[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

balohanghieu266

Xe tải
nghe nói nó thế bạn. Dạng mấy căn này là của a Việt a Vũ a Hai a Ba... thui bạn ơi. Đất ĐN đóng băng không lối thoát từ cuối 2019, nam hòa xuân fpt mua chỉ có ngậm, thanh khoản không có. Giờ có tiền mua đất dân cư; ưu tiên 2 đầu thành phố HN và SG.
Tui bị kẹp chim ĐN :D
Đúng ý mình , nên mua Đà nẵng chỉ ngắm nhà phố thôi. Vì mình đánh giá đất ĐN sau thời sốt nóng du lịch thì các dự án hiện tại hết tiền để triển khai rồi. Chỉ có mua nhà phố là còn thanh khoản và có khả năng sinh lời được.

Maychem

Xe tải
Em nghĩ đang có 1 làn sóng di cư từ HN, HCM về các TP khác mà DN đang là điểm đến sáng giá, khả năng 1-2 năm tơi phân khúc đất nền DN khá khó thanh khoản nhưng sau 2 năm thì nó lại khác ạ, cụ nào có vốn nhàn rỗi đầu tư tầm này em nghĩ hợp lý vì giá còn đang hấp dẫn. Riêng phân khúc biệt thự nghỉ dưỡng hay condotel thì vẫn khá ngon cho các nhà đầu tư nếu chon được vị trí và đơn vị vận hành uy tín, cam kết lâu dài

Xe Kéo666

Xe tải
Đất nền Đầm Sen. Cụ nào quan tâm ới e

VuCuongTM

Xe đạp
Khu này em thấy đẹp và vip nhưng giá cũng cao quá cụ nhỉ. Em vừa ở dự án vào 2 tuần trước nhìn tiens độ triển khai cũng khá nhộn nhịp ạ
Sun Group triển khai nên nhanh cụ ạ! tiến độ quý I/2024 hoàn thành!

VuCuongTM

Xe đạp
Em lúc đầu cũng nghĩ như bác nhưng hôm trước nghe mấy clip thấy giờ biệt thự trong SG có căn 700 tỉ, chung cư có căn 200 tỉ; HN cũng 300-500 tỉ nhiều mà vẫn có người mua. Nói thật là em cũng méo hiểu người ta lấy đâu ra tiền mà mua. Có lẽ người có tiền, nhiều tiền họ nghĩ khác chứ không lom rom như mình.
Những khách giàu có muốn ở trong những khu biệt thự compound an ninh nhiều lắm bác ạ! Những khách này tiền nhiều, dự án hình thành và đúng nhu cầu là họ mua thôi, đúng giá trị, đúng đẳng cấp của họ.
Và một phần nữa là những căn biệt thự đắt giá vài trăm tỷ đó nhưng số lượng căn ít, ko nhiều nên thanh khoản cũng là dễ hiểu bác ạ

VuCuongTM

Xe đạp
Nói không với dự án và căn hộ nha bác.
Vì mình ở HCM nên về đà nẵng mua đất càng phải tránh căn hộ và dự án ra.
Thanh khoản dự của các dự án đà nẵng không bao giờ nhanh và giữ tiền được như nhà phố hết.
Có lô đất đối diện Furama Resort mặt đường Võ Nguyên Giáp diện tích 153m2 (6x25,5m) cụ cần thì inbox em

hell_angel0910

Xe buýt
Một người rời HN nhưng chục người nhập cư nên HN vẫn đông và BĐS vẫn hot.
Giờ HN khu nào quy hoạch tương đối đẹp, vị trí chỉ cần không quá xa trung tâm thì bán ra là hết trong phút mốt.
Đồng ý với cụ.
SG-HN, một năm có đến vài trăm ngàn sinh viên đến học và chỉ cần 50% số đó ở lại thì đã là một con số rất lớn rồi.

Em nghĩ đang có 1 làn sóng di cư từ HN, HCM về các TP khác mà DN đang là điểm đến sáng giá, khả năng 1-2 năm tơi phân khúc đất nền DN khá khó thanh khoản nhưng sau 2 năm thì nó lại khác ạ, cụ nào có vốn nhàn rỗi đầu tư tầm này em nghĩ hợp lý vì giá còn đang hấp dẫn. Riêng phân khúc biệt thự nghỉ dưỡng hay condotel thì vẫn khá ngon cho các nhà đầu tư nếu chon được vị trí và đơn vị vận hành uy tín, cam kết lâu dài
Đnang khi xưa đc bảo là tp đáng sống nhưng h thì khác rồi...
Tính ra giá đất đã vượt quá thu nhập của đại đa số dân ở đây.

zangzang80

Xe buýt
Nam HX của Sun có vị trí phía Nam, quận Ngũ Hành Sơn, TP Đà Nẵng. Giá hiện tại mở bán mới khu Đầm Sen quanh ~ 40 - 45tr/m2. Gần siêu dự án biệt thự Sunneva Island (Đảo VIP 3). Hiện tại khu vực này rộng ~500ha và tỷ lệ lấp đầy không cao, do chủ yếu là khách hàng mua đầu tư chứ ít xây nhà ở thực. Tiềm năng giai đoạn này khó đánh giá vì nhiều yếu tố, nhưng về lâu dài có thể nhận định tốt khi nhiều dịch vụ công của tp, tiện ích được di chuyển nhiều ra HX, NHX, các dự án được đầu tư vào TPĐN v.v..
Em đang định lấy 1 lô ở Nam HX nhưng thấy ghi trong sổ đất có thời hạn 50 năm à cụ?

bacthay

Xe đạp
Kính thưa các cụ/mợ.
Cháu đang tìm hiểu mấy dự án BĐS trong Đà Nẵng, quảng cáo thì toàn là đấy ĐN nhưng qua tìm hiểu hồ sơ dự án cháu thấy phê duyệt dự án toàn là Điện Bàn, Điện Ngoc, Quảng Nam. Cháu có trao đổi với mấy bạn làm ở Đất Xanh Miền Trung thì các bạn nói sẽ sau Đà Nẵng sẽ mở rộng vào đó.
Cụ mợ nào trong Đà Nẵng có thông tin chính xác thì cho cháu biết thông tin naỳ có chính xác không ạ, chứ Quảng Nam thì cháu không thích lắm.
Về cuộc sống thì không đâu như ĐN rồi, mà cháu thì yêu biển. Cháu ít tiền muốn làm mảnh đất cắm dùi trong đó để ít nữa nghỉ hưu cháu vô đó sống ạ.
Nhờ các cụ mợ khai sáng giúp cháu ạ.
Vốt ka cháu vài thùng đặt sẵn đây để kính các cụ mợ ạ.
thế thì vô bãi dài nha trang ngay sân bay ngay biển có sổ đấy, vin cũng về ngay đó

Chekmate

Xe điện
Cụ phân tích rõ hơn giúp em lý do tại sao sau 2 năm tới lại di dân từ HN, SG về ĐN đc ko ạ?
Em thấy ĐN có cái là khó tìm việc hơn HN, SG nên chưa thu hút được dân nhập cư. ĐN có du lịch là chính, công nghiệp cg ko nhiều lắm, một ít đội IT, cảng biển logistics cg bé bé thành ra không nhiều việc làm.

zangzang80

Xe buýt

anhtrann98

Xe hơi
Vâng bạn môi giới cũng nói thế nhưng em muốn nhờ các cụ xem có đúng không, Lúc ra sổ mới tên em sẽ không còn hạn 50 năm ạ? Có mất thêm chi phí gì ko? Đất có bắt xây ko?
Phôi sổ em đưa là sổ của khu Nam Hòa Xuân đấy anh.
Vẫn phôi như vậy thôi.
Ngoài tiền mua đất thì anh phải tốn thêm tiền đóng thuế phí ra sổ, vd đường 7m5 dt 100m ở NHX thì đâu đó 30-40tr(lâu rồi em chưa đi làm sổ nên không biết chính xác nhưng cũng ở mức này, không cao hơn bao nhiêu). Đất không bắt xây gì cả.
Ngoài ra, anh sẽ tốn thêm vân vân mây mây tiền ăn chơi ngủ nghỉ tại đây nếu như tiện đường công tác ghé qua.:)):)):)):)):))

Maychem

Xe tải
Lâu bận việc không vào phorum chém gió cùng các cụ. Nay Đà Nẵng mưa bất chợt nên có đôi dòng tản mạn Đà Nẵng hầu chuyện các cụ:

Vì sao người HN, HCM có xu hướng định cư về ĐN?

Có ai mà không muốn sống ở thành phố đáng sống phải không các cụ, phải em, có tài chính, có cơ hội thay đổi công việc thì cứ thế mà vào thôi. Tội gì phải chen chúc nơi nội đô, chi phí sinh hoạt đắt đỏ, khói bụi ngập tràn, sớm tối tắc đường xếp hàng như rồng rắn lên mây, lúc nhúc bon chen đến nơi không khéo trừ lương, thay cơm bằng mì tôm...

Người thủ đô vào đây cũng đã lâu rồi chứ không hẳn là bây giờ nghe đáng sống thì mới vào. Đợt này ồ ạt bởi nhiều cơ hội cộng dồn:

Hậu mắc cái dịch đưa đẩy các ngành IT, công nghệ xu hướng nghề làm việc online, remote, quản lý từ xa lên ngôi. Nhiều công việc chả cần phải đến công ty, có vấn đề gì thì trao đổi qua zoom, room chat v.v... công ty cũng giảm được chi phí văn phòng điện nước...Freelancer nở rộ, nhiều tài năng trẻ 9x thu nhập 2 3 con số tăng nhiều hẳn.

Đồng ý rằng, thu nhập tại ĐN không cao bằng 2 đầu não kinh tế - chính trị. Thế nhưng đâu đó, những người có đầu óc vẫn tạo ra được dòng tiền ổn định, đều và tăng dần đều...kể cả trong thời điểm dịch bệnh phức tạp. Há chẳng phải, do họ nắm được bí quyết kinh doanh mà không theo số đông thị trường, rụng rời gãy cánh, mặc cho bank làm gì thì làm...

Người HN, HCM, nhưng gốc gác miền Trung mưa nắng dãi dầu. Quê hương là chùm khế ngọt, ai mà không muốn cống hiến và trở về nơi chôn nhau cắt rốn, phải không các cụ? Có cơ hội, bỏ phố về quê, trào lưu nở rộ vài năm trở lại đây. Họ kéo bạn về, cùng nhau vui chơi hưởng thụ, làm ăn ở đây, dù gì vẫn dễ thở hơn, giá cả chi tiêu nhẹ nhàng hơn, trong khi thu nhập lại chẳng giảm là bao.

Các mối quan hệ em biết, họ có đặc điểm chung là nhà cửa sổ đỏ tại HN, HCM, rải rác cả nước đầy kho két sắt. Họ có nhiều nguồn thu nhập ổn định: cho thuê nhà, mặt bằng, hứng thú thì kinh doanh thêm lặt vặt trà chanh chém gió, v.v.. thế nên, có dịch bệnh, có biến động thị trường, họ chẳng sứt mẻ gì, vẫn ung dung ra biển mỗi sáng, ngắm bình minh, ăn tô phở, rủ hội cafe hàn huyên mà không lăn tăn về giá, lang thang sông Hàn dạo Đà Nẵng về đêm..

Ở một nơi mà thiên địa hòa hợp, nhân sinh hợp đạo, vạn vật êm đềm, sao mà phải nghĩ nhiều nữa các cụ ơi...

Cụ phân tích rõ hơn giúp em lý do tại sao sau 2 năm tới lại di dân từ HN, SG về ĐN đc ko ạ?
Em thấy ĐN có cái là khó tìm việc hơn HN, SG nên chưa thu hút được dân nhập cư. ĐN có du lịch là chính, công nghiệp cg ko nhiều lắm, một ít đội IT, cảng biển logistics cg bé bé thành ra không nhiều việc làm.
Cảm ơn cụ: Bất Động Sản Đà Nẵng đã trả lời hộ em. Quan trọng nhất là sau khi dịch tâm lý người dân mới thấy rằng chất lượng sống quan trọng và tiết kiệm thời gian hơn, hơn nữa thói quen làm việc online được hình thành và chấp nhận sâu rộng hơn nhiều. Đà Nẵng quỹ đất còn quanh thành phố còn nhiều, giá còn đang thấp hơn các tỉnh, lại được thiên nhiên ưu đãi, hơn nữa an ninh lại tốt.

Affordablewatch

Đi bộ
Mùa này thì đi ĐN thì đáng sống biển đẹp quá. Nhưng vào mùa mưa bão thì thấy nó tiêu điều ra sao.

VuCuongTM

Xe đạp
Em mới xem bảng giá đất nền Nam Hòa Xuân, tình ra nhìn bảng giá đất nền với nhìn dãy Townhouse của biệt thự Sunneva thì mua căn Townhouse ngon quá trời luôn. Ko đủ tài chính thì ko mua đc, chứ đủ tài chính thì mua Townhouse quá ngon!

farmer.nb

Xe tải
Đà Nẵng rất đáng sống. Nha Trang cũng rất tốt để nghỉ dưỡng (xét riêng về khí hậu thì ôn hòa quanh năm, hơn hẳn ĐN). Nhưng với em thì chỉ vào thay đổi không khí một thời gian thôi. Để thay đổi nơi ở lâu dài của cả gia đình không đơn giản. Vì còn rất nhiều ràng buộc: công việc, học hành của con cái, y tế, các mối quan hệ gia đình bạn bè thân thích... Người Hà Nội di cư vào Tp HCM nhiều chứ ĐN, Nha Trang thì ít, phần lớn đầu tư thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng