Thảo luận Bảo dưỡng xe Honda

vinhbe0

Xe máy
Mấy chuyện này cũng khó đánh giá lắm, hôm nay ngày mai khác. Đc cái em cũng làm quen được vài ông kỹ thuật với đốc công, dù chỉ mua con hạng B thôi nhưng chỗ em làm nó làm ăn nhanh chóng với cả uy tín. Cụ muốn chờ cũng đc hay hẹn giờ lấy cũng đúng hẹn

hoainamftu

Xe hơi
Mấy chuyện này cũng khó đánh giá lắm, hôm nay ngày mai khác. Đc cái em cũng làm quen được vài ông kỹ thuật với đốc công, dù chỉ mua con hạng B thôi nhưng chỗ em làm nó làm ăn nhanh chóng với cả uy tín. Cụ muốn chờ cũng đc hay hẹn giờ lấy cũng đúng hẹn
Lấy vợ 2 rồi, nhiều ông có xu hướng làm quen với mấy cụ kỹ thuật để sau này nc cho dễ cụ ợ :v như chỗ em thì dịch vụ ok, mỗi lần làm bảo dưỡng cũng ko nhiều vì vợ city em ít hỏng vặt. Đc cái là hoá đơn rõ ràng, ko kì kèo hay phát sinh mấy mục lạ. Làm chính hãng thì an tâm cái đó

tatthanh2412

Xe hơi
Lấy vợ 2 rồi, nhiều ông có xu hướng làm quen với mấy cụ kỹ thuật để sau này nc cho dễ cụ ợ :v như chỗ em thì dịch vụ ok, mỗi lần làm bảo dưỡng cũng ko nhiều vì vợ city em ít hỏng vặt. Đc cái là hoá đơn rõ ràng, ko kì kèo hay phát sinh mấy mục lạ. Làm chính hãng thì an tâm cái đó
Em cũng sợ mấy cái mục lạ lắm cụ ợ, cứ đại lý bảo dưỡng của hãng mà triển thôi. Đc cái vợ ngoan, ít hỏng vặt, nên chỉ cho đi kiểm tra thôi.

kapsong

Xe máy
Máy lành cũng tiện cho các cụ đỡ chăm, bị cái vì lành quá đôi khi ko làm quen được mấy cụ kỹ thuật vì ko có cơ hội =)) như con city nhà em chạy ổn định nên lúc đưa ra tiệm cũng ít bị mấy cụ kỹ thuật tư vấn.
Cụ comment vui tính v~, đại lý em làm thì mua mới mua cũ gì em thấy cũng nhiệt tình như nhau :)) có chăng là cụ quen thì xe kiểm tra nhanh hơn. Con city nhà em lành tính, nên lúc kiểm tra không nhiều, bảo dưỡng cũng ít.

quydanh

Xe hơi
Máy Honda lành, nhưng cái quan trọng là mỗi lần định kỳ kỹ lưỡng một chút thì em thấy mấy lần sau đỡ lắm ạ
Nói chung cưới vợ 2 thì phải chịu khó chăm thì tương lai đỡ cho cụ nhiều. Mấy em phổ thông như city hay civic đi 2, 3 năm là thời kỳ đỉnh cao rồi, ít phải thay hay bảo dưỡng nặng, có tiền thì mang vào hãng độ thêm vài cái phụ kiện cho em nó.

haikhoi

Xe hơi
Em cũng sợ mấy cái mục lạ lắm cụ ợ, cứ đại lý bảo dưỡng của hãng mà triển thôi. Đc cái vợ ngoan, ít hỏng vặt, nên chỉ cho đi kiểm tra thôi.
Vài lần em làm ngoài cũng bị mất vài triệu ko biết từ đâu, người sửa thì nó nói có, nhưng lúc nhận xe thì kiểu mọi chuyện cũng xong. Em thấy cứ mang vào hãng Honda, kiểm tra làm ăn gì cũng cỡ 2,4 tiếng là lấy xe được rồi, vừa nhanh vừa đỡ lăn tăn.

ngochatran

Xe hơi
Mấy cụ mới con non tay, ra ngoài dễ mất mà không nói được gì, em thấy đại lý cũng tuỳ, có người vầy người khác, có nhiều cụ kỹ thuật Honda em thấy cũng vui tính, kiểm tra đầy đủ, trả xe thì cũng báo cáo tình trạng rõ ràng, dù mấy em xe cũng chỉ bảo dưỡng nhẹ thôi.

AinA

Xe hơi
Vừa có cụ đem các đại lý ở HN ra so sánh, không rõ các cụ có cao kiến gì không? Hiện nay có 4 cái tên là Long Biên, Mỹ Đình, Giải phóng, và Tây Hồ. Em sắp lấy xe nên rất mong các cụ chỉ giáo nên làm ở đâu? Cụ nào dính phốt ở đâu chưa ạ? Cảm ơn các cụ.

Vừa có cụ đem các đại lý ở HN ra so sánh, không rõ các cụ có cao kiến gì không? Hiện nay có 4 cái tên là Long Biên, Mỹ Đình, Giải phóng, và Tây Hồ. Em sắp lấy xe nên rất mong các cụ chỉ giáo nên làm ở đâu? Cụ nào dính phốt ở đâu chưa ạ? Cảm ơn các cụ.
Em k dám ý kiến gì, cụ mua ở HN có thể dựa trên các tiêu chí như vị trí, giá, sale nhiệt tình,... chất lượng dịch vụ thì cụ có thể trải nghiệm từng đại lý đc mà :D

bluster

Xe máy
Cụ cho em hỏi chi phí bảo dưỡng Honda Tây Hồ, Mỹ Đình, Giải Phóng, Long biên thì showroom nào rẻ nhất? Hay nó chung giá dịch vụ do Honda quy định?

Viot

Xe tải
Honda Mỹ đình kỹ thuật bắt bệnh kém, có hiện tượng kỹ thuật xin tiền thêm (em đã bị 1 lần), Honda Giải phóng mới bảo dưỡng 1 lần và kỹ thuật làm có vẻ ổn, Honda Tây Hồ chưa đi nhưng nghe nói làm tốt.

Tutuchien

Xe tải
Đã từng vào hãng Toy và Honda cảm nhận chung đều rất chuyên nghiệp phục vụ nhiệt tình. Qui trình chung bao giờ cũng khám xe thông báo lỗi + báo giá sửa chữa đồng ý làm gì thì họ sẽ làm cái đó.
Vấn đề chính khi vào hãng là :
_ Giá phụ tùng đắt
_ Cùng một công làm nhưng mỗi hạng mục đều tính công thợ.
_ Hãng không sửa mà thay cả cụm => Đắt

Đặc biệt xe Honda với những chi tiết phụ tùng đơn giản nhưng báo giá có thể làm chủ xe tưởng mình vào nhầm gara của Mec hay BMW
Nhưng đắt nó có lý của nó khi đó là hàng chính hãng.
Túm váy lại là : Những gì liên quan động cơ thì nên thì nên vào hãng _ còn các vấn đề khác thì cố gắng biết 1 gara ngoài có uy tín một chút để làm

Văn Quốc

Xe máy
Em trước đây chay xe Toyota và thường bảo dưỡng ở Toy Mỹ Đình, nay đổi sang Honda và cũng bảo dưỡng ở Honda Mỹ Đình. Cảm giác đầu tiên là không gian bảo dưỡng của Honda rất gần gũi khi ngồi đợi vẫn nhìn thấy chiếc xe của mình đang được bảo dưỡng. Tuy nhiên trong quá trình làm bảo dưỡng lại thấy dịch vụ Honda không được tốt lắm.

Mỗi lần mang xe ra kiểm tra, họ nói những điểm cần phải làm ở mức bảo dưỡng này rồi ngồi đợi. Xong xuôi thì phát cho cái hóa đơn trả tiền đi về. Không biết là Cố vấn có nắm được thợ đã làm gì với xe mình không và cũng không biết trong quá trình kiểm tra xe có vấn đề gì không.

So sánh một chút với bên Toyota. Cố vấn thường giải thích rõ những công việc họ sẽ làm và giá thành. Trong quá trình bảo dưỡng có phát hiện gì họ sẽ báo ngay. Trước khi lấy xe về bao giờ cố vấn cũng báo cáo về công việc đã làm và tình trạng xe như lốp thế nào, ắc quy ra sao, má phanh đã mòn bao nhiêu. Làm xong trả tiền thấy cảm giác rất yên tâm vì mình nắm được chất lượng các bộ phận của xe mình. Có thể nói dịch vụ bảo dưỡng của Toy rất tốt mặc dù số lượng xe sử dụng dịch vụ lớn hơn bên Honda nhiều.
Lần đầu em đi mua xe, cùng chủ xe mang vào HD MD để check. Ngồi chờ 20', Mất 500k mà chỉ được đúng chữ "OK".

komatsu559

Xe máy
Xe nhật nói chung rất lành. Đi rất yên tâm

RAVA

Xe ba gác
Lần đầu em đi mua xe, cùng chủ xe mang vào HD MD để check. Ngồi chờ 20', Mất 500k mà chỉ được đúng chữ "OK".
-Đi mua xe rồi mang vào Hãng thuê check mà bác ngồi saloon điều hoà mát rượi thì đc chữ “OK” là tốt roài?:D:))

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
-Đi mua xe rồi mang vào Hãng thuê check mà bác ngồi saloon điều hoà mát rượi thì đc chữ “OK” là tốt roài?:D:))
1 chữ OK thì mình yên tâm vác xe ra đường. Còn 1 hàng chữ thì khả năng cao là xe "có vấn đề" bác nhỉ? Hay phải ghi là "xe tốt", "xe ok", "xe hoạt động bình thường"?

cusao

Xe lăn
Nếu bác có kinh nghiệm thì bác yêu cầu bản báo cáo kỹ thuật veef các hạng mục đã ktra (em toàn thế-đủ hết) để tránh trg hợp sau khi có chuyện thì nói thác là ko biết, chưa ktra.
Còn cái phiếu yêu cầu thì chỉ cần xác nhận OK + phiếu thu đã trả tiền là xong