Bảo tàng Võ Nguyên Giáp

Trạng thái
Thớt đang đóng
Đề nghị giải phóng mặt bằng nhà cụ chủ thớt đang ở để xây bảo tàng nhé. Cụ thớt đang ở địa điểm rất đẹp để xây bảo tàng đấy.

yourdalink

Xe container
Tức là sau khi lãnh đạo cao cấp qua đời thì trả lại nhà công vụ cho nhà nước phải không cụ? Em lại cứ tưởng là trả lại khi không còn giữ chức vụ (về hưu hoặc mãn nhiệm) nên cứ tưởng trường hợp của Đại tướng là đã cấp nhà vĩnh viễn.
Chưa đc cụ ạ. Đấy vẫn là nhà công vụ. Nhưng mà ở tới 50 năm rồi thì theo em nên cấp cho con cháu cụ, còn họ làm gì thì đấy là việc của họ. Bảo tàng nên xây ở quê cụ thì hợp lý hơn.

congbinhxuong

Xe buýt
Con cháu các cụ sẽ sang chỗ khác chứ ko thể ở trong đó được, theo em như vậy. Nhà đó thì giữ để làm bảo tàng trưng bày các kỷ vật liên quan đến Đại tướng. Hơn nữa gần Lăng, tạo thành điểm du lịch kết nối Hoàng Thành-Lăng bác-Nhà Đại tướng .... là hợp

Khonghieu

Xe container
Cụ lãng mạn quá đi
Đúng là ĐỜ DIM MỜ :)) :)) :))
Rất nhiều biệt thự có sổ đỏ rồi, nhưng cái này hình như không có. Cá nhân em thấy có cụ tại chức chục năm mà làm đôi cái bìa đỏ. Hehehe.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em kính trọng Đại tướng một cách chân thành nên nghĩ sao nói vậy chứ đúng là không biết những chuyện "lắt léo" khác.
Cụ cứ khéo vờ :D
Sự đời nó đơn giản lắm. Có lẽ do bệnh nghề nghiệp cụ cứ suy diễn làm nó cong queo, méo mó đi.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Rất nhiều biệt thự có sổ đỏ rồi, nhưng cái này hình như không có. Cá nhân em thấy có cụ tại chức chục năm mà làm đôi cái bìa đỏ. Hehehe.
Không phải em không biết chuyện ra sổ đỏ.
Chính tay của 1 đứa đàn em em nó làm cái sổ nhà góc Hồ Xuân Hương-Nguyễn Bỉnh Khiêm chớ đâu. Còn đấy là nhà của ai chắc 1/2 dân Vietnam này biết :(

quyenh1000

Xe buýt
nếu làm bảo tàng thì ai quyết.các cụ cứ như là mấy ld ở bct ấy nhỉ.nói hay nhưng làm thì.....

Khonghieu

Xe container
Không phải em không biết chuyện ra sổ đỏ.
Chính tay của 1 đứa đàn em em nó làm cái sổ nhà góc Hồ Xuân Hương-Nguyễn Bỉnh Khiêm chớ đâu. Còn đấy là nhà của ai chắc 1/2 dân Vietnam này biết :(
Với cả cái ngã sáu gần khách sạn Melia, có anh CSGT là cựu cầu thủ của CAHN hay đứng nữa. Mặt hướng về Hỏa Lò, hehe.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
chỗ đó có lẽ là nhà công vụ, gia đình Đại tướng chắc cũng chỉ ở đó thêm 1 thời gian thôi, sau này chắc trao trả lại chứ nhỉ.
Chắc vậy.
Bên em thân với các bác Sáu Phong, Hai Nghĩa.
Các bác từ Nam ra làm việc chính phủ, việc nhà nước. Hoàn thành nhiệm vụ, các bác cũng chỉ nán lại thủ đô mấy tháng để chờ ổn định cuộc sống mới trong Nam.
Các bác ấy trả nhà công vụ nhanh gọn lắm không như 1 số người em chẳng tiện kể quý danh ra ở đây :P

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Cụ cứ khéo vờ :D
Sự đời nó đơn giản lắm. Có lẽ do bệnh nghề nghiệp cụ cứ suy diễn làm nó cong queo, méo mó đi.
Em chẳng giả vờ để làm gì. Em còn không biết cái nhà 6 Hoàng Diệu là như thế nào. Tìm trên gúc không ra thông tin nào.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Với cả cái ngã sáu gần khách sạn Melia, có anh CSGT là cựu cầu thủ của CAHN hay đứng nữa. Mặt hướng về Hỏa Lò, hehe.
Cái nhà cho Ngân hàng Mẽo thuê ở cạnh tòa báo Thanh niên Hồ Xuân Hương nữa nhể :D

minhchi233

Xe điện
Chắc vậy.
Bên em thân với các bác Sáu Phong, Hai Nghĩa.
Các bác từ Nam ra làm việc chính phủ, việc nhà nước. Hoàn thành nhiệm vụ, các bác cũng chỉ nán lại thủ đô mấy tháng để chờ ổn định cuộc sống mới trong Nam.
Các bác ấy trả nhà công vụ nhanh gọn lắm không như 1 số người em chẳng tiện kể quý danh ra ở đây :P
Trong trỏng nhiều, to,rông mau về mà giữ chứ.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng giả vờ để làm gì. Em còn không biết cái nhà 6 Hoàng Diệu là như thế nào. Tìm trên gúc không ra thông tin nào.

Em nghe giang hồ đồn cụ thông minh đĩnh ngộ. Tiếng Anh nói như gió, tốt hơn cả tiếng Việt kia mờ.
Hay họ nói bậy nhể :D

Khonghieu

Xe container
Nhà cụ Chuẩn như ... thì phải cụ ạ. Xưa em học mẫu giáo ở cạnh đấy.

ManhLinhDinh

Xe buýt
Để nó nguyên bản đi. Đừng tác động gì cả. Cũng xin đừng xây bảo tàng. HN còn cái to đùng ngoài Mỹ Đình kìa :(

Khonghieu

Xe container
Cái nhà cho Ngân hàng Mẽo thuê ở cạnh tòa báo Thanh niên Hồ Xuân Hương nữa nhể :D
Kể ra chắc phải hết 100 trang A4 cụ ạ. Thôi thì đời cua cua máy, đời cáy cáy mò. Mình sống tốt đời mình đã khó lắm rồi. Chuyện kiểu như này ở xứ An Nam mà nghĩ đến thì chắc đột quỵ hết rồi.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em nghe giang hồ đồn cụ thông minh đĩnh ngộ. Tiếng Anh nói như gió, tốt hơn cả tiếng Việt kia mờ.
Hay họ nói bậy nhể :D
Chắc chắn là em không biết những chuyện thâm cung bí sử nhiều bằng cụ đâu. Còn tiếng Anh bây giờ thì em chắc còn thua xa các cháu con các quan đi du học ở Anh, Mỹ về.

Trạng thái
Thớt đang đóng