôi thì bạn ý trẻ, hành động chưa chín chắn, chạy theo những giá trị ảo lòi pha và vô giá trị nên tiện tay chép thơ về xào. Trẻ nó ko nghĩ thế là 1 hành động hèn hạ mà có khi họ nghĩ nó bình thường như cân đường hộp sữa, nên họ nghĩ thế hổng có gì sai nên mới có 2 post xin lỗi bá đạo kia, chính vì 2 bài xl đó mà đá tới tấp bay về, em cũng ngứa cựa tham chiến, dù thường em ko bao giờ tham gia ném đá ai . Các cụ đây thôi cũng đại xá đi nhỉ. Sau này nhớn hơn, chín chắn hơn chắc bạn ý sẽ thay đổi quan điểm.
em nghĩ đóng thread tại đây là hơn, cái gì xảy thì cũng đã ... ra rồi, thơ đạo thì cũng xóa rồi, chúng ta cũng bất tất phải táng đá thêm nữa, phỏng ạ?

ltgbau

Xe tăng
Em thật chứ mợ k_ngan124 có tố chất làm lãnh đạo to đới, trả lời chất vấn đâu ra đấy chuẩn khỏi phải chỉnh ;)
Thực ra sự việc cực đơn giản nếu mợ nói đúng cách, chuyện lằng nhằng phần lớn do cái thái độ của mợ thôi :(
PS: đêm qua em đọc được 1 post của mợ ấy bảo đang PM xử lý riêng với cụ Minh Đức, xong việc sẽ báo cáo nên các cụ ném nhẹ tay tí xem kết quả thế nào đã :D

dangtuan999

Xe container
Có khi ông Minh Đức phải vào xin lỗi người ta 1 câu thôi.
Lỗi của ông là làm thơ không đúng ý người đọc..^#(^
Em thích comment này của cụ.:D
Em không dám can các Cụ!
Dưng mờ có nhất thiết phải dồn đuổi đến tận cùng như thế không ạ?
Nhân ngày 20/11 chúc cụ luôn mạnh khỏe, vui vẻ. Cụ cũng làm thơ, và em cũng thích những bài thơ của cụ. Cụ sẽ cảm thấy thế nào khi thơ của cụ bị 1 người xuyên tạc đi và còn trả lời thiếu văn hóa như thế??? Cụ MĐ đã dùng những lời rất nhã nhặn, kìm chế khi nói về vấn đề này. Mợ k_ngan124 dường như vẫn chưa hiểu được mình cần phải làm gì, vậy nên sẽ phải có người bảo cho mợ ấy biết. Em đã có Deadline cho mợ ấy về việc này, đồng thời cũng đã PM riêng cho mợ ấy vì ít nhiều sự việc có làm ảnh hưởng đến em. Nếu mợ ấy không làm được việc cần làm thì mợ ấy sẽ phải hiểu thêm 1 điều nữa rằng sai lầm nào cũng có cái giá phải trả - mà giá cả ở chợ thì đắt rẻ nó khác nhau, tùy từng người.

Em rất ngưỡng mộ tầm hiểu biết của cụ. (Chắc cụ chẳng bao giờ đạo thơ, nhưng sao lại đi trộm trâu thế???:)):)):)) - em fun thôi đấy nhé.)
Hay tổ chức từ ngõ nhỏ ra mặt phố, ngồi cà phê rồi ta bàn tiếp...b-)
Em hem hiểu ý Cụ...;) sự việc rõ như ban ngày thế còn gì phải bàn nữa ạ...:). Một lời xin lỗi, thể hiện sự thành tâm, em tin là Thread sẽ không còn gì để bàn nữa đâu ạ.
Ý cụ Điềm đạm là mợ K_ngan nếu biết điều thì sự việc chỉ dừng ở trong này. Chắc mợ không để ý đến sự việc nhà Hội Ỉn nên không hiểu ý cụ ấy.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em thích comment này của cụ.:D

Nhân ngày 20/11 chúc cụ luôn mạnh khỏe, vui vẻ. Cụ cũng làm thơ, và em cũng thích những bài thơ của cụ. Cụ sẽ cảm thấy thế nào khi thơ của cụ bị 1 người xuyên tạc đi và còn trả lời thiếu văn hóa như thế??? Cụ MĐ đã dùng những lời rất nhã nhặn, kìm chế khi nói về vấn đề này. Mợ k_ngan124 dường như vẫn chưa hiểu được mình cần phải làm gì, vậy nên sẽ phải có người bảo cho mợ ấy biết. Em đã có Deadline cho mợ ấy về việc này, đồng thời cũng đã PM riêng cho mợ ấy vì ít nhiều sự việc có làm ảnh hưởng đến em. Nếu mợ ấy không làm được việc cần làm thì mợ ấy sẽ phải hiểu thêm 1 điều nữa rằng sai lầm nào cũng có cái giá phải trả - mà giá cả ở chợ thì đắt rẻ nó khác nhau, tùy từng người.

Em rất ngưỡng mộ tầm hiểu biết của cụ. (Chắc cụ chẳng bao giờ đạo thơ, nhưng sao lại đi trộm trâu thế???:)):)):)) - em fun thôi đấy nhé.)

Ý cụ Điềm đạm là mợ K_ngan nếu biết điều thì sự việc chỉ dừng ở trong này. Chắc mợ không để ý đến sự việc nhà Hội Ỉn nên không hiểu ý cụ ấy.:)
Dạ vâng, Cụ nói thì em hiểu rồi.;)) Đúng là em không biết vụ kia thật.:)

Hoành

Xe tăng
Bạn hỏi tôi dùng thơ bạn để làm gì thì tôi cũng giải thích rõ ràng : Tôi thích cách dùng từ cách đặt câu của bạn nhưng bài bạn ko nói đúng ý của tôi muốn truyền tải nên tôi chuyển lại theo cách của tôi mà ko giữ nguyên bản. Nếu giữ nguyên bản thì ko đúng ý tôi - ko hề có ý đổ lỗi hay gì hết.

Cũng nói rõ ràng : trong toppic trống vắng sử dụng thơ của : Tôi ( ngày xưa), bạn P ( bạn tôi), Ph ( 1 bạn khác) - các bài của tôi thì ko nói, của P và Ph là những bài các bạn ý có nói là tặng tôi nên tôi đc quyền sử dụng dù nó cũng ở BKF nhỉ ????.... Chẳng qua lúc vào xem lại để lấy thì thấy thơ bạn có ý hay, tứ hay nên tôi sử dụng. Nếu làm bạn ko vui thì cũng đã xin lỗi.

BKF toàn kỉ niệm buồn. Tới lúc tưởng hết cái để buồn rồi vẫn thở dài.
Đã éo ra gì lại còn đòi ra gì!

Khonghieu

Xe container
Hay nhờ Mod bê sang quán cafe cho tan trường luôn nhỉ.

xuanha_ng

Xe điện
em thấy mợ KN chả cầu thị gì cả, nếu xin lỗi thế thì chả cần, hay mợ KN mời cụ MĐ 1 nháy đi, em nghĩ là xong ngay. Tuổi trẻ tư duy mới, mời 1 cái có mòn đi tẹo nào đâu mà ngại

xuanha_ng

Xe điện
khổ cụ Tuấn chín, hạn dét lai mà chả thấy gì. Trống vắng ơi từ nay ta sợ mi rồi

xuanha_ng

Xe điện

bsphongnb

Xe container
Chưa có kết quả các cụ nhể, em cũng xin được kiến nghị dời cái này sang quán ạ

xuanha_ng

Xe điện

chauchau

Xe điện
Qua cái thớt (thớt theo Tiếng Việt, nghĩa đen và bóng) này em càng tin Thơ Ca phản ánh tâm hồn và đạo đức của người rặn ra nó

và càng ngày càng thấy thơ cụ Đầu Rơi càng ngày càng hay. Hay 1 cách đểu giả (đếch phải đểu thật). Phí là ÔF không có cái Tát chứ không phải Tát 1 phát cho cụ ấy vào mà nghe mình khen... ke ke ke :D

Khonghieu

Xe container
Em ủng hộ đưa ra quán ạ. Xưa nay chỉ có người khác lấy tài nguyên của OF ra ngoài, chứ chưa bao giờ có chuyện OF phải pha chế thơ thế này. Mợ này cũng như tình huống này không đại diện được cho OF nên Mod mang sang quán cho rộng đường dư luận ạ. Box này chỉ để xử lý các vấn đề chính thống thôi.

Khonghieu

Xe container
Qua cái thớt (thớt theo Tiếng Việt, nghĩa đen và bóng) này em càng tin Thơ Ca phản ánh tâm hồn và đạo đức của người rặn ra nó

và càng ngày càng thấy thơ cụ Đầu Rơi càng ngày càng hay. Hay 1 cách đểu giả (đếch phải đểu thật). Phí là ÔF không có cái Tát chứ không phải Tát 1 phát cho cụ ấy vào mà nghe mình khen... ke ke ke :D
4 Min Mod vào comment chất lừ. Đúng là qua sự kiện mới thấy Lãnh đạo khác với nhân dân :))

Trạng thái
Thớt đang đóng