Thảo luận Bảo dưỡng xe Mazda chọn xưởng dịch vụ nào tại Hà Nội?

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn
Các cụ cho xin ý kiến về dịch vụ bảo dưỡng, sửa chữa các xưởng dịch vụ của Mazda ở Hà Nội ạ. Cá nhân em từng làm ở NT vs LVL nhưng thực sự là chưa được vừa ý lắm ạ.

kien.humg

Xe buýt
Bủ mựa, trước thì e toàn làm ở AHCom Mỹ đình, sau Mazda có ở PVĐ thì toàn ra đấy cho tiện. Vậy giờ ra đâu đc nhỉ, có gara ngoài nào làm tốt - uy tín không hả các bác?

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn
Và đừng làm ở PVĐ nữa nhá. Thằng bạn nhà gần đấy xúi em làm ở đấy. Em làm một lần và không bao giờ quay lại :D

Lý do: làm rất cẩu thả. Giao xe cho em mà xe bẩn nguyên, bụi sơn bám đầy. Trước đấy xe em bảo dưỡng ở Mazda GP, các bạn PVĐ lột luôn tem ở GP ra để dán tem PVĐ vào, sẽ không sao nếu các bạn ấy vệ sinh keo của tem cũ đi, đằng này các bạn ấy để nguyên keo cũ làm cho miếng dán nó sần sùi, lồi lõm, cực xấu. Em điên tiết bóc mịa ra.

Chưa hết, về nhà em tự lôi cái lọc gió điều hoà ra để thay thì bên trong đầy cứt chuột khô và lá cây. Vậy mà trong các hạng mục bảo dưỡng có ghi là vệ sinh lọc gió điều hoà. Em không tin là họ đã vệ sinh cho em đâu.

Em không khuyên cụ đến xưởng nào, chỉ từ kinh nghiệm cá nhân khuyên cụ đừng tới Mazda PVĐ thôi (vì có vẻ cụ chưa từng qua đó). Hoặc nếu tới đó, hãy giám sát thật kỹ vào.
Em chưa làm PVD lần nào cụ ạ

nguyencaotiep

Xe đạp
mời bác qua Giải Phóng để trải nghiệm dịch vụ tốt nhất bác nhé

BaMoon

Xe đạp
Mazda Nguyễn Trãi thì sao các cụ ơi?

BaMoon

Xe đạp
Em bỏ NT sang LVL thì gặp đúng cảnh tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa đấy cụ
Vâng, khoai cụ nhỉ? nhà em gần Mazda NT, theo các cụ đánh giá thì nổi lên có mỗi Mz Giải phóng là OK nhất, thoai mấy cái bảo dưỡng lớn thì ra đó vậy.

bixenon

Xe buýt
Các cụ cho xin ý kiến về dịch vụ bảo dưỡng, sửa chữa các xưởng dịch vụ của Mazda ở Hà Nội ạ. Cá nhân em từng làm ở NT vs LVL nhưng thực sự là chưa được vừa ý lắm ạ.
2 chỗ tệ nhất mà cụ. Cụ cứ sang PVĐ hoặc Long Biên là 2 chỗ tốt nhất hiện nay

kakekake

Xe máy
Bảo dưỡng ở Nguyễn Tuân dc ko các cụ?

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn
Cụ đọc comment của em về PVĐ chưa? Trải nghiệm thực tế đấy - không phải ngồi một chỗ để chém đâu :))
Còn LB thì em cũng đã trải nghiệm, đánh giá cá nhân là ok hơn PVĐ nhiều. ít ra sau khi bảo dưỡng xong cũng bàn giao cho em cái xe sạch sẽ chứ không bẩn thỉu như PVĐ.
Thấy nhiều cụ cũng không hài lòng với PVD, lần sau chắc em sang Giải Phóng hoặc Long BIên trải nghiệm cụ ạ

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn
Vâng, khoai cụ nhỉ? nhà em gần Mazda NT, theo các cụ đánh giá thì nổi lên có mỗi Mz Giải phóng là OK nhất, thoai mấy cái bảo dưỡng lớn thì ra đó vậy.
em bực cái bọn NT vs LVL em ra gara ngoài làm mấy lần rồi cụ ạ, rẻ hơn bún

bixenon

Xe buýt
Cụ đọc comment của em về PVĐ chưa? Trải nghiệm thực tế đấy - không phải ngồi một chỗ để chém đâu :))
Còn LB thì em cũng đã trải nghiệm, đánh giá cá nhân là ok hơn PVĐ nhiều. ít ra sau khi bảo dưỡng xong cũng bàn giao cho em cái xe sạch sẽ chứ không bẩn thỉu như PVĐ.
Trước chưa có LB thì em hay sang PVĐ ( hồi còn đi M3 ) em thấy ổn mà . Từ ngày lên CX5 là em chuyên LB chứ không sang PVĐ nữa vì gần nhà em hơn , hơn năm rồi em không qua PVĐ nên không nắm được thôn g tin , chẳng lẽ tệ vậy hả cụ ?

Toanbin

Xe hơi
Gara ngoài nào chuyên về mazda và làm uy tín, giá cả hợp lý các cụ nhỉ?