Thảo luận Bảo dưỡng tại Toyota Thanh Xuân, lần cuối!

Hoàng_Gầy

Xe điện
Xe em năm ngoái vào bảo dưỡng, bị chảy dầu như trong ảnh, thợ phán phải thay gioăng nắp máy và đã xử lý. Năm nay bảo dưỡng thì thấy vẫn chảy chỗ đó.
Thợ lần này báo hỏng gioăng cảm biến. Em hỏi tại sao cùng một chỗ chảy dầu, hai lần đến thợ phán 2 bệnh khác nhau thì thợ không trả lời được, cố vấn khẳng định trước bị chảy dầu nắp máy chứ không nhận sai. Quá tức giận nên em đã tranh cãi và đứng lên đi về. Không bao giờ quay lại Toyota Thanh Xuân nữa.
Ngoài ra, sau khi kiểm tra xe, đưa tờ báo giá 17tr, đủ thứ bệnh, đa số không có thực và nhiều mục rất thừa thãi. Ra ngoài xử lý những cái cần thiết hết 3tr. Đúng là chán!

Hoàng_Gầy

Xe điện
Vào hãng phải có người quen như vào bệnh viện ấy cụ à :)
e đang định mua wigo nơi đây :))
Lần nào em cũng cãi nhau với cố vấn và rất không hài lòng về hội cố vấn ở đây. Lần này cũng vậy cũng là lần cuối em vào đây.
Khổ cho những chủ xe đi bảo dưỡng đặt niềm tin vào "hãng" thì bị vặt cho cạn ví thật!

Axit Clohidric

Xe hơi
Thợ giỏi ra ngoài hết rồi chứ chả bao giờ làm hãng cả :D

lapin

Xe container
Lần nào em cũng cãi nhau với cố vấn và rất không hài lòng về hội cố vấn ở đây. Lần này cũng vậy cũng là lần cuối em vào đây.
Khổ cho những chủ xe đi bảo dưỡng đặt niềm tin vào "hãng" thì bị vặt cho cạn ví thật!
Em thấy bảo vào hãng làm có hỏng gì còn bắt đền được chứ ra ngoài thì chịu:))

Chinese Dream

Xe hơi
Em toàn ra ngoài cho lành, thợ giỏi họ cũng nhảy ra hết ế mờ :D

otothanglong

Xe điện
Giỏi thì nó làm chủ ít làm trực tiếp lắm, gặp phải bạn thợ nào mới học việc thì cũng đứt, chẳng chân lý nào đúng cả, tốt nhất nên tìm tới 1 gara uy tín, và nên tìm hiểu một chút kiến thức về xe. Thời này chẳng tin được ông nào đâu, hở ra là vặt thôi, em bị toy TX và Toy MĐ vài lần rồi.

Hoangkh

Xe tải
Giỏi thì nó làm chủ ít làm trực tiếp lắm, gặp phải bạn thợ nào mới học việc thì cũng đứt, chẳng chân lý nào đúng cả, tốt nhất nên tìm tới 1 gara uy tín, và nên tìm hiểu một chút kiến thức về xe. Thời này chẳng tin được ông nào đâu, hở ra là vặt thôi, em bị toy TX và Toy MĐ vài lần rồi.
Thợ giỏi họ làm chủ ít làm trực tiếp nhưng đưa xe đến thì họ vẫn sẽ tìm hiểu để hội chẩn xem xe bị lỗi gì và chỉ đạo đệ tử làm, quá trình sửa nếu có vấn đề gì thợ cả vẫn phải tham gia vào. Còn cố vấn dịch vụ trong hãng mà cố vấn sai thì thợ hãng nó chỉ có làm theo tờ giấy của cố vấn in ra cho bác thôi. Thay cái gì, lắp cái gì nó làm theo cái tờ giấy đó hết, có khi xe sửa chưa xong nhưng nó đã làm theo cố vấn hội chẩn ban đầu là nó hết trách nhiệm rồi. Nên theo e tìm gara uy tín và trực tiếp đứng theo giõi xe mình có lẽ hay hơn vào hãng.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Như em thấy ở Toy TX xe vào để thợ nhìn qua, thợ ghi những bệnh mà họ thấy, rồi cố vấn sẽ chốt phương án xử lý và đơn giá, tuy nhiên em thấy mấy ông cố vấn làm bố láo quá. Chưa biết hỏng thế nào đã đè ra thay hết, tiền công lấy vô tội vạ, không cần kiểm tra gì cứ thấy hỏng là thay!
Năm ngoái xe em mở nắp bình xăng bị kẹt. Thợ + cố vấn phán luôn đứt dây hết hơn 1tr tiền vật liệu và 500k tiền công. Em không tin bị đứt, bảo thợ kiểm tra lại đi thì nói xanh rờn kiểm tra hết rồi giờ chỉ có thay thôi. Em không chịu, đi về, mở cái công tắc ra thấy dây bị tuột em gắn lại ==> xong!
Vâng cụ ạ em đi Camry.

otothanglong

Xe điện
Thợ giỏi họ làm chủ ít làm trực tiếp nhưng đưa xe đến thì họ vẫn sẽ tìm hiểu để hội chẩn xem xe bị lỗi gì và chỉ đạo đệ tử làm, quá trình sửa nếu có vấn đề gì thợ cả vẫn phải tham gia vào. Còn cố vấn dịch vụ trong hãng mà cố vấn sai thì thợ hãng nó chỉ có làm theo tờ giấy của cố vấn in ra cho bác thôi. Thay cái gì, lắp cái gì nó làm theo cái tờ giấy đó hết, có khi xe sửa chưa xong nhưng nó đã làm theo cố vấn hội chẩn ban đầu là nó hết trách nhiệm rồi. Nên theo e tìm gara uy tín và trực tiếp đứng theo giõi xe mình có lẽ hay hơn vào hãng.
Vâng phải có kiến thức một chút, và phải ở bên cạnh xe chứ vểnh râu cafe cà pháo là không ổn, nói chung mấy anh hãng vẫn nhiều cửa vặt các anh ấy chẳng lo đâu, vì đi bảo dưỡng sửa chữa toàn mấy bác tài thuê thôi, vào cứ làm ly cafe rồi rút đt chém gió sống chết mặc bay xe cty mà. Ae trên of xe là xe của mình nên mới quan tâm sát sao, cụ thấy không bóc phốt rất nhiều Toy TX nhưng họ có sao đâu, xe vẫn vào cho họ thịt ầm ầm ấy :)

otothanglong

Xe điện
Như em thấy ở Toy TX xe vào để thợ nhìn qua, thợ ghi những bệnh mà họ thấy, rồi cố vấn sẽ chốt phương án xử lý và đơn giá, tuy nhiên em thấy mấy ông cố vấn làm bố láo quá. Chưa biết hỏng thế nào đã đè ra thay hết, tiền công lấy vô tội vạ, không cần kiểm tra gì cứ thấy hỏng là thay!
Năm ngoái xe em mở nắp bình xăng bị kẹt. Thợ + cố vấn phán luôn đứt dây hết hơn 1tr tiền vật liệu và 500k tiền công. Em không tin bị đứt, bảo thợ kiểm tra lại đi thì nói xanh rờn kiểm tra hết rồi giờ chỉ có thay thôi. Em không chịu, đi về, mở cái công tắc ra thấy dây bị tuột em gắn lại ==> xong!

Vâng cụ ạ em đi Camry.
Em trước thằng cu lái dửng mỡ được ngày mở capo xe ngó, thấy bẩn đi rửa xe lại nhờ mấy cu rửa xịt giúp qua loa. Hôm sau em lấy xe đi xe cứ giật ầm ầm, tiện ghé toy MĐ mở lên thấy có vết nước nói xịt giúp mấy cái bugi trước đã, các bố cố vấn cứ kêu bị hỏng cao áp đòi thay, em đt cho cu lái xe nó nói hôm trước có nhờ xịt nước vào khoang máy, nên em không đồng ý thay mà bắt xịt cho khô xem sao, xịt xong từ đó chạy đến nay hơn 5 năm rồi chẳng sao cả. Tóm lại phải biết 1 chút không là thành gà ngay.

HUNGSMUN

Xe container
Cứ khám định kỳ tại hãng và cái nào họ bảo phải thay thì ra ngoài làm cụ ạ.

Gừng

Xe container

Vâng cụ ạ em đi Camry.

bên Toi TX lởm nhỉ

e làm bên Toi Giải phóng rất hài lòng

hôm trc cái số P sang R hơi nặng, thợ bôi mỡ vào đầu dây kéo đỡ luôn

miễn phí

Dũng PQ

Xe tăng
Em bảo dưỡng định kỳ ở Toy MĐ, tạm ổn. Trước hình như xe em cũng bị ntn, thay gioăng nắp dàn cò mấy trăm k

trinhtaicb

Xe buýt
Trước e chạy Honda, khi bảo dưỡng còn được vào gần xe, nhưng đến Toy thì thấy không có chủ xe vào gần xe, chỉ cafe thôi, do đó e ko dám vào - cứ nghĩ bị cấm :)

zaiwaz123

Xe điện
Cứ khám định kỳ tại hãng và cái nào họ bảo phải thay thì ra ngoài làm cụ ạ.
Trước Toy TX có Cố vấn kỹ thuật tên là Tuấn Anh đã từng đoạt giải vài cuộc thi tay nghề của Toy tổ chức , trước khi làm cho Toy TX thì làm quản đốc cho Toy Láng hạ nhưng sau đó chắc Toy TX đối đãi kém nên đã ra ngoài cùng với vài người thợ trước cũng làm Toy Láng Hạ & TX mở gara riêng phía đằng Kengnam hay Trung Yên gì đó , bạn mình đã làm xe ở đó nói chung là giá hợp lý, chất lượng ổn .

Hoangkh

Xe tải
Trước Toy TX có Cố vấn kỹ thuật tên là Tuấn Anh đã từng đoạt giải vài cuộc thi tay nghề của Toy tổ chức , trước khi làm cho Toy TX thì làm quản đốc cho Toy Láng hạ nhưng sau đó chắc Toy TX đối đãi kém nên đã ra ngoài cùng với vài người thợ trước cũng làm Toy Láng Hạ & TX mở gara riêng phía đằng Kengnam hay Trung Yên gì đó , bạn mình đã làm xe ở đó nói chung là giá hợp lý, chất lượng ổn .
Một lần nữa chứng mình cho cái chuyện trong hãng chỉ có thợ non. Ng ta đã giỏi thì chẳng có đãi ngộ nào giữ dc họ đâu.