[Cảnh báo] Bắt đoạn Xã Đàn rẽ Hoàng Cầu đi Hào Nam

Baby_Bear

Xe máy
Em vừa bị tóm lỗi vượt đèn đỏ đoạn Xã Đàn mới rẽ phải sang Hoàng Cầu đi Hào Nam. Em đi đến Xã Đàn thấy đèn đỏ có dừng lại nhưng nhìn sang phải có biển các phương tiện được phép rẽ phải + ông ở sau dí còi vào đít mình có chút tự tin rẽ phải luôn thì áo vàng ra xích luôn, mình cãi là có biển rẽ phải thì nó bảo là biển được phép rẽ phải cho phương tiện rẽ sang La Thành (nó nói thế cũng có cái lý của nó do hiệu lực sau biển nhưng chỉ cay zái là vị trí đặt biển đặt ngay chỗ ngã 3 dễ gây hiểu lầm, khác méo gì bẫy, tử tế thì nó phải đặt đoạn Hoàng Cầu ngắn rẽ sang La Thành). Cuối cùng thành lỗi vượt đèn đỏ khung 4-6 củ, giữ bằng 2 tháng, giam xe 1 tuần, nghĩ cay thật. Các cụ vào chém cho em đỡ cay cái.
theo mình nghĩ thì biển ở đây là các phương tiện PHẢI rẽ phải chứ không phải là ĐƯỢC rẽ phải KHI ĐÈN ĐỎ. Bác kiểm tra biển xem em đoán đúng không? :)

caoboi_lagthang

Xe hơi

Chỗ này có tín hiệu đèn khi rẽ phải. Chủ thớt vượt là xxx vợt là đúng rồi...

ThongVNguyen

Xe hơi
Chủ thớt bị phạt lỗi như thế là hoàn toàn hợp lý chứ có vấn đề gì đâu mà cay nhỉ? Biển đặt vị trí hợp lý, cực kỳ rõ ràng đến mức độ cụ thớt đang dừng xe ở đường Ô Chợ Dừa vẫn nhìn thấy biển của đường Hoàng Cầu cơ mà.

ThongVNguyen

Xe hơi
Bác chủ thớt titanium86 bị vẫy là đúng quy trình.
Tuy nhiên, tôi đánh giá đây thực sự là 1 cái bẫy, vì rất dễ gây hiểu nhầm. Và thực tế, bác chủ thớt đã hiểu nhầm.

Đấy là lý do họ nghĩ ra cái ta gọi là Biển báo giao thông, với các symbol, để liếc 1 phát là biết ngay và không thể hiểu nhầm - điều kiện là đặt chỗ thông thoáng dõ dàng minh bạch.

Hình như trên thế giới không có cái biển ghi "Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải/trái" như ta.
Bẫy gì ở đâu vậy cụ?
Thế giới có biển ý nghĩa như thế nhé cụ. Không phải hình như.

New car 2023

Xe điện
Bẫy gì ở đâu vậy cụ?
Thế giới có biển ý nghĩa như thế nhé cụ. Không phải hình như.
A, thế giới có biển ý nghĩa như thế, tôi thừa nhận. Tôi từng thấy dăm cái.

Thế giới có biển ghi chữ "Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải/trái" bằng ngôn ngữ của họ, như ta chăng? Bác biết việc này?

ThongVNguyen

Xe hơi
A, thế giới có biển ý nghĩa như thế, tôi thừa nhận. Tôi từng thấy dăm cái.

Thế giới có biển ghi chữ "Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải/trái" bằng ngôn ngữ của họ, như ta chăng? Bác biết việc này?
Luật VN không cho phép phương tiện đi tiếp khi đèn đỏ, trừ khi có đèn mũi tên xanh và/hoặc biển "Đèn đỏ phương tiện ABC được phép rẽ phải" thì được rẽ. Ví dụ thế giới hầu hết các bang ở Huê Cầy, thì luật cho phép rẽ phải khi đèn đỏ, trừ khi có biển ghi bằng chữ "No right turn on red". Bác biết việc này? Bác đừng có lươn lẹo là hai cái khác nhau nhé.

New car 2023

Xe điện
Luật VN không cho phép phương tiện đi tiếp khi đèn đỏ, trừ khi có đèn mũi tên xanh và/hoặc biển "Đèn đỏ phương tiện ABC được phép rẽ phải" thì được rẽ. Ví dụ thế giới hầu hết các bang ở Huê Cầy, thì luật cho phép rẽ phải khi đèn đỏ, trừ khi có biển ghi bằng chữ "No right turn on red". Bác biết việc này? Bác đừng có lươn lẹo là hai cái khác nhau nhé.
Trên thế giới, người ta thông báo cho bác bằng Biển báo với các Symbol, bác ạ, chứ không phải bằng cái đòng chữ đáng kính "Các đồng chí lái xe chú ý", với cỡ chữ 13 và font chữ Arial.

Đấy là cái tôi muốn nhắm đến.
Tại EU, chỗ nào được rẽ phải thì họ đặt cái Mũi tên sơn xanh. Họ muốn cấm thì đơn giản bỏ cái mũi tên đó.

Còn bên Mỹ, có lẽ cái symbol này được xài nhiều hơn cái "No right turn on red", phỏng ạ:

ThongVNguyen

Xe hơi
Trên thế giới, người ta thông báo cho bác bằng Biển báo với các Symbol, bác ạ, chứ không phải bằng cái đòng chữ đáng kính "Các đồng chí lái xe chú ý", với cỡ chữ 13 và font chữ Arial.

Tại EU, chỗ nào được rẽ phải thì họ đặt cái Mũi tên sơn xanh. Họ muốn cấm thì đơn giản bỏ cái mũi tên đó.

Còn bên Mỹ, có lẽ cái symbol này được xài nhiều hơn cái "No right turn on red", phỏng ạ:

View attachment 7749142
Ơ bác không để ý cái đèn giao thông mũi tên màu xanh chỉ sang phải à? Nếu mắt kém quá thì không nên lái xe bác nhé. Thường chỗ nào có biển ghi chữ tin hin kia thì đều có đèn. Chữ nhỏ quá thì bác đi chậm lại một chút, đang chỗ giao nhau.

New car 2023

Xe điện
Ơ bác không để ý cái đèn giao thông mũi tên màu xanh chỉ sang phải à? Nếu mắt kém quá thì không nên lái xe bác nhé. Thường chỗ nào có biển ghi chữ tin hin kia thì đều có đèn. Chữ nhỏ quá thì bác đi chậm lại một chút, đang chỗ giao nhau.
Nhiều chỗ chỉ có tờ A4 đó bác ạ.

Và, theo bác, họ đặt cái biển chữ tốt đẹp ấy để làm gì nhỉ?
Để bác đọc, khi đang điều khiển 1 cái được đánh giá là "1 nguồn nguy hiểm cao độ, với 1 tốc độ rất chi là cao độ", đòi hỏi (theo cái được cho là Luật) sự tập trung tối đa???

ThongVNguyen

Xe hơi
Nhiều chỗ chỉ có tờ A4 đó bác ạ.

Và, theo bác, họ đặt cái biển chữ tốt đẹp ấy để làm gì nhỉ?
Để bác đọc, khi đang điều khiển 1 cái được đánh giá là "1 nguồn nguy hiểm cao độ, với 1 tốc độ rất chi là cao độ", đòi hỏi (theo cái được cho là Luật) sự tập trung tối đa???
Không hiểu khi gặp đèn đỏ, thì bác vẫn phi với tốc độ bàn thờ đến độ không đọc được biển báo ngay làn bác đang chạy để làm gì vậy? Drift? Mà thôi, bác không cần trả lời đâu.

poiuy

Xe cút kít

View attachment 7749142
Gớm, cụ xem các mợ ninja lead có bao nhiêu người biết đọc biển báo. Dân trí thấp mới phải viết bằng chữ.

Dan du an

Xe cút kít
Hôm nay em cũng gặp cảnh thế này, không biết có bị phạt không. Em thấy đèn còn 5 giây nên bám theo một ông Innova. 3/4 xe cháu vừa qua vạch thì bố kia phanh hự lại giữa ngã tư. Cháu cũng phải phanh lại.... Chờ một tí lúc xe kia đi tiếp thì cháu thành vượt đèn đỏ rồi vì khi hết cả vàng đít cháu vẫn ở vạch.

Tungali

Đi bộ
Em mới xuống gần 40 năm thôi mà, đèn đỏ thì thấy rồi nhưng có cả biển các phương tiện được rẽ phải nữa, mặt biển nó song song vs đường Xã Đàn
Nếu mặt biển song song với Xã Đàn thì nó giành cho các phương tiện đang lưu thông theo chiều Hoàng Cầu _ Đê la Thành nhé cụ. Nếu cụ đang trên đường Xã Đàn mà mặt biển song song với Hoàng Cầu thì cụ rẽ k ai bắt. E hiểu là như thế

TieuthuMiu

Xe tải
Em mới xuống gần 40 năm thôi mà, đèn đỏ thì thấy rồi nhưng có cả biển các phương tiện được rẽ phải nữa, mặt biển nó song song vs đường Xã Đàn
Cụ xuống thủ đô 40 năm mà hơi sai rồi, thứ 1 nó là phố Ô chợ dừa chứ ko phải XĐàn, thứ 2 là biển nó cắm đúng vì hướng biển vuống góc với đường HCau nên có tác dụng với xe đi từ đường HC chứ ko phải đi từ đường OCD cụ nhé.

MalipuX

Xe tải
Em vừa bị tóm lỗi vượt đèn đỏ đoạn Xã Đàn mới rẽ phải sang Hoàng Cầu đi Hào Nam. Em đi đến Xã Đàn thấy đèn đỏ có dừng lại nhưng nhìn sang phải có biển các phương tiện được phép rẽ phải + ông ở sau dí còi vào đít mình có chút tự tin rẽ phải luôn thì áo vàng ra xích luôn, mình cãi là có biển rẽ phải thì nó bảo là biển được phép rẽ phải cho phương tiện rẽ sang La Thành (nó nói thế cũng có cái lý của nó do hiệu lực sau biển nhưng chỉ cay zái là vị trí đặt biển đặt ngay chỗ ngã 3 dễ gây hiểu lầm, khác méo gì bẫy, tử tế thì nó phải đặt đoạn Hoàng Cầu ngắn rẽ sang La Thành). Cuối cùng thành lỗi vượt đèn đỏ khung 4-6 củ, giữ bằng 2 tháng, giam xe 1 tuần, nghĩ cay thật. Các cụ vào chém cho em đỡ cay cái.
thế sao cụ ko cãi là tôi đang rẽ đi đê la thành thì ông ra dừng tôi lại làm cái gì ??