[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

captain_007

Xe tải
Liên Chiểu đang có nhiều dự án: e sắp xếp thứ tự từ phía trong dần ra: 13tr - 15tr - 20tr - 40tr (Xuân Thiều sát biển Nguyễn Tất Thành)
Sơn Trà Ngũ Hành Sơn: 50 - 80,90tr rồi cụ.

Gửi từ SAMSUNG-SM-N920A của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Bác ib cho e xem liên chiểu giờ đâu tư cụ thế khu nào giá bao nhiêu với? Thanks bác

selfer

Xe buýt
Em đồng quan điểm với cụ. Em cũng vừa 1 tuần lang thang khắp Đà Thành, Hội An và thấy có mấy điểm rút ra được như sau, xin chia sẻ với các cụ:
1. Kiếm sống khá là khó khăn với đại bộ phận dân chúng (vd: quán cf thường rất đông nhưng chỉ 10k, thậm chí 7k 1 cốc, quạt điện ngồi cả buổi, ăn sáng cũng chỉ phổ biến ở mức 15÷25k...vv)
2. Lực lượng môi giới đông đảo, và cũng có thu nhập rất tốt
3. Cũng một phần vì thế mà giá mặt bằng quá cao so với thu nhập. Việc kinh doanh khách sạn mini thì em can các cụ 100 lít. Cung vượt cầu rồi ạ. Cụ nào vẫn máu thì em khuyên nên mua lại khách sạn họ bán thì hợp lý hơn mua đất để xây.
4. Yêu ĐN cứ mua ở vô tư. Nhưng đừng nghĩ đến dòng tiền (thu nhập hàng tháng từ kinh doanh trên mảnh đất đó, kể cả trong tương lai) thì mới mua đc.
5. Đầu cơ để tăng giá: có thể, nhưng giờ xương xẩu lắm rồi. Rủi ro cao hơn cơ hội. Vì lượng đất đang có quá nhiều, nhiều khu 10 năm, 20 năm nữa chưa thể lấp đầy đc đâu ạ.
Nói thật em cũng thích sống Đà Nẵng, nhưng chỉ để sống thôi, chứ để về đó kỳ vọng đầu tư đất tạo ra dòng tiền thì chắc chỉ có Nha Trang là đáng đầu tư :)
Em thấy giá đất ở đây chỉ trông vào tiềm năng du lịch mà tăng như vậy thì hơi quá. Lượng khách du lịch tới ĐN thì trong nước chiếm số lớn, lại mang tính mùa vụ vì ĐN vẫn dính mùa lạnh, khách trong nước thì chịu ảnh hưởng lớn của biến động kinh tế. Kinh doanh khách sạn thì từ lâu báo chí đã ra rả vụ thừa cung rồi.
ĐN có điểm khác biệt lớn so với SG và HN, 2 đầu tầu kia dân nhập cư đổ về kiếm sống và muốn bám trụ rất đông, nên nhu cầu mua để ở thực rất lớn và tăng ổn định hàng năm. Em chưa thấy thiên hạ đổ về ĐN lập nghiệp như 2 TP kia, nên nhu cầu ở thực đâu có tăng khủng đến mức giá đất có thể bốc đầu khủng khiếp chỉ trong thời gian ngắn như vậy.

trungtamdanang

Xe máy
Đà Nằng giờ thì cò đất nhan nhản. Đa số là cò làm thị trường cho bên đầu cơ thổi giá. Ngày nào cũng đăng kiểu như: Cần sll Nam hòa xuân cho khách ngoài bắc, thu mua sll NHX không giới hạn...haizz

Website
batdongsannghiduong.asia

sir trần

Xe máy
Nói thật em cũng thích sống Đà Nẵng, nhưng chỉ để sống thôi, chứ để về đó kỳ vọng đầu tư đất tạo ra dòng tiền thì chắc chỉ có Nha Trang là đáng đầu tư :)
Em thấy giá đất ở đây chỉ trông vào tiềm năng du lịch mà tăng như vậy thì hơi quá. Lượng khách du lịch tới ĐN thì trong nước chiếm số lớn, lại mang tính mùa vụ vì ĐN vẫn dính mùa lạnh, khách trong nước thì chịu ảnh hưởng lớn của biến động kinh tế. Kinh doanh khách sạn thì từ lâu báo chí đã ra rả vụ thừa cung rồi.
ĐN có điểm khác biệt lớn so với SG và HN, 2 đầu tầu kia dân nhập cư đổ về kiếm sống và muốn bám trụ rất đông, nên nhu cầu mua để ở thực rất lớn và tăng ổn định hàng năm. Em chưa thấy thiên hạ đổ về ĐN lập nghiệp như 2 TP kia, nên nhu cầu ở thực đâu có tăng khủng đến mức giá đất có thể bốc đầu khủng khiếp chỉ trong thời gian ngắn như vậy.
Đà nẵng đất ngang phu khẹt nhưng kinh tế thì lẹt đẹt.hi.
Đất đn cách trung tâm 10km giờ ngang đất sài gòn cách trung tâm 15km.

balohanghieu266

Xe tải
quan trọng là chuyển dịch dòng tiền như thế nào nữa, chứ hiện tại dự án điểm thì vẫn là ngân sách thành phố. dẫn chứng cụ thể là như cảng liên chiểu bắt buộc phải xây để giải quyết dòng xe chạy qua cảng tiên sa nhưng xin vốn vẫn chưa được.
nguồn thu đến từ khách du lịch nhưng lại có tính mùa vụ vì từ tháng 11 có mùa đông lạnh lại mưa.
h tiềm năng thì chỉ có mạn liên chiểu mà h đất cũng lên 40tr/m2 . giá ảo thì cũng đến lúc bể cái bình thôi cụ :)))

haiyen.td

Đi bộ
Hà Nội đầu tư Đà Nẵng, vẫn đang ham hố lắm, có lô nào ngon để vào đà nẵng tiếp đây?

---
http:/quangcaothoidai.net/

haiyen.td

Đi bộ

cubicdn3010

Xe hơi
Em có ít tiền tầm 5 tỏi muốn đầu tư vào khu này tầm 1 năm liệu có được ko các cụ nhỉ?các thông tin em vẽ trên hình có đúng ko ạ?khu liên chiểu với khu này thì ta nên đầu tư vào đâu hơn?

bác ib zalo em 0932560868 em tư vấn cho bác

HaTrang

Xe tải
Hà Nội đầu tư Đà Nẵng, vẫn đang ham hố lắm, có lô nào ngon để vào đà nẵng tiếp đây?

---

---
rất muốn đầu tư đà nẵng, khu vực nào ổn nhỉ.
---
http://quangcaothoidai.net/
Hot quá nên phải tạo nick vào tìm ngay, kẻo ko kịp nhỉ?

Website
batdongsannghiduong.asia
Đà Nằng giờ thì cò đất nhan nhản. Đa số là cò làm thị trường cho bên đầu cơ thổi giá. Ngày nào cũng đăng kiểu như: Cần sll Nam hòa xuân cho khách ngoài bắc, thu mua sll NHX không giới hạn...haizz
Chuẩn cụ, đội hình rất đông và rất hung hãn X_XX_XX_X

vimaru_gawa

Xe tăng
Các cụ thổ địa đánh giá giúp nhà e giờ liệu dc bao nhiêu nhỉ các cụ.
Nhà 3 tầng với 3 phòng ngủ,cách Vincom 150m,bờ sông Hàn 300m,đường PVĐ 50m.

levux

Xe tải
Mấy nay đất ĐN nhiều khu nhảy giá từng ngày, các cụ cứ ở đây kêu nổ với bùm

Website
batdongsannghiduong.asia
Nhảy giá từng ngày có ai mua ko cụ ơi. Cứ hét giá cao lên đỉnh mà hóng mát ở đó thì để làm gì.
Mùa này Đà Nẵng đang khoe giấy cọc cụ ạ, ngày nào cũng chốt ngày nào cũng cọc @@

Gửi từ SAMSUNG-SM-N920A của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trạng thái
Thớt đang đóng