[Funland] Bao giờ Pep Guardiola bị sa thải?

Phục Quy

Xe tăng
Em lại thấy MC mới là đội thiếu chiều sâu , Fecnadinnho chấn thương là chả có ai đá tiền vệ phòng ngự được cả ? Đội hình MC sàng sàng như nhau là phần nhiều chứ ít cá nhân nổi bật hẳn lên kiểu Salad hay xa hơn là Messi hay CR7 hoặc Neymar , Augero cực kỳ yếu tâm lý chuyên vô duyên ở những trận quyết định , Jesus chưa đủ tầm .
Hàng hậu vệ thì Otamendi với Kompany đã già chậm rất nhiều rồi , Lapote với Stones vẫn dạng tiềm năng , đó là lý do MC không tiến xa ở CL được !

tungLam.nwl

Xe tăng
Khi nào nó chán đếch thèm Huấn luyện nữa thôi.

Beu 4x4

Xe điện
Em lại thấy MC mới là đội thiếu chiều sâu , Fecnadinnho chấn thương là chả có ai đá tiền vệ phòng ngự được cả ? Đội hình MC sàng sàng như nhau là phần nhiều chứ ít cá nhân nổi bật hẳn lên kiểu Salad hay xa hơn là Messi hay CR7 hoặc Neymar , Augero cực kỳ yếu tâm lý chuyên vô duyên ở những trận quyết định , Jesus chưa đủ tầm .
Hàng hậu vệ thì Otamendi với Kompany đã già chậm rất nhiều rồi , Lapote với Stones vẫn dạng tiềm năng , đó là lý do MC không tiến xa ở CL được !
Cụ nói quá chuẩn chỉ có điều thế thì Pep tài quá.
Hay là Pl với doanh thu bằng cả TBN Phớp Đức cộng lại thì anh ấy mới trổ tài,
:)

Liv mọi năm thiếu ổn định vì ko có thủ môn giỏi, đội hình ko đủ dày và lối chơi cường độ cao liên tục làm hao mòn thể lực. Nhưng mùa này cả 3 đã được giải quyết. 1 điều cần lưu ý là giờ Klopp dù mất Chambo nguyên mùa nhưng vẫn kịp nhảy được 3 chú Keita, Shaq, Fab. 7 ông tiền vệ cứ luân xa chiến, bù đắp cho nhau, ko như trận chung kết UCL 2018 còn đúng Hendo, Millie, Gini đủ sức ra sân. Pep mà ko có phương án dự phòng cho Fernandinho (và cả Kun, Silva, Otamendi) đã già thì mùa này mệt.
Fan Liv đc mỗi cái nhã nhặn thế nhể?
:D :D :D

vuongchelsea

Xe hơi
Bọn tây nó bảo Liverpool đứng đầu bảng giống con voi ở trên ngọn cây, ko ai biết nó lên đó bằng cách nào nhưng tất cả đều biet rằng ko sớm thì muộn nó sẽ rơi xuống :))
Năm nay thì em tin Liverpool sẽ lên đỉnh. Kẻ ngáng đường duy nhất chỉ có Man City thôi chứ Tottenham Arsenal Chelsea MU tranh nhau 2 suất còn lại trong top 4

Roman

Xe điện
Chục năm nay em chỉ xem MC khi nó đá với MU thôi cụ ạ! :))
Cụ cháu mình giống nhau. He he. Dặc biệt cháu còn gét hơn là cái thái độ mất dạy của các cầu thủ man city chỉ cơ Silva là cháu thích.

VuongPQ

Xe buýt
2 trận thua cũng nhọ nữa, dính toàn quả sút siêu phẩm, nhất là trận Palace nó đóng xa vãi lọ

spartacus88

Xe tăng
Cụ bảo thằng Stones và Lapor tiềm năng thì em cũng chịu cụ. Em vẫn tin Pep là 1 trong ba HLV tài năng nhất TG thời điểm hiện tại, MC đá vẫn hay nhất nhì PL dù em fan cứng MU. Đội hình Mancity em thấy cái dở duy nhất là nó thiếu 1 thằng đá giữa có thể hình tốt khi cần gặp đội đá rắn, tranh chấp tốt như Lesceter. Vì sao MU nó luôn giữ lại Fellaly dù thằng đó cơ bản đá tù, vì có những trận đấu, tình huống nó lại vô cùng hữu dụng. Đội hình Mancity những ông như Gundovan, Mahez,...chỉ giỏi chuyền bóng chứ ko giỏi tranh chấp

duchanh12a2

Xe tăng
Bọn tây nó bảo Liverpool đứng đầu bảng giống con voi ở trên ngọn cây, ko ai biết nó lên đó bằng cách nào nhưng tất cả đều biet rằng ko sớm thì muộn nó sẽ rơi xuống :))
Năm nay thì em tin Liverpool sẽ lên đỉnh. Kẻ ngáng đường duy nhất chỉ có Man City thôi chứ Tottenham Arsenal Chelsea MU tranh nhau 2 suất còn lại trong top 4
Ơ, thế mới tài chứ. :))
Năm nay hàng thủ Liv ngon, công cũng sắc, cứ chắt chiu, tính toán từng trận một, ko nhất thiết trận nào cũng tưng bừng là lên đỉnh rồi.

xbadboyz

Xe điện
Anh Klopp từ nửa sau năm trước tới năm nay mua rất đúng lỗ thủng và mua được. Liv vì thế ổn định và có chiều sâu hơn. Nhưng nói đi cũng phải nói lại: Nếu Liv chấn thương mất Van Dijk thì sao? Liverpool có khủng hoảng giống MC mất Fernaldinho không?
Em cho là các công chủ MC mời Pep về nhắm vào mục tiêu xây dựng lực lượng để đánh cái CL là chính. Đoạt CL và có vị thế ông lớn ở đấu trường này mới là chiến lược dài hơi khi đưa Pep về.

tienlong

Xe buýt
Trận tới 2 thằng gặp nhau mà MC ko thằng thì Liverpool sẽ vô địch nhé

Au79 Dragon

Xe điện
Livepool năm nay vô địch là xứng đáng, 28 năm rồi thì giờ đến lúc họ sẽ làm được. Những tưởng cách đây 4 năm họ đã sờ tay được vào chiếc cup nhưng cú trượt chân lịch sử của Gerrard trong trận gặp Chelsea đã dâng ngôi vô địch cho ManC.

tab00

Xe điện
Cụ bảo thằng Stones và Lapor tiềm năng thì em cũng chịu cụ. Em vẫn tin Pep là 1 trong ba HLV tài năng nhất TG thời điểm hiện tại, MC đá vẫn hay nhất nhì PL dù em fan cứng MU. Đội hình Mancity em thấy cái dở duy nhất là nó thiếu 1 thằng đá giữa có thể hình tốt khi cần gặp đội đá rắn, tranh chấp tốt như Lesceter. Vì sao MU nó luôn giữ lại Fellaly dù thằng đó cơ bản đá tù, vì có những trận đấu, tình huống nó lại vô cùng hữu dụng. Đội hình Mancity những ông như Gundovan, Mahez,...chỉ giỏi chuyền bóng chứ ko giỏi tranh chấp
Stones giờ có thể khẳng định là flop, đá hậu vệ thì hay mất tập trung, phốt rất nhiều, cầm bóng tạm được nhưng ko quán xuyến khi được đẩy lên tiền vệ; còn Laporte cần thêm thời gian để chứng minh giá trị, em chỉ thấy nó hay khi tham gia tấn công. Hôm nọ bị Zaha chài cho như vịt. City đang có 1 tiền vệ vừa khôn ngoan, vừa cơ bắp, chạy chỗ giỏi chuyền tốt sút cừ đánh đầu khá chém hay là Fernandinho nhưng sắp 34 tuổi, đang chấn thương và ko có cầu thủ dự bị xứng đáng. Nhờ ông này mà 2 chú Silva, Gundogan, De Bruyne mới rảnh rang đan tỉa bóng.

Rong rêu

Xe điện
Trận gặp Crystal là em biết Xì tin hụt hơi rồi, qua trận gặp Cáo em xuống tiền cho Cáo y rằng Cáo ăn. Nhìn chung trận gặp Cáo, Xì tin đá tốt, thua cũng là do thiếu may mắn, nhưng bóng đá là thế.

Sau tết thì Tot gà nó cũng sẽ không để cho Xì tin lên nhì đâu, nên trượt chân phát nữa thì top 4 chắc gì đã vào mà đòi vô địch. Năm nay thằng Chè xanh và Xì tin dễ hụt hơi ở nửa sau lắm, em cảm giác thế.

xedapchongnguoc

Xe tăng
Mu mùa giải mới thực sự bắt đầu. Chấp sâu quá nửa mùa liền

Phục Quy

Xe tăng
Cụ bảo thằng Stones và Lapor tiềm năng thì em cũng chịu cụ. Em vẫn tin Pep là 1 trong ba HLV tài năng nhất TG thời điểm hiện tại, MC đá vẫn hay nhất nhì PL dù em fan cứng MU. Đội hình Mancity
em thấy cái dở duy nhất là nó thiếu 1 thằng đá giữa có thể hình tốt khi cần gặp đội đá rắn, tranh chấp tốt như Lesceter. Vì sao MU nó luôn giữ lại Fellaly dù thằng đó cơ bản đá tù, vì có những trận đấu, tình huống nó lại vô cùng hữu dụng. Đội hình Mancity những ông như Gundovan, Mahez,...chỉ giỏi chuyền bóng chứ ko giỏi tranh chấp
Em thì em vẫn cho là như vậy , Stones khỏe nhưng không khôn đúng chất HV thuần Anh , Lapote vẫn còn quá non nớt , so với các trung vệ hàng đầu của PL như Van Dijk hay Luiz và kể cả Kompany thì 2 ông kia vẫn ở khoảng cách khá xa . Chưa kể nếu so đám HV ở Laliga hay Bundesliga hoặc SeriA thì 2 anh chàng đó chưa là gì .
Thực ra thì Gundogan là tiền vệ con thoi , còn Mahez là tiền vệ cánh thì làm sao tranh chấp thu hồi bóng hay được , cái thiếu của MC là chả có tiền vệ phòng ngự đúng nghĩa ngoài Fecnadinnho .