[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuudia

Xe tải
Dạ khoảng 27-28 cụ nha. Khu này ko có tiện ích nội khu.
Em đang quan tâm khu Nam Đà Nẵng này, khi nào giá giảm sâu vào được, các cụ ới 1 câu nhé. Mấy hôm nay em thấy có quảng cáo dự án Sun Phoenix ComPlex, giá trên 10tr 1 chút, không biết của chủ đầu tư nào? Nhu cầu của em: (1) Gần biển, từ vị trí đất cách biển độ 1,5 - 2km đổ lại, (2) giá quanh quẩn tầm trên dưới 10 tr, tổng hoặc giá trị lô đất tầm 1,5tỷ đổ lại; (3) chủ đầu tư uy tín chút (không phải ông bách đạt chắc là OK). Có thông tin các cụ ới em câu nhé.

knguyen21090

Xe tải
Em đang quan tâm khu Nam Đà Nẵng này, khi nào giá giảm sâu vào được, các cụ ới 1 câu nhé. Mấy hôm nay em thấy có quảng cáo dự án Sun Phoenix ComPlex, giá trên 10tr 1 chút, không biết của chủ đầu tư nào? Nhu cầu của em: (1) Gần biển, từ vị trí đất cách biển độ 1,5 - 2km đổ lại, (2) giá quanh quẩn tầm trên dưới 10 tr, tổng hoặc giá trị lô đất tầm 1,5tỷ đổ lại; (3) chủ đầu tư uy tín chút (không phải ông bách đạt chắc là OK). Có thông tin các cụ ới em câu nhé.
Dạ khu gần biển theo e nghĩ khó giảm sâu được cụ. Bài báo ở trên cụ nào post đấy ạ, thì giờ siết lại quản lý để hãm tăng trưởng nóng, tạo đà phát triển ổn định hơn. Sun Phoenix ComPlex e cũng không rõ của cđt nào vì e thấy ít thông tin. Tầm giá của cụ thì cũng hơi khó, các dự án mà mức giá khoảng 14-15tr/m2 ở khu Nam thì có Blue Riverside, cụ check thử vị trí và tiến độ, cảnh quan sẽ thấy nó ra sao so với các dự án bên kia sông.

cuudia

Xe tải
Dạ khu gần biển theo e nghĩ khó giảm sâu được cụ. Bài báo ở trên cụ nào post đấy ạ, thì giờ siết lại quản lý để hãm tăng trưởng nóng, tạo đà phát triển ổn định hơn. Sun Phoenix ComPlex e cũng không rõ của cđt nào vì e thấy ít thông tin. Tầm giá của cụ thì cũng hơi khó, các dự án mà mức giá khoảng 14-15tr/m2 ở khu Nam thì có Blue Riverside, cụ check thử vị trí và tiến độ, cảnh quan sẽ thấy nó ra sao so với các dự án bên kia sông.
Mình vừa tham khảo giá, tháng 4/2018 mở bán giá 6tr/m2, giờ toàn thấy báo 14tr/m2, chát quá cụ nhỉ. Khi nào nó chỉnh sâu thêm chút, các cụ ới em nhé, em muốn mua 1 lô khu vực này mà ko muốn dồn quá nhiều vốn vào đây.

knguyen21090

Xe tải
Mình vừa tham khảo giá, tháng 4/2018 mở bán giá 6tr/m2, giờ toàn thấy báo 14tr/m2, chát quá cụ nhỉ. Khi nào nó chỉnh sâu thêm chút, các cụ ới em nhé, em muốn mua 1 lô khu vực này mà ko muốn dồn quá nhiều vốn vào đây.
Dạ. Có gì e ới cụ khi có thông tin mới. Cụ muốn đầu tư các tỉnh khác cần thông tin gì cứ ib e hen. Bên e dự án khắp miền trung, e cũng tìm hiểu đôi chút.

Sunni_Mit_pro13

Xe hơi
E chỉ tham khảo nhiều nguồn thấy có giảm nhẹ 1 số điểm như NHX, HX.
1 số điểm khác như trục Tây Bắc hiếm thấy giao dịch.
Golden Hills và quanh khu CN Hòa Khánh dường như không có giao dịch.
Khu biển quanh quanh Sơn Trà và NHS vẫn tạm ổn.
Nhà hẻm cũng tắt điện hơn trước rất nhiều.
Khu tây bác cụ thể giá h bn rôi cụ? 3 dưn an chinh là golden hill dragon va lake side? E chưa có mảnh nào trong này cung muon mua 1 mảnh?bao giơ giảm 1ty so vơi sốt thì vào cụ nhỉ?

leenhung

Xe đạp
Có anh chị nào quan tâm dự án Khu đô thị sinh thái Nhơn Hội, Quy Nhơn không ạ?

balohanghieu266

Xe tải
Vẫn miếng đất đó, vẫn hạ tầng đó, dân cư đó nhưng khi đa cấp vào hò nhau kéo giờ nó đã ngự trên đỉnh, là giá của hàng chục năm sau rồi. Bây giờ mà còn găm tức là kẹp chym, không thoát được chứ đầu tư lâu dài cái nỗi gì.
kkk em nghe ông trên kia nói chuyện hài hước quá , lướt xuống thì thấy bị chửi rồi. trong đầu tư khi trend giảm , sóng ngược chiều thì một là stop loss dừng lỗ để bảo toàn khoản vốn. còn ai cứ ôm hi vọng chờ hồi , và tin tức thị trường tốt lên thì cũng mãi là hi vọng thôi. sẽ hồi nhưng tầm chục năm nữa

littlebull

Xe buýt
Nhắc đến shb, các cụ có thấy cái khu sunrise lấn biển nó làm gì không ạ?

Tuanphan333

Xe tăng
Em xin phép hỏi ý kiến các cụ chuyên đầu tư trên này, bên em chuẩn bị chào bán 1 dự án nghỉ dưỡng ở vịnh biển Lăng Cô Huế, CĐT là 1 đơn vị Hongkong, cá nhân em thì thấy nó đẹp vãi luôn - ngay sát biển, vị trí nằm giữa Huế và Đà Nẵng. ko biết các cụ đánh giá thế nào về quy mô, chất lượng và quy hoạch và tiềm năng nếu 1 cdt nc ngoài vào làm dự án resort nghỉ dưỡng tại VN nhỉ :-?:-?:-?

6 Miles Coast Resort - Lăng Cô - Huế

knguyen21090

Xe tải
Khu tây bác cụ thể giá h bn rôi cụ? 3 dưn an chinh là golden hill dragon va lake side? E chưa có mảnh nào trong này cung muon mua 1 mảnh?bao giơ giảm 1ty so vơi sốt thì vào cụ nhỉ?
Giờ đường 5 thì golden với dragon tầm 22-23tr, lakeside thì nhỉnh hơn tí cụ, khoảng 26tr. Bao giờ giảm được 1 tỉ thì e ko rõ :D

Website
batdongsannghiduong.asia
Tín hiệu rõ ràng nhất về bong bóng bất động sản không nằm ở mặt bằng giá, mà là hành vi của người mua trên thị trường. Mặt bằng giá đất có thể tăng lên rất nhanh trong một thời gian ngắn nếu có những kỳ vọng về sự cải thiện về cơ sở hạ tầng, và điều đó là một diễn biến hợp lý thể hiện sự hiệu quả của nền kinh tế thị trường. Sự tăng giá chỉ thực sự bất ổn khi nó xuất phát từ hành động đầu cơ của những người tham gia thị trường.

Những người đầu cơ, giống như những người tham gia các mô hình đa cấp, không quan tâm đến các yếu tố nền tảng cấu thành giá trị của tài sản. Điều họ quan tâm là tốc độ tăng giá tài sản trong quá khứ và kỳ vọng tốc độ tăng giá sẽ tiếp tục diễn ra trong tương lai. Quyết định của một nhà đầu tư lý tính dựa trên đánh giá về giá trị thực của tài sản và kỳ vọng mức giá sẽ tăng đúng về mức giá trị thực. Ngược lại, những người mua đầu cơ luôn dựa trên xu hướng đang diễn ra, có tính “bầy đàn” và tăng đột biến về số lượng giao dịch.
https://m.batdongsan.com.vn/phan-tich-nhan-dinh/thi-truong-bat-dong-san-se-la-qua-muon-mot-khi-bong-bong-da-bung-no-ar99433
Quá chuẩn cụ ạ. =D>

Cụ cho hỏi là Ngọc Dương, khu Điện dương, hướng biển, đường 7,5m giờ bao nhiêu 1 lô cụ, ko phải góc ý, quý tec em thấy bảo 3,1 tỷ 1 lô, giờ có giảm ko cụ.
giảm nhẹ, tuy nhiên ra hàng thời điểm này vẫn khó vì thị trường chung cụ ạ.

Các cụ cho e hỏi dự án elysia của shb chân cầu tuyên sơn có nên mua ko vì nó vẫn chưa có sổ a
chả biết bao giờ cái này mới ra sổ, hứa hẹn từ cuối năm trước đến giữa năm này rồi vẫn chưa nghe động tĩnh gì. Cỏ mọc quá đầu rồi ~X(

Website
batdongsannghiduong.asia
Chủ đầu tư khu này là An Dương, trước đây làm dự án Ngọc Dương coco cũng không ra sổ được cho khách hàng, vị trí thì cũng ngay cạnh ông Bách Đạt :D

clarayumi

Xe hơi
Khi nào bác vào hàng khu này thì báo e với ạ. E cũng quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng