[Cảnh báo] Bắt đoạn Xã Đàn rẽ Hoàng Cầu đi Hào Nam

titanium86

Xe hơi
thế là láo rồi còn gì cụ,biển đấy dành cho đèn đỏ hướng hoàng cầu,mà cái đèn đỏ hoàng cầu nó tít dưới kia thì ai nhìn.hơn nữa nó cái cắm lưng lửng chỗ đèn đỏ ô chợ dừa khiến người ta hiểu nhầm.như vậy là láo chứ gì nữa cụ.chả đâu như việt nam mình
e cũng nghĩ như cụ.

winnghiepdu

Xe điện
Từ Ô Chợ Dừa rẽ phải Hoàng Cầu theo đèn, còn Hoàng Cầu đi thẳng theo biển như ảnh đi vòng để vào La Thành
Đi vòng theo ảnh này là tất cả các phương tiện à cụ.

TieuthuMiu

Xe tải
Cụ bị bắt đúng quá còn cãi gì, thứ nhất đấy là phố Ô Chợ Dừa chứ ko phải Xã Đàn. Thứ 2, biển cho rẽ phải nó cắm vuông góc với đường Hoàng Cầu thì có tác dụng cụ đi HC đc rẽ phải ra ĐLT, còn nếu nó cắm vuông góc và nằm trên đầu phố Ô chợ Dừa thì cụ mới đc rẽ phải ra Hoàng Cầu chứ.

Cukhoai9

Xe buýt
Đi vòng theo ảnh này là tất cả các phương tiện à cụ.
Cấm ô tô, có 2 biển kết hợp cấm ô tô rẽ trái + lối đi ở vị trí cấm rẽ
Biển số I.418" Lối đi ở những vị trí cấm rẽ "a) Để chỉ lối đi ở các nơi đường giao nhau bị cấm rẽ, đặt biển số I.418 "Lối đi ở những vị trí cấm rẽ".Biển được đặt ở nơi đường giao nhau trước đường cấm rẽ
Biển cắm thì như thế, nhưng nhiều khi đèn xanh đi từ Ô Chợ Dừa vào Hoàng Cầu rồi đợi đèn xanh để rẽ trái vào La Thành không thấy thổi

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ bị bắt đúng quá còn cãi gì, thứ nhất đấy là phố Ô Chợ Dừa chứ ko phải Xã Đàn. Thứ 2, biển cho rẽ phải nó cắm vuông góc với đường Hoàng Cầu thì có tác dụng cụ đi HC đc rẽ phải ra ĐLT, còn nếu nó cắm vuông góc và nằm trên đầu phố Ô chợ Dừa thì cụ mới đc rẽ phải ra Hoàng Cầu chứ.
Chuẩn cụ.

New car 2023

Xe điện
Bác chủ thớt titanium86 bị vẫy là đúng quy trình.
Tuy nhiên, tôi đánh giá đây thực sự là 1 cái bẫy, vì rất dễ gây hiểu nhầm. Và thực tế, bác chủ thớt đã hiểu nhầm.

Đấy là lý do họ nghĩ ra cái ta gọi là Biển báo giao thông, với các symbol, để liếc 1 phát là biết ngay và không thể hiểu nhầm - điều kiện là đặt chỗ thông thoáng dõ dàng minh bạch.

Hình như trên thế giới không có cái biển ghi "Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải/trái" như ta.

LePower

Xe buýt
Em mới xuống gần 40 năm thôi mà, đèn đỏ thì thấy rồi nhưng có cả biển các phương tiện được rẽ phải nữa, mặt biển nó song song vs đường Xã Đàn
Biển song song với đường Xã đàn , thì nó chỉ dẫn rẽ phải đê la thành về hướng khâm thiên.....
Còn muốn rẽ phải Xã đàn thì biển phải nằm trên đường Xã đàn và vuông góc đường Xã đàn chứ.

Muon_biet

Xe cút kít
Bác chủ thớt titanium86 bị vẫy là đúng quy trình.
Tuy nhiên, tôi đánh giá đây thực sự là 1 cái bẫy, vì rất dễ gây hiểu nhầm. Và thực tế, bác chủ thớt đã hiểu nhầm.

Đấy là lý do họ nghĩ ra cái ta gọi là Biển báo giao thông, với các symbol, để liếc 1 phát là biết ngay và không thể hiểu nhầm - điều kiện là đặt chỗ thông thoáng dõ dàng minh bạch.

Hình như trên thế giới không có cái biển ghi "Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải/trái" như ta.
Cụ mới chỉ là...hình như?

Yaris_2009

Xe tăng
Đi ít thôi, đi nhiều chả ai rẽ đâu, có cái bốt công an to lù lù như thế. Nhìn chung tiền mất thì xót, lên mạng chia sẻ mọi người cùng đồng cảm, chứ thực tế là sai lè lè rùi.
Xe máy thì có thể sai ở chỗ này, chứ đi ô tô thì khó, người đi ô tô cẩn thận biển báo lắm.

phamviethrm

Xe máy
Website
doclaptaichinh.vn
Em chưa hiểu lắm, cái biển ghi chữ cho phép rẽ phải này cắm truwóc đèn đỏ hay sau đèn đỏ? Nếu sau đèn đỏ thì đúng là cụ thớt sai.
Cắm sau đèn đỏ cụ ạ, nó được cắm ở trên phố Hoàng Cầu (đoạn giao với Đê La Thành), cho phép các phương tiện rẽ phải từ Hoàng Cầu vào Đê La Thành. Theo em cụ thớt sai rõ ràng, vì cái biển này không hề được cắm trước đèn đỏ phố Ô Chợ Dừa (cụ chủ lại nhầm thành phố Xã Đàn). Em thi thoảng cũng đi qua đây, chưa lần nào rẽ phải khi đèn đỏ ở Ô Chợ Dừa, vì trước đèn đỏ làm gì có cái biển nào cho phép rẽ phải. Chỉ có 2B mới rẽ thôi.

phamviethrm

Xe máy
Website
doclaptaichinh.vn
Nói gì thì nói nó muốn cắm thì qua bốt CA rồi cắm, cắm ngay chỗ ngã 3 đường vòng vòng, em đi từ Xã Đàn chờ đèn đỏ thấy rõ mồn một nên mới rẽ.
Cắm sau bốt công an bị khuất cụ ạ. Em nghĩ cụ đang biện hộ cho lỗi sai của mình thôi vì biển mà cụ "thấy rõ mồn một" nó không nằm trước đèn đỏ Ô Chợ Dừa - Hoàng Cầu đâu cụ ạ.

chimcus

Xe hơi
Cứ ghi rõ ra là " Được rẽ phải vào Đê la thành' thì lại ngon

chimcus

Xe hơi
tiện thể các cụ cho em hỏi, có được rẽ trái từ Nguyễn Hữu Thọ vào Nghiêm Xuân Yêm đi về Giải Phóng ko các cụ nhỉ.

CuKenPis

Xe buýt
Sai thì sai rồi nhưng cái biển nó cắm như cố tình để gây hiểu lầm ấy nhì. Rất đồng cảm với cụ chủ

Muon_biet

Xe cút kít
Chỗ này em nhớ trước đây không có biển, luôn phải dừng đèn đỏ. Chắc biển mới cắm ạ? Cắm thế này khác gì lừa nhau
Chả lừa đâu, biển cắm vuông góc với đường Hoàng Cầu, thẳng hết mép trong hè Ô Chợ Dừa và cách đèn xanh đỏ Hoàng Cầu- La Thành 05m (vừa đủ thông báo cho phép rẽ phải vào La Thành)

Muon_biet

Xe cút kít
Đi ít thôi, đi nhiều chả ai rẽ đâu, có cái bốt công an to lù lù như thế. Nhìn chung tiền mất thì xót, lên mạng chia sẻ mọi người cùng đồng cảm, chứ thực tế là sai lè lè rùi.
Xe máy thì có thể sai ở chỗ này, chứ đi ô tô thì khó, người đi ô tô cẩn thận biển báo lắm.
Ô la la, cụ chuẩn chả cần chỉnh!

Biển ở đoạn này thực ra là rất rõ ràng chứ ko bẫy gì cả, nếu đi từ Xã đàn muốn rẽ phải thì phải chờ đèn đỏ, còn khi đã qua đèn đỏ rồi thì có biển Cấm oto rẽ trái nên bắt buộc phải đi thẳng hoặc rẽ phải (đèn đỏ lúc này được rẽ)..