Thảo luận Báo châu Âu autoroad.cz viết về Vinfast

cun01

Xe container
Tiếng Tiệp cụ ạ.

Theo như bài báo thì Fadil chỉ là thay cái mặt trc, sau và logo. Còn lại là Opel Karl Rock. Nên nhẽ đi cũng đc. Phải cái giá cao so với các đối thủ cùng phân khúc.
Zồi.
Em hiểu zồi. Nhìn cái đuôi Xê Zét em đã ngờ ngợ.
Tiệp là 1 nước bé ở Trung Âu và cũng thuộc khối Đông Âu cũ như cái xứ Uy kiên, nơi phát tích của nhà Vin :D:D:D:D:D:D:D
Với những xứ í thời mọi thứ đều có thể \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

SƠN CƯỚC

Xe điện
Kinh tế tư nhân là rất quan trọng trong sự phát triển của 1 đất nước . Nếu cụ nào đó mở cty riêng (tnhh 1tv , 2tv , cổ phần...) chắc cũng rất mong sản phẩm hàng hóa , dịch vụ của mình bán đc và sinh lời ...
Nếu cty riêng của cc ổn định và phát triển thì nó cũng đã góp phần vào sự ổn định và phát triển của 1 đất nước .
Càng nhiều cty tư nhân ổn định và phát triển thì càng tốt
Những ai ko muốn như vậy thì chỉ có thể hiểu họ ko thích điều đó .

joyride

Xe điện
Zồi.
Em hiểu zồi. Nhìn cái đuôi Xê Zét em đã ngờ ngợ.
Tiệp là 1 nước bé ở Trung Âu và cũng thuộc khối Đông Âu cũ như cái xứ Uy kiên, nơi phát tích của nhà Vin :D:D:D:D:D:D:D
Với những xứ í thời mọi thứ đều có thể \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Thế nó mới khách quan do Tiệp rất khác với Úy kiên. Nó cũng không phải Đức. Bởi nhẽ Đức sẽ khen vì ôm đc tiền bán bản quyền, dây chuyền,... cho anh Vượng. :)

joyride

Xe điện
Kinh tế tư nhân là rất quan trọng trong sự phát triển của 1 đất nước . Nếu cụ nào đó mở cty riêng (tnhh 1tv , 2tv , cổ phần...) chắc cũng rất mong sản phẩm hàng hóa , dịch vụ của mình bán đc và sinh lời ...
Nếu cty riêng của cc ổn định và phát triển thì nó cũng đã góp phần vào sự ổn định và phát triển của 1 đất nước .
Cụ dạy phải!

cun01

Xe container
Thế nó mới khách quan do Tiệp rất khác với Úy kiên. Nó cũng không phải Đức. Bởi nhẽ Đức sẽ khen vì ôm đc tiền bán bản quyền, dây chuyền,... cho anh Vượng. :)
Em lại nghĩ khác cụ kia \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Cartoner

Xe điện
View attachment 3273974

Có cụ nào vào được cái tít của báo Nhật kia không, mà em vào báo link không có nhỉ?
Bọn nhà báo VN rất láo toét, viết tựa đề với mục đích câu view rõ ràng.
Đây là phiên bản trên báo Nhật: Họ viết rất khách quan và coi VF là sự cạnh tranh với các hãng ô tô của Nhật cũng như đánh giá cao tiềm năng thị trường ô tô VN. Cái câu " Xe Vinfast là cái ô tô của VN về mặt tên tuổi và hình thức" được viết trong báo nhật: ""The cars are Vietnamese only in name," a critic said." (Một nhà bình luận nói: " Chiếc xe chỉ có mỗi cái tên là của Việt Nam". Tất nhiên, đây chỉ là 1 ý kiến bình luận chứ không phải của báo và cũng chẳng có ý nghĩa gì.)
Nhà báo VN về lại "nhét chữ vào mồm báo Nhật".

noname_star

Xe tăng
Nơi khởi nguồn của anh Vin.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Dạ cụ quá lời
Em cũng chỉ là chủ 1 cty tư nhân với vỏn vẹn trên dưới 10 nhân viên thôi. Em rất quan tâm tới việc thúc đẩy kinh tế tư nhân phát triển .
Khi tìm hiểu thì em biết các nước phát triển họ luôn luôn tìm mọi cách để kinh tế tư nhân phát triển để phục vụ cho sự phát triển của nước họ.
Ko biết cc trong of này có muốn như vậy ko ?
Nếu cụ nào ko muốn kinh tế tư nhân vn phát triển thì chắc cụ đó ko muốn hoặc ko thích ... kkk

kubi82

Xe điện
Nói thật xe Vinfast có cho em......em nhận ngay chả tội giề:))

hd-vt

Xe container
Nguyên gốc bài là tiếng Anh, tiếng Ngô hay tiếng Tiệp vậy ah cụ thớt ???
Cụ còm đọc một lúc mới cười được kkkkk.
Chuyện đắt rẻ, thì vào khoảng năm 92 cái Đờ rem lướt qua giám đốc còn ngoái cổ nuốt nước bọt thèm thuồng, giờ dân mình hay chóng quên và thích dìm nhau xuống bùn.
Xưa có con Ladalat xe Việt, như cái thùng sắt tây di động, nghe bẩu bán cũng đắt lòi, được ca ngợi lắm mà nhở.
Em khoái oto, nên VN sản xuất được là em mừng, chuyện khác em chạ biết chạ dám bàn ạ.

cun01

Xe container
Cụ còm đọc một lúc mới cười được kkkkk.
Chuyện đắt rẻ, thì vào khoảng năm 92 cái Đờ rem lướt qua giám đốc còn ngoái cổ nuốt nước bọt thèm thuồng, giờ dân mình hay chóng quên và thích dìm nhau xuống bùn.
Xưa có con Ladalat xe Việt, như cái thùng sắt tây di động, nghe bẩu bán cũng đắt lòi, được ca ngợi lắm mà nhở.
Em khoái oto, nên VN sản xuất được là em mừng, chuyện khác em chạ biết chạ dám bàn ạ.
Em vốn ngô nghê nên viết lách cũng ngô nghê mờ cụ.
Cụ thông cảm nha :D

Mà cụ làm em nhớ tới con xe La Dalat vuông như hộp diêm chở bánh mì ngày xưa thế hông bít.
Em bắt đền cụ đấy.
Bao giờ cho đến Ngày Xưa :(

inovavgj

Xe container
ko có kinh tế tư nhân thì nền kinh tế đi vào bế tắc và lạm phát phi mã, không lo đủ công ăn chuyện làm cho dân số

đến thời điểm này DN 100% vốn nn làm ktế thì 99% thua lỗ liên miên và lợi nhuận rất thấp

inovavgj

Xe container
bác ấy sang châu Âu sẽ có nhiều nguyên thủ đón tiếp cụ nhỉ , Đông Âu như Ucraina thì là nơi bác ấy khởi nghiệp chắc vẫn nhớ bác ấy

Mấy tay đông âu ngả mũ là chắc, xuất phát điểm cao hơn nhiều mà làm được cái gì đâu.

cun01

Xe container
Mấy tay đông âu ngả mũ là chắc, xuất phát điểm cao hơn nhiều mà làm được cái gì đâu.
Vô va mà có phúc được gặp tay Sergey Kogogin lại chả chân tay xoắn quẩy như chihuahua :)):)):)):)):)):)):))

1.25 ton

Xe điện
Ông gì nhà báo quốc tế, cũng lấy thẻ từ Cz thì phải, hình như mua cái thẻ nhà báo quốc tế cũng rẻ

joyride

Xe điện
Ông gì nhà báo quốc tế, cũng lấy thẻ từ Cz thì phải, hình như mua cái thẻ nhà báo quốc tế cũng rẻ
Đấy là cái thẻ Cty. Có tý tiếng Tây đem về loè các cụ nhà ta.

Nhà em còn đc mời thẩm định cái bằng học nghề (tương đương trung cấp của ta) đc ông mãnh khai là bằng ĐH tại CH Séc :)

cadan

Xe container
Hóng các cụ vào chê, chửi và tuyên bố không bao giờ mua... :))
Cái họ cần là cac cụ ủng hộ bằng cach cam kêt mua... Bằng hành động ấy.

Chứ nói em ủng hộ bằng miệng, bằng tinh thần... Thì...

Cẩn thận đến luc nào đó hàng chùm bom kiểu này lại nã vào ĐT:

Chi'nh thuc (mo ban) toan Rybe tai Ocean Park, Gia Lam. Qua tang 50tr, ho tro lai suat 0% toi 24 thang, ban giao full noi that lien tuong. Lh 0842936666

Cartoner

Xe điện
Em vốn ngô nghê nên viết lách cũng ngô nghê mờ cụ.
Cụ thông cảm nha :D

Mà cụ làm em nhớ tới con xe La Dalat vuông như hộp diêm chở bánh mì ngày xưa thế hông bít.
Em bắt đền cụ đấy.
Bao giờ cho đến Ngày Xưa :(
Mời cụ Cún về làng nghề cơ khí ở Nam Trực hay Trực Ninh của Nam Định nha. Họ gò mấy ngày là ra con La Dalat ngay cho cụ, chả việc gì phải tiếc cả. Em nhớ quãng tầm 10 năm trước có "công ty ô tô Đức Phương" ở Nam Định gắn động cơ xe máy tàu lên cái khung 4 bánh (chắc cũng của tàu luôn) rồi cũng đi bán khắp trong nam ngoài bắc. Trên dưới 100tr/ cái và cũng đốt mấy trăm tỷ ngân sách nhà nước cho "chương trình thí điểm". Kkk, bới ra có khi cũng 1 mớ củi ở vụ này đóa.

hd-vt

Xe container
Em nghe bẩu, xưa bọn Đức còn làm ra cái oto giá rẻ cho dân đi, cửa bằng bìa Các tông, có khi đá mạnh là lủng cánh cửa.
Với đam mê và trình mày mò, các thợ nhà ta thừa chế được những xe máy đình đám nếu cho đăng kiểm. Vd thực tế như xe máy ba bánh đi trong phố cho người thường là rất hay. Đi trong phố tốc độ chậm, giữ thăng bằng rất mệt, nếu tạo dáng đẹp vững vàng thì đi hơi bị sướng. Kể cả oto, thấy bọn tây lông nó độ chế cũng chả có gì cao siêu.
Việc nhỏ thì ếu chịu nàm, việc lớn thì ịt làm được ( làm được cũng bị lườm sml ).
Thôi thì ta làm thánh chém hehe.