[Funland] Bđs hoà lạc còn hot ko

Minhduc2409

Xe tải
Cả hàng chục hàng trăm nghìn mảnh đất may ra có 1 mảnh bị làm giả. Và đứa làm giả đó xác định đi tù và chắc chắn bị đi tù rồi, nên cụ yên tâm :D :D :D
Nó đi tù thì mình cũng lấy lại đc đâu cụ :)

xe đạp mini62

Xe tải
Mua đất cát là mua cho kỳ vọng tương lại. So với Chương Mỹ, Mỹ Đức, Ba Vì, Ngay cả mấy chỗ xa xa của Đan Phượng, thì em thấy Hòa Lạc được đầu tư hơn, với tương lai kỳ vọng cũng gần hơn. Hòa Lạc có nhiều nhà máy rồi nên công nhân kỹ sư đông, Sắp có sinh viên nên sau này sẽ có thêm người ở đấy,...
Còn giá thì em không bàn. Tuy theo cách nhìn của từng người mà nó đắt hay rẻ. Nhưng không phải chỉ Hòa Lạc mà giờ e thấy chỗ nào cũng đắt luôn.
Gần KCN, sinh viên thì đất phải xây nhà trọ, cho thuê hay kinh doanh được, nhưng Hoà Lạc kcn vẫn thưa, cn thì toàn đi về chứ ở trọ ít, nhà máy lớn ko có, nên kd.hàng quán cũng lèo tèo. Ở thì ko đủ tiện ích, chợ, trường...
Nên HL lên bằng.kỳ vọng, mà đầu cơ khi thực tế không như kỳ vọng hay khác xa kỳ vọng thì kẹp...hơi bị lâu đấy.

LePower

Xe buýt
Em chào các cụ
Em thấy tình hình BDS Hòa Lạc nóng dần nên lập thớt này mong các cụ các mợ có thông tin cập nhật về tiến độ/quy hoạch/...khu Đại Học Quốc Gia HN trên Hòa lạc thì chia sẻ ạ
Các cụ có lịch sử giá khu này thì cho em thông tin với nhé
Trân trọng cám ơn các cụ
Nóng dần lên là qua mồm mấy cò thôi.
Đầu năm trước trót hỏi qua mấy sàn trên đấy.
Bây giờ ngày nào cũng nhận được tin nhắn quảng cáo bán trên đấy.

Cụ nào có đất muốn chuyển nhượng thì sẽ biết ( Có vào toàn mồm vờ trả giá cao, để cho chủ đất lơ ngơ tin cò dẫn đến không bán được, may ra lừa được 1 vài ông mua, còn đa phần là nằm im)

ubisapro

Xe trâu
Vâng cụ,
Do ko có chuyên môn chuyển đổi loại hình, Em cũng chỉ ngâm cứu loại ra sổ rồi
Mà trên khu này có sổ giả nhiều ko các cụ nhỉ
Sổ giả thì e ko biết, chứ sổ sai thì ko ít đâu. Đó là e hóng được vì nhà gấu e trên đó :)) Mà trưởng phòng tài nguyên hay phòng đăng ký đất đai Sơn Tây vừa nhập đội juve năm ngoái thì phải? E ko quan tâm lắm nên nghe lọt tai xong nó rơi vãi cũng gần hết :))

Cukhoai9

Xe buýt
KCNC Hoà Lạc 1 đã hoàn thành hạ tầng, các nhà đầu tư xây nhà máy xong là có ngay điện, cấp thoát nước, xử lý nước thải
Khu đại học quốc gia xây dựng đủ ký túc xá cho sinh viên nên sau này sẽ rất ít sinh viên ra ngoài thuê
KCNC Hoà Lạc 2 và tổ hợp y tế quy hoạch kèm cả đất xây dựng nhà ở mới
Nên ai đi trước nhất định sẽ được ăn theo hạ tầng kỹ thuật và hạ tầng xã hội khu vực. Mua bán thì phải kiểm tra diện tích, sơ đồ thửa đất, vào sổ tên mình để còn đem đi thế chấp, chứ để giá lên chủ cũ lại thấy thiệt thòi là mệt mỏi lắm

Gần KCN, sinh viên thì đất phải xây nhà trọ, cho thuê hay kinh doanh được, nhưng Hoà Lạc kcn vẫn thưa, cn thì toàn đi về chứ ở trọ ít, nhà máy lớn ko có, nên kd.hàng quán cũng lèo tèo. Ở thì ko đủ tiện ích, chợ, trường...
Nên HL lên bằng.kỳ vọng, mà đầu cơ khi thực tế không như kỳ vọng hay khác xa kỳ vọng thì kẹp...hơi bị lâu đấy.
Thì đất cát mua bằng kỳ vọng mà cụ. Thắng thua phải chấp nhận thôi.
Nhưng với giá hiện tại thì em thấy cũng khá cao rồi. Hạ tầng với mức di dân chưa bắt kịp.

nguyentao12

Xe máy
Hòa Lạc giờ còn vào đu đỉnh chứ nóng dần cái gì cụ

Hieudao

Xe buýt
Đất trên đó giờ cao dỉnh của đỉnh rồi cụ lên mua sợ nhìn đất và giá lại ngất thôi.

veno

Xe tải
Đầu năm ngoái em lên OF này xem thấy cụ nào cũng chê HL giá ảo lắm rồi, mua là đu đỉnh, nên không dám xuống tiền múc chỗ Phú Cát, giờ hỏi lại giá vẫn thấy lên đều.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Đầu năm ngoái em lên OF này xem thấy cụ nào cũng chê HL giá ảo lắm rồi, mua là đu đỉnh, nên không dám xuống tiền múc chỗ Phú Cát, giờ hỏi lại giá vẫn thấy lên đều.
Lên không có nghĩa là có giao dịch
Trên đó có cả 1 hệ thống vp bds liên thông nhau mà

xe đạp mini62

Xe tải
Bds ko phải là giá mà thanh khoản, dễ mua, dễ bán quan trọng hơn, và nó phải có giá trị sử dụng với người mua sau cùng. Ai là người sẵn sàng mua?
Còn giá thì làm cái giao dịch là có mặt bằng giá ngay thôi nhưng ai? Bao nhiêu người sẵn sàng bỏ tiền ở mức giá đó mới quan trọng.
Ngồi trên đống tiền nhưng khi cần quy ra được ngay ko? Trong bao lâu?

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Những ng có đất như em cũng không thích sốt, muốn đất tăng chậm và ổn định. Chứ sốt ào ào lên, nhà nhà mua bán, xong hết sốt lại ngồi nhìn nhau thì cũng không thích.
Nói đi cũng phải nói lại, đất cát tăng giá 1 phần do cò thổi. Nhưng em nghĩ phần nhiều là do nhu cầu tăng thật. Với những chỗ khỉ ho cò gáy, sốt 1 lần rồi nằm im thì không nói làm gì. Còn những khu giá tăng dai dẳng, mỗi lần sốt lại 1 mặt bằng giá mới mà tính thanh khoản vẫn tốt thì em nghĩ phần lớn là do nhu cầu thực. Cò chỉ làm người mua, người bán mất thêm tiền thôi. Chứ phải có người cần mua thì mới bán được chứ.
Cụ có thấy là đất để hoang ko, có ma nào xây nhà ở đâu?
Thế thì lấy đâu ra nhu cầu thực!

Rua_Bo

Xe tải
Em vừa sút mảnh 200m khu áp phích, tuần sau tất toán ạ.

HenryFord

Xe điện
Cò bảo xây nhà trọ sv. Ở đó thì sv nào ở, hạ tầng đồng bộ mà.

Lionking288

Xe tải
Em lãi đc trên Hoà Lạc kha khá tỷ, nhưng rút hết đợt giữa năm ngoái rồi. Giờ thấy mấy đ/c cò quen cũng vẫn chào mời, nhưng giao dịch thanh khoản kém hơn rồi. Giờ mà mua vào khả năng cao đu đỉnh đó :D

Jollyman9999

Xe hơi
Bên này e thấy hot 1 thời gian giờ lại bình thường r ạ.

nguyentao12

Xe máy
cụ múc giờ vẫn kịp đấy =D>=D>

kiemxehoi

Xe hơi
Website
www.hometube.vn
Hòa Lạc từ năm 2002 trước đã sốt vì DHQG, làng VH, Khu Công Nghiệp.
Đến giờ 2020 vẫn sốt.
Thị trường nhiều tỷ chỉ để cất tiền của các cụ.
Nó ko phát triển được.