Bảo hiểm thân vỏ Liberty

Trạng thái
Thớt đang đóng

Alan De Bui

Xe tải
Vửa alo cụ đới............

rubicvn

Xe máy
Nói chung bảo hiểm thân vỏ bon này bựa lắm, bạn cứ căn báo giá sơn sửa thì sẽ biết nhé, các cánh cửa tầm 800-900k, capo trước 1t4, cản trước cản sau, nếu khéo và giá dưới 6t5 bọn Liberty này sẽ ok để 1 vụ miễn thường là 1t còn không sẽ lèo nhèo dọa dẫm là 3-4 vụ để ép bạn xuống thành 2 vụ miễn thường. Khi chất vấn thì dở giọng biên bản công an đâu, thế nọ thế chai, nên nói tóm lại mình cạch mặt bon bựa này. Nếu làm 1 cái mũi hoặc cánh thì sẽ không đến 1t thì bạn sẽ phải bỏ tiền túi ra, còn hơn thì bạn lưu ý số tiền sửa thế nào nhé, căn cho đúng và yêu cầu bọn tư vấn tại đại lý chính hãng luôn để biết cách.

rubicvn

Xe máy
Hi cụ,

Không phải thế cụ ạ. Các bên bảo hiểm khác yêu cầu tổn thất dù nhỏ hay lớn đều phải báo tổn thất trong vòng 5 ngày tuy nhiên Liberty không yêu cầu chuyện đó. Các trường hợp xước xát nhỏ, cụ có thể gộp lại một lần làm cho tiết kiệm mức miễn thường nếu có và quan trọng nhất là tiết kiệm thời gian của mình.
Trên hồ sơ của Liberty vẫn còn có vụ yêu cầu sơn xe của xe KIA K3 biến số 30A 46346, ngày tôi mua bảo hiểm là tháng 12-2014, là ngày giao xe đấy, bên phòng giải quyết bồi thường có thằng mả bựa dở giọng ngọt nhạt thế nọ thế chai, sau chuyển tông dọa dẫm, sao không báo công an, ai làm chứng, biên bản, khi yêu cầu sơn lại ngoại trừ phía trên xe, trong khi tất cả thủ tục báo trước 5 ngày, sau ép xuống 2 vụ miễn thường để đớp thêm 1 củ.
Riêng mình làm quản lí bên kinh doanh, chỗ quen thiếu gì, chẳng qua mua KIA K3 nó có cái gói khuyến mại Liberty thôi, cứ tưởng nước ngoài, uy tín thế nào chứ nói chung thua PVI. Còn kinh doanh nhưng chăm sóc khách hàng kiểu đấy thì nói thẳng ra chỉ là kiểu chăn gà, không lớn nổi đâu.
Bảo hiểm thì nói chung cậu cứ kiếm chỗ nào quen, thân, nhất là nhân viên ký hợp đồng chứ không ký đớp tiền thì nhanh còn khi bảo hiểm thì "hành" đến khi bố "bảo" để khi xảy ra sự vụ họ hỗ trợ khai báo và biết cách nào làm cho nhanh, check, và hợp lệ. Số tiền xe mình bảo hiểm sơn lại mới có 10t200k nhưng bọn chó con đấy viện nọ viện kia, bảo xe anh đi về quê không thể xước xát như thế được. Vậy nếu nói như chúng nó thì đi trên đường quệt xước thì chả bao giờ chúng nó bảo hiểm.

rubicvn

Xe máy
Anh em OF trên này cũng thông cảm, nhưng làm cấp quản lí kinh doanh mình hiểu quá rõ, vì ai chả muốn đầu tư sinh lời, thế nên khi phải xì tiền ra bảo hiểm thì chả khó chịu nhưng kiểu làm việc như vậy rõ ràng không chuyên nghiệp, đặc biệt lại với Liberty, một hình ảnh đã xây dựng bền vững ở VN.
1. Khi khách hàng bị xước xát, chắc chắn đi làm giá sẽ dưới 1t, đấy là ai kỹ tính, tất nhiên bỏ tiền túi, mấy anh bạn mình bị thế cả. Vì gói bảo hiểm là mức miễn thường 1T
2. Nhân viên tư vấn khuyên anh xem gom lại cả thể, vụ việc thì diễn ra ở quê, có va quệt xước xát với cành cây bờ rào, rìa đá, với cả tranh thủ giáp TET thì làm cho nó đẹp, đã chủ động báo hotline, khi về chụp ảnh gửi đàng hoàng, nhưng ghét cái thái độ. Thằng cha nói giọng rất kiểu chợ Giời đại loại, là anh hơn tuổi chú, à thì 1 vụ không được đâu, anh lý giải sao nó có vết xưóc thể này, rồi thì phải 4 vụ , ưu tiên xuống 3 vụ nhé. Mình nói luôn tôi về quê xước xe, tôi chụp ảnh thì mới biết rõ ràng, chứ anh đi xe cho tôi hỏi anh biết khi nào bị xước không? hay khi kiểm tra tổng thể mới phát hiện ra, chú tịt. Sau đó dở giọng dọa nạt, chú nói thế thì anh nói luôn, phát hiện ở đâu, thời điểm nào, người làm chứng đâu, biên bản đâu, công an đâu, mình bảo tôi bị tôi gọi điện ngay, anh kiểm tra hình ảnh chụp của bên kiểm tra viên, anh biết chứ có phải đâm va đâu, ở quê lấy đường làng lấy đâu ra công an.
3. Mình bảo tôi lam quản lí kinh doanh cấp bậc cũng nói thẳng trên anh, làm ăn thì anh cứ nói thẳng luôn vụ anh sơn xe tại đại lý chính hãng nó báo giá nó thể này, bên em chỉ hỗ trợ đến thế này, ai cũng thế rồi, nên phải tách 2 vụ. Nếu anh cần 1 vụ thì cần tác động cấp này. Chứ cái loại già mồm láo nháo, mình báo tôi cũng thí cho các đồng chí, chỉ có điều hình ảnh Liberty bị vấy bẩn, chắc chắn tôi, và các bạn bè tôi sẽ tác động đến cùng với bằng chứng là chính mình để không bao giờ mua bảo hiểm Liberty. Trong khi các cấp trưởng phòng giám đốc các hãng bảo hiểm khác bạn bè nó bảo cứ mua của bên họ còn chả đến lượt.
4. Và số lần bảo hiểm của mình cũng nằm trong giới hạn đó là lần thứ 2, cũng chỉ là mức xước xát sơn vỏ do các vết xước vạch,... dăm ...

Chỉnh sửa cuối:

HaiLiberty

Xe tăng
Nói chung bảo hiểm thân vỏ bon này bựa lắm, bạn cứ căn báo giá sơn sửa thì sẽ biết nhé, các cánh cửa tầm 800-900k, capo trước 1t4, cản trước cản sau, nếu khéo và giá dưới 6t5 bọn Liberty này sẽ ok để 1 vụ miễn thường là 1t còn không sẽ lèo nhèo dọa dẫm là 3-4 vụ để ép bạn xuống thành 2 vụ miễn thường. Khi chất vấn thì dở giọng biên bản công an đâu, thế nọ thế chai, nên nói tóm lại mình cạch mặt bon bựa này. Nếu làm 1 cái mũi hoặc cánh thì sẽ không đến 1t thì bạn sẽ phải bỏ tiền túi ra, còn hơn thì bạn lưu ý số tiền sửa thế nào nhé, căn cho đúng và yêu cầu bọn tư vấn tại đại lý chính hãng luôn để biết cách.
Việc tách vụ này có thể cụ không được tư vấn ban đầu nên bức xúc. Theo như hợp đồng thì mức miễn thường áp dụng theo vụ, nên nếu thực tế là 3-4 vụ thì sẽ áp dụng miễn thường 3-4 tr. Tuy nhiên Liberty đã linh động cho Khách hàng

Nếu xước xát quá nhiều cả 4 phía thì có thể sẽ tách thành 2 vụ cụ ạ. Tuy nhiên trước khi tách thì bên e sẽ alo KH và thương thảo nếu KH đồng ý chỉ sơn những vết xước nặng và gom lại 1 vụ, còn xước xát nhỏ có thể để lần sau.
Tuy nhiên e thấy các cụ quan tâm nhiều về xước xát, bảo hiểm thì có ý nghĩa nhiều hơn khi có rủi ro lớn xảy ra.
Các xe đắt tiền thì thường chọn Liberty. Vì khi không may có rủi ro lớn thì các hãng bảo hiểm có uy tín sẽ an tâm hơn và bảo đảm quyền lợi cho Khách hàng hơn.

rubicvn

Xe máy
Như trường hợp này KH cũng bị tách vụ nhưng Khách hàng rất thoải mái vì đã được tư vấn đầy đủ lúc mua
http://www.otofun.net/threads/lam-bao-hiem-cho-mec.442779/#post-11685674
Thưa bác, tách vụ hay không thì nhân viên bên KIA GIAPHONG, bảo hiểm cũng đã tư vấn rất đầy đủ, còn bảo thôi xe anh xước lẻ tẻ thì đợi cuối năm làm 1 thể, cuối năm bị xước sát thêm vì đi đường quê vào ngõ hẹp. Mình đã thông báo, và xác nhận chụp ảnh đầy đủ. Thể tôi hỏi cậu luôn, khi bên giải quyết bồi thường gặp khách hàng, mở đầu bằng câu ỡm ở, à xe anh thể nọ thế chai chắc 4 vụ còn chưa đủ, anh xem bớt thế nó thế kia xuống 3 vụ miễn thường là bên này đã hỗ trợ lắm rồi.
Mình làm câu, xe tôi anh chụp rõ ràng như thế, sự vụ nó là như thế, nếu anh ko giải quyết tôi sẽ làm lại và sẽ có cấp cao hơn làm việc với bên anh chứ không phải chỉ có đơn giản như thế này đâu. Lúc sau lại ỡm ở gọi là thế chốt cuối cùng 2 vụ nhé. Mình độp thẳng vào mặt.
Còn làm ăn kinh doanh thế nào, thì với khách hàng trao đổi rất thẳng thắn chứ có phải như bịp bợm, kiểu đại loại xe xước lùi thêm vào đống gạch hay cạ thêm vào tườn, cột điện để ăn vạ và dễ giải quyết đâu. Mình còn bảo xe tôi xước ít thế, nào bắt buộc phải tách vụ thì giải quyết chỗ dễ lộ ở 1 vụ nhé, thì lèm bèm bảo thế nọ thế chai....rồi kêu không thể.
Còn tôi cũng chỉ góp ý anh em nào mua bảo hiểm cứ nhất thân nhì quen mà phệt. Khi dưới cứ lèm bèm, gọi cho giám đốc phang xuống, là rõ ràng nhanh chóng gọn nhẹ.

Chỉnh sửa cuối:

rubicvn

Xe máy
Việc tách vụ này có thể cụ không được tư vấn ban đầu nên bức xúc. Theo như hợp đồng thì mức miễn thường áp dụng theo vụ, nên nếu thực tế là 3-4 vụ thì sẽ áp dụng miễn thường 3-4 tr. Tuy nhiên Liberty đã linh động cho Khách hàng

Nếu xước xát quá nhiều cả 4 phía thì có thể sẽ tách thành 2 vụ cụ ạ. Tuy nhiên trước khi tách thì bên e sẽ alo KH và thương thảo nếu KH đồng ý chỉ sơn những vết xước nặng và gom lại 1 vụ, còn xước xát nhỏ có thể để lần sau.
Tuy nhiên e thấy các cụ quan tâm nhiều về xước xát, bảo hiểm thì có ý nghĩa nhiều hơn khi có rủi ro lớn xảy ra.
Các xe đắt tiền thì thường chọn Liberty. Vì khi không may có rủi ro lớn thì các hãng bảo hiểm có uy tín sẽ an tâm hơn và bảo đảm quyền lợi cho Khách hàng hơn.
Nếu cậu trao đổi như thế thì nói thật trả vấn đề gì, đã có văn hóa kinh doanh thì cứ đàng hoàng nói chuyện chứ có phải xin cho gì đâu. Bạn mình đi Mẹc đầy, vì xe đó dễ mất đồ, với cả khi thay vào hãng rõ ràng giá cả cao hơn rất nhiều. Bon nó trao đổi cũng bảo không hiểu anh gặp phải loại gì trong khi mình vác xe phụ của vợ đi nói chung cũng ít đi và cực kỳ cận thận. Nếu cậu cứ tra lại còn có mail mình hỏi cậu gia hạn Liberty thế nào, cậu còn trả lời là bên chính sách Liberty đã có người chăm sóc rồi thì trừ khi bỏ thì em mới được vào. Nhưng khi mình gặp vụ thế này thì thôi bye luôn.

Tùng VT

Xe tải
Nghe chừng anh em Liberty rắc rối quá nhỉ

kecuoigio

Xe tải
chả biết rắc rồi ntn nhưng em thấy giá chát nhất trong các bh. e mua bên PTI rẻ bằng đúng 1 nửa, hôm bữa đi tút tát gần cả xe ngon lành mà chả phải ỡm ờ kiểu kia, nói chung cứ có xước bé nhất gọi hót lai là được các cụ ạ, về sau đi tút ko thiếu chỗ nào hoặc các cụ muốn tút cả xe thì nên gọi 4,5 lần lên hót lai mỗi lần cách nhau 4,5 hôm là được

minhthang168

Xe tải
chả biết rắc rồi ntn nhưng em thấy giá chát nhất trong các bh. e mua bên PTI rẻ bằng đúng 1 nửa, hôm bữa đi tút tát gần cả xe ngon lành mà chả phải ỡm ờ kiểu kia, nói chung cứ có xước bé nhất gọi hót lai là được các cụ ạ, về sau đi tút ko thiếu chỗ nào hoặc các cụ muốn tút cả xe thì nên gọi 4,5 lần lên hót lai mỗi lần cách nhau 4,5 hôm là được
sơn sửa thì nó đơn giản cụ à, khi nào có tổn thất lớn thì mới đánh giá chính xác được

kecuoigio

Xe tải
sơn sửa thì nó đơn giản cụ à, khi nào có tổn thất lớn thì mới đánh giá chính xác được
không ai mong lớn cụ nhỉ, các cụ cứ bình tâm không rượu chè đi tình tang vừa phải thì chắc không sao, em thấy tai nạn toàn ở quê, ở cao tốc chứ Hà Nội nhích còn không nổi nên chỉ hay xước vặt cụ ạ

kaminari

Xe buýt
Xe em M3 Hatchback AT 2010, lăn bánh 6.8 vạn. Mời các cụ báo giá cho em cái BH thân vỏ nhé. Tks

Tùng VT

Xe tải

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thì mỗi bên bảo hiểm nên lập riêng một Topic phục vụ KH cho tiện.

Bởi vì với riêng Topic này thì khách hàng chủ yếu quan tâm là Lib. Tự nhiên các bác khác nhảy vào làm KH loạn hết cả lên. Nếu KH quan tâm bên nào KH sẽ sang bên đấy hỏi. Thế mới là phục vụ chứ kiểu này em thấy có vẻ giống tranh giành nhau hơn!

hopes6166

Xe tải
Liberty đã có sự thay đổi mạnh mẽ trong năm nay, với mức phí rẻ hơn cho các xe cũ và còn có tùy chọn khấu hao bộ phận giúp giảm thêm giá. Liberty muốn mang dịch vụ tốt của mình tới nhiều khách hàng hơn nữa. Cụ nào có nhu cầu cứ liên lạc em nhé.

Hunter_tc37

Xe máy
Anh em OF trên này cũng thông cảm, nhưng làm cấp quản lí kinh doanh mình hiểu quá rõ, vì ai chả muốn đầu tư sinh lời, thế nên khi phải xì tiền ra bảo hiểm thì chả khó chịu nhưng kiểu làm việc như vậy rõ ràng không chuyên nghiệp, đặc biệt lại với Liberty, một hình ảnh đã xây dựng bền vững ở VN.
1. Khi khách hàng bị xước xát, chắc chắn đi làm giá sẽ dưới 1t, đấy là ai kỹ tính, tất nhiên bỏ tiền túi, mấy anh bạn mình bị thế cả. Vì gói bảo hiểm là mức miễn thường 1T
2. Nhân viên tư vấn khuyên anh xem gom lại cả thể, vụ việc thì diễn ra ở quê, có va quệt xước xát với cành cây bờ rào, rìa đá, với cả tranh thủ giáp TET thì làm cho nó đẹp, đã chủ động báo hotline, khi về chụp ảnh gửi đàng hoàng, nhưng ghét cái thái độ. Thằng cha nói giọng rất kiểu chợ Giời đại loại, là anh hơn tuổi chú, à thì 1 vụ không được đâu, anh lý giải sao nó có vết xưóc thể này, rồi thì phải 4 vụ , ưu tiên xuống 3 vụ nhé. Mình nói luôn tôi về quê xước xe, tôi chụp ảnh thì mới biết rõ ràng, chứ anh đi xe cho tôi hỏi anh biết khi nào bị xước không? hay khi kiểm tra tổng thể mới phát hiện ra, chú tịt. Sau đó dở giọng dọa nạt, chú nói thế thì anh nói luôn, phát hiện ở đâu, thời điểm nào, người làm chứng đâu, biên bản đâu, công an đâu, mình bảo tôi bị tôi gọi điện ngay, anh kiểm tra hình ảnh chụp của bên kiểm tra viên, anh biết chứ có phải đâm va đâu, ở quê lấy đường làng lấy đâu ra công an.
3. Mình bảo tôi lam quản lí kinh doanh cấp bậc cũng nói thẳng trên anh, làm ăn thì anh cứ nói thẳng luôn vụ anh sơn xe tại đại lý chính hãng nó báo giá nó thể này, bên em chỉ hỗ trợ đến thế này, ai cũng thế rồi, nên phải tách 2 vụ. Nếu anh cần 1 vụ thì cần tác động cấp này. Chứ cái loại già mồm láo nháo, mình báo tôi cũng thí cho các đồng chí, chỉ có điều hình ảnh Liberty bị vấy bẩn, chắc chắn tôi, và các bạn bè tôi sẽ tác động đến cùng với bằng chứng là chính mình để không bao giờ mua bảo hiểm Liberty. Trong khi các cấp trưởng phòng giám đốc các hãng bảo hiểm khác bạn bè nó bảo cứ mua của bên họ còn chả đến lượt.
4. Và số lần bảo hiểm của mình cũng nằm trong giới hạn đó là lần thứ 2, cũng chỉ là mức xước xát sơn vỏ do các vết xước vạch,... dăm ...
nói chung bây giờ bảo hiểm nước ngoài thi UIC là số 1. Bảo hiểm Nhật phong cách nhật. Không áp dụng mức miễn thường. không giới hạn số vụ, mà cụ để làm một lần luôn cũng ok.Nhưng hồ sơ tổn thất tầm dưới 20tr giải quyết trong một nốt nhạc.

Thăng 6232

Xe hơi
Đọc bài của các cụ mà em hoang mang style quá, em xe trước thì cũng chung thân với PVI được 5 năm, đổi sang em xế này dùng Liberty đc 1 năm sắp hết hạn rồi, cả năm trộm vía đi đứng ko phải dùng đến bh

Tùng VT

Xe tải
Đọc bài của các cụ mà em hoang mang style quá, em xe trước thì cũng chung thân với PVI được 5 năm, đổi sang em xế này dùng Liberty đc 1 năm sắp hết hạn rồi, cả năm trộm vía đi đứng ko phải dùng đến bh
Cụ có nhu cầu về với PVI thì ới em nhé :)

Trạng thái
Thớt đang đóng