[Funland] Bảo hiểm xã hội

Vâng, vậy theo cụ cháu nó nên đóng tự nguyện, hay nhờ CTY; và đóng ở mức nào thì hợp lý. Cháu nó bảo còn muốn nghỉ thai sản vài lần nữa!
nếu mà có quan tâm tới thai sản thì e khuyên nên rút hết và tham gia sang bảo hiểm nhân thọ ạ, vì BHXH hay BHYT thì cũng chỉ chi trả cho khám chữa bệnh 1 phần thôi ạ, còn lại thì mình tự bỏ tiền túi ra chi trả nốt. Còn nếu có BHNT thì BHNT lo phần chênh còn lại hoặc nếu không thì BHNT chi trả hết ạ. Với thai sản thì BHNT sẽ chi trả cho chi phí sinh trong vòng 20 năm nếu có đính kèm thêm thẻ chăm sóc sức khỏe ạ. cụ cần thì ib em gửi chi trả của khách em cho cụ nghiên cứu ạ

phinnguyensky

Xe hơi
BHXH quyền lợi được ít lắm cụ, nếu công ty đóng thì OK giờ nghỉ nếu tự đóng em thấy k hiệu quả bằng việc cụ tham gia bảo hiểm nhân thọ và mua cái thẻ bảo hiểm y tế tại phường.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
tại sao lại phải rút? không có tiền đóng thì cứ để tạm chốt sổ lại, bao giờ đi làm lại đóng tiếp, sao cho trước năm về hưu đủ 20 năm tuổi đóng là được.vì rất có thể sau này cháu cụ có thể đi làm lại tiền này chủ yếu doanh nghiệp họ đóng cho 2 phanà rồi, mình có 1/3 thôi, đóng hơn 11 năm rồi hộ rút 1 cục tiêu phéng đi cái làm gì? mà nó được quá ít ấy. khó khăn quá thì dừng đóng tạm thời, sau này tính tiếp. cơm không ăn gạo còn đó. Chưa kể sau này chưa biết già cả tử tuất ra làm sao? có sinh con đẻ cái nữa hay không? nó còn gắn theo quyền lợi....

Thưa các cụ, mợ nhà ta!
Cháu nhà em tham gia bảo hiểm xã hội được 11 năm. Nay cháu nghỉ ở nhà, gửi bảo nhờ CTY em cháu đóng nối. Cháu nhà em năm nay 38y. Vậy xin ý 🐜 kiến các cụ/mợ nên đóng như thế nào cho có lợi ah
Trên 10 năm thì nên tham gia tiếp cho đủ tối thiểu 25 năm hãy dừng

vodanh04

Xe hơi
h đóng 15 năm là về hưu được rồi, phải đủ tuổi