[Funland] Bảo hiểm Prudential

GTR Nismo

Xe hơi

maytinh8780

Xe tăng
Em thấy cty bảo hiểm ko bao giờ lừa khách hàng. Lỗi của người mua không đọc kỹ điều khoản và lỗi em tư vấn ko đến nơi đến chốn

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Không biết có cụ nào hoàn tất hợp đồng chưa ạ? Có lấy được đúng như tư vấn nói không ạ?
Em thì nghĩ bảo hiểm là tài sản tiêu hao, trợ giúp đảm bảo khi mình gặp sự cố thôi.

Lệ Cẩm

Xe điện
Gia đình em, 6 người theo Bảo Hiểm Bảo Việt, trên 20 năm rồi. Chưa thấy vấn đề gì xảy ra. Trộm vía 😜
Trước đó đã tất toán 4 hợp đồng, và đang đóng tiếp 4 hợp đồng.
Các bảo hiểm khác, nhà em không tham gia nên không rõ lắm.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Do tư vấn không kỹ , và người mua không đọc hợp đồng còn khóc lóc gì !
Mới đóng phí 2 năm thì nhận lại như thế là nhiều rồi . Đấy là còn may chứ bỏ trước 24 tháng thì nhận lại 0đ nhé .
Có đến 90% khách hàng chả bao giờ đọc HĐ

k4mjkaze2

Xe buýt
nói chung em ghét bọn bảo hiểm và bán bh
Hợp đồng thì nó dài như sách luật, điều khoản cài cắm thì rất bất ngờ nếu ko cầm kính lúp soi từng trang, dịch từng ý.
Đến lúc nhận tiền thì cũng đủ lí do ối giời để nó từ chối
Và đương nhiên bọn tư vấn nó chỉ nói những cái có lợi cho nó, rồi ăn hoa hồng cực khủng.

hanoi1971

Xe tải
Lỗi lớn nhất thuộc về đại lý bảo hiểm.
Tôi cũng có mấy HĐ với Pru và đã tất toán 2 HĐ. Không xảy ra vấn đề gì cả vì tôi hiểu quyền lợi và nghĩa vụ của mình.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Không biết có cụ nào hoàn tất hợp đồng chưa ạ? Có lấy được đúng như tư vấn nói không ạ?
Em thì nghĩ bảo hiểm là tài sản tiêu hao, trợ giúp đảm bảo khi mình gặp sự cố thôi.
Không phải lấy như tư vấn nói , mà lấy theo đúng HĐ mợ ạ . Trong HĐ nó có 1 tập bảng tính khoản tiền sẽ nhận được qua từng năm trong suốt thời hạn HĐ . Như trong trường hợp của bài báo kia thì nếu chủ HĐ giở ra sẽ thấy chính xác số tiền sẽ được nhận luôn chẳng cần thắc mắc đâu ạ !

neverfg

Xe điện
E cũng biết sơ sơ về BHNT và qua chuyện này thấy rằng có 2 vấn đề:
- Khi ký hợp đồng BH tức là cty BH sẽ phải thực hiện trách nhiệm chi trả nếu không may tổn thất xảy ra vì vậy cty BH sẽ phải thu lại 1 khoản phí để bù đắp vào việc chi trả BH vì vậy nếu khách hàng đóng BH đều rút trước thời hạn và yêu cầu cty trả đúng số tiền đã đóng là không thể.
- Việc chi trả theo từng năm cụ thể như thế nào thì nhân viên tư vấn sẽ đưa cho khách hàng xem chi tiết và khách hàng sẽ phải ký vào bảng phí này kèm với việc ký bản hợp đồng.

RAVA

Xe ba gác
-Mua bh thì phải tính toán kỹ, ko nên mua mệnh giá quá cao, ko phù hợp với thu nhập...và phải đề phòng rủi ro vì ko phải thu nhập lúc nào cũng cao và đều đặn như ng mua nghĩ? Mà ng VN hay có câu nói cửa miệng là “chơi bh” nghe rất hài, và có lẽ họ nghĩ là “chơi” nên mới có những th dở khóc dở cười như trong bài báo trên? :D

ÂM DƯƠNG

Xe hơi
Ko nên mua bh qua ngân hàng, ko có nghiệp vụ chuyên nghiệp, cũng không có trách nhiệm gì, bán chỉ vì hoa hồng dẫn tới đem con bỏ chợ.

canhsim

Xe tải
Bảo hiểm về bản chất là tốt nhưng người thực hiện có thể khiến nó trở nên tiêu cực.

Red_Mer

Xe container
Ko nên mua bh qua ngân hàng, ko có nghiệp vụ chuyên nghiệp, cũng không có trách nhiệm gì, bán chỉ vì hoa hồng dẫn tới đem con bỏ chợ.
Nhận định này chủ quan quá ạ. Bảo hiểm họ phân phối qua Ngân hàng thì có các Tư vấn ở Ngân hàng phục vụ. Không phải nhân viên Ngân hàng tư vấn mà "không có nghiệp vụ".

Thực chất, hoạt động này đem lại doanh thu phí cho cả hai, nhưng bên Bảo hiểm sẽ trả hoa hồng cho nhân viên Ngân hàng thông qua doanh thu phí từ các Hợp đồng mà nhân viên Ngân hàng giới thiệu thành công. Đây là hình thức "Referal model". Hoa hồng của cả hai bên: Bảo hiểm và Ngân hàng đều thấp chứ không cao.

Việc đem con bỏ chợ thì giờ không còn đúng, vì trụ sở Ngân hàng còn, các văn phòng Tổng đại lý nhan nhản, khách hàng có thể ra khiếu kiện/đáo hạn Hợp đồng/tái tục,...Quan trọng, khách hàng nắm lấy các địa chỉ có trong sổ tay hướng dẫn khách hàng để tìm nơi mà khiếu nại.

Chỉnh sửa cuối:

conco1978

Xe tăng
Trong các hợp đồng bảo hiểm thường có cái bảng phụ lục ghi rõ là mấy năm thì nhận lại là bao nhiêu tiền, trường hợp này em nghĩ khách hàng không đọc đầy đủ trước khi đề nghị tất toán

BMW R60

Xe tăng
Nói chung không hiểu rõ bản chất của BHNT và không ổn định nguồn thu nhập và lựa chọn gói phù hợp thì đừng có tham gia. Trách nhiệm giải quyết tranh chấp, khiếu nại và các nghiệp vụ khác là của Công ty bảo hiểm chứ không phải tư vấn viên hay ngân hàng giới thiệu..Gọi là tư vấn viên, chuyên viên gì đó cho nó oai chứ tư vấn không đến nơi đến chốn, chỉ lôi kéo, môi giới để ký được hợp đồng rồi ăn hoa hồng chứ tận tâm,tận tình gì đâu. Công ty bảo hiểm nó có cả đội pháp chế, ràng buộc chặt chẽ các điều khoản được thể hiện trên hợp đồng. Gần như 100% khách hàng không đọc hết và nghiên cứu các điều khoản của hợp đồng...
Nhà cháu thìu không có thu nhập ổ định và cũng đếch tin và không đủ trình để hiểu cái anh BHNT nên nói không với nó. Hàng năm ngoài BHYT ra thì mua thêm cho cả nhà gói bảo hiếm sức khỏe của bảo hiểm Vietinbank. Giống như mua bảo hiểm vật chất xe ô tô vậy. Bố khỉ! Có tý tiền và ngu nga ngu ngơ, nghe mấy tư vấn viên ngon ngọt mua gói BHNT không phù hợp với thu nhập ổn định. Đóng được 2 năm đòi rút về... Cơ mà nghe đóng 120 triệu mà rút được có 36 triệu thì cũng xót ruột thật :)):)):)):))

flowerhn

Xe điện
Vụ này đang ồn ào mấy hôm nay. Em hóng các cụ phân tích.
Lúc mua ko hiểu hay do người mua ko thèm đọc???? Em có ý định mua BHNT nên đọc kỹ thì thấy cty BHNT nào cũng vậy. Trong 3 năm đầu nếu ko đóng dc nữa thì lấy về rất ít.
cái phí cty BHNT chi cho người bán bao nhiêu phần trăm của HĐ ko ạ?????? Đây là lý do nếuxác định mua thì mua chứ đừng nghĩ lấy tiền về.

Vietex

Xe điện
Vợ em đòi mua BHNT nhưng em k cho. Em để ra cục tiền hơn 20tr. Lúc nào đau ốm, đi viện mà dùng hết cục này thì thích mua gì thì mua. Từ đó đến giờ chưa dùng một đồng nào.

Mandalord

Xe điện
Tại sao ký hợp đồng toàn trăm củ mà không ai đọc kỹ hợp đồng nhỉ.

tung.npvh

Xe tăng
muốn lấy nhiều tiền dễ mà, có gan hay ko thôi. Đúng thuật ngữ bảo hiểm nhé - người được BH tử vong