Báo cáo thu hoạch của lái mới đi du lịch xuyên 1/2 Việt bằng ô tô!

xedieu

Xe cút kít
Sau khi email thắc mắc với Vietmap thì đã được bộ phận hỗ trợ kỹ thuật của họ giải đáp, nguyên văn là "do thao tác trên Papago hơi phức tạp hơn so với các máy khác". Sau khi làm như họ thì đúng là được!

Xin lỗi vietmap, tuy nhiên họ cũng có lỗi là bản thân sách hướng dẫn của họ không có nói về phần đấy, giao diện vào chỗ đó thì vừa sâu và vừa phụ, không để ý rất dễ bỏ qua! Trong khi đây lại là một trong những nội dung hay dùng đến.

Scorpio

Xe đạp
Sau khi email thắc mắc với Vietmap thì đã được bộ phận hỗ trợ kỹ thuật của họ giải đáp, nguyên văn là "do thao tác trên Papago hơi phức tạp hơn so với các máy khác". Sau khi làm như họ thì đúng là được!

Xin lỗi vietmap, tuy nhiên họ cũng có lỗi là bản thân sách hướng dẫn của họ không có nói về phần đấy, giao diện vào chỗ đó thì vừa sâu và vừa phụ, không để ý rất dễ bỏ qua! Trong khi đây lại là một trong những nội dung hay dùng đến.
Ông Vietmap này có nhiều bản mà một bản lại có menu khác nhau ít nhiều, chẳng thống nhất gì cả, thôi thì ăn chơi thì phải chịu khó các bác ợ.

Các cụ chịu bỏ ra mấy trăm xèng Obama làm chuột bạch mà dùng chẳng ra gì thì cũng bực thật đấy nhẩy, em thì cứ bản crack cài vào PDA là dùng phơi phới, cụ nào cần cứ PM em nhé.

Vọc, vọc nữa, vọc mãi...:21:

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Sắp tới em cũng muốn đổi 1 máy sang E72 để thử vụ này. Em sẽ pm cụ đấy nhá!:)

Viking

Xe điện
Nghi nhở,
Về logic và lý thuyết thì thằng VM R.17 phải ưu việt hơn thằng R12 chứ :^):^):^).

Cháu post thử cái R.12 lên cụ tham khảo nhé, bản của cháu chạy trên HTC Touch, Windows Mobile 6.1, GPS ngoài.

Đầu tiên bật GPS, nện một phát giữa màn hình thì nó mời mình thế này:

Tương và Điểm Đến thì dư lày:

Lại tương vào Địa Chỉ thì ra toàn Ninh Bình tỉnh (cái này là vì lần gần nhất em đi Bái Đính):

Vào Lọc, lọc tên LANG (lăng):

Vào Khu Vực chọn Thừa Thiên - Huế:

Chọn Tất cả (tương đương với toàn tỉnh- cháu dự thế:P:P):

Kết quả ra nhiều lăng phết :41::41::41::

Tiếc là không có quả R17 nào để thử nhỉ *-)*-)*-)

xedieu

Xe cút kít
Papago R5800 là R15 thì phải cụ ạ. Cháu nhớ là nó ghi thế (tiếc giờ không có nó ở đây để chụp ảnh).

Scorpio

Xe đạp
Sắp tới em cũng muốn đổi 1 máy sang E72 để thử vụ này. Em sẽ pm cụ đấy nhá!:)
Bác nên dùng con nào chạy Windows Mobile và màn hình Touch Screen thì xài rất tiện cụ ợ, không có Touch Sreen thì việc chấm các điểm đi, đến không nhanh & chính xác lắm, kéo qua kéo lại xem bản đồ cũng lâu và bất tiện.

Bản Vietmap cho Windows Mobile hiện nay cũng vẫn là bản ổn nhất.

Scorpio

Xe đạp
Nghi nhở,
Về logic và lý thuyết thì thằng VM R.17 phải ưu việt hơn thằng R12 chứ :^):^):^).

Cơ bản là chỉ có 2 bản, R12 dùng cho Pocket PC (chạy HĐH Windows Mobile) và bản S17 dùng cho các điện thoại chạy HĐH Symbian thôi cụ ợ, ngoài ra thì nó còn có bản V17 dùng cho các máy hiếm hiếm như HTC, Samsung... có độ phân giải màn hình khác mấy ông kia.

Mấy cái VIGO hay PAPAGO đấy thì lại là loại chuyên dụng tích hợp sẵn phầm mềm vào phần cứng và bán cả bundle thì cũng lại khác ít nhiều nữa, tên của nó cũng sẽ khác, túm cái váy lại là cái gì cũng phải vọc tận tay thì mới rành được cụ ợ.

Chức năng là same same nhưng menu và tiện ích thì có khác do độ hỗ trợ của từng hệ điều hành + phần cứng là khác nhau nên các chú viết phần mềm cũng phải liệu cơm gắp thịt theo :102:

xedieu

Xe cút kít
Bác nên dùng con nào chạy Windows Mobile và màn hình Touch Screen thì xài rất tiện cụ ợ, không có Touch Sreen thì việc chấm các điểm đi, đến không nhanh & chính xác lắm, kéo qua kéo lại xem bản đồ cũng lâu và bất tiện.

Bản Vietmap cho Windows Mobile hiện nay cũng vẫn là bản ổn nhất.
Cảm ơn lưu ý của cụ! :6:

xedieu

Xe cút kít
thế f1 nhà cụ ko say xe a,thằng nhà e say lắm chẳng biết có đi được ko nữa:102:
F1 nhà em từ lúc đẻ ra đến giờ mỗi lần đi xa đều phải đi bằng ô tô (taxi, bus,..) nên nó không bị say cụ ạ!

Matizcoi

Xe cút kít
cụ thật gan dạ, em là em chả dám như thế ... :6::6::6:

Linhthuynd

Xe buýt
Bài viết thú vị đấy, tiếp đi cụ.:41:

Santa2008

Xe tải
Đà Nẵng, nơi em và gấu đã vào mấy lần rồi. Đà Nẵng Riverside phòng ốc rất đẹp và giá hợp lý nhưng hết phòng từ trước! Cho nên em phải book phòng ở Tourane. Thất vọng nặng nề vì phòng ốc quá tệ. Em ở khu villa, phòng nhìn ra bể bơi. Nói chung là shock nặng với hình thức và chất lượng phòng (từ lối vào phòng cho đến nội thất, thậm chí nhiều cái hỏng hóc nó đếch sửa cho mình không dùng được, càng đỡ tốn kém). Sau đó thì shock cực nặng với chất lượng dịch vụ & nhân viên. Nghe nói khách sạn này vẫn do “Nhà nước” quản lý và điều hành? Gấu cứ bảo thôi để ở gần biển & bể bơi cho F1 chơi nên thôi, ở cố! :redface:

Ví dụ khách ăn buffee xong thiếu nước hoa quả ép (xin mời quý khách rút money mua Lavie nhá) nhưng nhân viên thì phồng mang trợn mép ăn hoa quả (dưa hấu) trong bếp; bát mỳ tôm không người lái của F1 thì bếp tính 20K, lễ tân bảo phải 30K; phòng book 520K nhưng thanh toán thì... bảo 530K mới đúng! Ngay cái lối đi vào nhà hàng bắt khách đi qua ngay cửa bếp đã thấy ngu! :102:

Kinh nghiệm rút ra:
- Nên tránh xa các khách sạn do nhà nước quản lý nếu có thể!
- Nên vào xem phòng trước, không ổn là lên xe rút ngay tắp lự - đừng chần chừ.
- Cần cảnh cáo ngay thái độ chăn dắt, làm tiền của bọn nhân viên khi chúng mới manh nha.

(Còn tiếp)
KS này ngay từ đầu là tư nhân đấy cụ ợ, chuyển chủ mấy đời rồi!
Hè 5 năm liền tôi vẫn ở đây, đâu đến nỗi như cụ tả :) Hay là do Tết mà họ chặt chém.
Lối đi của cụ là lối phụ: 1 lối từ ngoài đường vào, 1 lối từ trong ra cơ mà.
Chỉ ghét ở đây nếu phải hôm có đám cưới: hát hò, loa nhạc ầm ĩ :)

Chỉnh sửa cuối:

Santa2008

Xe tải

- Nên nhắc nhở lễ tân, bảo vệ về chuyện phải đảm bảo an toàn cho 4b của mình. (y)

(Còn tiếp)[/quote] Sao cụ không để 4B ở cạnh sân Tennis cho yên tâm

xedieu

Xe cút kít
KS này ngay từ đầu là tư nhân đấy cụ ợ, chuyển chủ mấy đời rồi!
Hè 5 năm liền tôi vẫn ở đây, đâu đến nỗi như cụ tả :) Hay là do Tết mà họ chặt chém.
Lối đi của cụ là lối phụ: 1 lối từ ngoài đường vào, 1 lối từ trong ra cơ mà.
Chỉ ghét ở đây nếu phải hôm có đám cưới: hát hò, loa nhạc ầm ĩ :)
Em thấy logo Cty Du lịch DN đầy khăn trải bàn... Cái lối phụ ngay cạnh sảnh chính (của cả khu) thì dù có ntn đi nữa thằng tkế vẫn ngu. Có lối đi thì em vào thôi, nhất là Tết nó đóng hết phía ngoài đường vào cụ ạ!

xedieu

Xe cút kít

xedieu

Xe cút kít
các cụ cho em hỏi con GPS Papago xem được ảnh và phim định dạng nào?
Em chưa thử nhưng loa thì như thế, màn video thì cỡ ~3" ( hơn 1/4 của 5" ) em chả buồn thử. Photo thì lái xe xem ảnh làm gì cụ?!

Media Player 9, cụ xem nó chơi đc cái gì thì Papago chơi cái đó ( ko tính xài thêm codec )!

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Em chưa thử nhưng loa thì như thế, màn video thì cỡ ~3" ( hơn 1/4 của 5" ) em chả buồn thử. Photo thì lái xe xem ảnh làm gì cụ?!

Media Player 9, cụ xem nó chơi đc cái gì thì Papago chơi cái đó ( ko tính xài thêm codec )!
Em vừa thử xong (thử nghịch nghợm là chính).
+ với nhạc : chỉ chơi được định dạng .MP3 .WAV
+ với video : chỉ chơi được duy nhất .WMV

cascader

Xe tải
Cụ ơi, vấn đề không phải 2-3 thằng đó mà biết đâu sau chúng nó là cả một cơ số! Cái này chưa trải qua thì khó nói lắm... Em tỷ dụ dư lày:

1. Nó thám thính xong, phím cho đồng bọn vần đá hoặc dùng cây to ngáng xe cụ lại, cả 2 đầu luôn. Cụ làm gì khi trong tay chỉ có 1 cái rìu đa năng, bên phải là gấu, bên trái là F1, 4 cái di động không có sóng cả 4? Ngồi khóc đợi Bụt hiện lên??? Hu hu... :'(

2. Hoặc giả băng đảng nào đó thanh toán nhau, nhầm lẫn sang mình. Nặng thì nó ủn cho phát xuống vực, nhẹ thì nó ném cho chai bom xăng! Ôi, em không dám nghĩ nữa đâu... :'(:'(:'(

(b)
Đâm chết một , hai thằng , những thằng khác sợ... chạy , mình... sợ ... vần đá ... chạy !!!