[Funland] Bđs hoà lạc còn hot ko

Minhduc2409

Xe tải
Em chào các cụ
Em thấy tình hình BDS Hòa Lạc nóng dần nên lập thớt này mong các cụ các mợ có thông tin cập nhật về tiến độ/quy hoạch/...khu Đại Học Quốc Gia HN trên Hòa lạc thì chia sẻ ạ
Các cụ có lịch sử giá khu này thì cho em thông tin với nhé
Trân trọng cám ơn các cụ

Em có mảnh trên đó, đội Cò gọi gạ bán suốt. Nên e nghĩ thanh khoản vẫn tốt.
Mảnh vừa tiền, đường đẹp thì 20~25tr/m2. Mảnh to, đất dân bình thường, ngõ 3-4m thì cũng cỡ 15~20 tr/m2 rồi.Những mảnh đường vành đai thì cũng cỡ 30~40tr/m2 đấy.
Cuối năm 2019 e mua thì giá 5,2tr. Giờ họ trả em dc 12,5tr/m2.

Minhduc2409

Xe tải
Em có mảnh trên đó, đội Cò gọi gạ bán suốt. Nên e nghĩ thanh khoản vẫn tốt.
Mảnh vừa tiền, đường đẹp thì 20~25tr/m2. Mảnh to, đất dân bình thường, ngõ 3-4m thì cũng cỡ 15~20 tr/m2 rồi.Những mảnh đường vành đai thì cũng cỡ 30~40tr/m2 đấy.
Cuối năm 2019 e mua thì giá 5,2tr. Giờ họ trả em dc 12,5tr/m2.
12.5 là đất hỗn hợp hay sao cụ
E ko thấy khu nào quanh đây có giá này

Cukhoai9

Xe buýt
Trong ranh giới quy hoạch đô thị vệ tinh Hoà Lạc sẽ cơ bản giải toả trắng các khu CNC 1+2, đại học quốc gia, tổ hợp y tế, đất nhà ở mới...khi thu hồi giá đền bù sẽ rất thấp, gần như mất trắng

ubisapro

Xe trâu
Trong ranh giới quy hoạch đô thị vệ tinh Hoà Lạc sẽ cơ bản giải toả trắng các khu CNC 1+2, đại học quốc gia, tổ hợp y tế, đất nhà ở mới...khi thu hồi giá đền bù sẽ rất thấp, gần như mất trắng
Các khu cụ nói có mua bán gì đâu. Sốt ra là sốt các khu quanh đó @@

12.5 là đất hỗn hợp hay sao cụ
E ko thấy khu nào quanh đây có giá này
Của em là đất thổ cư hết. Gần cầu vượt Đồng Trúc nên hơi xa công nghệ cao (~2,5km) nên không được giá lắm. Với diện tích lớn ~400m2 nên cũng hiếm khách.

Ai mua đất quy hoạch làm gì cụ.Mà họ giải tỏa xong hết rồi con đâu mà mua bán.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Toàn cò vạc lướt sóng với nhau chứ làm mẹ gì có ông nào mua thật để làm tài sản hay ở đâu.
Trên đó ngáo giá bỏ mẹ!

Toàn cò vạc lướt sóng với nhau chứ làm mẹ gì có ông nào mua thật để làm tài sản hay ở đâu.
Trên đó ngáo giá bỏ mẹ!
Mua đất cát là mua cho kỳ vọng tương lại. So với Chương Mỹ, Mỹ Đức, Ba Vì, Ngay cả mấy chỗ xa xa của Đan Phượng, thì em thấy Hòa Lạc được đầu tư hơn, với tương lai kỳ vọng cũng gần hơn. Hòa Lạc có nhiều nhà máy rồi nên công nhân kỹ sư đông, Sắp có sinh viên nên sau này sẽ có thêm người ở đấy,...
Còn giá thì em không bàn. Tuy theo cách nhìn của từng người mà nó đắt hay rẻ. Nhưng không phải chỉ Hòa Lạc mà giờ e thấy chỗ nào cũng đắt luôn.

Nhiều khu vực còn chưa giải toả bà con vẫn giao dịch ầm ầm cụ ơi, Phú Cát, Đông Xuân, Phú Mãn...
ah mấy khu tổ hợp ý tế,với đại học Quốc Gia ah cụ. Mấy khu đó em không biết :)). Em chỉ xem ở chỗ công nghệ cao 1.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Mua đất cát là mua cho kỳ vọng tương lại. So với Chương Mỹ, Mỹ Đức, Ba Vì, Ngay cả mấy chỗ xa xa của Đan Phượng, thì em thấy Hòa Lạc được đầu tư hơn, với tương lai kỳ vọng cũng gần hơn. Hòa Lạc có nhiều nhà máy rồi nên công nhân kỹ sư đông, Sắp có sinh viên nên sau này sẽ có thêm người ở đấy,...
Còn giá thì em không bàn. Tuy theo cách nhìn của từng người mà nó đắt hay rẻ. Nhưng không phải chỉ Hòa Lạc mà giờ e thấy chỗ nào cũng đắt luôn.
Chỗ nào cũng đắt là do thổi giá, cụ nghĩ xem cái đường vào ô tô con đi vừa hết, đất thì chỉ có đôi ba trăm m2 đất ở, còn lại đất vườn đôi ba chục năm vậy mà giá vẫn đòi 5-6tr/m2. Cứ con cò này lại mổ đuôi con cò khác thay nhau nộp tiền chênh cho nhau, mà cũng chỉ là tiền cọc lướt sóng. Còn lại người cuối cùng xuống tiền ôm đất là người có khả năng cao nhất phải ôm bom.
Nhiều trường hợp cò chung nhau đặt cọc vài trăm triệu tính lướt sóng, sau đó rao liên tục khắp nơi để kiếm khách lướt, nhưng hỡi ôi sự đời không như mong muốn, gần đến ngày phải xuống tiền thì vội vàng chấp nhận lỗ nhằm thu hồi lại ít tiền cọc, có trường hợp mất trắng cọc vì đến hạn xuống hết tiền mà không tìm được khách cũng như không có tiền để xuống. Chỉ béo chủ đất
Tỷ lệ lướt rất cao tại những khu như Hòa Lạc, Lương Sơn...
Vài tháng trước đất sốt cũng bình thường, nhưng đôi ba tháng lại đây đất sốt đột biến vì ảo tưởng vào vài ba bài báo viết về những dự án vẽ ra mơ hồ, chứ không phải là những dự án đã hay đang triển khai.
Nếu dựa vào những điều kiện thực tế về hạ tầng, cơ quan hành chính, công ty, nhà máy....hay những dự án đã, đang triển khai để sốt đất thì là lẽ thường tình (như Vin, Sun...làm những dự án) chứ đây ba cái bài báo lăng nhăng rồi vin vào đó cắn đuôi nhau
Còn những người có đất như cụ, càng lên giá càng vui và càng ủng hộ, em có đất giống cụ em cũng ủng hộ, nhưng nói về tình hình chung của những đợt sốt ảo như này thì cần phải có cái nhìn đúng hơn về sự việc.

Kinh nghiệm thực tế của người mất cả tháng trời đi tìm đất ở Hòa Lạc với mục đích xây nhà để ở hẳn, hàng ngày chạy về thành phố làm việc.

Chỗ nào cũng đắt là do thổi giá, cụ nghĩ xem cái đường vào ô tô con đi vừa hết, đất thì chỉ có đôi ba trăm m2 đất ở, còn lại đất vườn đôi ba chục năm vậy mà giá vẫn đòi 5-6tr/m2. Cứ con cò này lại mổ đuôi con cò khác thay nhau nộp tiền chênh cho nhau, mà cũng chỉ là tiền cọc lướt sóng. Còn lại người cuối cùng xuống tiền ôm đất là người có khả năng cao nhất phải ôm bom.
Nhiều trường hợp cò chung nhau đặt cọc vài trăm triệu tính lướt sóng, sau đó rao liên tục khắp nơi để kiếm khách lướt, nhưng hỡi ôi sự đời không như mong muốn, gần đến ngày phải xuống tiền thì vội vàng chấp nhận lỗ nhằm thu hồi lại ít tiền cọc, có trường hợp mất trắng cọc vì đến hạn xuống hết tiền mà không tìm được khách cũng như không có tiền để xuống. Chỉ béo chủ đất
Vài tháng trước đất sốt cũng bình thường, nhưng đôi ba tháng lại đây đất sốt đột biến vì ảo tưởng vào vài ba bài báo viết về những dự án vẽ ra mơ hồ, chứ không phải là những dự án đã hay đang triển khai.
Nếu dựa vào những điều kiện thực tế về hạ tầng, cơ quan hành chính, công ty, nhà máy....hay những dự án đã, đang triển khai để sốt đất thì là lẽ thường tình (như Vin, Sun...làm những dự án) chứ đây ba cái bài báo lăng nhăng rồi vin vào đó cắn đuôi nhau
Còn những người có đất như cụ, càng lên giá càng vui và càng ủng hộ, em có đất giống cụ em cũng ủng hộ, nhưng nói về tình hình chung của những đợt sốt ảo như này thì cần phải có cái nhìn đúng hơn về sự việc.

Kinh nghiệm thực tế của người mất cả tháng trời đi tìm đất ở Hòa Lạc với mục đích xây nhà để ở hẳn, hàng ngày chạy về thành phố làm việc.
Những ng có đất như em cũng không thích sốt, muốn đất tăng chậm và ổn định. Chứ sốt ào ào lên, nhà nhà mua bán, xong hết sốt lại ngồi nhìn nhau thì cũng không thích.
Nói đi cũng phải nói lại, đất cát tăng giá 1 phần do cò thổi. Nhưng em nghĩ phần nhiều là do nhu cầu tăng thật. Với những chỗ khỉ ho cò gáy, sốt 1 lần rồi nằm im thì không nói làm gì. Còn những khu giá tăng dai dẳng, mỗi lần sốt lại 1 mặt bằng giá mới mà tính thanh khoản vẫn tốt thì em nghĩ phần lớn là do nhu cầu thực. Cò chỉ làm người mua, người bán mất thêm tiền thôi. Chứ phải có người cần mua thì mới bán được chứ.

ubisapro

Xe trâu

trên Hoà Lạc giờ mà đi tìm nhà để ở (mà đã ở trên này thì cũng phải 500-1000m mới bõ công ở) thì giá trên trời. Cách đây 1 tháng e vào khu tái định cư Đại học Quốc gia; hỏi thử giá thì cò phang 31 củ/1m2 đất trục đường chính. Nghe mà hoảng :))

Antoni

Xe tải
Dân sale (hay còn gọi là cò) hay dụ khách bằng KCN cao, dụ họ mua đất để xây nhà trọ nhưng theo quan sát của e KCN cao hiện tại số công nhân ko nhiều bằng số bò của dân đang chăn thả loanh quanh ở đây. Tỷ lệ lấp đầy chưa tới 20% và cũng ko thể có nhiều công nhân đc vì khu này là khu công nghệ cao, đa số các công ty máy móc tự động, ko thâm dụng lao động kiểu như dệt may hay da giày. Nhân viên văn phòng và sv FPT thì đều có nhà dưới các quận và có xe cty đưa đón hằng ngày, nên ko có nhu câù ở lại. Buổi tối hoang vắng và lạnh lẽo lắm. Đất hỗn hợp (ko biết có ra đc sổ k), phân lô chuồng bò giữa làng, đường quanh co hun hút mà sale hét 15tr/m thì thật là ngáo.

Chỉnh sửa cuối:

Minhduc2409

Xe tải
Dân sale (hay còn gọi là cò) hay dụ khách bằng KCN cao, dụ mua đất xây nhà trọ nhưng theo quan sát của e KCN cao hiện tại số công nhân ko nhiều bằng số bò của dân đang chăn thả loanh quanh ở đây. Tỷ lệ lấp đầy chưa tới 20% và cũng ko thể có nhiều công nhân đc vì khu này là khu công nghệ cao, đa số các công ty máy móc tự động, ko thâm dụng lao động. Nhân viên văn phòng và sv FPT thì đều có nhà dưới các quận và có xe cty đưa đón hằng ngày, nên ko có nhu câù ở lại. Đất hỗn hợp (ko biết có ra đc sổ k), phân lô chuồng bò giữa làng, đường quanh co hun hút mà sale hét 15tr/m thì thật là ngáo.
Đất phân lô loanh quanh ở đây ra sổ rồi cụ ạ

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Những ng có đất như em cũng không thích sốt, muốn đất tăng chậm và ổn định. Chứ sốt ào ào lên, nhà nhà mua bán, xong hết sốt lại ngồi nhìn nhau thì cũng không thích.
Nói đi cũng phải nói lại, đất cát tăng giá 1 phần do cò thổi. Nhưng em nghĩ phần nhiều là do nhu cầu tăng thật. Với những chỗ khỉ ho cò gáy, sốt 1 lần rồi nằm im thì không nói làm gì. Còn những khu giá tăng dai dẳng, mỗi lần sốt lại 1 mặt bằng giá mới mà tính thanh khoản vẫn tốt thì em nghĩ phần lớn là do nhu cầu thực. Cò chỉ làm người mua, người bán mất thêm tiền thôi. Chứ phải có người cần mua thì mới bán được chứ.
Cụ khi nào cứ thấy 1 mảnh mà chục người rao và mấy tháng trời vẫn rao thì hiểu đó chả bao giờ là đất cho người cần mua. Toàn cò vạc cắn đuôi nhau!
Còn nếu mà nói bán qua bao đời chủ thì cái sổ hồng ấy nó phải đổi vài lần rồi, chứ không phải vẫn nguyên sổ ấy. Không ông nào mua đất là tài sản cho mình lại vẫn để sổ hồng tên chủ cũ, còn không thấy vào bìa 3 hay bìa 4 nữa.
Tóm lại là của các ông cò hết!

Minhduc2409

Xe tải
Có lô ra rồi, có lô vừa phân lô, chưa biết có ra sổ đc k. Toàn đất rẫy, trồng sắn với keo trc đây.
Vâng cụ,
Do ko có chuyên môn chuyển đổi loại hình, Em cũng chỉ ngâm cứu loại ra sổ rồi
Mà trên khu này có sổ giả nhiều ko các cụ nhỉ

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Vâng cụ,
Do ko có chuyên môn chuyển đổi loại hình, Em cũng chỉ ngâm cứu loại ra sổ rồi
Mà trên khu này có sổ giả nhiều ko các cụ nhỉ
Cả hàng chục hàng trăm nghìn mảnh đất may ra có 1 mảnh bị làm giả. Và đứa làm giả đó xác định đi tù và chắc chắn bị đi tù rồi, nên cụ yên tâm :D :D :D