[Thảo luận] Bắt láo em sai làn - Em yêu cầu XXX xuất trình giấy tờ

mrBui

Xe máy
xxx độ này lên ô tô phắn tham khảo nhiều rồi, nên cũng sợ, mà xxx này già dơ đấy, ăn được thì ăn không ăn thì thế mới lành nếu chẳng may gặp chủ thớt con ông cháu cha hoặc pv.

CuTiVoDich

Xe điện
Ối vuốt cụ chủ mạnh, giọng cụ cũng hơi Chí:D

CuTiVoDich

Xe điện
Mà em chưa hiểu, đường TTT đi sang NPS có 2 làn 1 rẽ phải đi CG 1 đi thẳng sang NPS cụ đi thế là đúng rồi chứ nhỉ?

Tarnum

Xe hơi
Cụ có vẻ hay bị xxx vịn nhỉ, em thi thoảng lại thấy có clip của cụ

tantien

Xe tải
Hôm nào cụ chủ quay lại nói chuyện với đồng chí xxx này xem cả hai về đã suy nghĩ chưa nhé? Tối về là các cụ phải suy nghĩ kỹ về hành động của mình nhá :-B!

HAco

Xe hơi
Em nghe nói đồng chí csgt kia suy nghĩ kỹ lắm rồi mà cụ chủ đã suy nghĩ được gì chưa, vot cụ một cái, em ủng hộ tinh thần cụ nhưng nghe cụ cãi cũng hơi chuối

binhtx83

Xe buýt
Em nghe nói đồng chí csgt kia suy nghĩ kỹ lắm rồi mà cụ chủ đã suy nghĩ được gì chưa, vot cụ một cái, em ủng hộ tinh thần cụ nhưng nghe cụ cãi cũng hơi chuối
Nếu được thành chuối thật có khi chị em lại thích ấy chứ :D

bachtoe

Xe điện
Website
www.quangcaotrongoi.com
Nếu được thành chuối thật có khi chị em lại thích ấy chứ :D
Em thấy chuối mà bảo vệ được lý lẽ của mình thì cũng phải chuối ạ
Em vote cách chuối của cụ Bình ạ

Haha, hai bên về đều tự suy nghĩ, đọc mà buồn cười thật
Trong trường hợp này em thấy cả hai đều tương đối bình tĩnh, khâm phục khâm phục.

bum

Xe buýt
Thế xxx người ta bảo là cụ chủ có lỗi nên được quyền kiểm tra, khi có yêu cầu kiểm tra thì phải xuất trình giấy tờ. Nếu người thi hành công vụ làm sai thì có thể khiếu nại bằng văn bản mà cụ. Em nghĩ chúng ta nhìn việc nên nhìn từ 2 phía. Em thấy các cụ post bài ở thớt này thì hầu như cụ nào cũng từng va chạm với xxx rồi. Có nhiều cụ còn bị phạt nữa, liệu khi post bài có khách quan được không?
Đỏ: lỗi gì thì phải nói ra chứ ( có nói được đâu).
Xanh: không nói được lỗi thì đừng có mơ ( cầm được giấy là dở giọng cùn ngay).
Tím: cụ có biết con kiến đi kiện củ khoai lang không?

CHIANTHI

Xe tăng
XXX được quyền kiểm tra giấy tờ khi cụ có dấu hiệu vi phạm, cụ có công nhận lỗi đấy hay không thì hồi sau bàn luận. Phải chú XXX khác rắn mặt nó lập biên bản cẩu xe cụ đi luôn (Nó còn làm thêm cái lỗi chống đối nữa). Trong trường hợp này có vẻ XXX bắt láo (hoặc hiền quá) nên chú đấy không muốn làm căng. Không đưa giấy tờ trong trường hợp tự dưng mình đang đi nó bắt dừng kiểm tra giấy tờ không nói lỗi mà cũng không thông báo hoặc đưa các quyết định liên quan đên kiểm tra hành chính. Các cụ nhà mình khi họ theo cụ này nên đọc kỹ chống chỉ định trước khi dùng nhé. :P:P:P
Cụ đọc lại mục "các trường hợp được dừng phương tiện " đi ạ , không có dòng nào nói được dừng khi có dấu hiệu vi phạm cả . Có lẽ để tránh trường hợp mập mờ nên thông tư 27 quy định : 1- Trưc tiếp phát hiện hay thông qua phương tiện , thiết bị kỹ thuật...
chúng ta cần hiểu rằng trong ngành người ta cũng phải chống tiêu cực và còn kêu gọi nhân dân phat hiện , phản ánh để họ xử lý (lời Bộ trưởng BCA). Nếu xxx làm sai bị tố cáo thì dễ mất quyền đứng đường lắm .Việc cẩu xe về đội mà sau đó bị kết luận là sai thì tội của xx đó không nhỏ đâu.

THIENPHU76

Xe đạp
Mỗi người một nghề mà, anh em phải thông cảm cho nhau thôi, chín bỏ làm mười đi cụ. Nhiều hôm mưa nắng anh em ngồi xe hơi mát lạnh mà các chú ấy vẫn phải đứng giữa đường để làm việc đấy thôi, có ai động viên đâu, hơn nữa áp lực cuối ngày phải báo cáo tình hình thực hiện kế hoạch tài chính xếp giao nên đôi khi cũng bị tẩu hỏa nhập ma vung gươm chém nhầm là chuyện bình thường thôi.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em cũng là người cãi XX ăn bẩn thường xuyên, em mà không sai thì còn lâu mới phạt được em... nhưng quả thật nể chủ thớt ở cái thái độ điềm tĩnh đến lạ thường và nể hơn nữa cái bác Quang cũng điềm tĩnh đến kỳ lạ .. bác ấy toàn quay ra lôi kéo đồng minh (người làm chứng) của chủ thớt ... tiếc rằng họ là bạn thân của nhau mới đau ... ;))

Emchaien

Xe buýt
Mỗi người một nghề mà, anh em phải thông cảm cho nhau thôi, chín bỏ làm mười đi cụ. Nhiều hôm mưa nắng anh em ngồi xe hơi mát lạnh mà các chú ấy vẫn phải đứng giữa đường để làm việc đấy thôi, có ai động viên đâu, hơn nữa áp lực cuối ngày phải báo cáo tình hình thực hiện kế hoạch tài chính xếp giao nên đôi khi cũng bị tẩu hỏa nhập ma vung gươm chém nhầm là chuyện bình thường thôi.
Sao cụ lại so sánh thế, nếu nói thế thì người ngồi trên xe mát lạnh cũng đang rất căng thẳng để điều khiển phương tiện đi cho đúng luật giao thông, không va chạm với hàng nghìn xe máy vây quanh và nhất là làm sao tránh xa mấy ông xxx hay rình rập thấy người điều khiển phương tiện sơ hở là chộp giật, vậy ai mệt hơn ai. Còn nếu nói là làm việc để kiếm miếng cơm manh áo thì chưa chắc người ngồi trên xe đã sướng hơn nhé, người ta đã phải vất vả lao động để có được chiếc xe mà chưa chắc chiếc xe đó người ta đã thanh toán hết tiền đâu.Đứng đường còn sướng hơn rất nhiều những người đang miệt mài di chuyển trên đường để lo cơm áo, xã hội công bằng hết, ai muốn kiếm ra tiền đều vất vả nên ai cũng phải thông cảm cho nhau.Cuối cùng nếu ai vất vả kiếm ra nhiều tiền thì người đó được hưởng quyền sung sướng hơn người khác, không nên nói là ông sướng rồi thì phải cho người khác 1 ít, thông cảm cho người khác 1 chút, rất vô lý, trừ khi đó là những người tàn tật mất sức lao động thì người giàu sẽ từ thiện cho người mất sức lao động tùy vào tâm của họ.

Vung gươm chém nhầm mà cụ lại bảo bình thường thôi [-X

bachtoe

Xe điện
Website
www.quangcaotrongoi.com
Em cũng là người cãi XX ăn bẩn thường xuyên, em mà không sai thì còn lâu mới phạt được em... nhưng quả thật nể chủ thớt ở cái thái độ điềm tĩnh đến lạ thường và nể hơn nữa cái bác Quang cũng điềm tĩnh đến kỳ lạ .. bác ấy toàn quay ra lôi kéo đồng minh (người làm chứng) của chủ thớt ... tiếc rằng họ là bạn thân của nhau mới đau ... ;))
Ông bạn gọi em ra nói nhỏ "để tôi xin cho, bạn tôi làm ở đội này". Hix, mình có sai đâu cơ chứ.

kharma

Xe tải
quá hay vod cụ khẩn trương

mr.ken_no1

Xe container
Lý luận thì ko phải bàn vì quá chuẩn rồi theo ai sô ô ép :D
Về thái độ: Ngả mũ kính cụ chủ 1 ly ạ.
Em cũng bị xxx bắt nhiều, cũng có lần cãi thắng, cũng có lần mình sai thì xin cái BB đi cho nhanh. Nhưng căn bản những lần em cãi thì thái độ của em ko được bình tĩnh và quá nóng, cũng như nói cực to luôn.
Có lần xxx nói với em: Vi phạm về GT là lỗi rất nhỏ, nhưng ko biết kìm chế thì dẫn đến vi phạm về hình sự rất dễ. Em cũng phải cám ơn xxx đã có những câu nói để mình tự sửa chữa.

dungtv

Xe tải
Hôm nay xxx vẫn bắt một loạt kiểu đi như cụ ở đấy, không biết có tranh luận hoành tráng như cụ không nữa

windys

Xe tăng
Lý luận thì ko phải bàn vì quá chuẩn rồi theo ai sô ô ép :D
Về thái độ: Ngả mũ kính cụ chủ 1 ly ạ.
Em cũng bị xxx bắt nhiều, cũng có lần cãi thắng, cũng có lần mình sai thì xin cái BB đi cho nhanh. Nhưng căn bản những lần em cãi thì thái độ của em ko được bình tĩnh và quá nóng, cũng như nói cực to luôn.
Có lần xxx nói với em: Vi phạm về GT là lỗi rất nhỏ, nhưng ko biết kìm chế thì dẫn đến vi phạm về hình sự rất dễ. Em cũng phải cám ơn xxx đã có những câu nói để mình tự sửa chữa.
Xxx dọa cụ thôi, hình sự, thì cụ phải táng xxx, hoặc có hành động đe dọa, kiểu cầm dao, kéo, súng múa may.

Cãi cọ bình thường, nóng chứ sao không ? các ông làm việc mà ngu, đuơng nhiên anh phải nóng. Anh đang đi đường, bận bao nhiêu việc, các chú k có lí do, dừng anh lại, a nóng là bình thường.

Cụ nào là xxx, cho e hỏi, văng tục thế nào thì sẽ bị xxx cho là xúc phạm. ***, ngu, bố láo .... thì đã đến giới hạn chưa ?