[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng
Website
batdongsannghiduong.asia
Em lên mạng thấy chìm nghỉm cụ ạ ;))
Không hót như mấy anh GH,NHX,Hòa Vang Hòa Liên ;;);;)
Giá nó ác lắm luôn chứ không lên, vì nó lên nhanh quá nên giới đầu tư vào đây phải là người có tầm tiền lớn mới vào được cụ ạ :)

Gửi từ SM-N960F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Website
batdongsannghiduong.asia
Bên em ra dự án mới ven nhánh sông Hàn, đối diện bờ sông là Nam Hòa Xuân, sát trục đường Minh Mạng thông thẳng bãi tắm Sơn Thủy. Dân cư đông đúc, tiện ích trường học, công an quận, bệnh viện, danh thắng núi Ngũ Hành Sơn v.v...
Đóng tiền theo tiến độ rất thích hợp để đầu tư, giá dự kiến tầm 4 tỏi. Cụ mợ nào theo ib em nhé :)

Fim

Xe điện
Giá nó ác lắm luôn chứ không lên, vì nó lên nhanh quá nên giới đầu tư vào đây phải là người có tầm tiền lớn mới vào được cụ ạ :)

Lô e ở Nguyễn Lữ cụ ạ.
Định để vậy sau này cho con cháu :D
Đang nghiên cứu Đoàn Khuê, bây giờ cỡ nhiêu thì xúc được cụ nhỉ ?

Website
batdongsannghiduong.asia
Lô e ở Nguyễn Lữ cụ ạ.
Định để vậy sau này cho con cháu :D
Đang nghiên cứu Đoàn Khuê, bây giờ cỡ nhiêu thì xúc được cụ nhỉ ?
45 - 50tr/m2 cụ ơi. Hic hic

Website
batdongsannghiduong.asia

cuong1225

Xe tải
Chủ thớt add e vào nhóm zalo với ạ. Em mua An Thượng vs Khối Tân Thành ạ. 0932968666

cdk

Xe tải
Cụ có ảnh mấy khu Hà My, Thống Nhất, Viêm Đông up lên cho anh em HN thưởng thức cái, ngoài này mù tịt, năm vào đc có 1,2 lần, ko cảm nhận đc.
Mê Linh ổn rồi thì cụ lượn mấy vòng vào đó khảo sát đi :)

Website
batdongsannghiduong.asia
Chủ thớt add e vào nhóm zalo với ạ. Em mua An Thượng vs Khối Tân Thành ạ. 0932968666
An thượng em đang có 9 lô liền kề, giá hơi hơi chát [emoji14]

cdk

Xe tải
Hà My thì e thấy hơi vắng. E chỉ nói tình hình cho các cụ HN biết vì rất nhiều người vào mua mà ko nắm tình hình. Đất xung quanh Hội An rất mắc nên cụ phải vào khảo sát kĩ khi quyết định mua.
Em dự tính kiếm 1 mảnh vài năm nữa vào buôn bán nhỏ nghỉ ngơi, ko phải đầu tư lướt sóng nên giờ có vắng chút em cũng ko ngại nhưng qua nay đọc thông tin về xâm thực, sụt, lở thấy cũng ghê cụ ạ. Cái này có phải do khai thác nước ngầm quá mức ko các cụ? Nếu đúng vậy thì căng quá. Hy vọng qua mùa bão năm nay biển Đà Nẵng vẫn còn nguyên vẹn :(

cuudia

Xe tải
Em dự tính kiếm 1 mảnh vài năm nữa vào buôn bán nhỏ nghỉ ngơi, ko phải đầu tư lướt sóng nên giờ có vắng chút em cũng ko ngại nhưng qua nay đọc thông tin về xâm thực, sụt, lở thấy cũng ghê cụ ạ. Cái này có phải do khai thác nước ngầm quá mức ko các cụ? Nếu đúng vậy thì căng quá. Hy vọng qua mùa bão năm nay biển Đà Nẵng vẫn còn nguyên vẹn :(
Liệu khu trên Hà My, Thống Nhất, Viên Đông có bị ảnh hưởng không cụ nhỉ.

nhanh33

Xe buýt
Bên em ra dự án mới ven nhánh sông Hàn, đối diện bờ sông là Nam Hòa Xuân, sát trục đường Minh Mạng thông thẳng bãi tắm Sơn Thủy. Dân cư đông đúc, tiện ích trường học, công an quận, bệnh viện, danh thắng núi Ngũ Hành Sơn v.v...
Đóng tiền theo tiến độ rất thích hợp để đầu tư, giá dự kiến tầm 4 tỏi. Cụ mợ nào theo ib em nhé :)

Dự án này tên là gì hả cụ

cdk

Xe tải
Liệu khu trên Hà My, Thống Nhất, Viên Đông có bị ảnh hưởng không cụ nhỉ.
Sang tháng tranh thủ nghỉ ngơi em mới chạy vào ngó 1 vòng nhưng em tìm hiểu qua thì hiện tại An Bàng, Hà My vẫn đẹp. Xâm thực nếu là tự nhiên thì thôi mình cũng đành thắp hương xin trời yên biển lặng nhưng nếu là do xả thải, khai thác nước ngầm quá mức thì đáng tiếc quá. Em đọc tin một khu khách sạn cao tầng mà 1 tháng số nước dùng chỉ bằng một hộ dân, còn đâu họ dùng nước ngầm hết, thế thì khó đỡ lắm các cụ ạ :(

Khắp nơi biển từ bắc đến nam đang có dấu hiệu bị xâm thực như Thanh Hóa,Hà Tĩnh,Mũi Né,Hội An,Đà Nẵng,Huế,Cà Mau...tình trạng trái đất ngày một nóng lên thì nguy cơ xâm thực trong vài thập kỉ tới càng cao...thế mới thấy biển ở những thành phố như Quy Nhơn,Nha Trang quy hoạch chuẩn chỉnh và tính xa hơn vì 1 bên là nhà 1 bên là biển...nếu phía bên biển bị xâm thực vẫn dễ khắc phục hơn so với những nơi resort chiếm hết bãi biển :)

Chỉnh sửa cuối:

PASSION74

Xe tăng

batdongsanhcm

Đi bộ
Muốn trả lời câu hỏi đất đn vì sao sốt và giá cao thì quan điểm của em là thế này. Nguyên nhân đó là câu chuyện bán hàng của các chủ đầu tư. Chủ yếu sun, đất xanh, nam trung. Họ có biệt đội sale tạo sốt, bơm 1 chút tiền để kích giá lên cao để bán hàng mới và giữ thị trường. Những nhà đầu tư cá nhân thì cứ lao vào đầu cơ. Mua miếng 3 tỉ xong rao lại 3,5 tỉ quá dễ. Môi giới thì như cá gặp nước. Vấn đề là khi họ đã đẩy hết được hàng và neo giá cao rồi thì đất đn sẽ đi về đâu? ai sẽ bơm tiền vào để kiếm lợi nhuận nữa. Đất nền đã nẵng giờ là tài sản đầu cơ tích trữ, cuộc chơi của các nhà đầu tư lướt sóng. Mà các cụ ko tranh thủ đất đang sốt kiếm xèng đi cứ lên đây tranh luận.kakaka. Suy cho cũng nó cũng chỉ là game thôi mà.
cụ nói đúng ý em đó .
bds hay chứng khoán đều là một game tài chính. giá trị cốt lõi của đất là để xây dựng nhà ở , nhưng dân mình cứ nhìn vào lớp vỏ và mua bán trao tay , cũng ko trách mọi người được khi mà vàng đô chứng mất thanh khoản thì dòng tiền đổ về đất , 1 người bán 10 người mua thì giá trị nó sẽ đẩy lên cao so với giá thật thôi.
giá càng cao , khu vực càng nóng càng hấp dẫn những nhà đầu tư lướt sóng. trong cơn sóng đất thanh khoản tăng thì giá lên cao :D

Website
batdongsannghiduong.asia
Ới cụ đi ún cf hử ;))
Giao lưu, chém gió tý thôi mà cụ. Rãnh tay thì viết cọc đếm tiền hehehe

Trạng thái
Thớt đang đóng