Thảo luận Báo châu Âu autoroad.cz viết về Vinfast

ductienqn

Xe tăng
Sao cụ lai nói là vì có vin phét mới giảm giá nhỉ?
Vin phét chiếm bao thị phần mà ảnh hưởng đến các hãng khác.
Thị trường giảm chung và phân khúc A nói riêng là vì các thương hiệu họ đã bổ sung sản phẩm vào phân khúc dẫn đến người tiêu dùng có nhiều lựa chọn, muốn bán được hàng thì phải cạnh tranh nhau bằng cách giảm giá.
Phân khúc A trước đây ngoài morning, spark sau có thêm i 10, giờ có thêm brio của HONDA.
Mình nói rất khách quan đó bác thử coi lại trước đây giá xe thế nào? có thể là Vin ra đúng thời điểm thị trường như vậy nhưng kg phải như cụ chỉ phân khúc A mà BCD cũng giảm sấp mặt đó thôi.

--Lamborghini--

Xe lăn
Mình nói rất khách quan đó bác thử coi lại trước đây giá xe thế nào? có thể là Vin ra đúng thời điểm thị trường như vậy nhưng kg phải như cụ chỉ phân khúc A mà BCD cũng giảm sấp mặt đó thôi.
Em nói là thị trường giảm chung và phân khúc A nói riêng thì là cả BCD còn gì ?
Cụ đọc lại còm em đi.

moonlife

Xe container
Em thấy rất nhiều cụ đi bộ vào cá trê, giá cao.....vân vân, mây mây. Hứa có tiền cũng không mua :))
Em thì cứ ủng hộ VF cái đã. Dù sao anh ấy cũng đang làm việc có ích cho XH như; tạo ra vài chục nghìn việc làm. Góp phần ổn định kinh tế xã hội :D
Đúng rồi. Và có thể sẽ góp cả phần trốn hàng nghìn tỷ tiền thuế chênh giữa xe lắp ráp xe sản xuất và xe nhập. Góp cả phần làm méo mó thị trường cạnh tranh ko lành mạnh. Nếu thắng, VF sẽ góp cả phần đẩy hàng nghìn lao động các hãng xe khác ra đường gây bất ổn xã hội.

edc

Xe lăn
Đúng rồi. Và có thể sẽ góp cả phần trốn hàng nghìn tỷ tiền thuế chênh giữa xe lắp ráp xe sản xuất và xe nhập. Góp cả phần làm méo mó thị trường cạnh tranh ko lành mạnh. Nếu thắng, VF sẽ góp cả phần đẩy hàng nghìn lao động các hãng xe khác ra đường gây bất ổn xã hội.
Cụ có bằng chứng trốn k?
Xe xấu tốt để thị trường và người TD quyết định. :D

Huyn Chevrolet

Đi bộ
lấy dẫn chứng ra đi bác. Ta nói có sách mách có chứng "Trốn thuế" là tội nặng cực kì Bác đừng có phải biểu lung tung ma rước hoạ vào thân. Thật thì tiền trong túi bác không ai bắt bác mua xe Vin mà Bác không mua cũng chả ảnh hưởng gì lớn đến VF nhưng bác nói vậy thì nặng lắm nhé. Còn nếu phân tích kỹ hơn thì có thể thấy VF ra đời người tiêu dùng xe hơi VN có lợi nhiều hơn là hại. bằng chứng là Các Hãng xe trên thị trường tung ra các khuyến mãi trong gần nữa năm qua.

moonlife

Xe container
lấy dẫn chứng ra đi bác. Ta nói có sách mách có chứng "Trốn thuế" là tội nặng cực kì Bác đừng có phải biểu lung tung ma rước hoạ vào thân. Thật thì tiền trong túi bác không ai bắt bác mua xe Vin mà Bác không mua cũng chả ảnh hưởng gì lớn đến VF nhưng bác nói vậy thì nặng lắm nhé. Còn nếu phân tích kỹ hơn thì có thể thấy VF ra đời người tiêu dùng xe hơi VN có lợi nhiều hơn là hại. bằng chứng là Các Hãng xe trên thị trường tung ra các khuyến mãi trong gần nữa năm qua.
E dùng từ "có thể sẽ..." cụ ạ chứ e ko khẳng định. Việc khẳng định là trách nhiệm của cơ quan chức năng k phải em. Cụ mới reg nick vào Of nên đọc kỹ nội quy cũng như văn hoá xưng hô trong này nhé.
Kính cụ.

Huyn Chevrolet

Đi bộ
Em chỉ là nhắc cụ thôi. Em mới vào thì làm sao đâu. Em cũng không có xúc phạm gì bác. cảm ơn bác đã nhắc nhở. =))

cadan

Xe container
Ôi, biết ơn vạn bội

Cac hãng nguyên cạnh tranh với nhau đã đủ động lực để giảm giá

Kinh tế trầm lắng dân bớt chi tiêu sức mua giảm thì buộc phải giảm giá

Một hãng xe mới toe ko tên tuổi sản phẩm trên giấy

Nhận vơ nó cũng phải có cơ sở thì nghe còn đỡ chối tai ạ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Há há, em nghĩ cụ có thể là loại ofer ăn không nói có, chém gió lấy số, looser đòi ăn bắp rang bơ, blah bla...

Em nói "có thể thôi nhé" :D

Yêu thầm vẫn hơn ghét công khai :D
Vâng, cùng là người VN, sao chúng ta không yêu thương nhau cụ nhỉ? Người ta đầu tư hàng tỉ đô, dân thường như em thì biết gì mà phán. Thằng cu em em nó cũng mua sedan 2.0 đấy, sắp nhận xe rồi, em chạy thử mà ngon thì em cũng xúc

Huyn Chevrolet

Đi bộ
Ôi, biết ơn vạn bội

Cac hãng nguyên cạnh tranh với nhau đã đủ động lực để giảm giá

Kinh tế trầm lắng dân bớt chi tiêu sức mua giảm thì buộc phải giảm giá

Một hãng xe mới toe ko tên tuổi sản phẩm trên giấy

Nhận vơ nó cũng phải có cơ sở thì nghe còn đỡ chối tai ạ
Có Vơ đâu Cụ ơi. dẫn chứng nhẹ từ toy hoặc ford xem trước kia có bao giờ giảm giá mạnh như vừa rồi đâu Cụ. Thì cũng cho đó là 1 sự ngẫu nhiên cũng đc E cũng ko tranh luận về phần thị trường miễn tốt cho người tiêu dùng là được rồi cũng không quan trọng lắm. Còn việc Chiếc xe thì giờ đã không còn là ở trên giấy rồi Cụ. Hôm qua đã vừa giao 200 chiếc đợt đầu đấy thôi Cụ.

cadan

Xe container
Có Vơ đâu Cụ ơi. dẫn chứng nhẹ từ toy hoặc ford xem trước kia có bao giờ giảm giá mạnh như vừa rồi đâu Cụ. Thì cũng cho đó là 1 sự ngẫu nhiên cũng đc E cũng ko tranh luận về phần thị trường miễn tốt cho người tiêu dùng là được rồi cũng không quan trọng lắm. Còn việc Chiếc xe thì giờ đã không còn là ở trên giấy rồi Cụ. Hôm qua đã vừa giao 200 chiếc đợt đầu đấy thôi Cụ.
Ví dụ cần cụ thể

Vios bị Accent và City cạnh tranh

Innova bị Êch pan đơ lấy thị phần

Thương hiệu nào đó ạ?

Mọi thứ đều cần thời gian trả lời, cụ cựu Chê vơ rô lê thân mến ạ.

Huyn Chevrolet

Đi bộ
Ví dụ cần cụ thể

Vios bị Accent và City cạnh tranh

Innova bị Êch pan đơ lấy thị phần

Thương hiệu nào đó ạ?

Mọi thứ đều cần thời gian trả lời, cụ cựu Chê vơ rô lê thân mến ạ.
Vâng cảm ơn cụ nó lại cụ thể vãi cụ cờ a đờ an ạ =))