[Funland] Bắt giam cựu Tư lệnh Cảnh sát biển và 4 tướng lĩnh

Em Lớn Rồi Chị Ơi

Xì hơi lốp
Nhà cháu tưởng Quân khu Thủ đô là ngày trước, còn giờ là Bộ Tư lệnh Thủ đô chứ cụ? Trần quân hàm Tư lệnh- Chính ủy thì nhà cháu không rõ lắm nhưng đợt đó hình như là sắp xếp theo hướng giảm!
BTL thủ đô trần trung tướng cụ ơi. Nhưng quy mô nhỏ hơn, các cụ quy mô cũng nhỏ
BTL CSB cũng trần quân hàm trung tướng nhưng quy mô sẽ ko thể bằng đc Quân chủng vs Quân khu. Quân chủng vs Quân khu thì có 1 suất cứng UVTƯ còn bên BTL CSB thì ko. Và Ở BTL CSB thì gần như ko lên đc thứ trưởng.

polizia

Xe container
Nói chung sờ đâu thối đấy.
Nhìn ngoài cứ tưởng quân đội nghiêm nhưng là nghiêm vẻ bề ngoài với lính, lính nghĩa vụ…
chứ có chức có quyền có điều kiện là cũng chén cả.
Các ban khác nếu sờ ra chắc cũng phải bắt đầy.
Cảm giác quân đội Nga nó cũng na ná, tham nhũng nhiều quá nên qua cuộc chiến Nga - U cà mới lộ ra nhược điểm về tác chién, hậu cần….
Mình mà sờ đến hậu cần, quân nhu, các đơn vị cung ứng quân đội thì em e là cũng khối chuyện.
Cảnh sát biển thực chất là 1 phần của hải quân, đơn vị giữ phên giậu đất nước mà bât giam gần như toàn bộ :(
Trước đấy thì đô đốc hải quân cũng đi tù.

Chỉnh sửa cuối:

Sfgs

Xe buýt
Anh Dũng từ năm ngoái đến năm nay vẫn sáng tác ca khúc đều, em vẫn vào zalo like bài hát đều, lão kệ mẹ mưa lúc nào mát mặt lúc đó. Trong số này anh ấy là người chịu trách nhiệm tập thể thôi, anh em cùng vui lão có đụng chạm gì đâu, về nghỉ hưu rồi bỗng một ngày đẹp trời lên đài.
Bố anh ấy cũng là tướng, cụ được đặt tên đường ở TP Nam Định. Con anh ấy thì cứ làm việc bình thường thôi chứ có việc gì đâu. Em còn nợ anh ấy bữa thịt trâu ở Từ Sơn, hẹn sang đó ngồi với anh bạn là nhạc sỹ Lê Vinh. Anh ấy là người rất hào sảng, phong lưu và nghệ sỹ, chỉ thích sáng tác ca khúc chứ ko bon chen gì.
Chuẩn, thấy hay sáng tác ca nhạc, ca hát tốt phết. Vợ bác cũng làm trong nghệ thuật. Đám cưới con zai ở HN mà cũng làm bình thường, không đình đám, nhưng quan khách đến ăn cưới thì cũng không phải tầm thường đâu. Bác D bị bắt vụ này thì gia đình dòng tộc hơi bị ô uế, bao nhiêu năm xây dựng mà cuối cùng danh dự cũng không còn.

TamchieumoI

Xe buýt
BTL thủ đô trần trung tướng cụ ơi. Nhưng quy mô nhỏ hơn, các cụ quy mô cũng nhỏ
BTL CSB cũng trần quân hàm trung tướng nhưng quy mô sẽ ko thể bằng đc Quân chủng vs Quân khu. Quân chủng vs Quân khu thì có 1 suất cứng UVTƯ còn bên BTL CSB thì ko. Và Ở BTL CSB thì gần như ko lên đc thứ trưởng.
Đa tạ cụ…như vậy là QK TĐ tuy tinh giản về cấp Bộ Tư lệnh nhưng là một trong số các Bộ Tư lệnh có trần **, ngang với HQ, PKKQ và 86. Hình như anh Viettel cũng trần **

cu.do

Xe buýt
Đội tướng này đoàn kết đấy chứ, cả 1 dây lãnh đạo cùng "ĂN + CHIA". Thế mà cũng bị lộ ra.

LLVT cần xem xét lại quy trình phong hàm, phong tước. Thời bình, éo gì đâu ra "Tướng tham nhũng" nhiều hơn tướng cướp.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Chúng ta chỉ nên thần tượng, ghi ơn những người lính đã bỏ máu, xương trong các cuộc kháng chiến làm nên những dấu mốc lịch sử năm 1954-1975-1979- 1986 của dân tộc. Còn thời nay những ai đã làm việc, tiếp xúc với các Sếp thời đại mới thì em thật sự lo lắng cho cái gọi là sức mạnh của QDNDVN hiện tại. Các bố hiện nay chỉ chiến rượu là giỏi thôi, Trang thiết bị cũng lạc hậu vài chục năm rồi, không còn phù hợp với tác chiến hiện nay. Do vậy cần cải cách triệt để quân đội trong thời gian tới nếu ko muốn bị thằng hàng xóm to xác đè bẹp. Các bố ấy đang tự hào về những hào quang của quá khứ của cha ông mà ngủ quên trách nhiệm của mình hiện tại.

Chỉnh sửa cuối:

newghost

Xe máy
Em mạn phép hỏi: cụ có biết tại sao việc đó lại lọt ra đc ko? Cụ biết sâu cái này mới là hay, như phim luôn :D
Cụ chỉ nói có/không thôi là đc.
Em không ạ, em chỉ là nghe hơi nồi chõ với lên đây ngồi chầu các cụ bàn chuyện thôi ạ :">

newghost

Xe máy
Chuẩn đó, mình biết 1 ông ở học viện hậu cần HN hay học viện gì ở đường Hoàng Quốc Việt, mới về hưu rồi, tài sản nhiều vô kể, vợ nọ con kia biến chất. Đó, 1 ông chắc chỉ tá bình thường còn như vậy thì hàng ngàn hàng vạn ông khác thế nào. Phá hoại đất nước.
Không phải ông tướng tá nào cũng giàu đâu cụ, có thể là họ không nghèo được thôi. Cụ có tin là có nhiều đại tá, thiếu tướng mà tài sản còn thua mấy lần, mấy chục lần một ông trung tá hay thượng tá nào đó không?

holland

Xe tăng
Nhìn ngoài cứ tưởng quân đội nghiêm nhưng là nghiêm vẻ bề ngoài với lính, lính nghĩa vụ…
Cảm giác quân đội Nga nó cũng na ná, tham nhũng nhiều quá nên qua cuộc chiến Nga - U cà mới lộ ra nhược điểm về tác chién, hậu cần….
Mình mà sờ đến hậu cần, quân nhu, các đơn vị cung ứng quân đội thì em e là cũng khối chuyện.
Cảnh sát biển thực chất là 1 phần của hải quân, đơn vị giữ phên giậu đất nước mà bât giam gần như toàn bộ :(
Chuẩn đấy cụ ạ. Nói chung biết được thì chán lắm.Nội những tướng tá người quen xung quanh mình đều thấy có chuyện rồi. Không có chuyện gì thì sao các ông về hưu đều có biệt thự lớn nhỏ.
Buồn cho đất nước!

Chekmate

Xe điện
Cụ cứ lo xa, thúc thủ chịu trói thôi chứ muốn tạo phản cũng ko dễ đâu ạ. Cứ cho là huy động binh mã đc nửa cái dải chữ s này, nhưng ko có danh chính ngôn thuận thì lính nào họ nghe. Loa kêu hàng cái là tan rã hết. Hoặc ko thì cầm cự đc 1 thời gian là cũng đói thối mồm, vì chính phủ lập ra mà thế giới nó ko công nhận, ko buôn bán giao thương gì hết thì làm gì có cái gì mà cho vào mồm.
nếu đến tận bước lập đc CP mới rồi thì em e là có rất nhiều đơn vị bên ngoài muốn tài trợ đấy cụ.

xegiacmo2

Xe tải
Công tác tuyển quân cũng phiền lắm

745Lii

Xe điện
Người OF
thượng tướng thì có 4 ông thư trưởng 1 ông phó tồng TMT 1 ông chủ nhiệm ANQP quân đội hoặc công an có thể thêm 1oong giám độc học viện quốc phòng,Đại tướng thì có 2 là Bộ trưởng và chủ nhiệm tổng cục chính trị.Vô thiên lủng đâu mà vô thiên lủng
QĐ 3 cụ đeo 4* cụ ạ, Tổng TMT cũng trần 4*. Cụ Tỵ khoá trước nữa là dễ thấy nhất đấy, CA-QĐ đều có 6 thị lang trần 3* hết, cụ nào TTMT kiêm thì đeo 4*.

Chekmate

Xe điện
Chúng ta chỉ nên thần tượng, ghi ơn những người lính đã bỏ máu, xương trong các cuộc kháng chiến làm nên những dấu mốc lịch sử năm 1954-1975-1979- 1986 của dân tộc. Còn thời nay những ai đã làm việc, tiếp xúc với các Sếp thời đại mới thì em thật sự lo lắng cho cái gọi là sức mạnh của QDNDVN hiện tại. Các bố hiện nay chỉ chiến rượu là giỏi thôi, Trang thiết bị cũng lạc hậu vài chục năm rồi, không còn phù hợp với tác chiến hiện nay. Do vậy cần cải cách triệt để quân đội trong thời gian tới nếu ko muốn bị thằng hàng xóm to xác đè bẹp. Các bố ấy đang tự hào về những hào quang của quá khứ cảu cha ông mà quên trách nhiệm của mình hiện tại.
đúng rồi, TQ họ hiện đại hoá quân đội lâu rồi, trước em có đọc đc 1 bái về việc nhìn trang phục là biết quân đội họ hiện đại đến đâu, xong so với trang phục của lính VN thì xa vời vợi

fanmu1234

Tháo bánh
Quân Đoàn bé tí, sao so được với Quân Khu mà cụ kể ra làm gì ? Tư lệnh Quân Đoàn trần thiếu tướng thôi. Tư lệnh Quân Khu trần trung tướng.
Tư lệnh CS Biển tương đương Tư lệnh các Quân Khu và Tư lệnh HQ, KQ là đúng rồi. Tất cả đều chịu chỉ huy trực tiếp từ Bộ trưởng + TTMT và CNTCCT
Quân đoàn bé hơn quân khu, nhưng về biên chế lính chưa biết ai đông hơn.

Ngoài ra, lính quân đoàn là lính triều đình, tinh nhuệ hơn lính quân khu nôm na là lính khu vực.

VuNgoanMuc

Xe điện
Không phải ông tướng tá nào cũng giàu đâu cụ, có thể là họ không nghèo được thôi. Cụ có tin là có nhiều đại tá, thiếu tướng mà tài sản còn thua mấy lần, mấy chục lần một ông trung tá hay thượng tá nào đó không?
Chuyện đó thì có gì là lạ .. hồi em còn làm ăn với lá chắn thì phó to không cùng dây cũng chả được gì trong khi trưởng phòng ở dưới dọc lên trưởng to thì ăn đủ cả...

Em không ạ, em chỉ là nghe hơi nồi chõ với lên đây ngồi chầu các cụ bàn chuyện thôi ạ :">
Hơi nồi chõ của cụ hơi bị ngon đấy nhá :D
Em đoán cụ biết nhưng ko nói, em cũng khâu mồm rồi. Thực ra cũng lùng bùng mấy năm rồi, đến giai đoạn này mọi thứ rõ nét rồi bàn luận cũng thoải mái hơn, nhưng trên mạng ta cũng chỉ nên bàn luận đến thế này là đẹp rồi, mình bàn luận sâu quá bọn đầu đất nó lại thêu dệt kiểu “bán cát cho TQ đắp đảo” thì mệt.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chúng ta chỉ nên thần tượng, ghi ơn những người lính đã bỏ máu, xương trong các cuộc kháng chiến làm nên những dấu mốc lịch sử năm 1954-1975-1979- 1986 của dân tộc. Còn thời nay những ai đã làm việc, tiếp xúc với các Sếp thời đại mới thì em thật sự lo lắng cho cái gọi là sức mạnh của QDNDVN hiện tại. Các bố hiện nay chỉ chiến rượu là giỏi thôi, Trang thiết bị cũng lạc hậu vài chục năm rồi, không còn phù hợp với tác chiến hiện nay. Do vậy cần cải cách triệt để quân đội trong thời gian tới nếu ko muốn bị thằng hàng xóm to xác đè bẹp. Các bố ấy đang tự hào về những hào quang của quá khứ của cha ông mà quên trách nhiệm của mình hiện tại.
Ông nào cũng giỏi chiến rượu, uống như trĩ :)
Bụng phệ hết lượt :P