[Funland] Bắt tử tù trốn trại 42 năm

cuongnvc

Xe máy
Chỉ cần biết vậy là đủ ..đừng quá tò mò làm gì cho tổn thọ
Có nhũng vụ án giết người cướp tài sản ( lấy cả đt của nạn nhân rồi mang đt đó đi tận tỉnh ngoài bán ) xxx còn định vị rõ cái đt bán tại shop đt nào nữa là .
Cái này theo cháu được biết thì mỗi điện thoại sẽ có 1 mã IMEI.Khi ta lắp sim vào máy đó thì nhà mạng sẽ biết được,kết cả có vứt sim đi thay bằng sim khác mà vẫn dùng máy đó thì nhà mạng vẫn biết qua thông tin kết nối sóng điện thoại với cột viễn thông gần nhất.Hình như có thể định vị độ chính xác trong bán kính 50m thì phải.( đây là cháu được nghe 1 đồng chí công nói cho,k biết có phải chém gió hay không nhưng cháu nghĩ là k chém.)

botom

Xe tăng
Thế này có thi hành án tử hình ông này không ? Quá 40 năm rồi , có mấy vụ giết người tìm ra thủ phạm sau 40 năm thì hung thủ không bị truy tố .
Đó là án chưa truy tố, nên hết thời hạn truy tố cụ ạ. Còn tên này là đã xử, đã bị truy tố và lĩnh án, là tử tù, trốn trại, nên không có chuyện hết thời hạn gì ở đây đâu. Bắt được là cho thêm án trốn trại nữa cụ ơi. Mà từ lúc nào em thấy nhiều cụ nhân từ thế nhỉ. Án giết, hiếp là án khốn nạn nhất, mà vẫn có cụ bảo tha cho (em nói mấy cụ thớt trên, chứ không bảo cụ), hay chỉ mấy năm tù là sao nhỉ?. Án hiếp giết, và án giết trẻ con, vào tù là các anh đại bàng ghét lắm. 70 tuổi thì cũng chưa phải quá già. Biết đâu lão này trong mấy chục năm qua lại gây án tiếp mà không ai biết ý chứ.

Website
www.facebook.com
em nghĩ 42 năm trước chả có tàng thư gì để so sánh đâu cụ ạ. lúc đó còn chưa có chứng minh thư cơ
Tất cả các trường hợp có án, sự đều đc lập tàng thư nhé.

namson229

Xe điện
Tịch thu toàn bộ tiền làm được 42 năm đền bù cho gia đình nạn nhân, sau đó là thi hành án.
Cái gì cho qua được chứ phạm tử hình do giết ng hấp diêm thì ko thể
chui lủi 42 năm, đi làm thuê làm mướn thì có nhiều tài sản đâu, nhất là dân trong dân miền tây, nhậu hết

Gionam72

Xe container
em nghĩ 42 năm trước chả có tàng thư gì để so sánh đâu cụ ạ. lúc đó còn chưa có chứng minh thư cơ
Khởi tố bị can là lăn tay, chụp ảnh rồi ạ. Lăn cả bàn tay chứ không phải đầu ngón tay như đi làm cccd đâu. ( em đã từng bị ạ)

beomap2

Xe container
Đó là nghiệp vụ bắt buộc. Cụ có liên quan gì đến cô nan đều phải chụp ảnh lăn tay cái đã
Vân tay thì có, nhưng không lẽ tự dưng đem vân tay người này đi đo với vân tay của mấy chục triệu người khác.

toyennha

Xe lăn
Cái này theo cháu được biết thì mỗi điện thoại sẽ có 1 mã IMEI.Khi ta lắp sim vào máy đó thì nhà mạng sẽ biết được,kết cả có vứt sim đi thay bằng sim khác mà vẫn dùng máy đó thì nhà mạng vẫn biết qua thông tin kết nối sóng điện thoại với cột viễn thông gần nhất.Hình như có thể định vị độ chính xác trong bán kính 50m thì phải.( đây là cháu được nghe 1 đồng chí công nói cho,k biết có phải chém gió hay không nhưng cháu nghĩ là k chém.)
Đúng vậy mà cụ. Như giờ cụ dùng gmail trên máy của cụ khi Cụ lắp sim # vào mấy đó gmail hỏi cụ muốn thêm số đ.t đó vào tk mail ko. Hay cụ đăng nhập gmail vào máy # , gmail cũng báo cụ vừa đăng nhập máy hiệu gì vị trị đăng nhập ở đâu

Gionam72

Xe container
Vân tay thì có, nhưng không lẽ tự dưng đem vân tay người này đi đo với vân tay của mấy chục triệu người khác.
Đấy là việc của AI. Phần mền quản lý dân cư nhập hết dữ liệu cũ vào. Khi làm cccd mới nhập dữ liệu mới vào. Sau đó so sánh với dữ liệu cũ. Với con người thì cả năm cũng không xong nhưng với trí tuệ nhân tạo thì tính bằng phút. Thậm chí bằng giây.

Joker Tiger

Xe tăng
Phải sử dụng phần mềm để chạy so sánh chứ cụ. Quan trọng là có Cơ sở dữ liệu toàn quốc

N.M.H.09

Xe hơi
Tử tù mà trốn được 42 năm thì dù bị thi hành án cũng lãi quá rồi. Nhưng em đoán sẽ được tha tội chết do đã cao tuổi.
Thời gian trốn được quá dài cụ nhỉ, nửa đời người rồi còn gì nữa

Được gửi từ iPhone 20 PRM - Otofun

Có nhũng vụ án giết người cướp tài sản ( lấy cả đt của nạn nhân rồi mang đt đó đi tận tỉnh ngoài bán ) xxx còn định vị rõ cái đt bán tại shop đt nào nữa là .
Thế thì tốn cán bộ lắm cụ nhỉ. :))

New car 2023

Xe điện
Vụ Hồ Duy Hải ở Cầu Voi là vụ này, phải không bác?

beomap2

Xe container
Đấy là việc của AI. Phần mền quản lý dân cư nhập hết dữ liệu cũ vào. Khi làm cccd mới nhập dữ liệu mới vào. Sau đó so sánh với dữ liệu cũ. Với con người thì cả năm cũng không xong nhưng với trí tuệ nhân tạo thì tính bằng phút. Thậm chí bằng giây.
Dữ liệu CCCD mới thì nói làm gì, cái đống hồ sơ cũ đấy là bản giấy, biến nó thành file số mới là vấn đề,

Gionam72

Xe container
Dữ liệu CCCD mới thì nói làm gì, cái đống hồ sơ cũ đấy là bản giấy, biến nó thành file số mới là vấn đề,
Họ làm bao năm nay xong rồi cụ ợ. Năm ngoái đi làm cccd. Anh CA gõ số cũ của em vào nó chả ra hết thông tin của em.

beomap2

Xe container
Họ làm bao năm nay xong rồi cụ ợ. Năm ngoái đi làm cccd. Anh CA gõ số cũ của em vào nó chả ra hết thông tin của em.
Hồ sơ cũ và mới đều khác nhau, trừ dấu vân tay, nhưng có thể làm cho vân tay khác đi được không quá khó, chưa kể vân tay trong hồ sơ cũ sau nhiều năm bị mờ đi khó số sánh được

TÔN

Xe container
Chứng tỏ công an có hệ thống auto nghe alo + phân tích chăng :))
Ca mà ko dựa vào dân thì nhiều vụ án còn lâu mới phá đc, sức mạnh của nhân dân nó to lắm
Xxx luôn có 1 phòng chuyên nghe lén đt . xxx chỉ cần nghe lén số đt của người thân cận nhất mà có thể 1 ngày nào đó bị can gọi về hỏi thăm . xxx có thể dò ra số đt lạ này xuất phát từ nơi nào và họ phân tích
Chắc cụ lạ chứ .. Giờ xxx họ có những nghiệp vụ điều tra mà nhiều người kg biết
Cụ bốc phét ít thôi
Ko phải thích nghe lén ai, nghe lúc nào cũng đc. Phải có chuyên án, phải có giấy giới thiệu rồi đủ các thứ đi kèm mang sang bên nhà mạng thì họ mới cung cấp thông tin. Cụ biết có cả VN có bao nhiêu triệu thuê bao, 1 ngày có bao nhiêu cuộc gọi, nghe niềm tin à.
Hồ sơ cũ và mới đều khác nhau, trừ dấu vân tay, nhưng có thể làm cho vân tay khác đi được không quá khó, chưa kể vân tay trong hồ sơ cũ sau nhiều năm bị mờ đi khó số sánh được
Đúng rồi. E có bà chị vừa ăn cái án chung thân. Bà ý buôn đá hàng chục năm rồi, tay bà ý bốc đá nhiều quá bị nó ăn mòn cả vân tay. Đi làm cccd mà còn ko lấy đc dấu vân tay, ca còn ko hiểu gì sao bà ý mất vân tay :))

TÔN

Xe container
Cái này thì đúng. Nên gây án xong tháo máy tháo sim vứt mỗi chỗ 1 cái rồi té thì ca chịu chết. Còn mang theo điện thoại thì có tắt máy cũng vẫn chết

buôn đất

Xe máy
Ông nghĩ xxx thích nghe lén ai thì nghe à
đương nhiên ..khi đương sự đã vào tầm ngắm thì xxx họ có nhiều biện pháp nghiệp vụ.trong đó nghe lén đt là điều 1 trong các biện pháp đó nếu cần thiết . họ có thể đến thẳng trung tâm viễn thông mà đối tượng tình nghi đang sử dụng sim đt của hãng viễn thông này để nghe lén là bt . họ có giấy phép nghe lén đấy