[Funland] Bắt khẩn cấp Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên GĐ CA HP.

Chepomdua

Xe buýt
Thì cụ xem có ông nào là không nhúng chàm đâu, với lại em ít tuổi hơn cụ Ka mà gọi thằng em cứ thấy sao sao ý.
Nếu cụ có những ràng buộc mang tính cá nhân thì tùy cụ. Nhưng chỉ vì lớn tuổi hơn mà gọi như thế thì là cổ súy cho thói vô pháp, vô thiên.
Chả lẽ, nếu có bọn giặc đến phá nhà, cướp nước mà chúng nó già hơn cụ thì cụ cũng gọi là " cụ giặc'' à?

Bemagauvn

Xe điện
Cụ kì vọng gì mấy ông này. Cháu thấy nhiều ông xxx ra toà cứ vòng vo quanh co chối tội mình ko phải quan toà xử án nghe nó còn ko lọt lỗ tai :D
Hầu hết đều bị quán tính nghề nghiệp cụ 😃. Các Lờ đờ bao năm ngồi vị trí này nọ thì chỉ nghĩ đến những phản xạ là tao đúng chứ bao giờ chịu là tao sai, mơ à.

Đương chức mà ko phải ở chốn này thì Qtoa ăn cái tát về xem lại HS đi 😃.

huyleck

Xe điện
Doanh nhân to mồm thế thôi, chứ đụng đến quan là phải nhũn như chi chi. Quan làm 9 chị không chỉ nói khơi khơi cụ nhé. Bài bản ko tốt thì muôn đời chỉ cúi đầu
E bẩu bản lãnh ra pháp đình cơ mà, ai bẩu doanh nhân với quan đọ sức đâu

202

Xe container
Cụ Ca đã nhận ra sai lầm sau đêm qua, đã nói lời xin lỗi và xin giảm án rồi. Cụ nói hôm qua trong phần tự bào chữa, tranh luận, trao đổi có gì chưa đúng là do nhận thức pháp luật hạn chế, tuổi lại cao nên mong Tòa bỏ qua cho.
Cụ thế là ko đc, ai lại nói nhận thức pháp luật còn hạn chế khác gì bổ vào đầu lãnh đạo

quy la tien

Xe điện
Đưa hối lộ tưởng phải là đưa cho người đang có quyền. Anh K về hưu là hết quyền thì đưa tiền cho anh K sao tính là đưa hối lộ đc nhỉ?
Nó đưa thằng khác, đâu mỗi đưa thằng K.

pass

Xe buýt
Tiền hối lộ - tịch thu sung công quỹ . Tiền lừa đảo - trả lại người bị lừa .
K tội lừa đảo mà cậu đưa tiền lại là tội hối lộ :)

cobangchuacotien

Xe tăng
Cụ Ca đã nhận ra sai lầm sau đêm qua, đã nói lời xin lỗi và xin giảm án rồi. Cụ nói hôm qua trong phần tự bào chữa, tranh luận, trao đổi có gì chưa đúng là do nhận thức pháp luật hạn chế, tuổi lại cao nên mong Tòa bỏ qua cho.
Làm dám đốc CA TP mà nhận thức pl còn hạn chế thì cũng thông cảm cho anh K thôi.

Mr Chun

Xe tăng

TieuFu

Xe container
Khổ thân ảnh, giá mà như thời phong kiến làm quan không nghỉ hưu thì ảnh đâu có bị sao: Cũng tại phiên tòa, bị cáo Đỗ Hữu Ca gửi lời xin lỗi đến Đảng, Nhà nước, ngành công an vì không thực hiện được lời thề trước khi vào công tác. Đồng thời gửi lời xin lỗi tới người dân TP Hải Phòng trước đó đã tin tưởng giao trọng trách bảo đảm an ninh nhưng chính bản thân mình lại vi phạm.
"Cả đời công tác không sao, đến thời điểm cuối đời lại có hành động vô đức làm ảnh hưởng đến các cơ quan, đoàn thể. Một lần phạm tội lại vào thời điểm cuối đời khiến tôi vô cùng ân hận và đau khổ. Tôi chưa làm gì để giúp đỡ gia đình nhưng đến nay lại là gánh nặng của gia đình và xã hội.