[Thảo luận] Bảo hiểm các cụ ạ

rockcandy

Xe hơi
em có 2 ông bác đều mua bảo hiểm của Pijico các cụ ạ, hôm trc xe của 1 ông bác bị đâm, gọi bảo hiểm đến, nó chụp ảnh chán, khai các kiểu xong bảo bác em mang đi làm lại xong hết bao nhiêu mang hóa đơn về nó trả, em kòn hỏi nó thế mang hóa đơn về thì bao lâu nhận đc $, ***, nó bảo từ 10 đến 15 ngày anh ạ, đến nay đã gần tháng mà liên lạc, nó cứ lí do các kiểu ạ.... kòn ông bác kia thì hum trc bị hỏng kái đèn báo lùi, liên lạc với Pijico, bọn nó bảo cứ vào hãng xong bọn nó sẽ .... vs bọn Toy..... sau khi sửa xong, bác em vẫn phải trả tiền cho bọn Toy, và lúc này, bác em alo lại, chúng nó lại bảo bác em lấy hóa đơn về, chúng nó sẽ cho người đến lấy hóa đơn rồi thanh toán $ cho bác em.. rồi cuối cùng cũng ko có ai đến lấy hóa đơn, bác em alo bảo nó, nó lại hẹn.....
P/S: Các cụ cho em hỏi, vợ em mới cưới chưa có bảo hiểm, em cũng đang muốn mua bảo hiểm nhưng chưa biết nên mua của hãng nào, tại em thấy Pijco vs Mic "ấy" quá ;) cụ nào đang dùng bảo hiểm của hãng nào thấy tốt thì giới thiệu em vs nhé, em hứa Vodka đầy đủ ạ

vlab

Xe hơi
Chắc tại 2 ông bác của cụ lớn tuổi lại đạo mạo nên chúng nó không dám chứ không chúng nó chả gạ gẫm ngay, cháu dính rồi. Cháu đi Ỉn bị thằng taxi đâm bẹp cửa rồi chạy, hôm sau gọi bảo hiểm nhưng cháu lại đi vắng có mỗi ông cụ (chủ xe) thì nó hứa hẹn vớ vẩn, hôm sau cháu về gọi nó đến..xyz..mãi rồi nó hỏi: Anh cho em nhiêu???:102:

Prius

Xe buýt
em có 2 ông bác đều mua bảo hiểm của Pijico các cụ ạ, hôm trc xe của 1 ông bác bị đâm, gọi bảo hiểm đến, nó chụp ảnh chán, khai các kiểu xong bảo bác em mang đi làm lại xong hết bao nhiêu mang hóa đơn về nó trả, em kòn hỏi nó thế mang hóa đơn về thì bao lâu nhận đc $, ***, nó bảo từ 10 đến 15 ngày anh ạ, đến nay đã gần tháng mà liên lạc, nó cứ lí do các kiểu ạ.... kòn ông bác kia thì hum trc bị hỏng kái đèn báo lùi, liên lạc với Pijico, bọn nó bảo cứ vào hãng xong bọn nó sẽ .... vs bọn Toy..... sau khi sửa xong, bác em vẫn phải trả tiền cho bọn Toy, và lúc này, bác em alo lại, chúng nó lại bảo bác em lấy hóa đơn về, chúng nó sẽ cho người đến lấy hóa đơn rồi thanh toán $ cho bác em.. rồi cuối cùng cũng ko có ai đến lấy hóa đơn, bác em alo bảo nó, nó lại hẹn.....
P/S: Các cụ cho em hỏi, vợ em mới cưới chưa có bảo hiểm, em cũng đang muốn mua bảo hiểm nhưng chưa biết nên mua của hãng nào, tại em thấy Pijco vs Mic "ấy" quá ;) cụ nào đang dùng bảo hiểm của hãng nào thấy tốt thì giới thiệu em vs nhé, em hứa Vodka đầy đủ ạ
Bác cứ mua bảo hiểm của Liberty. Em mua thấy tốt, ngon

BMW325Blackbery

Xe tải
Pijico dạo này lởm lắm, nếu mình mua trực tiếp từ nó thì nó cứ bỏ mặc mình đó thôi. Công ty em với xếp em mua qua người quen giới thiệu cho mà đến giờ còn muốn kiện nó nữa. Còn mua BH thì em nghĩ các bác mua bảo hiểm thông qua 1 gara mà các bác hay sửa ấy, lúc đó xe bị gì bác cứ đưa qua gara đó rồi họ sẽ làm việc trực tiếp với BH luôn.

leanhtrung

Xe máy
T thấy bh AAA được lắm.

khoavq

Xe điện
BH của Liberty được.

Ý kiến của cụ BMW325Blackbery cũng hay, đáng tham khảo và học hỏi.

rockcandy

Xe hơi
em nghe thấy bảo Liberty là của nước ngoài ạ???

Tít và Mít

Xe tải
Vấn đề bảo hiểm em dã có lần đưa ra: các bác nên đến 1 gara uy tín và mua luôn bảo hiểm tại đó. Hễ mình có biến thì gara có việc nên họ rất nhiệt tình. Em gặp trắc trở là vứt xe lên tự họ lo hết từ đầu đến đuôi. Xong điện thoại báo mang xe về. Nhẹ thân. Các bác thử làm xem nhé! (b)

Mad Cabin

Xe hơi
Bảo hiểm...!!! em chả tin ai:P

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Vấn đề bảo hiểm em dã có lần đưa ra: các bác nên đến 1 gara uy tín và mua luôn bảo hiểm tại đó. Hễ mình có biến thì gara có việc nên họ rất nhiệt tình. Em gặp trắc trở là vứt xe lên tự họ lo hết từ đầu đến đuôi. Xong điện thoại báo mang xe về. Nhẹ thân. Các bác thử làm xem nhé! (b)
Em cũng muốn mua BH kiểu này.
Cụ mua được ở gara nào tốt chỉ gium em với
vote cụ(b)(b)

rockcandy

Xe hơi
Bảo hiểm của Liberty có đc ko các cụ?? cụ nào dùng rồi cho em ý kiến vs ạ