Thảo luận Bảo dưỡng xe Mazda chọn xưởng dịch vụ nào tại Hà Nội?

Stuu

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi, trước e mua xe ở Mazda Giải phóng, bảo dưỡng tại GP có một lần, sau do xa quá e chuyển sang bảo dưỡng thường xuyên ở Phạm Văn Đồng, thế giờ mà bảo hành e có bảo hành ở PVĐ được không vậy các cụ?? e đi thấy giảm sóc có vấn đề, e nghi khả năng bị chẩy dầu, các cụ cho e hỏi là có bảo hành hạng mục này được không nhể (xe e đi gần 3 năm)?? Thank các cụ nhé ^^

mazda6oct2014

Xe buýt
em bực cái bọn NT vs LVL em ra gara ngoài làm mấy lần rồi cụ ạ, rẻ hơn bún
Hôm rồi em chơi hạ Long bình thường mà về nhà mấy hôm thì thấy đèn Trần bên phụ bật không lên là cháy bóng phỏng các cụ, ga ra ngoài thay đc không các cụ?

divino

Xe tải
Hôm rồi em chơi hạ Long bình thường mà về nhà mấy hôm thì thấy đèn Trần bên phụ bật không lên là cháy bóng phỏng các cụ, ga ra ngoài thay đc không các cụ?
cụ tự thay cũng đc nó đơn giản mà cụ. trong sách hướng dẫn cũng có đấy

divino

Xe tải
cụ ra ngoài cửa hàng mua cái bóng tầm 20k về lấy cái tuốc nơ vít nhớ bọc giẻ ở đầu để khỏi hỏng nhựa, nạy ra là thay được. hoặc nhanh làm phát search youtube là thấy khá đơn giản

E ở HP, có nhõn một nơi. Xem các cụ thì phải công nhận chất lượng sửa chữa, bảo dưỡng của các đại lý Mazda xấu đều về chất lượng với giá tiền trên giời. Đã rất lâu rồi e ko qua Mazda bảo dưỡng định kỳ, giờ xe 4 vạn cũng hơi lăn tăn ko biết có cần qua hãng ko. Các gara bên ngoài bao gồm của các hãng khác e thấy họ làm rất cẩn thận, kỹ càng. Thợ Thaco đào tạo làm như chảo chớp, tranh thủ móc túi thêm tiền của khách hàng là nhanh. E nói ví dụ xe e: sơn xong thì nửa năm đổi mầu vàng khè, lốp mazda 3 bơm đến 2.7 Bar làm xe nẩy tưng tưng, chiều hôm trước e đổ đầy nước rửa kính mà hôm sau các cụ đó vẫn nhét vô hơn bình vào đc để tính tiền ...nói chung nếu xem thợ họ làm xe mình thấy đúng kiểu mát xa :)

duongpx

Xe máy
Xe em sắp làm 8 vạn. Gara nào uy tín các cụ cho e cái địa chỉ. Vào hãng.báo giá hơn 11củ. Cao.quá

tienbamboo

Xe container
Ở HN này em đánh giá cao PVĐ cả về kỹ thuật và đón tiếp dịch vụ ạ
Lần nào vào em cũng hài lòng với thái độ tiếp đón và xử lý công việc của nhân viên ạ

ducchec

Đi bộ
Em vote mazda giải phóng :D các cụ bên đó nhiệt tình, cẩn thận, chu đáo. Trước em có 1 lỗi kêu kêu, cụ bên đó check xong bảo dễ thôi. Đến chiều 2h chiều là có xe liền :D

emyeumazda

Xe buýt
Madaz NT em vào làm 1 lần, do em ko để ý mấy hôm sau về nhìn thấy kính lái có vết nứt, em đoán thợ siết ốc gạt mưa quá mạnh, hay đã tác động gì đó, nhưng thấy nứt mà ko dám nói
Về thợ thì Mada NT em đánh giá rất kém , làm việc thì ẩu, tay nghề thì lôm côm , nói chung em thấy Madaz NT quá tệ

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn
cái gì hãng làm đc thì gara ngoài làm ngon hơn thế cụ ạ

mazda6oct2014

Xe buýt
cụ ra ngoài cửa hàng mua cái bóng tầm 20k về lấy cái tuốc nơ vít nhớ bọc giẻ ở đầu để khỏi hỏng nhựa, nạy ra là thay được. hoặc nhanh làm phát search youtube là thấy khá đơn giản
Cảm ơn cụ em hình dung ra cách thay rồi ạ, cụ chỉ giúp em ra đâu mua loại bóng này ạ như bóng cũ cho nó giống 3 cái đang bình thường. thanks cụ

series3

Xe tăng
Vậy còn Mazda Trần Khát Chân thì sao các cụ nhỉ, nhà em khu vực này nên cũng ngại đi xa, mới thay dầu 1 lần vì xe mới nên thấy ok còn bảo dưỡng lớn thì không biết thế nào

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn
Vậy còn Mazda Trần Khát Chân thì sao các cụ nhỉ, nhà em khu vực này nên cũng ngại đi xa, mới thay dầu 1 lần vì xe mới nên thấy ok còn bảo dưỡng lớn thì không biết thế nào
Qúa bộ thêm cái nhấn ga xuống GP cho yên tâm cụ ạ

30A59x.yz

Xe tải
Xe em sắp làm 8 vạn. Gara nào uy tín các cụ cho e cái địa chỉ. Vào hãng.báo giá hơn 11củ. Cao.quá
Cụ xem hạng mục nào đã thay trc đó thì giờ không thay thêm cũng được. Ví dụ dây kua roa, bugi, dầu hộp số...
Một số hạng mục khác ra ngoài làm cho rẻ mà vẫn tốt như cân bằng động, chỉnh chụm, vệ sinh điều hoà...
Một số loại lọc mua ngoài được như lọc nhớt, gió đh, gió động cơ...

Làm vậy thì hoá đơn của cụ sẽ giảm được vài triệu mà vẫn là bảo dưỡng trong hãng.

Khi làm nhớ đứng canh, đề phòng thợ làm ẩu, làm tắt, thiếu...

PS: nếu đã vệ sinh kim phun thì thôi cũng được. Không mua mấy chai đổ vào xăng hay động cơ... bỏ mấy món này cũng đỡ hơn triệu nữa đấy

tuananh.207

Xe hơi
TKT hình như chỉ qua thay dầu, còn xưởng dịch vụ phải sang bên bạch đằng chỗ KIA

series3

Xe tăng
TKT hình như chỉ qua thay dầu, còn xưởng dịch vụ phải sang bên bạch đằng chỗ KIA
Giờ về một mối hết bên Bạch Đằng rồi cụ ạ, em mới qua bảo dưỡng mốc 5000km, nói chung dưới 4 vạn cũng chả làm gì mấy nên thôi cứ đâu gần tiện thì qua cho đỡ mất thời gian :)

tuananh.207

Xe hơi
Giờ về một mối hết bên Bạch Đằng rồi cụ ạ, em mới qua bảo dưỡng mốc 5000km, nói chung dưới 4 vạn cũng chả làm gì mấy nên thôi cứ đâu gần tiện thì qua cho đỡ mất thời gian :)
Xưởng to k cụ, tới e có khi cũng ra đấy, chứ ra long biên hơi ngại