[Thảo luận] Bẫy tại ngã tư đại cồ việt phố huế

koj

Xe tải
Lúc chiều e đang đi có việc định rẽ vào phố huế thì lúc đứng đằng xa nhìn cái đèn xa xa vẫn là xanh thì mình vẫn đi, tự nhiên có 1 xxx phi ra bắt bảo là a vi phạm lỗi vượt đèn đỏ. Em mới bảo e rẽ đèn còn xanh kia mà anh bảo e vượt đèn đỏ thì xxx trả lời đèn đấy là đèn ở xa còn đèn ở gần đây nó là xanh. Sau đó thì cũng giải quyết được nhưng đến giờ e vẫn còn bức xúc về cái chuyện đấy, 1 ngã tư mà 2 đèn lại khác nhau thì quá bằng bẫy nhau à ! Mà đèn ở xa để ngta có đỗ ở xa còn nhìn được chứ giờ em đỗ ở xa vướng bao người sao em nhìn đèn ở gần được. Các bác đi cẩn trọng đoạn này nhé lúc e bị bắt cũng thấy có bác focus cũng dính. Bực mình quá

ketpo

Xe điện
Cái này có lâu rồi cụ ậ, do cụ ko chịu cập nhật thông tin thôi.

koj

Xe tải
Cái này có lâu rồi cụ ậ, do cụ ko chịu cập nhật thông tin thôi.
thế hả cụ thế cái đèn xa xa nó có nhiệm vụ gì cụ nhỉ. 2 đèn 1 ngã tư nhưng mỗi đèn lại 1 kiểu :(

_MBBG_

Xe điện
nhà e ở đó,ngã tư này đắt hàng như tôm tươi,cụ lạc hậu quá ngã tư đó có 2 tầng đèn từ xưa xửa xừa xưa rồi,ngã tư có 2 tầng đèn vì ngã tư đó quá rộng,nếu để 1 tầng đèn sẽ dễ gây ùn tắc hơn

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Năm ngoái, tại chỗ đó em cũng bị tóm :D
XXX còn nói với em: Đèn đỏ chỗ này hơi khó quan sát, anh cần chú ý, thôi anh đi đi, và gửi lời hỏi thăm bạn anh nhá :))

anhtho

Xe ngựa
thế hả cụ thế cái đèn xa xa nó có nhiệm vụ gì cụ nhỉ. 2 đèn 1 ngã tư nhưng mỗi đèn lại 1 kiểu :(
Nó cũng làm nhiệm vụ bắt các phương tiện phải dừng lại thôi. Họ làm 2 tầng đèn để cho đỡ ùn tắc và cho thêm lối từ Lê Đại Hành đi vào Đại Cồ Việt.

WhiteGet

Xe điện
Chỗ này e cũng dính 1 lần, từ đấy nhớ hẳn, chả bao h bị nữa!

caren2010

Xe hơi
Chỗ này có vài thớt nói rồi mà cụ vẫn dính thì chả trách được. Thậm chí cụ nên cẩn thận ko rẽ từ ĐCV sang Phố Huế theo kiểu tắt ngược chiều mà vẫn nên đi thẳng rồi hãy rẽ trái sang Phố Huế.

Chỉnh sửa cuối:

salemX5

Xe tải
Chỗ này trước đây e cũng suýt dính, thấy xa xa đèn xanh nên phi ầm ầm, gần đến nơi mới thấy đèn đỏ, phanh dúi dụi, bị vợ cả mắng cho 1 trận, may không bị hun vào ***.

zeromanvp

Xe tăng
Ngày nào em cũng đi qua chô này. Thực ra đó gần như là ngã 5 chứ không phải ngã tư cụ ạ.

koj

Xe tải
Nó cũng làm nhiệm vụ bắt các phương tiện phải dừng lại thôi. Họ làm 2 tầng đèn để cho đỡ ùn tắc và cho thêm lối từ Lê Đại Hành đi vào Đại Cồ Việt.
nhà e ở đó,ngã tư này đắt hàng như tôm tươi,cụ lạc hậu quá ngã tư đó có 2 tầng đèn từ xưa xửa xừa xưa rồi,ngã tư có 2 tầng đèn vì ngã tư đó quá rộng,nếu để 1 tầng đèn sẽ dễ gây ùn tắc hơn
2 cụ ko hiểu ý em rồi. 2 đèn này là của 1 ngã tư nhưng cái đèn ở xa nó là xanh mà cái đèn gần nó lại là đỏ cùng 1 hướng rẽ trái cụ nhé thế e mới nói chứ kiểu bẫy nhau quá :((

0406

Xe đạp
Xa là viẹc của cái xa, còn đèn đỏ gần sáng để các bác từ bên Lê Đại Hành còn được đi chứ cụ

gia doi

Xe điện
Nguyên tắc là đèn xanh nào đầu tiên cụ mới đi tiếp đuợc nếu đèn đỏ thì 2 thì dừng lại, cụ mà cứ nhìn đèn xanh thứ 2 mà đi trong khi đèn đỏ đầu tiên vẫn còn là cụ dính chửng thui. Rất nhiều thớt nói về vấn đề này rùi nên cụ đi qua đây phải để ý nếu không muốn mất xiền

november

Xe hơi
ngày nào em cũng đi qua chỗ này, lúc nào mà chả thấy có 1 vài xe bị xxx tuýt

Game Over

Xe điện
Cụ chủ thớt không đi qua đây chắc phải tính bằng năm roài í nhể...cái này có lâu òi cụ ạ...đèn ở xa để các phương tiện dừng chờ...và để phía Lê Đại Hành đi sang Bạch mai,TKT cụ ạ....cái này là rất hợp lý...không thể nói là bẫy được !

koj

Xe tải
vâng cũng lâu rồi em chưa đi qua chỗ đó, bt đi qua thì e lại hay đi thằng song quay lại chứ ko rẽ luôn, hqua rẽ phát thế là xịch luôn :( lần sau rút kinh nghiệm chỗ này mới được. Vì e ức chế 2 đèn nó khác nhau thôi các cụ ạ, về nói chuyện cả bố em bố em cũng bảo cái chỗ đấy đi thế bị bắt là đúng rồi nó có từ lâu rồi, nhưng vẫn ức vì 1 ngã tư 2 đèn lại khác nhau ~X( còn bên lê đại hành đi sang thì sao nó lại ko đỏ đều nhau mà nó lại 1 cái xanh 1 cái đỏ trên cùng 1 ngã tư:(. Em xin mời các cụ mỗi cụ 1 voka uống cho mát ruột :))

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Không có lỗi thì nên nhận là đã từng phạm lỗi hồi bé', họp lớp Mẫu giáo thì nhắc lại

Nhà cháu cũng đang ở phân khúc Nhận trông Xe Máy cho OFFFFFF.FER, nhưng cháu thấy bọn OF đẳng lắm khụ ạ, đã phạm luật mà không xử được thì không ai bít cả, đã phạm rồi mà xử hao thóc thì thủ thỉ OFF.F non, nó củng cố lại cho, còn không phạm gì cả thì làm gì phải khóc về XXXX mà chém vào OF, nhà cháu OFFFF.Fượt chui về chỉ sợ mỗi G( gấu cái Bắc cơ Cực) thôi! Các khụ nhề, ai ừ thì vote loại có nồng độ tí cho nhà cháu nhể! Vậy đi nhể!
Đã là member OFFER không bao giờ có Biên bản ký nhận lỗi cả(với bản gốc)

_MBBG_

Xe điện
2 cụ ko hiểu ý em rồi. 2 đèn này là của 1 ngã tư nhưng cái đèn ở xa nó là xanh mà cái đèn gần nó lại là đỏ cùng 1 hướng rẽ trái cụ nhé thế e mới nói chứ kiểu bẫy nhau quá :((
cụ này chậm hiểu như vậy thì bị vịn nhiều cũng ko oan,ở đó mà ko làm 2 tầng đèn thì làm sao các phương tiện lưu thông từ hướng Lê Đại Hành rẽ vào Phố Huế hoặc Trần Khát Chân dc.
còn cụ thắc mắc vụ tầng đèn xa vẫn còn xanh trong khi tầng gần nhất đã đỏ rồi thì e giải thích thế này để cụ hiểu nhé,hướng từ DCV đi tới...cụ dc phép lưu thông khi cả 2 tầng đèn đang xanh,khi đèn xanh còn khoảng 15s thì tầng đèn thứ nhất đỏ,các phương tiện dừng lại xe nào đã qua vạch trắng thì tiếp tục đi tiếp(vì vẫn còn 15s,thực tế vào giờ cao điểm thì quá đông,15s vẫn chưa đi hết những xe đã qua vạch trắng),cụ bị vịn trong trường hợp đó,đèn thứ nhất đỏ rồi nhưng cụ cứ đi theo đèn thứ 2,KN đi qua đó là,cụ cứ nhìn đèn gần mình nhất mà đi chẳng thằng nào bớ mình dc.
nó làm đặt đèn như vậy là chuẩn đới cụ ạ

koj

Xe tải
cụ này chậm hiểu như vậy thì bị vịn nhiều cũng ko oan,ở đó mà ko làm 2 tầng đèn thì làm sao các phương tiện lưu thông từ hướng Lê Đại Hành rẽ vào Phố Huế hoặc Trần Khát Chân dc.
còn cụ thắc mắc vụ tầng đèn xa vẫn còn xanh trong khi tầng gần nhất đã đỏ rồi thì e giải thích thế này để cụ hiểu nhé,hướng từ DCV đi tới...cụ dc phép lưu thông khi cả 2 tầng đèn đang xanh,khi đèn xanh còn khoảng 15s thì tầng đèn thứ nhất đỏ,các phương tiện dừng lại xe nào đã qua vạch trắng thì tiếp tục đi tiếp(vì vẫn còn 15s,thực tế vào giờ cao điểm thì quá đông,15s vẫn chưa đi hết những xe đã qua vạch trắng),cụ bị vịn trong trường hợp đó,đèn thứ nhất đỏ rồi nhưng cụ cứ đi theo đèn thứ 2,KN đi qua đó là,cụ cứ nhìn đèn gần mình nhất mà đi chẳng thằng nào bớ mình dc.
nó làm đặt đèn như vậy là chuẩn đới cụ ạ
ra là thế e hiểu rồi nhưng nếu thế thì theo e nên bỏ đèn rẽ trái tránh lái xe hiểu nhầm phải ko cụ để đèn rẽ trái này mà bác nào chưa dính hoặc ko biết chỗ này kiểu gì chả bị phát
à avatar cụ có nhiều logo thế ạ cụ có bán ko bán cho e cái, bố e cứ bảo e tìm e tìm mãi mà chả biết cụ nào bán cả :(

Chỉnh sửa cuối: