[Thảo luận] Bắt lỗi nhập làn sớm hướng Pháp Vân đi cầu Thanh Trì đường trên cao

Lái xe quê

Xe buýt
Không nhằn được Cụ chủ nhể!
Cái này đề cập đến quá nhiều trên OF rồi. Bọn xxx ngu hết phần của ....
Nếu bị bắt kiểu này hỏi đúng 1 câu cho nó nhanh: Luật nào quy đinh phải đến mũi tên mới được sang? Đến mũi tên mà không an toàn thì sang thế éo nào được.
Trích:
Điều 26. Giao thông trên đường cao tốc
1. Người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng trên đường cao tốc ngoài việc tuân thủ các quy tắc giao thông quy định tại Luật này còn phải thực hiện các quy định sau đây:
a) Khi vào đường cao tốc phải có tín hiệu xin vào và phải nhường đường cho xe đang chạy trên đường, khi thấy an toàn mới cho xe nhập vào dòng xe ở làn đường sát mép ngoài, nếu có làn đường tăng tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi vào làn đường của đường cao tốc;
b) Khi ra khỏi đường cao tốc phải thực hiện chuyển dần sang làn đường phía bên phải, nếu có làn đường giảm tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi rời khỏi đường cao tốc;
c) Không được cho xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp và phần lề đường;
d) Không được cho xe chạy quá tốc độ tối đa và dưới tốc độ tối thiểu ghi trên biển báo hiệu, sơn kẻ trên mặt đường.
2. Người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng phải cho xe chạy cách nhau một khoảng cách an toàn ghi trên biển báo hiệu.
3. Chỉ được dừng xe, đỗ xe ở nơi quy định; trường hợp buộc phải dừng xe, đỗ xe không đúng nơi quy định thì người lái xe phải đưa xe ra khỏi phần đường xe chạy, nếu không thể được thì phải báo hiệu để người lái xe khác biết.
4. Người đi bộ, xe thô sơ, xe gắn máy, xe mô tô và máy kéo; xe máy chuyên dùng có tốc độ thiết kế nhỏ hơn 70 km/h không được đi vào đường cao tốc, trừ người, phương tiện, thiết bị phục vụ việc quản lý, bảo trì đường cao tốc.
Hay bọn xxx mù chữ nhể?
Cụ nào liên quan đến báo chí link hộ việc này cái cho chấm dứt hẳn cái kiểu bắt bẩn của xxx hộ cái!

sonvtc2

Xe điện
Ngày nào tôi cũng đi làm qua đường này, thấy bọn xxx chịu khó di chuyển, hôm thì ở hướng đi cầu thanh trì, hôm thì ở hướng đi mỹ đình các cụ ợ.

papilon

Xe hơi
Ngày hôm nay em đã đọc 3 cụ gp vấn đề này rất rõ ràng, hy vọng không bao giờ bị thằng nào bắt bẩn vụ này. (Nói thì dễ nhưng nhiều khi bị xxx nó gọi lại chưa gì mình đã xoắn hết cả quẩy các cụ ạ :-ss)

nông^_^dân

Xe tăng
chả hiểu số em thế nào mà từ ngày biết lái xe đến giờ chưa bao giờ xxx vẫy xe em , thế mới lạ :D

anhtho

Xe ngựa
chả hiểu số em thế nào mà từ ngày biết lái xe đến giờ chưa bao giờ xxx vẫy xe em , thế mới lạ :D
Cũng có thể, điều đó chứng tỏ cụ lái cẩn thận.
Thế cụ bắt đầu cầm lái từ bao giờ ?

CHIANTHI

Xe tăng
Bi giờ xxx thì đông mà người lái 4b đã khôn nhiều rồi trong khi chỉ tiêu lại cao nên cố tìm cách bát láo , may ra thì kiếm được.

chienthang5678

Xe buýt
e đã vài lần nhập làn khi chưa đến mũi tên,đoạn bắt đầu đường trên cao hướng Pháp Vân_Nội Bài,có xxx đứng nhưng không thấy vợt e vào,có khi sợ các cụ nhà mình lại mắng nên không đả động gì đến e.:D

Hieucook

Xe buýt
Trưa nay em đi từ Thường Tín về cầu Thanh Trì theo đường cao tốc, đã có mấy theart về lỗi nhập làn nên e chủ ý có cái cho các cụ mợ chém. Gặp may e gặp xxx đứng đường.
Ngay đoạn bắt đầu rẽ vào đường dẫn lên có xxx ngồi trong xe 4 chỗ mầu trắng để bắt lỗi, khi đến đấy thì lái xe trước e hắn lại dừng hự lại, do cảnh giác trước nên đã lấy lái vào trước vạch liền của đảo giao thông mềm. Qua ải 1.
Lên hết cầu dẫn thấy có xxx đứng, e đi hết đảo GT mềm, qua cả vạch đứt to mới chuyển hướng vào làn đường cao tốc, tốc độ xe khoảng hơn 60. Trước & sau xe e cả trên đường dẫn lên lẫn đường cao tốc đều không có xe (các cụ xem clip thấy rõ). xxx xông ra e biết là bắt mình nhưng ko giảm tốc, chỉ bỏ chân ga, sau đó mới rẽ vào đỗ đúng phần đường dừng đỗ, hạ kính, không xuống xe mà để nguyên máy nổ chờ xxx đến báo lỗi. Báo lỗi đòi giấy e không đưa, nói rẽ đúng. xxx có nói phải đến chỗ có mũi tên mới được rẽ, em cãi: tôi đi trên đường dẫn nhập làn, an toàn là tôi nhập. Vậy là nó quay sang bảo e xuống xe để trình bày, e bảo chẳng có gì để trình bày, lần sau e sẽ xuống xe trình bày. Rồi em phắn, do chiều nay e có cuộc hẹn nên sợ nhỡ giờ mới không xuống cò quay để lấy biên bản hầu các cụ chém.
Nguyên tắc em thấm nhuần: với xxx mềm dẻo khôn khéo & ngang hàng, không sợ, không cầu cạnh. Cũng không o ép đối phương quá đáng.
Do nó dính đoạn cuối & đoạn đầu 2 clip nên các cụ mợ thông cảm xem hộ.
Đây là clip 1: Khi lên cầu & dính cạp nong: http://youtu.be/1RVJ3FC7aM0 [video=youtube;1RVJ3FC7aM0]http://www.youtube.com/watch?v=1RVJ3FC7aM0&feature=youtu.be[/video]
Đây là đoạn tiếp theo em cãi nốt trước khi đi: http://youtu.be/U_5UAdi-oA8 [video=youtube;U_5UAdi-oA8]http://www.youtube.com/watch?v=U_5UAdi-oA8&feature=youtu.be[/video]
(Em 20 mới cách đây mấy mươi năm mà xxx lại yêu cầu e: chú cứ xuống xe trình bày cháu nghe mới chán. Có dịp & thời gian e sẽ lấy 1 cái biên bản của lỗi này nhằm hầu các cụ mợ chém)

Em vodka cụ, cụ đúng tinh thần off ah, trên diễn đàn chúng tôi bàn nhiều về việc các anh bắt... Người không hiểu luật rồi, chứ gặp phải offer thì tránh ra để tôi đi cho nhanh hihi

adviet9x

Xe máy
Em vodka cụ, cụ đúng tinh thần off ah, trên diễn đàn chúng tôi bàn nhiều về việc các anh bắt... Người không hiểu luật rồi, chứ gặp phải offer thì tránh ra để tôi đi cho nhanh hihi
Khì khì. em chuẩn bị mua xe. vào đây học được nhiều quá. mong là sau này cũng cái đc các chú xxx :D

dunno

Xe hơi
Cụ hơi hiền ạ, em nghe đoạn clip 2 lúc xxx nó bảo "chú phải xuống xe nói chuyện cho đàng hoàng, nhá, mình người lớn rồi" là em cảm thấy như bị xúc phạm. Tộ sư nó chứ (xin lỗi các cụ), mấy thằng xxx này chắc bằng tuổi cháu cụ chủ nhể. Em dự lúc đấy cụ được thả đi nên cũng mừng và không để ý nhưng khi xem lại chắc cũng hơi akay :)

Vodka cụ vì tinh thần of và đã chia sẻ với ae

20A 00333

Xe đạp
Cụ hơi hiền ạ, em nghe đoạn clip 2 lúc xxx nó bảo "chú phải xuống xe nói chuyện cho đàng hoàng, nhá, mình người lớn rồi" là em cảm thấy như bị xúc phạm. Tộ sư nó chứ (xin lỗi các cụ), mấy thằng xxx này chắc bằng tuổi cháu cụ chủ nhể. Em dự lúc đấy cụ được thả đi nên cũng mừng và không để ý nhưng khi xem lại chắc cũng hơi akay :)

Vodka cụ vì tinh thần of và đã chia sẻ với ae
Hôm 17/12/2013 em cũng bị một phát ở đây. Em đi xe taxi Linh Thông biển 36A từ Thanh Hóa ra Thái Nguyên. Em xuống xe trình bày với xxx. Trung tá xxx hỏi: anh là khách thì sao phải trình bày. Em nói: xxx bắt là sai luật. Về sau lái xe xuống gặp xxx ở chỗ xe xxx, em cứ lao vào nhìn ... xxx chán phẩy tay cho đi, nhắc nhở hành khách lần sau đừng tham gia vào công việc của xxx và lái xe

Em cũng bị dính phát y hệt thế này, nhưng vừa mở cửa định xuống thì em nó khen nhạc hay, nhắc không nên nhập làn quá sớm rồi đi luôn. Em thấy cụ chủ đi thế là chuẩn rồi, có điều mình cũng nên xuống xe đàng hoàng vì luật có quy định "xuống xe, xuất trình giấy".

likeSUV

Xe buýt
Em cũng bị dính phát y hệt thế này, nhưng vừa mở cửa định xuống thì em nó khen nhạc hay, nhắc không nên nhập làn quá sớm rồi đi luôn. Em thấy cụ chủ đi thế là chuẩn rồi, có điều mình cũng nên xuống xe đàng hoàng vì luật có quy định "xuống xe, xuất trình giấy".
Bác nhạc hay nên được đi ngay. Bác chủ thớt tuyên truyền chủ trương trá hình nên rắc rối 1 tẹo :))

Minh Buồm

Xe hơi
Vãi lái cụ cho em xin bài cụ phát lúc đấy với =))
Mời cụ 1 ly.

Vãi lái cụ cho em xin bài cụ phát lúc đấy với =))
Mời cụ 1 ly.
Cụ cho em mượn cái đĩa, về em copy.
Bẩm! Tại vì em không nghĩ nó bắt mình nên chạy hơi quá đà rồi mới dừng lại được, xxx lẽo đẽo lên thì nhìn thấy cái lô gô dán mít nên biết là gặp phải hàng rắn rồi nên làm hòa đó thôi. Em bị hai phát thế này liền trong hai ngày, đều không sao cả. xxx nói nhập làn sớm nguy hiểm vì đang 40 lên 80, em bảo máy em to lắm, đạp 0,5 giây là từ 40 lên 80 nên cứ yên trí, hơn nữa nếu nguy hiểm thì GTCC đã vẽ vạch liền, anh thấy vạch đứt và phía sau không có xe phi đến là anh cứ liếm thôi, miễn còm nhá!

thinhkieuphong

Xe điện
em vừa xem clip xong, cụ chủ đối thoại với xxx em khó nghe quá vì cụ bật cả đài lên :)) em có nghe thấy câu người lớn gì đấy ;))
Đoạn này vạch đứt sang thoải mái mà