[Funland] Bất động sản Bắc Ninh - bắt đầu ấm lại

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Samsung rút thì năm nào chả có tin, chục tỉ usd nói thì dễ chứ thực hiện thì có phải enter là xong
Còn sốt hay ko sốt thì phiền cụ đọc ngay cái cmt bên trên của e và xem ngày lập thơts
Thường thì môi giới đất không cần quan tâm tới việc đấy, bán xong là xong mà :) mà có khi chẳng có cửa để biết ấy

long.spc

Xe container
Cụ có biết công ty nào ko ạ? Em thấy bảo oppo hay grotek

Được gửi từ Anfield - Otofun
Grotek thì Quế võ hoạt động từ năm ngoái rồi cụ, chục phân xưởng to tổ chảng, oppo thì sau mấy thông tin giờ im hẳn mà có làm chắc dịch tnay cũng k làm gì dc.
Cty nào thì e ko rõ vì mỗi KCN có hàng trăm cty ngta chỉ biết mấy cty to thôi

long.spc

Xe container
Thường thì môi giới đất không cần quan tâm tới việc đấy, bán xong là xong mà :) mà có khi chẳng có cửa để biết ấy
Đấy là những cụ biết môi giới trên tivi với báo thôi, chứ ở tỉnh thì chưa chắc mặc dù cái tin samsung rời BN thật thì e k biết mà cũng k tuổi gì để biết. Nhưng nếu cụ đi nhiều hiểu rộng chắc biết mỗi nơi văn hoá khác nhau môi giới có 1001 kiểu môi giới. Ngay trong thớt em cũng nói bđs ở tỉnh nó phụ thuộc nhiều vào văn hoá địa phương nữa
Có hơi hướng đánh giá nghề và công việc và thông tin kiểu úp mở nên em xin phép ko tiếp tục câu chuyện với cụ được.
Cảm ơn cụ ghé thớt

nhuthanh10591

Xe tải
Giá đất bn đang ảo tung chảo đúng là nhiều chỗ ngáo giá thật.

xe rùa 2012

Xe container
Thế thì cụ Ko update thông tin rồi! Nếu cụ có bạn ng Hàn, hoặc làm việc cho Hàn họ đều biết cả. Kế hoạch 2025 rút hoàn toàn
Xây nhà máy ở Indo rồi :) còn tất nhiên ở Việt Nam chưa có động thái gì vì đã chuyển đi đâu.
Nếu đúng Samsung chuyển đi thì nhiều thay đổi với riêng Bắc Ninh và cả vùng Bắc Ninh, Bắc Giang ấy chứ!
Giá đất bn đang ảo tung chảo đúng là nhiều chỗ ngáo giá thật.

nếu đúng thì bds bắc ninh sụp đổ vì giá đang lên khủng khiếp

xe rùa 2012

Xe container
em ở thuận thành, mạn cố mảnh dang 3tr/m2 100m lên 900tr, giờ lại lên tiếp 1,5 tỷ ko có người bán; kiếm 100m2 đất quê gian nan quá, nên em cũng mong bds BN xuống, chứ ảo ntn chết dân

lên vì bị thổi và tin BN sắp lên thành phố trực thuộc TW thôi cụ , thời covid mà đất toàn nhân đôi có chỗ nhân 3 sau 1 năm đúng là ảo thật .

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
chắc lại mấy thằng hàn sang làm thuê nghe hóng nói phét thôi cụ .
Bọn làm thuê thì chúng nó lại chẳng có ý kiến gì đâu. Mà cụ có vẻ coi thường bọn làm thuê nhỉ? Chúng nó ở Lotte, chế độ đãi ngộ và mức lương như mơ đấy

long.spc

Xe container
nếu đúng thì bds bắc ninh sụp đổ vì giá đang lên khủng khiếp
Thông báo với cụ là chung cư ở BN cũng lên giá. Sau đợt dịch này vin 2 ngủ tăng tầm 100-200tr
Đất vẫn thế, có điều nhiều cụ ở nơi khác đến không quen là ơe BN toàn hợp đồng vay với cđt nếu dự án, còn sổ đỏ nếu dân đầu tư chủ yếu công chứng treo, nên hiện chưa có lý do gì để giảm giá.
Một số dự án đầu năm tăng nóng vừa rồi sốt nhẹ lại nhưng giá không tăng mặc dù ra lô nào dân đầu tư ôm ngay lô ấy.
Em cập nhật thông tin để cụ nào quan tâm tìm hiểu chứ ko có nhu cầu mua bán trên này. Tư vấn cho một cụ am hiểu sâu rộng không bằng bán cho ae trong nghề rẻ hơn tí ngta ôm ngay. Được việc mà đỡ đau đầu mang tiếng cò vạc

Chỉnh sửa cuối:

booatoa

Xe tải
Samsung rút thì năm nào chả có tin, chục tỉ usd nói thì dễ chứ thực hiện thì có phải enter là xong
Còn sốt hay ko sốt thì phiền cụ đọc ngay cái cmt bên trên của e và xem ngày lập thơts
Em ko biết gì về bds, nhưng nó các cụ không tin chứ Samsung nó rút khỏi Bắc Ninh còn đơn giản hơn cả việc ấn enter ý chứ!

long.spc

Xe container
Em ko biết gì về bds, nhưng nó các cụ không tin chứ Samsung nó rút khỏi Bắc Ninh còn đơn giản hơn cả việc ấn enter ý chứ!
Vâng, năm nào cũng có tin samsung rút khỏi BN nên thành ra quen, thực tế thì sámung và khu vực xung quanh hiện tại không còn hấp dẫn nđt nhiều nữa vì giá lên cao.
Nhiều cụ bảo có thông tin mật hay thông tin nội hộ hay gì đó. Nhưng từ 2 người có thông tin thì chắc chắn ko dừng lại ở mật hay nội bộ nữa rồi
Ông sam chắc sớm muộn cũng rút nhưng với tình hình dịch bệnh, rồi đang chạy tiền mặt nộp thuế thừa kế thì chắc chưa rút ngay đâu

tung1311 .

Xe điện
Vâng, năm nào cũng có tin samsung rút khỏi BN nên thành ra quen, thực tế thì sámung và khu vực xung quanh hiện tại không còn hấp dẫn nđt nhiều nữa vì giá lên cao.
Nhiều cụ bảo có thông tin mật hay thông tin nội hộ hay gì đó. Nhưng từ 2 người có thông tin thì chắc chắn ko dừng lại ở mật hay nội bộ nữa rồi
Ông sam chắc sớm muộn cũng rút nhưng với tình hình dịch bệnh, rồi đang chạy tiền mặt nộp thuế thừa kế thì chắc chưa rút ngay đâu
Bắc Ninh đất công nghiệp giờ cao quá rồi, cũng quá chật hẹp cho Samsung rồi nên giờ Samsung đi thì nhiều thằng nhỏ lại mừng nhảy vào luôn vì nó tuyển được lao động dễ dàng hơn.

Hiện samsung ở BN nên các thằng khác dạt hết về Thanh Hoá, Bắc Giang,....

xe rùa 2012

Xe container
Thông báo với cụ là chung cư ở BN cũng lên giá. Sau đợt dịch này vin 2 ngủ tăng tầm 100-200tr
Đất vẫn thế, có điều nhiều cụ ở nơi khác đến không quen là ơe BN toàn hợp đồng vay với cđt nếu dự án, còn sổ đỏ nếu dân đầu tư chủ yếu công chứng treo, nên hiện chưa có lý do gì để giảm giá.
Một số dự án đầu năm tăng nóng vừa rồi sốt nhẹ lại nhưng giá không tăng mặc dù ra lô nào dân đầu tư ôm ngay lô ấy.
Em cập nhật thông tin để cụ nào quan tâm tìm hiểu chứ ko có nhu cầu mua bán trên này. Tư vấn cho một cụ am hiểu sâu rộng không bằng bán cho ae trong nghề rẻ hơn tí ngta ôm ngay. Được việc mà đỡ đau đầu mang tiếng cò vạc
bds mà sập kt lên, kt khủng hoăng, bds lên, quy luật là nt

nhuthanh10591

Xe tải
Bọn làm thuê thì chúng nó lại chẳng có ý kiến gì đâu. Mà cụ có vẻ coi thường bọn làm thuê nhỉ? Chúng nó ở Lotte, chế độ đãi ngộ và mức lương như mơ đấy
Cụ lại lái sang vấn đề khác rồi ,e đang nói bọn hàn sang làm thuê chúng nó cũng nhiều thằng ăn tục nói phét và bẩn bựa lắm, nhiều khi tung hỏa mù , còn vấn đề mức sống của họ e ko có ý gì miệt thị hay coi thường cả . chứ tin samsung chuyển đi thì năm nào chẳng có . vender cấp 1,2,3 của ss e vẫn thấy cứ mở rộng quy mô chẳng thấy thằng nào thu hẹp cả . có chăng dịch bệnh chững lại thôi.

long.spc

Xe container
Cho cụ nào bảo samsung sắp đóng cửa với chuyển đi ạ
Tin em tổng hợp từ báo chí và các phương tiện truyền thông, ko phải dạng nội bộ hay tin mật báo gì từ samsung