[Funland] Bất động sản có đang thực sự ấm trở lại ?

Em mới mua 1 lô ở Hòa Lạc. Em thấy giá hợp lý cho kì vọng của em rồi. Vào diễn đàn thấy các cụ phần lớn đều chê, làm em lại thấy khá yên tâm. Đợt đầu năm 2018 em đi đấu giá đất phân lô ở quê, em đấu thắng 1 lô nhưng giá cũng vào loại cao của phiên hôm đó, về băn khoăn xong vào OF này thấy các cụ ai cũng chê, kêu đất phân lô tỉnh thì có cầu đâu, giá cao quá rồi, thế là em run, quyết định bỏ không lấy, chịu mất tiền cọc, lô đó sau 3 năm tăng 50%, em trực tiếp biết là có giao dịch thật nhé ạ. Rồi đợt dịch 2020 em lang thang vào đây và thấy ai cũng chê bđs, nói tình hình thế này thì đất đai còn sập lâu, vài năm, làm em cũng sun vòi không dám mua đợt đó, lại lỡ mất con sóng. Giờ các chính sách đưa ra đều tập trung hỗ trợ bđs, lãi suất cũng giảm liên tục, nên cá nhân em chốt mua. Em kể trải nghiệm cá nhân của em thôi, các cụ đọc cho vui, just for fun!
Hoà Lạc cụ vào giá tốt không. Em vào 1 mảnh đất dân từ 2019 và ra năm 2022. Trên đó phải kiếm dc mảnh rẻ hẳn hoặc đẹp hẳn mới ngon. Còn đất phân lô thì nguồn cung là vô biên.

caubay

Xe hơi
Website
www.otosaigon.com
Nếu gặp người cần bán hạ mới mức hợp lý thì vẫn bay trong phút mốt bằng chứng e mua xịt 3 mảnh. Còn mới những nhà được giá thì bán ko bố để đấy thì 3 đời cũng đ bán được nói thế cho nhanh. E là thằng đang đi mua lên hiểu vấn đề. Nói thật e hợp lý thì mua ko tiền cũng nằm trong bank chẳng hề hấn gì, nhà cửa e cũng đôi cái rồi, con cái 2 đứa con gái chẳng phải lo cái gì.
Cụ đang nhòm ngó khu nào thế, mánh em tìm hiểu với nào ?

hero Vu

Xe tải
Hoà Lạc cụ vào giá tốt không. Em vào 1 mảnh đất dân từ 2019 và ra năm 2022. Trên đó phải kiếm dc mảnh rẻ hẳn hoặc đẹp hẳn mới ngon. Còn đất phân lô thì nguồn cung là vô biên.
Hoà Lạc e đang thấy xây ccmn cho thuê nhiều lắm, để đón sv mới về nhập trường

ichi

Xe máy
Có cái nhà hơn 120m ở Ứng Hòa của ông bà mà k ai ở, cho hỏi giá khu ý sao rồi ạ? e đang muốn bán chứ để ko cũng chẳng làm j.

caubay

Xe hơi
Website
www.otosaigon.com

nguyentoan.uct

Xe điện
Quý III chắc là thì trường vực dậy rồi cccm nhỉ.

"Dưới tác động tích cực từ chính sách, thị trường bất động sản gần đây đã giao dịch trở lại. Dù chưa thể sôi động ngay, nhưng điều này cho thấy dấu hiệu vực dậy niềm tin của nhà đầu tư"
Nguồn: https://laodong.vn/bat-dong-san/nguoi-mua-bat-dau-quay-tro-lai-thi-truong-bat-dong-san-1197904.ldo
Các tay chơi BĐS đều tâm lý là tầm tháng 5 - tháng 6 là bắt đầu quay lại để hốt xác, vì thời điểm này bắt đầu đáo hạn. Còn khi mà xác chưa tanh bành thì vẫn chưa ăn thua đâu. Nên cứ xác định thị trường phải tầm giữa năm sau có hi vọng

Quê bầm

Xe điện
Chung cư thấy trong covid ko cho thuê đc, rao bán nhiều.
Chính chủ luôn
Giờ khách thuê đông, ko thấy chung cư rao bán mấy.
Mấy căn rao trong covid giờ hỏi ko bán nữa.
Cụ có nhầm ko, xưa kia khu 88 Láng Hạ hay Mandarin rất ít rao bán giờ thấy rao bán nhiều, giá rao cũng ngang giá bán ra ban đầu của cdt

Quê bầm

Xe điện
Trên đó giờ chỉ còn phân lô chứ mảnh to giá tốt ko có đâu cụ, cũng có những dũng sỹ hy sinh trên đó kể cả đỉnh sốt 2021 cũng chưa thoát kịp cụ ạ

vuongbui1988

Xe tải
Cụ có nhầm ko, xưa kia khu 88 Láng Hạ hay Mandarin rất ít rao bán giờ thấy rao bán nhiều, giá rao cũng ngang giá bán ra ban đầu của cdt
Cụ có căn nào bán bằng giá ban đầu CDT, báo em nhé! E cũng đang tìm thật ạ!