[VHGT] Bắt được trộm xe máy của mình đem giao công an bị giữ xe luôn.

nongdanchandat

Xe hơi
Bác chủ xe cứ bình tĩnh . Xe của mình thì vẫn là của mình thôi

pham minh

Xe container
Xe của mình, đầy đủ giấy tờ sao lại giữ đến 2 tuần liền. Xe cộ người ta còn để đi lại chứ. Cháu đọc mấy bài thấy 141 bắt được xe bị ăn cắp đến cả năm trời vẫn chỉ có xác minh tại chỗ có nửa tiếng rồi gọi chủ xe ra nhận lại thôi ạ.
tang vật của vụ án là bị giữ lại đấy cụ . năm trước xe em bị bọn trộm nhảy vào bãi gửi xe vặt mất gạt mưa với cả ốp la răng nhưng bảo vệ đuổi theo bắt được giao c/an cùng tang vật. thế mà em còn phải làm tờ khai và đến hơn một tuần mới lấy lại được để lắp vào xe

hoangvnhchau

Xe tải
Ngày trước có một chú ăn trộm nhà bên cạnh, nhảy qua tường sang nhà em rồi không ra được, cũng không nhảy sang bên kia được. Ông cụ nhà em hỏi ăn cắp được gì chưa? Nó bảo chưa và xin được khám người - ông cụ nhà em sai em mở cổng cho nó ra luôn. May nhà hàng xóm không mất gì. Em hỏi ông cụ sao không bắt đưa lên đồn, ông cụ nhà em bảo không mất công lên đồn cho lời khai, gọi tới gọi lui mất thời gian...sau này em lớn em mới biết nhiều chuyện phức tạp phết.

sonnq74

Xe tăng
Giờ cứ tránh co quan công quyền ra các cụ ạ. Chuyện nhue thế vẫn tồn tại bt ở một xã hội, đúng là chỉ có ở vn

Mr_kirimaru

Xe tải
Em có chuyện này kể các Cụ nghe.

Đứa em nhà em là SV 1 trường trong đông ngạc. Hôm bảo vệ tốt nghiệp cho đứa bạn ở KTX mượn con wave alpha. Đứa bạn để xe dưới sân lên phòng 5ph xuống thì xe đã bay. Ra báo công an xã đàng hoàng. Đen cái là toàn bộ giấy tờ xe để trong cốp.

Bẵng đi mấy năm sau có 1 đồng chí tìm đến tận nhà ở Hai Bà Trưng tìm em gái em để nhờ ký giấy xin cấp lại đăng ký xe vì cậu ấy vô tình bị làm mất. Haha bà Chị nhẹ nhàng bảo chờ ở đây để em chị về và người nhà ra phường mời CA vào. Chú em ngoan ngoãn ra phường rồi cả người và tang vật bị di lý về CA nơi bị mất trộm. Hóa ra đồng chí này mua lại xe của bọn ăn trộm vì có giấy tờ đầy đủ nên cứ nghĩ đơn giản tìm đến địa chỉ trong đăng ký, đâu ngờ là xe gian. Sau đó đứa em chờ mỏi cổ chẳng thấy công an gọi để nhận lại xe nên xuống tận nơi. Thủ tục vẫn quá lằng nhằng và em mình bỏ luôn xe k lấy lại nữa. Các Cụ chắc cũng hiểu là tại sao lại bỏ rồi đấy vì chi phí lấy về còn cao hơn cả giá trị xe thời điểm đấy.
Câu chuyện này giống hệt trường hợp của mình:
Hồi năm 2002 đi con dream đến nhà ông bạn 39 LTK bị mất, ra trình báo mất toi 3h đồng hồ, rồi nghĩ chả bảo giờ tìm được xe. Bẵng đi khoảng 6 tháng, có chú số 7 Thuyền Quang gọi lên có việc, nhà cứ tưởng mình có chuyện gì dính vào CSHS. Lên tới nơi hóa ra nó bóc gỡ đường dây tiêu thu xe gian. Họ thông báo tìm được xe của mình, sau khi xe đã bị đục số khung số máy.
Sau 1 thôi 1 hồi xxxx trình bày nào là khó khăn gian khổ mới lấy được xe. Sau cùng mặt rất tươi hỏi xe mình trị giá khoảng nhiêu? Mình trả lời chả đáng bao chắc khoảng 8 tr, a xem còn thủ tục nào nữa để em lấy xe ( mình kệ coi như k biết.
Lại sau k 1 tháng vì k giải quyết được mấy chú số 7 bắt buộc phải chuyển xe tang vật về Quận xử lý :D quả này chú số 7 cứ than là chả được gì ( mình cũng làm lơ).
Về Quận lại thủ tục như ban đầu tại số 7, và lại bla bla đòi tiền. Và kết quả sau 1,5 tháng nữa, chú xxx Quận gọi mình lên và nói " thôi ông vác xe ông về đi, trật cả bãi xe, hôm qua chúng tôi vừa đưa về 10 con SH, tôi thua ông rồi :D

mackmyta

Xe tăng
đúng là cái nhà nc việt nam :))

Xemaykymco

Xe đạp
Bao giờ cũng bị rữ xe lại để phục vụ điều tra còn thời gian trả lại xe thì còn tùy thuộc vào cụ có $$$ nhanh không he he

Tran Thanh Binh

Xe tải
Câu chuyện này giống hệt trường hợp của mình:
Hồi năm 2002 đi con dream đến nhà ông bạn 39 LTK bị mất, ra trình báo mất toi 3h đồng hồ, rồi nghĩ chả bảo giờ tìm được xe. Bẵng đi khoảng 6 tháng, có chú số 7 Thuyền Quang gọi lên có việc, nhà cứ tưởng mình có chuyện gì dính vào CSHS. Lên tới nơi hóa ra nó bóc gỡ đường dây tiêu thu xe gian. Họ thông báo tìm được xe của mình, sau khi xe đã bị đục số khung số máy.
Sau 1 thôi 1 hồi xxxx trình bày nào là khó khăn gian khổ mới lấy được xe. Sau cùng mặt rất tươi hỏi xe mình trị giá khoảng nhiêu? Mình trả lời chả đáng bao chắc khoảng 8 tr, a xem còn thủ tục nào nữa để em lấy xe ( mình kệ coi như k biết.
Lại sau k 1 tháng vì k giải quyết được mấy chú số 7 bắt buộc phải chuyển xe tang vật về Quận xử lý :D quả này chú số 7 cứ than là chả được gì ( mình cũng làm lơ).
Về Quận lại thủ tục như ban đầu tại số 7, và lại bla bla đòi tiền. Và kết quả sau 1,5 tháng nữa, chú xxx Quận gọi mình lên và nói " thôi ông vác xe ông về đi, trật cả bãi xe, hôm qua chúng tôi vừa đưa về 10 con SH, tôi thua ông rồi :D
Bài của bác hay quá heee, em thích cáu kiểu làm hành làm tỏi công qn của bác lắm....