[Thảo luận] Bắt lỗi không bật tín hiệu chuyển làn ở Phạm Văn Đồng..

longvu

Xe tăng
chả muốn các anh ý hư nhưng mừ các anh ý muốn mình làm anh ý hư :(
hôm qua em đi cứoi ở hải dương,lúc đón dâu loay hoay mãi chả dán đc cái chữ hỉ lên kính,lại sợ lạc đoàn nên cứ bán theo xe hoa
về đến đoạn qua HD thì xxx đứng chặn đầu xe hoa bắt xe em.xuống xe vội còn chả hiểu mình lỗi gì,các anh ý hỏi biết lỗi chưa cười trừ bảo biết rồi :D
bảo em bên CAHN,các anh ý bảo thôi thì đi đám cưới lại cũng ngành nên thông cảm.kẹp 2 lít vào đăng kiểm là các anh ý cười như được mùa :))
tổng thời gian dừng lại mất 2 phút,làm cho em hút điếu thuốc được 3 hơi phải vứt đi,phí cả điều 3 số =))
Chú hoang quá, đang lạm phát mà chú lỡ nòng lào vứt đi cả điếu thuốc 3 số, chú đã xưng danh xxx ở HN rồi thì gí điếu thuốc dở cho xxx HD cho tình củm, nghe cũng đc đấy >:/

anhtho

Xe ngựa
Nhân cái thớt này nói về cái sự quên (hoặc là chưa bao giờ) bật xi nhan khi chuyển làn, em có ý kiến thế này: đường Hà Nội vốn đông và lộn xộn, mà sự lộn xộn này có sự đóng góp 1 phần lớn của phong cách đi ko xi nhan khi chuyển làn hoặc thậm chí là rẽ. Xe máy thì có lẽ phải tới 50% là rẽ ko xi nhan và 99% chuyển làn ko xi nhan. Đi như thế thật là bực, cứ phải đoán già đoán non xem rằng cái cổ quay thế kia thì đã sắp rẽ hay không, hơi có tí phanh lại sắp ngoặt đến nơi rồi. Lại còn có ông cứ xiên xiên đi như một đường chéo cắt mặt hàng loạt xe cộ khác, nhiều lúc em chim cú mới dấn tí ga lên để ông ấy biết thì lại bị ăn cái nhìn cứ như mình đi vào đường của ông ấy. Xe máy thì đã vậy, nếu gặp quả 4b không xi nhan thì còn bực bội nữa, vì mình có nhìn thấy họ ngoái cổ hay đưa tay đâu, cứ ngang nhiên rẽ như đúng rồi và để lại hậu quả là kẻ đi sau lại phải phanh vội vàng (nếu còn kịp phanh).
Tóm lại, em ủng hộ xxx làm mạnh vấn đề bắt quên xinhan, kể cả 2b lẫn 4b. Mà càng nhiều bánh càng phải phạt nặng hơn. Đây chính là hành động tạo an toàn cho mình, nhưng cũng là tạo sự thoải mái hơn cho những người cùng tham gia giao thông khác. Xét cho cùng, đó là văn hóa GT.

dongkijote

Xe điện
Đã làm hư xxx thì đừng có lên đay trền thuật lại kẻo bị ném đá vỡ đầu đới. Nhân đây em xin đề xuất với quản trị nếu ông nào lên đây khoe vừa làm hư xxx là xóa thớt, treo bằng lái luôn.

Accent1110

Xe tăng
Đạm cà mau mấy ông đã đút lót rồi còn lên đây khoe lãng xẹt, chẳng có tí giáo dục gì cả, giả sử sự tình nó éo le, không thể giải quyết nổi thì không nói, đằng này khoe đút lót nhanh.
Cụ chắc chưa lái xe bao giờ nên mới mạnh như vậy.

cò lả

Xe máy
Cuối tuần này đưa vợ đi sapa, cháu sẽ nhớ lời các bác, bất cứ chuyển làn thế nào cũng sẽ xi nhan cho nó chắc. Đỡ bị xxx nó xxx.

nqhung56

Xe buýt
thế này thì XXX yêu cụ quá còn dề

DrWho

Xe hơi
Cụ chủ thớt bị bắt vì đè vặch, không phải không xinhan, đúng là ông nói gà, bà nói vịt :)