Bất động sản Cát Bà, có cụ nào quan tâm?

Yeuphunu

Xe điện
Chỗ này có cái nhà sàn, thấy lúc nào cũng kín tây lông.
Một ông làm thì được, hai ba ông lấy đâu ra Tây.
Mà làm Tây như Woodstock Beach Camp thì khách Việt gần như không có.
Hơn nữa thuê kiểu tạm thời như thế, nhà sàn cũng không phép, chỉ sai một li là đi một dặm.
Cơ sở này hiện như được sở hữu riêng bãi biển đó, lúc mùa vụ đông có thể dựng mấy chục lều bên bãi biển.
Họ đang làm sai nhưng may mắn chưa ai đụng tới.

Yeuphunu

Xe điện
Hiẹn tại có nhiều người bán ko cụ. Mua qua kênh nào tốt nhất ạ.
Giao dịch ở đây rất khó, do dân ít thông tin, thích thì bán rẻ, hứng thì lại bán cao. Không có mức tham khảo chính xác.
Vì số người có nhu cầu bán thực tế mỗi năm vài hộ không nhiều.
Các cụ chỉ cần quan tâm hỏi han là dân làm kiêu ngay.
Em ở đây nên biết rất rõ. Muốn được việc phải khéo léo.
Bạn em đi lại 5-6 lần mới xong một vụ mua đất vườn Hè năm ngoái đó.

kvboto

Xe container
Đúng là đảo nhỏ ít chỗ chơi nên em nghĩ là còn tiềm năng ạ, em thấy đảo đẹp đủ hệ sinh thái (rừng, biển, vịnh, đảo...). Giá còn hợp lý, chứ đi đâu (Nha Trang, Phú Quốc, Qui Nhơn, Sầm Sơn...) thấy giá cả choáng quá ạ.
Cái dở là Cát Bà chỉ đông được mấy tháng hè, các nơi Nha trang, Phú quốc, Qui nhơn thì nó cả năm,...

Yeuphunu

Xe điện
Cái dở là Cát Bà chỉ đông được mấy tháng hè, các nơi Nha trang, Phú quốc, Qui nhơn thì nó cả năm,...
Nhưng khác là Cát Bà để kinh doanh nhỏ và thỉnh thoảng qua lại nghỉ được vì đường HN đi chỉ hơn 2 giờ kể cả chờ phà nếu biết lựa khung giờ,
Giá còn khá thấp do chưa có các cá mập vào, kể cả để phát triển tự nhiên cũng sẽ tăng.
Hiềm một nỗi là không có đất mà mua thôi các cụ ạ.

Hien van

Xe tải
Nhưng khác là Cát Bà để kinh doanh nhỏ và thỉnh thoảng qua lại nghỉ được vì đường HN đi chỉ hơn 2 giờ kể cả chờ phà nếu biết lựa khung giờ,
Giá còn khá thấp do chưa có các cá mập vào, kể cả để phát triển tự nhiên cũng sẽ tăng.
Hiềm một nỗi là không có đất mà mua thôi các cụ ạ.
E thấy cụ nói có lý. Ở miền Bắc e khá ưng Cát Bà.giá khá hợp lý. Nhưng thực tế vậy tìm mua cũng mất thời gian cụ nhỉ!

XeOnline

Xe tăng

XeOnline

Xe tăng
So với các điểm du lịch có biển ở miền Bắc, thì Cát Bà chỉ thua mỗi Hạ Long về việc khai thác khách về mùa đông, hôm trước tết em đi khảo sát thử thì vẫn thấy khá đông Tây, nên em nghĩ nếu làm khéo, mùa hè làm khách Việt, Tây, mùa đông làm Tây thì chắc vẫn tốt.

Yeuphunu

Xe điện
So với các điểm du lịch có biển ở miền Bắc, thì Cát Bà chỉ thua mỗi Hạ Long về việc khai thác khách về mùa đông, hôm trước tết em đi khảo sát thử thì vẫn thấy khá đông Tây, nên em nghĩ nếu làm khéo, mùa hè làm khách Việt, Tây, mùa đông làm Tây thì chắc vẫn tốt.
Ban đầu em cũng nghĩ như cụ, nhưng tìm hiểu mới biết, đã là định hướng theo Tây thì phải bỏ Ta, và ngược lại.
Vì đặc thù hai mô hình khác nhau hoàn toàn, và mùa Hè khách Tây vẫn rất nhiều.
Khách Tây ở Cát Bà thì hầu như đi bụi và bình dân, nên nguồn thu cũng không nhiều, lấy số lượng làm lời thôi.

XeOnline

Xe tăng
Ban đầu em cũng nghĩ như cụ, nhưng tìm hiểu mới biết, đã là định hướng theo Tây thì phải bỏ Ta, và ngược lại.
Vì đặc thù hai mô hình khác nhau hoàn toàn, và mùa Hè khách Tây vẫn rất nhiều.
Khách Tây ở Cát Bà thì hầu như đi bụi và bình dân, nên nguồn thu cũng không nhiều, lấy số lượng làm lời thôi.
Em có suy nghĩ như vậy vì em đã đi thực tế 1 số mô hình, thì thấy khách tây và ta vẫn ở chung, tuy nhiên nếu như cụ nói thì tây ở Cát Bà chủ yếu là du lịch bụi thì đúng là ta ko ở lẫn được.:D:D.

mnguyen293

Xe máy
Vâng thế để em lên lịch nhé, vì sợ 23-27/4 em cũng phải đi ctac. Cụ có tranh thủ đi chiều tối thứ 6, chủ nhật về đc ko cụ.
em cũng dang đi công tác cụ a. 20/4 em
về mà 7/5 lại phải đi. Cuối tuần em ko đi dc, nếu ngày thường cụ đi đc thi hú em cái.