bảo dưỡng xe Mer và thay cảm biến Oxy

oto16ahn

Xe điện
Cụ lấy cảm biến oxy xe j hãng j của Nhật vậy ạ ? :D quá liều quá nguy hiểm :P

gara_pham

Xe đạp
bác cũng chịu nghiên cứu quá >:D< thích bác rồi đấy
cảm biến nguyên lý dống nhau hết trên xe các bác có thể thay thế cảm biến oxy đổi cháo cho nhau được
cảm biến đo gió đường nạp đổi được
em vẫn báo cho khách hàng thay như vậy để tiết kiệm chi phí và không ảnh hưởng bất cứ một tý gì
ngoài ra có rất nhiều phụ tùng dống nhau y trang về cả chất và lượng nhưng ông hãng ông thay cái mã đi là bán giá trên trời và dưới đất
em làm trong hãng mất 7 năm và cũng tìm tai nhiều nên biết đôi chút

ENZOCHICHIC

Xe hơi
sáng nay e Mer của e tự nhiên bị ốm, đi thấy hơi giật lại yếu, e sinh nghĩ nên lôi máy Dianostic ra cắm vào thì thấy báo lỗi Oxygen Sensor Bank 1 Before Cat. Ngồi nghĩ 1 hồi, quả này tiêu rồi, thay thế chắc đắt lắm đây, e liền chạy ra hãng hỏi thì thấy báo giá là 5.000.000 VND :102::102: hãi quá. Nghĩ vậy e liền về nhà tháo cái Cảm Biên ra.

i rằng cảm biến dã chết, thấy lắc kêu lóc ca lóc cóc, e nghĩ quyết định đi mua cảm biến của xe Nhật lắp vào, bởi vì đã là Oxygen Sensor thì phải cùng chung 1 nguyên lí, ko thể xe Nhật 1 kiểu xe Mỹ 1 kiểu, Đức 1 kiểu đc, sau khi đi mua và lắp vào, xóa lỗi.. khởi động động cơ và dianostic.
KQ là Mĩ Mãn, tiết kiệm đc ối tiền, xe ko hề báo lỗi nữa. Lại chạy ngon như thường. Bây giờ muộn rồi, ngày mai e sẽ Print Screen cái màn hình, vì Dianostic e để ở Laptop, cho các bác xem và kiểm chứng.
bác nào bị hỏng mà bị hãng nện đắt quá thì ới e nhé... e sẽ hướng dẫn cách lắp ngon, xe ko bị báo lỗi, chạy tốt mà ko hề phải chế chiếc gì cả..:6:
đảm bảo hoạt động đúng tiêu chuẩn của Mercedes.
sau 1 ngày phục vụ e Mer đổi lại đc nó phục vụ trong 365 ngày liên tiếp ko kể mưa nắng thì e thấy quá ổn đấy chứ..(b)

đây là ảnh chụp của dianostic..

sau khi thay
xe em RX450H cũng đang bị lỗi này. Vào Toy báo giá 8 củ cụ ạ. Cụ có cách gì giúp em với k?

bmwx52007

Xe tải
Cảm biến o xy hỏng thì ko thở đc à các cụ .. hay sao khai sáng e với

toán mercedes

Xe tăng
cháu thấy mã lỗi của cụ ấy !!!!!!! là lỗi báo cảm biến oxi bị ảnh hưởng do lượng xăng thừa trong ống thải nhiều , chứ không giống lỗi báo oxi hỏng :( lượng xăng thừa trong ống thải nhiều là do đốt chạy không hết trên máy - gây lên hiện tượng rùng máy hay là bỏ máy . theo cháu thì với lỗi này chỉ cần xóa lỗi là hết thì phải thay cảm biến mới thì cũng tốt hơn nhưng phí tiền vì cái cũ chưa hỏng

https://www.facebook.com/pages/Repair-Service-Transimission-Auto/838367249547378

VuLamhq

Đi bộ
Cụ cho anh em xin SĐT của cụ để anh em khó khăn nhờ cụ giúp. Cảm ơn cụ

Takeone.vn

Xe hơi
cụ cho e cái số ĐT mai e alo hỏi cụ it kn với ạ :D
ib e số đt cụ nhé

thanchet_aoden

Xe tải
sáng nay e Mer của e tự nhiên bị ốm, đi thấy hơi giật lại yếu, e sinh nghĩ nên lôi máy Dianostic ra cắm vào thì thấy báo lỗi Oxygen Sensor Bank 1 Before Cat. Ngồi nghĩ 1 hồi, quả này tiêu rồi, thay thế chắc đắt lắm đây, e liền chạy ra hãng hỏi thì thấy báo giá là 5.000.000 VND :102::102: hãi quá. Nghĩ vậy e liền về nhà tháo cái Cảm Biên ra.

i rằng cảm biến dã chết, thấy lắc kêu lóc ca lóc cóc, e nghĩ quyết định đi mua cảm biến của xe Nhật lắp vào, bởi vì đã là Oxygen Sensor thì phải cùng chung 1 nguyên lí, ko thể xe Nhật 1 kiểu xe Mỹ 1 kiểu, Đức 1 kiểu đc, sau khi đi mua và lắp vào, xóa lỗi.. khởi động động cơ và dianostic.
KQ là Mĩ Mãn, tiết kiệm đc ối tiền, xe ko hề báo lỗi nữa. Lại chạy ngon như thường. Bây giờ muộn rồi, ngày mai e sẽ Print Screen cái màn hình, vì Dianostic e để ở Laptop, cho các bác xem và kiểm chứng.
bác nào bị hỏng mà bị hãng nện đắt quá thì ới e nhé... e sẽ hướng dẫn cách lắp ngon, xe ko bị báo lỗi, chạy tốt mà ko hề phải chế chiếc gì cả..:6:
đảm bảo hoạt động đúng tiêu chuẩn của Mercedes.
sau 1 ngày phục vụ e Mer đổi lại đc nó phục vụ trong 365 ngày liên tiếp ko kể mưa nắng thì e thấy quá ổn đấy chứ..(b)

đây là ảnh chụp của dianostic..

sau khi thay
xe em cũng đang chết con cảm biến này, cụ cho em hỏi cụ mua em này bao nhiêu ạ. Em có thể qua nhờ cụ thay giúp được không ạ. Thanks cụ.

hadotqg

Xe máy
bác cũng chịu nghiên cứu quá >:D< thích bác rồi đấy
cảm biến nguyên lý dống nhau hết trên xe các bác có thể thay thế cảm biến oxy đổi cháo cho nhau được
cảm biến đo gió đường nạp đổi được
em vẫn báo cho khách hàng thay như vậy để tiết kiệm chi phí và không ảnh hưởng bất cứ một tý gì
ngoài ra có rất nhiều phụ tùng dống nhau y trang về cả chất và lượng nhưng ông hãng ông thay cái mã đi là bán giá trên trời và dưới đất
em làm trong hãng mất 7 năm và cũng tìm tai nhiều nên biết đôi chút
Bác cho em hỏi cái cảm biến đo gió, xe em dag nghi ngờ nó có vấn đề nếu thay thế nào cho rẻ ạ. thợ báo e neu fai thay 4 củ ạ. bác giúp e voi w 203

bluestar_ănh0

Xe tải
Bác cho em hỏi cái cảm biến đo gió, xe em dag nghi ngờ nó có vấn đề nếu thay thế nào cho rẻ ạ. thợ báo e neu fai thay 4 củ ạ. bác giúp e voi w 203
Cảm biến đo lưu lượng gió đưa vào buồng đốt phải không cụ (air mass flow sensor)!
Hiện tượng xe của cụ như thế nào mà cụ lại nghi bị hỏng cái đấy!
Nếu được cụ chụp cái ảnh cụ thể cái cảm biến đấy em xem dư nào!
Xe cụ đi là xe gì ạ!

hadotqg

Xe máy
Cảm biến đo lưu lượng gió đưa vào buồng đốt phải không cụ (air mass flow sensor)!
Hiện tượng xe của cụ như thế nào mà cụ lại nghi bị hỏng cái đấy!
Nếu được cụ chụp cái ảnh cụ thể cái cảm biến đấy em xem dư nào!
Xe cụ đi là xe gì ạ!
Luc để galăng ty, đo gió ko đạt ngưỡng từ 1 đến 1,7 máy hơi rung ga lên 1 tý chạy trên 1000 vòng thì hết bác ạ. máy báo đo gió. hôm nào e xuống hanoi check em chụp lại ảnh ạ.

toán mercedes

Xe tăng
Cảm biến có nhiều kiểu lỗi
- như là bị bám bụi bặm làm báo tín hiệu không rõ
- hay là giắc tiếp xúc kém cũng làm sai tín hiệu phập phồng núc có núc không
- hoặc là không có tín hiều gì từ cảm biến ....vvv
* cơ bản là phải đo phải kiểm tra chỉ số xem nó có hay không có hoặc có thì là bao nhiêu so với qui định đưa ra từ nhà sản xuất rồi mới định lượng được : chứ nghi ngờ thôi thì cứ 50/50 mua thay thui được hay không sau chạy thử xe là biết mà

bluestar_ănh0

Xe tải
Luc để galăng ty, đo gió ko đạt ngưỡng từ 1 đến 1,7 máy hơi rung ga lên 1 tý chạy trên 1000 vòng thì hết bác ạ. máy báo đo gió. hôm nào e xuống hanoi check em chụp lại ảnh ạ.
Cảm biến có nhiều kiểu lỗi
- như là bị bám bụi bặm làm báo tín hiệu không rõ
- hay là giắc tiếp xúc kém cũng làm sai tín hiệu phập phồng núc có núc không
- hoặc là không có tín hiều gì từ cảm biến ....vvv
* cơ bản là phải đo phải kiểm tra chỉ số xem nó có hay không có hoặc có thì là bao nhiêu so với qui định đưa ra từ nhà sản xuất rồi mới định lượng được : chứ nghi ngờ thôi thì cứ 50/50 mua thay thui được hay không sau chạy thử xe là biết mà
Cụ Toán nói có lý đấy cụ ạ, qtrong là bắt bệnh thật chuẩn!
Còn như cụ chủ mô tả thì em thấy cái cảm biến đo lưu lượng khí của cụ chưa chết đâu.có thể dùng lâu bụi bẩn bám vào dẫn đến đo lưu lượng sai or cũng có thể có vấn đề về dây điện or giắc cắm.em thì nghiêng về phương án bị bụi bẩn bám vào đầu cảm biến!
Nếu xe cụ chủ là W203 thì cụ thử vệ sinh xem sao và nghe nghóng hiện tượng sau khi vệ sinh xem thế nào!
Cụ tham khảo cách vệ sinh qua link sau nhé: