Bảo hiểm du lịch!9

Chào cccm!
Em thấy trong box bàn nhiều về bảo hiểm nhân thọ, bảo hiểm phi nhân thọ.

Còn bảo hiểm du lịch thì sao nhỉ? Nó là loại hình bảo vệ rủi ro mà thấy ít cụ/mợ đề cập!
Ọp phơ hầu hết là những người ưa dịch chuyển, mục này chắc chắn sẽ được quan tâm, vậy mời cccm cùng bàn luận.

Tiên đây em xin đưa chủ đề: giữa tháng 7.2020 em biết có một đoàn khách du lịch nội địa 4 ngày 3 đêm, họ muốn mua BHDL
Vậy họ sẽ gặp ai, đơn vị nào tư vấn và cung cấp dịch vụ và gói SP nào thì phù hợp ạ

Mời cccm.

duongbamhuyet

Xe máy

Chào cccm!

Còn bảo hiểm du lịch thì sao nhỉ? Nó là loại hình bảo vệ rủi ro mà thấy ít cụ/mợ đề cập!
Ọp phơ hầu hết là những người ưa dịch chuyển, mục này chắc chắn sẽ được quan tâm, vậy mời cccm cùng bàn luận.

Tiên đây em xin đưa chủ đề: giữa tháng 7.2020 em biết có một đoàn khách du lịch nội địa 4 ngày 3 đêm, họ muốn mua BHDL
Vậy họ sẽ gặp ai, đơn vị nào tư vấn và cung cấp dịch vụ và gói SP nào thì phù hợp ạ

Mời cccm.
Chào cụ, e Dương bên Bảo Việt.
E inb nội dung sp cho cụ nhé.
Cụ cho e xin số hẹn tư vấn ạ.

sontranvu

Xe điện
E nhớ BHDL bắt buộc để xin đc visa.

Ndt.bon

Xe hơi
Giờ chắc lại cấm cửa vì dịch rồi các đồng chí a, hình như ko mở các chuyến bay quốc tế nữa.

duongbamhuyet

Xe máy
Vâng, cảm ơn cụ
Những nét chính của BHDL cụ cứ đưa lên cho mọi người cùng nắm đc nhé!
Vâng, e cũng xin phép giới thiệu với cccm về các sp bảo hiểm du lịch bên Bảo Việt một cách tóm tắt nhất.
đối với du lịch trong nước có hai loại là du lịch nội địa và flexi( loại này có cả Việt Nam và quốc tế nhé)

1. Du lịch nội địa thì max số tiền bảo hiểm là 50 triệu (tr)/người/vụ với phí bảo hiểm chỉ 7,5k/ngày.
không có chi phí vận chuyển y tế.
2. Bảo hiểm flexi, số tiền bảo hiểm lên đến 400tr/người/vụ với phí bảo hiểm chỉ 100k/người và cho khoảng thời gian 4-6ngày (thông dụng)
và chi trả toàn bộ chi phí vận chuyển y tế.

Đấy là hai điểm chính nhất e muốn đề cập đến vs cccm ạ. Vậy nên để đảm bảo an toàn, tâm lý thoải mái, mà càng thoải mái lại càng an toàn,

chỉ 100k cho 6 ngày đi du lịch cho mỗi người là phí cực kì hợp lý cho đoàn du lịch của mình. Nhất là đợt khuyến mại tăng cao sau mùa covid này.

duongbamhuyet

Xe máy
Bảo hiểm du lịch mình thấy mua bên Bảo Việt là ok đó bạn. Năm ngoái cả nhà mình đi Châu Âu cũng mua BH du lịch bên Bảo Việt.
Chẹp, năm nay toang chắc cụ ko đi, khi nào vi vu cụ alo e Dương bên bảo việt nhé

FWDbaohiem

Xe đạp
Chào cccm!

Mời cccm.
Cụ có topic hay quá. Mỗi hành trình đều cần có phương án dự phòng rủi ro. Hành trình cuộc đời thì có bảo hiểm nhân thọ, sức khỏe và1 hành trình trải nghiệm du lịch thì cũng phải có bảo hiểm du lịch.
Bảo hiểm du lịch có những đặc thù mà các sản phẩm bảo hiểm khác không có nên dù đã có BHSK hay nhân thọ thì mỗi lần du lịch, đặc biệt là du lịch nước ngoài mình đều mua 1 gói, phí rất rẻ chỉ từ 2$/ngày nhưng khi có sự cố thì chỉ có BH du lịch đồng hành được cùng mình thôi cụ ạ.

Các quyền lợi quan trọng của BH du lịch là chăm sóc y tế, sinh mạng, vận chuyển/ cứu trợ y tế, chậm/hủy chuyến bay, thất lạc hành lý/ giấy tờ, chi phí cho người thân qua chăm sóc, trách nhiệm dân sự với bên thứ 3, khủng bố, không tặc. Nhìn chung là sản phẩm được thiết kế trọn vẹn các quyền lợi thiết thực cho người được bảo hiểm.Các rủi ro này khi ở Việt Nam thì xử lý không khó khăn lắm nhưng khi ra nước ngoài thì là thử thách không nhỏ cho cho tất cả mọi người, vì lúc đó có cầu cứu người thân cũng không ai giúp được, tiền thì không phải ai cũng mang nhiều trong người.
Chia sẻ với cụ về bản thân em, năm 2015 bạn em leo núi ở Nepal bị động đất mắc kẹt ở lưng chừng núi, bạn em mua bảo hiểm của AIG Travel Guard đã được trực thăng AIG đưa xuống.

Cụ tham khảo link này ạ https://vnexpress.net/truc-thang-dua-5-cong-dan-viet-nam-tai-nepal-xuong-nui-3207627.html. Bình thường chi phí thuê trực thăng khoảng 6-7000$/ chuyến đi được 5 người và bạn em đã được dịch vụ cứu hộ toàn cầu của AIG xử lý nhanh gọn, FREE. Sau vụ này thì e đã fall in love với AIG và trở thành tư vấn BH du lịch của AIG Việt Nam.
Trong 5 năm qua em cũng đã đồng hành được với hàng nghìn khách hàng, kể cả khách lẻ và khách đi tour, giải quyết bồi thường cho không ít trường hợp và chưa bao giờ em phải thất vọng với dịch vụ bồi thường/ cứu hộ chuyên nghiệp, nhanh chóng của AIG.Từ việc bảo lãnh viện phí khi khách phải nhập viện ở nước ngoài, đến đền bù toàn bộ chi phí đặt trước của chuyến đi do khách bị hủy chuyến, hay chi phí ăn ở lưu trú tại Úc khi khách bị delay chuyến bay, vận chuyển cấp cứu bằng trực thăng , hay khách bị cướp và mất tài sản, giấy tờ tùy thân...BH du lịch cần thiết như vậy nên cụ cũng thấy các bạn tây đi du lịch bao giờ cũng mua bảo hiểm, các công ty tour bao giờ cũng charge phí khách để mua bh du lịch và đặc biệt BH du lịch là 1 giấy tờ MUSH HAVE khi cụ làm hồ sơ xin VISA các nước châu Âu, không có sẽ bị trả hồ sơ. Quyền lợi mà các đại sứ quán quan tâm chính là Trách nhiệm dân sư với bên thứ 3 cụ ah ( trên 30.000EUR)

Khi đi nước ngoài thì cụ nên mua BH của các công ty nước ngoài vì họ có hệ thống cứu hộ , cứu trợ rộng khắp toàn cầu , còn mua BH của các công ty Việt Nam thì họ phải tái bảo hiểm qua các công ty kia nên dịch vụ ntn thì cụ cũng có thể tự hiểu được.Em gửi cụ 1 số quyền lợi AIG như hình nhé

Còn khách VN đi du lịch tại Việt Nam thì sẽ cần BH du lịch khi cụ :
1. Không có bất cứ sản phẩm BH nhân thọ , BH sức khỏe nào
2. Cụ đã có BH kia nhưng tham gia hoạt động thể thao mạo hiểm ( leo núi, nhảy dù., lặn biển .. ) hoặc đi trekking trong rừng, nơi việc vận chuyển y tế khó khăn..

Ngoài ra thì em cung cấp cả bảo hiểm nhân thọ của FWD Việt Nam

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

baohiemVBI

Đi bộ

linhchi974

Xe hơi
em chấm lúc nào cần tham khảo ạ !!