[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

haiphong2212

Xe máy
Em có căn biệt thự của gia đình nay đang để không, ko dùng đến, có sân vườn tổng diện tích ~300m ở trung tâm TP (gần đường Nguyễn Văn Linh đường lên Cầu Rồng) cần cho thuê.
Các cụ mợ có nhu cầu nhắn em nhé.
Các bạn môi giới nếu có khách cũng welcome
E cần thuê cho gia đình ở vài năm, vào công tác. Cụ Ib giúp e nhé!

balohanghieu266

Xe tải
các bác cho hỏi mình đang xem căn ở trưng nữ vương , gần Duy tân nhà mặt tiền 159m2 giá bên cò đưa 6Ty9 ,mình đang căn nhắc mà thấy giá rẻ quá tính ra thấp hơn giá thanh khê nữa. Bác nào ở khu này cho hỏi khu vực này có vấn đề gì không

anhtrann98

Xe hơi
các bác cho hỏi mình đang xem căn ở trưng nữ vương , gần Duy tân nhà mặt tiền 159m2 giá bên cò đưa 6Ty9 ,mình đang căn nhắc mà thấy giá rẻ quá tính ra thấp hơn giá thanh khê nữa. Bác nào ở khu này cho hỏi khu vực này có vấn đề gì không
View attachment 7409278
Em không rõ ở đây. Nhưng có 1 bà cô cũng ở trên trục Trưng Nữ Vương( đoạn số 168). Cán bộ về hưu. Cũng có phần sở hữu chung như anh. Khổ nỗi khi muốn làm gì cũng khó, phải xin phép xung quanh(họ ký cho làm thì mới làm) rồi phải xin phường nữa. Nghe kể lại cũng lắm chuyện.
Nếu quyết mua, anh xin 1 bản photo, lên địa chính phường hỏi thử, muốn cải tạo thì nhà nước có cho không.
THẮC MẮC: Đất sở hữu chung kia là đường đi hả anh. Như vậy là kiệt chứ mặt tiền gì đâu.

balohanghieu266

Xe tải
Em không rõ ở đây. Nhưng có 1 bà cô cũng ở trên trục Trưng Nữ Vương( đoạn số 168). Cán bộ về hưu. Cũng có phần sở hữu chung như anh. Khổ nỗi khi muốn làm gì cũng khó, phải xin phép xung quanh(họ ký cho làm thì mới làm) rồi phải xin phường nữa. Nghe kể lại cũng lắm chuyện.
Nếu quyết mua, anh xin 1 bản photo, lên địa chính phường hỏi thử, muốn cải tạo thì nhà nước có cho không.
THẮC MẮC: Đất sở hữu chung kia là đường đi hả anh. Như vậy là kiệt chứ mặt tiền gì đâu.
Mặt tiền bác mà mình hơi lăn tăn nên chưa xuống tiền , đag đi tham khảo có dính tranh chấp không á

balohanghieu266

Xe tải
căn trưng nữ vương em ko chốt được ạ, nhà có vấn đề các cụ.
các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi trong tầm 10tỷ nếu mua view biển Mỹ Khê khu an thượng có đc ko ạ.
Và khu an thượng ở đây nhiều số quá thì an thượng bao nhiêu là hợp lý ạ.
Em mới ở HCM về, nên nhiều vấn đề ở đn đặc biệt là đất đai ở rành lắm. Hieejn làm việc ở Lê đình lý

tung1311 .

Xe điện
Cái này thật ko ạ?

pyrenees

Xe máy
Cái này thật ko ạ?
Kinh doanh khách sạn khó khăn từ đợt dịch Covid đến giờ mà cụ, khách du lịch chủ yếu là trong nước chứ bên Tàu đang áp dụng Zero Covid nên khách có đâu, Nga đang oánh nhau với U cà, Hàn thì khá khẩm hơn tý nhưng bên họ cũng khó khăn như mình thôi

anhtrann98

Xe hơi
Cái này thật ko ạ?
Tình trạng rao bán khách sạn đã diễn ra âm thầm từ gần cuối 2020 rồi anh. Đến bây giờ thì rầm rộ hơn. Bây giờ,vào tầm từ 16h và 20h đi dọc biển Võ Nguyên Giáp là rõ nhất tình trạng kinh doanh của các khách sạn. Hay như trong năm 2021, cá biệt đến nỗi, có 1 ông chủ cty lữ hành phải tự tử vì áp lực ngân hàng.

candy_nguyen

Xe hơi
căn trưng nữ vương em ko chốt được ạ, nhà có vấn đề các cụ.
các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi trong tầm 10tỷ nếu mua view biển Mỹ Khê khu an thượng có đc ko ạ.
Và khu an thượng ở đây nhiều số quá thì an thượng bao nhiêu là hợp lý ạ.
Em mới ở HCM về, nên nhiều vấn đề ở đn đặc biệt là đất đai ở rành lắm. Hieejn làm việc ở Lê đình lý
muốn view biển thì mua trong các kiệt ở đường ven biển rồi xây cao lên, còn tầm tiền đó thì dư sức mua ở mấy phố đẹp khu An Thượng như Châu Thị Vĩnh Tế, An Thượng 31, 1, (em chả nhớ cụ thể nhưng tóm lại mấy phố gần biển đông vui).

Chả biết thị trường trong đó h thế nào, hồi giữa năm nhà em ở mạn cuối An Thượng mất 2 tuần mới cho thuê được lại còn phải qua MG :(, đợt t10 vừa rồi đăng lên bao nhiêu người hỏi rồi cọc thuê luôn trong ngày. Đứa bạn em cũng vào ĐN tìm mua đất, xuống tận An Bàng xem mà kêu xa xôi mà giá cũng cao quá, cuối cùng lại vòng về AT.

thaomoc

Xe tăng
Các cụ có biết mảnh đất trống nào cho thuê ở trục Phạm văn Đồng, P An Hải Bắc, Sơn trà ko ạ

thichlexus

Xe điện
Bây giờ vẫn còn lô bán trực tiếp ở Sun hả bác? Mà sao giá vẫn cao nhỉ, em thấy giá rao trên mạng mua lại của nhà đầu tư thấp hơn giá này.

Xe Kéo666

Xe tải
Bây giờ vẫn còn lô bán trực tiếp ở Sun hả bác? Mà sao giá vẫn cao nhỉ, em thấy giá rao trên mạng mua lại của nhà đầu tư thấp hơn giá này.
vâng giá cđt đó cụ. e thấy khách e mua rồi chưa thấy bán lại ợ

anhtrann98

Xe hơi
Sun còn nhiều hàng mà anh. Những block anh 'xe kéo 666" gửi là những block cuối cùng của Sun ở Nam HX. Sun cứ túc tắc bán, cứ đẩy giá. Từ năm 2020, mỗi khi mở bán mới, Sun lại đưa giá cao hơn thị trường rồi anh ạ. Chẳng ai mặn mà mua vì giá chiết khấu từ Sun là 8%, có người lỡ vào muốn thoát ra phải chịu lỗ.

Trạng thái
Thớt đang đóng