[Funland] Bảo hiểm vật chất PTI

mrkey

Xe buýt
Em chào các cụ các mợ,

Em mới mua cái bảo hiểm vạt chất PTI. Em có một thắc mắc mà quên mất không hỏi tư vấn viên nên muốn nhờ cccm thông não giúp em với ạ. Ví dụ xe em đâm vào mokt xe khác. Giả sử lỗi hoàn toàn do em, lái xe trong tình trạng tỉnh táo. Xe em giám định thiệt hại 30tr, xe kia thiệt hại 20tr. Vậy trong tình huống này bảo hiểm sẽ chi trả cho mình em, hay cả xe kia ạ.
Em cảm ơn cccm ạ!

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ các mợ,

Em mới mua cái bảo hiểm vạt chất PTI. Em có một thắc mắc mà quên mất không hỏi tư vấn viên nên muốn nhờ cccm thông não giúp em với ạ. Ví dụ xe em đâm vào mokt xe khác. Giả sử lỗi hoàn toàn do em, lái xe trong tình trạng tỉnh táo. Xe em giám định thiệt hại 30tr, xe kia thiệt hại 20tr. Vậy trong tình huống này bảo hiểm sẽ chi trả cho mình em, hay cả xe kia ạ.
Em cảm ơn cccm ạ!
Em kính nhường và mời các bác sale của PTI vào giải thích và tư vấn.

mrkey

Xe buýt
dạ giả sử em hoàn toàn tỉnh táo, không có nồng độ cồn ấy ạ.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
dạ giả sử em hoàn toàn tỉnh táo, không có nồng độ cồn ấy ạ.
Chưa chắc đâu bác, test vẫn có cồn sinh lý bác ạ. PTI từ chối nhiều vụ kiểu này rồi và đã có trường hợp kiện ra Tòa rồi bác ạ.

Sắt Vụn

Xe buýt
Theo em hiểu thì bảo hiểm trách nhiệm dân sự sẽ đền cho xe bị bác đâm. Bảo hiểm vật chất PTI sẽ đền cho xe bác. Mà đền bao nhiêu, thủ tục thế nào thì em hóng các cụ ở dưới ạ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ các mợ,

Em cảm ơn cccm ạ!
Theo em hiểu thì bảo hiểm trách nhiệm dân sự sẽ đền cho xe bị bác đâm. Bảo hiểm vật chất PTI sẽ đền cho xe bác. Mà đền bao nhiêu, thủ tục thế nào thì em hóng các cụ ở dưới ạ.
Chuẩn rồi ạ:
BH TNDS của bác MrKey đền cho bị hại, tối đa 100 triệu gì đó, nếu tôi không nhầm.
BH vật chất đền cho xe thủ phạm.
2 ông Bảo hiểm này là hoàn toàn độc lập bác ạ, kể cả vô tình nó thuộc về cùng 1 Công ty bảo hiểm.

Thủ tục phức tạp phết bác ạ, nhất là cái vụ đền cho bị hại.

Họ hay có cái trò bắt Thủ phạm tạm ứng rồi mới hoàn ứng cho Thủ phạm.

mrkey

Xe buýt
Chưa chắc đâu bác, test vẫn có cồn sinh lý bác ạ. PTI từ chối nhiều vụ kiểu này rồi và đã có trường hợp kiện ra Tòa rồi bác ạ.
Vậy thì là lừa nhau ạ 😅 Như vậy giả sử xảy ra tình huống đó, mình bồi thường bên kia xong mình dựng hiện trường giả. Hoặc hai bên đều có bảo hiểm và tử tế với nhau thì cả hai cùng tự dựng hiện trường giả ạ 😎

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thì là lừa nhau ạ 😅 Như vậy giả sử xảy ra tình huống đó, mình bồi thường bên kia xong mình dựng hiện trường giả. Hoặc hai bên đều có bảo hiểm và tử tế với nhau thì cả hai cùng tự dựng hiện trường giả ạ 😎
Không nên bác ạ, có như nào thì làm như thế. Nếu doanh nghiệp bảo hiểm yêu cầu test cồn thì mình từ chối.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Để khỏi phải lừa nhau, bác kêu cán bộ Bảo hiểm tới, bẩu: Tau thế quyền cho tụi bây.
Tụi bây sửa xe cho tau, miễn phí.
Tụi bây bồi thường cho thằng khổ chủ ở #1 hộ tau, sao cho nó đừng lèo nhèo tới tau nữa.
Thế là xong ạ.

Đấy, Bảo hiểm nó phải như thế, bác ạ.
Sờ lôgan nghe đồn là: Vì khách hàng, Bảo hiểm sẵn sàng hy sinh cả máu của mình, thì phải ạ.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Tụi bây bồi thường cho thằng khổ chủ ở #1 hộ tau, sao cho nó đừng lèo nhèo tới tau nữa.
Không có quy định doanh nghiệp bảo hiểm thế nghĩa vụ người được bảo hiểm đi bồi thường cho người thứ ba bác nhé trừ trường hợp người được bảo hiểm chết, mất năng lực hành vi dân sự theo quyết định của Tòa án. Bác hài hước quá; đúng là otofun có khác!

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Không có quy định doanh nghiệp bảo hiểm thế nghĩa vụ người được bảo hiểm đi bồi thường cho người thứ ba bác nhé trừ trường hợp người được bảo hiểm chết, mất năng lực hành vi dân sự theo quyết định của Tòa án. Bác hài hước quá; đúng là otofun có khác!
Để tôi bổ sung điều khoản Thế quyền tương ứng, như thế nó mới nhân văn bác ạ, mà các anh Sale bảo hiểm cũng dễ chém dó.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Để tôi bổ sung điều khoản Thế quyền tương ứng, như thế nó mới nhân văn bác ạ, mà các anh Sale bảo hiểm cũng dễ chém dó.
Chỉ có thế nghĩa vụ thanh toán tiền sửa chữa cho gara/hãng trong bảo hiểm tài sản thôi.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Để tôi bổ sung điều khoản Thế quyền tương ứng
Đây không phải là thế quyền bác nhé, chủ xe có nghĩa vụ thì chỉ thế nghĩa vụ thôi - thay đổi chủ thể trong quan hệ nghĩa vụ. Bác chém còn kinh hơn cả mấy ông sale bảo hiểm

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chào các cụ các mợ,

Em cảm ơn cccm ạ!
Trường hợp cụ hỏi thì bảo hiểm Vật chất PTI sẽ đền cho xe của cụ, còn bh bắt buộc TNDS sẽ đền cho xe bị cụ đâm vào (trong trường hợp cụ có mua bảo hiểm bắt buộc ạ :D)

linhchi974

Xe hơi
e chấm phát lúc nào tham khảo lại ạ !!