[Funland] Bẫy bẩn ở Huế và chán ngán quốc lộ 1A !

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
Theo em cụ cứ đi đúng luật, để ý biển để tăng giảm tốc độ hợp lý là không phải lo gì cụ ạ.. Không có bẫy biếc gì đâu, tết vừa rồi em chạy đi và về gặp hơn chục chốt CSGT nhưng k gặp vấn đề gì cả..
Em biết cụ và nhiều cụ trong đây bên phe cáo , còn em theo phe thỏ . Phe cáo bảo vệ phe cáo là bình thường

Kyson1

Xe điện
Em chạy xe khắp VN chưa lần nào dính cái biên bản tốc độ nào. Chạy xe không mở mắt ra nhìn biển rồi bị phạt thì ngồi chửi CSGT. Bảo dân trí thấp cứ tự ái cơ.

Cả những con lợn lái xe làn ngoài cùng mà ko đạt tốc độ tối đa nữa. Cùng với đội xe tài/xe khách lắp đèn led rọi xe ngược chiều trên quốc lộ. Đây là 2 thể loại duy nhất em ghét khi đi đường. Chứ CSGT em chả thấy vấn đề gì, mình đi đúng và chịu khó đọc luật, sao phải sợ.
Mấy làn em chạy HN ĐN, HN Huế, HN Nha trang rồi qquay ra mà có sao đâu.

yakcafe!

Xe tải
Em sẽ lưu ý Vụ này cho anh em tác nghiệp.

vitara29y

Xe buýt
Hè 2019 vừa rồi em cũng chạy xuyên Việt từ Hanoi tới mũi Cà Mau, loanh quanh khắp các tỉnh tầm 5000km mà không bị một lỗi nào, nói chung là các cụ cứ chịu khó nhìn biển đi đúng tốc độ là ok

hoavita

Xe hơi
Nhiều cụ cứ hỏi sao đang chạy bon bon lại cắm cái biển hạn chế
Thật ra cắm biển cũng phải có thiết kế và có duyệt mới được cắm. Sau biển hạn chế thường là đường cong. Giao lộ
Trên 1A thì phương tiện hỗn hợp nên ngta cắm chung. Chỗ cụ chủ nói có thể xe con không vấn đề nhưng nếu là công nó đóng 80 thì nó lật
Đồng ý là ra đường nhiều cái bất cập nhưng cũng nên tìm hiểu và chấp nhận
Cont đóng 80 lật thì cắm biển cho xe cont thôi chứ bác?, Nình Thuận có mấy cái zone 60 chỉ có biển kết thúc mà kg có biển bắt đầu

Hổ chúa 1105

Xe hơi
Tháng 11 em vừa chạy ĐN - HN, em chạy tít đúng biển và luôn là 54 với 84 thấy chẳng sao cả. Chẳng có ma nào tuýt em là sao nhỉ. Hjhj

KenLem

Xe tải
e bị 1 lần ở đây, cruise control em để 55,tốc độ bị bắn 54, kẹp 200 đi, chán ko tả,
ko nhắc, thấy biển số tính lạ cứ đòi thu giấy tờ hẹn 7 ngày quay lại giải quyết. ác chổ ấy cụ ạ, ql1 từ bắc ra nam cruise control e để 55 chạy vì bị bắn quá nhiều.vài trăm cúng đường cho nhanh cụ ạ,
và em bị khúc ngay cụ chủ vừa post, 100m giới hạn 50km, ngay khúc xuống cầu, thế mới điên, còn ngẫm lại chuyến vừa rồi tiền đường gấp đôi tiền vé máy bay cả đi lẫn về, em bị ở cao tốc 1 lần, ko thể hiểu camera nó kiểu gì mà bắn ra em chạy 90km trong khi cruise control em để 80km + đang rà thắng vì còn 300m nữa tới đầu ra, bị ngay khúc đó năn nỉ ỉ ôi 5tr.đầu cao tốc đà nẵng, xe bị dính nhiều, mặt ông nào cũng ngáo ngơ bị bắn ảo quá. cứ biển tỉnh là auto biên bản hoặc 5tr, chán ko buồn nói,
Tết em vừa đi tận đến Bình Định có sao đâu, chẳng bị ai vẫy cả. Các bác cứ đi vào đất Bình Định mà xem, đang yên đang lành cắm biển 70;50 đến lần thứ ba em tấp vào uống nước hỏi ông chủ thì mới biết trước chỗ đấy trc sửa đường nên cắm biển, đường xong vài tháng rồi mà biển chưa rút.

tieunhupha

Xe điện
Chỉ cần thay đổi lại vạch sơn trên đường là rất tiện cho người lái xe: Ví dụ màu vàng là khu không dân cư, màu trắng là khu dân cư, trên mặt đường có hình phương tiện & tốc độ nhưng chắc làm thế thì CSGT bắt được mấy ai nữa!
Nếu thế thì việc cắm biển sau tán cây còn giá trị quái gì nữa cụ nhỉ.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ nhà em vừa đi xuyện Việt tết này .
Đoạn cuối Huế khúc gần hết đèo Gia Phú . Đường đẹp phẳng và rộng , không có nhà dân 2 bên , không có đường cắt , lại là khúc đổ dốc nhẹ nhưng không nguy hiểm , hết đèo ai cũng lái bon bon , không hiểu thế nào đang cho 80km/h lại đi cắm cái biển 50km/h ở tít trong góc khuất đường hơi cong nên khó thấy biển báo , xong đi 100m lại cho lên lại 80km/h . Xong đi lên 10km chổ rẻ vào cảng chân mây là CSGT bắt xe quá tốc độ rất nhiều . Hầu hết là trình giấy kẹp tiền xong đi tiếp chả thấy biên bản gì . Qua hầm Hải Vân , CSGT Đà Nẵng cũng chơi gài bẫy như thế .

Quốc lộ 1A mặc dù có từ thời Pháp nhưng tỉnh nào cũng dựng lên 2,3 trạm thu phí với giá thu cắt cổ , thấp nhất là 35k một lượt . Thu phí nhiều nhưng tốc độ di chuyển trung bình chỉ dưới 60km/h . Có nhiều đoạn cho lên 80km/h nhưng không dám chạy tít vì chả ai biết nó cắm lén biển 50km/h , 60km/h khúc nào đâu . Buồn buồn nó cắm cái biển 50km/h ở gần giao lộ , lúc có lúc không rất tùy tiện .

Trong khi xe nhà phải nắn nót 50km/h - 60km/h , thì xe khách chạy tuyến 50 chỗ toàn phang 100km/h trở lên . Hài nhất có đoạn ai cũng phải bò do tắc thì xe Bắc Nam đi qua làn ngược chiều để thoát tắc luôn . Nó mua đường phí theo tháng tất . Hầu hết các vụ TNGT chết nhiều là do bọn này cả .

Tốc độ trung bình QL 1A dưới 60km/h là quá kém . QL 1A là huyết mạch nền kinh tế , gây tác hại to lớn đến kinh tế . Thua xa Thai Lan , Lào , Cam , chỉ tắc ở trong Bangkok còn ra ngoại thành là phi ào ào 100km/h .

Chán , em sẽ không lái xuyên Việt nữa . Máy bay cho lành . Nước mình có đẹp thì cũng kệ cmn .
cụ phải đấu tranh với cái xấu mới bớt được những hình ảnh xấu này.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em biết cụ và nhiều cụ trong đây bên phe cáo , còn em theo phe thỏ . Phe cáo bảo vệ phe cáo là bình thường
Em chạy lang thang cũng nhiều nhưng chưa bị vẫy cò quay bao giờ, vì em chạy rất đúng biển báo.
Nhiều khi thấy CSGT họ đi ra nhưng vẫy xe sau thôi!

Nói chung là nên tránh bám đít xe khác, hok nhìn đc biển là do mình cụ nhể
Hôm em đi đắc lắc, đầu thị xã Buôn Hồ, có chú biển 36 vừa ăn cơm tối quán với em. ĐÚng biển báo khu đông dân cư thì chú ấy vượt em. Chắc do mải vượt xe em nên không để ý biển khu đông dân cư. Đi 1 km nữa thấy đang đứng chỗ trạm xxx. ĐÚng là do khuất tầm nhìn hoặc không để ý là dính ngay

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Xxx Huế nổi tiếng ăn bẩn.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

drchimnon

Xe tăng
Hồi còn 40km/h, em nhẫn nại bò sau mít (cấm vượt) con xe tải ở Quảng Trị - Đường trưa rất vắng. Đi qua chốt thấy các em mặt buồn thiu.

Yeuphunu

Xe điện
Nhiều cụ cứ hỏi sao đang chạy bon bon lại cắm cái biển hạn chế
Thật ra cắm biển cũng phải có thiết kế và có duyệt mới được cắm. Sau biển hạn chế thường là đường cong. Giao lộ
Trên 1A thì phương tiện hỗn hợp nên ngta cắm chung. Chỗ cụ chủ nói có thể xe con không vấn đề nhưng nếu là công nó đóng 80 thì nó lật
Đồng ý là ra đường nhiều cái bất cập nhưng cũng nên tìm hiểu và chấp nhận
Đọc qua các cụ còm thì em thấy ý kiến cụ là hài hòa nhất, đúng cả về tình và về lý.
Sống ở đâu phải thích nghi ở đó, thích nghi là bản năng con người.
Em thích chạy xe rong ruổi nhưng chỉ chọn dịp Tết để đi xa vì ngày thường đi đường khá ức chế và có tiềm ẩn rủi ro.
Không thể tập trung 100% trong cả chặng dài được, mà chính lúc thiếu tập trung là khi có khả năng cao là va chạm.
5 năm gần đây đường QL1A với phân cách cứng hầu hết, thêm các tuyến tránh thành phố, thị xã rồi em cho là khá nhàn.
Tất nhiên cần khả năng lái thành thục chứ ít giờ bay mà đi xa tiềm ẩn rủi ro ít nhiều mà.
Ai rồi cũng phải nộp học phí mới khá lên được, chỉ là ít hay nhiều thôi.

Kyson1

Xe điện
Em đi chỉ sợ nhất là biển bị khuất xe to. Nên đi xa em hãy bảo ông ngồi trên nhìn biển báo giúp nữa
Thế mà cuối cao tốc LC-HN, biển hạn chế tốc độ trên giá mà chết như rạ, toàn không nhìn thấy.
Ẩu thì nộp phí thôi cụ.
Biển đầy ra đấy mà còn vướng thì chịu. Kể cả đoạn đầu và cuối HN-HP nữa các cụ ạh