Bật đèn sương mù đèn mí, quên bật đèn pha buổi tối có bj phạt ko?

vuthangbn

Xe hơi
Em đi ban ngày, có sương mù, trên đường 1 chiều có giải phân cách không bật đèn, XXX thổi, em cãi là đi đường 1 chiều thì không phải bật đèn để báo cho xe đối diện. Thế mà nó chịu đấy. Đúng ra còn xe đằng sau mình nữa, người ta cũng phải quan sát thấy 2 cái đèn đỏ của xe mình chứ. Mấy thằng XXX nghĩa vụ nó chả biết luật lá gì đâu, cứ thổi bừa, thấy mình rắn lại thôi.

anhtho

Xe ngựa
Em đi ban ngày, có sương mù, trên đường 1 chiều có giải phân cách không bật đèn, XXX thổi, em cãi là đi đường 1 chiều thì không phải bật đèn để báo cho xe đối diện. Thế mà nó chịu đấy. Đúng ra còn xe đằng sau mình nữa, người ta cũng phải quan sát thấy 2 cái đèn đỏ của xe mình chứ. Mấy thằng XXX nghĩa vụ nó chả biết luật lá gì đâu, cứ thổi bừa, thấy mình rắn lại thôi.
Cả xe trước cụ dễ nhận ra xe cụ qua gương hậu nếu xe cụ bật đèn sương mù.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em dự chắc ngoài 5h chiều hết quota biên bản của ngày hôm đấy rồi, nên vòng vèo để cụ đưa tiền cho nhanh.

Em vote cụ, lái xe ai cũng như cụ đảm bảo xx bỏ nghề vì thu nhập thấp ngay

bai_zen

Xe đạp
Cụ bị phạt là đúng rồi. Làm sao cụ có thể bật đèn sương mù + mí được. Nguyên tắc đèn là để người khác nhìn thấy cụ và cụ nhìn thấy chướnng ngại vật trước mặt. Cụ bật đèn sương mù và mí thì người khác có thể nhìn thấy cụ, còn cụ k có tầm quan sát phía trước tốt nhất ợ ::::> không an toàn khi tham gia giao thông :::> bị phạt.

trannam136

Xe hơi
Xin phép các cụ cho nhà cháu đào mộ.
Đi trong phố nếu bật đèn Cos và đèn sương mù thì có bị phạt vì lỗi đèn sương mù ko ah?
bạn cháu bị xxx phạt vì lỗi bật đèn sương mù (trời ko có sương), như thế đúng hay sai ah?

Tap Nguyen

Xe buýt
Xin phép các cụ cho nhà cháu đào mộ.
Đi trong phố nếu bật đèn Cos và đèn sương mù thì có bị phạt vì lỗi đèn sương mù ko ah?
bạn cháu bị xxx phạt vì lỗi bật đèn sương mù (trời ko có sương), như thế đúng hay sai ah?
Xx bắt cả lỗi này cơ à bác,

anhtho

Xe ngựa
Vâng, 200k ko biên bản.
Tại cũng ko nắm đc là đúng hay sai ko ah.
Bật đèn sương mù lúc nào chả được, có ai cấm. Nhưng nếu là buổi tối thì phạt vì lỗi không bật đèn pha/cos. Còn nếu đèn sương mù sáng quá, cao quá thì lại thành đèn pha và nếu đi trong phố là bị phạt lỗi: bật pha trong phố.

Dr.Teng

Xe buýt
Pha/ Đèn là quy định đến h là phải bật mà cụ. Đèn sương mù chỉ là đèn hỗ trợ nên em nghĩ cụ quên bật xxx sẽ phạt thôi.

trannam136

Xe hơi
Bật đèn sương mù lúc nào chả được, có ai cấm. Nhưng nếu là buổi tối thì phạt vì lỗi không bật đèn pha/cos. Còn nếu đèn sương mù sáng quá, cao quá thì lại thành đèn pha và nếu đi trong phố là bị phạt lỗi: bật pha trong phố.
Có bật cả Cos và đèn sương mù cụ ah. Hồi học luật, ko thấy có câu nào nhắc đến phần đèn này :( thê nên ko tranh cãi gì vói xxx cả.
btw, xin hỏi các cụ là Khi nào thì bật đèn sương mù nhỉ?
Còn đèn chiếu gầm nữa, nếu ko có thì có sao ko?

trannam136

Xe hơi
Pha/ Đèn là quy định đến h là phải bật mà cụ. Đèn sương mù chỉ là đèn hỗ trợ nên em nghĩ cụ quên bật xxx sẽ phạt thôi.
Có bật Cos cụ ah, xxx báo lỗi là bật đèn sương mù khi đi trong phố và ttời ko có sương.

trannam136

Xe hơi
Thế thì xxx phạt láo cụ rồi, k có quy định tắt đèn mà chỉ có quy định bật đèn thôi cụ nhé.
Nhưng có quy định khi nào bắt buộc phải bật và bắt buộc phải tắt cho cái đèn sương mù đó ko cụ?

vietpq75hanes

Xe container
Phạt chắc chắn luôn.

anhtho

Xe ngựa
Có bật cả Cos và đèn sương mù cụ ah. Hồi học luật, ko thấy có câu nào nhắc đến phần đèn này :( thê nên ko tranh cãi gì vói xxx cả.
btw, xin hỏi các cụ là Khi nào thì bật đèn sương mù nhỉ?
Còn đèn chiếu gầm nữa, nếu ko có thì có sao ko?
Đèn sương mù là để bật khi sương mù, thường đèn này thấp hơn cả đèn cos nên không thể phạt vì bất cứ lý do nào. Nhiều xe đèn daylight nó sáng suốt, 2b nhiều con cũng chẳng có công tắc tắt đèn, vậy thì phạt suốt à.
Thôi coi như học phí :)). Chắc mấy chú xxx định bắt vì lỗi khác, nhầm nên quay ra bịa lỗi "bật đèn sương mù"

vietpq75hanes

Xe container
Ý cụ là sao ah? Cụ giải thích chi tiết giúp với ah?
Trong luật quy định cụ thể là phải bật đèn, cụ thể như sau:

Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng khi trời tối hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn, sử dụng đèn chiếu xa khi tránh xe đi ngược chiều: 600-800K.

Vậy với tình trạng của cụ chủ nói ở đầu Topic và căn cứ vào luật thì cụ chủ bị phạt.

trannam136

Xe hơi
Trong luật quy định cụ thể là phải bật đèn, cụ thể như sau:

Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng khi trời tối hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn, sử dụng đèn chiếu xa khi tránh xe đi ngược chiều: 600-800K.

Vậy với tình trạng của cụ chủ nói ở đầu Topic và căn cứ vào luật thì cụ chủ bị phạt.
À, cụ hiểu nhầm rồi.
Lỗi nhà cháu bị là "Lỗi bật đèn sương mù dù trời không có sương (trời tối)" chứ ko phải ko bật. Bên cạnh đó nhà cháu có bật Cos.

vietpq75hanes

Xe container
Bác cho em hỏi thế cứ 7h tối là phải bật pha hả. Bác có biết bật pha thì rất là chói...và khó chịu cho người đối diện không ( may mà bác chưa bị vỡ kính lần nào heee).
Theo em Bác không sai, chỉ sai là bác không xin thui heeeeeeee đả kém tuổi rùi thiếu lễ phép...........
Bật đèn nhưng để đèn cốt ah (hay còn gọi là đèn chiếu gần). Trong phố bật pha (hay là đèn chiếu xa) nó cũng phạt ah.

trannam136

Xe hơi
Đèn sương mù là để bật khi sương mù, thường đèn này thấp hơn cả đèn cos nên không thể phạt vì bất cứ lý do nào. Nhiều xe đèn daylight nó sáng suốt, 2b nhiều con cũng chẳng có công tắc tắt đèn, vậy thì phạt suốt à.
Thôi coi như học phí :)). Chắc mấy chú xxx định bắt vì lỗi khác, nhầm nên quay ra bịa lỗi "bật đèn sương mù"
Nghĩa là nhà cháu mất tiền ngu hả cụ? :(