[Funland] Bể hợp đồng tàu ngầm 40 tỉ USD với Úc, Pháp chỉ trích Mỹ ‘đâm sau lưng’

Trạng thái
Thớt đang đóng

TONGIA

Tầu Hỏa
Vacxin của nga có tốt ko hả cụ ? Em thấy Nga vẫn nhiễm và chết nhiều. Cả ông Putin cũng phai giữ gìn. Chắc sợ biến thể mới.

Ko rõ cụ ạ, chỉ biết ảnh đi các ly rồi ;))

TONGIA

Tầu Hỏa
Em đang băn khoăn hồi mới mở cửa Việt mình khá tự hào chịu khó tham gia cái cộng đồng Pháp ngữ này. Nhưng nhiều năm gần đây hầu như ít tham gia và ko thấy thông tin gì.
Chiều nó tý để nó bớt giở trò khi mình hoà nhập
Bởi nó có tài năng đâm bị thóc, chọc bị gạo rất cao với các nước thuộc địa cũ.

Chứ trăm năm đô hộ, nỗi nhục đấy đâu có dễ tiêu hoá.

Chỉnh sửa cuối:

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Mỹ và đám đệ tử hay gọi là đồng minh như Anh, Pháp , Đức, Úc, Nhật, Hàn ............ hiểu đơn giản là một đàn linh cẩu, chúng cùng nhau đi kiếm ăn theo đàn, dựa vào sức mạnh bầy đàn để giết hay bắt nạt các con thú khác, sức mạnh đó được chỉ huy bởi một con linh cẩu đầu đàn mạnh nhất là Mỹ, tuy nhiều lúc chúng cũng tranh cướp của nhau, cắn nhau . nhưng đàn linh cẩu đều hiểu rằng nếu chúng tách khỏi đàn, tự kiếm ăn riêng thì trước sau gì cũng sẽ chết đói hoặc bị thịt, hoặc Khi đại ca đầu đàn cần chiến đấu mà có con linh cẩu lại lảng tránh hoặc khôn lỏi thì chúng cũng bị đàn xa lánh và chết. Nên chuyện Đức hay Pháp và Lũ Eu bảo tách ra mà đi săn riêng chuyện còn dài tập , hay như Bây giờ Khi Mỹ cảm thấy sắp có con thú ăn thịt là Trung Quốc sắp nổi lên và khả năng cạnh tranh với đàn linh cẩu thì Pháp dù có đau cũng phải chấp nhận, còn như Úc dù có muốn hay không cũng phải nhảy vào cuộc vì trước sau gì con thú ăn thịt Trung Quốc cũng tìm đến nó.
Giờ khó nhất là những con thú ăn cỏ, không biết đi đâu về đâu số phận ra sao khi đàn linh cẩu và con thú ăn thịt đánh nhau.
Vừa rồi cái con linh cẩu đầu đàn nó sang gặp con thú ăn cỏ kia chắc cũng định gạ ra nhập bang hội, chả hiểu thú ăn cỏ kia trả lời kiểu gì nhỉ? Ko nhập cũng chết, nhập cũng chết.

lx125_black

Xe container
Bọn này chúa lươn lẹo. Cực kỳ bẩn tính, nhưng lại giỏi kỹ thuật, văn thơ, nghệ thuật, thẩm mỹ.
Nếu em được chọn bạn thì chọn dân Anh gốc.
Bọn Anh gốc tính cá nhân và tính dân tộc cao, coi thường người chủng tộc, màu da, quốc tịch khác rất thô thiển và lộ liễu. Dù chúng nó chả hơn cưt gì mình cả!

HuyArt

Xe lăn
Em đang băn khoăn hồi mới mở cửa Việt mình khá tự hào chịu khó tham gia cái cộng đồng Pháp ngữ này. Nhưng nhiều năm gần đây hầu như ít tham gia và ko thấy thông tin gì.
Chịu khó thì đúng, đang bơ vơ đận 90 mà, chứ tự hào đếch gì đâu cụ?
Cái cộng đồng này hữu danh vô thực, bản chất sâu xa Pháp đĩ muốn duy trì ảnh hưởng mẫu cuốc lên khối thuộc địa cũ. VN ấm chân rồi bố mày dí của quý vào mồm, kekeke
Riêng Pháp đỹ không đáng tin, thua cả bọn tàu và bọn K

Rone95

Xe tăng
các cụ đừng bàn vụ vaxin nhé, lạc chủ đề cụ chả lại khoá giờ

fireman

Xe tăng
Úc nó theo Mẽo mạnh hơn thì Tàu lại ve vãn xứ mình hơn chứ. Mà chả có thằng nào như Tàu anh em môi hở răng lạnh, đồng chí cùng chí hướng mà cứ nhăm nhe lấy đảo lấy đất của thằng em bé tí. Tộ xư bẩn tính quá

hitle888

Xe điện
Kinh tế Pháp nhất nhì Châu Âu đấy. Chả hiểu cụ bảo Pháp đội sổ Châu Âu cái gì.
Em chỉ quan tâm đến kinh tế thôi, giờ ai đánh nhau làm gì
thế cụ vào cái thớt này làm gì, mọi người đang nói về vũ khí và sản xuất vũ khí mà

• Vodka
Reactions: dpl

Rone95

Xe tăng
thế cụ vào cái thớt này làm gì, mọi người đang nói về vũ khí và sản xuất vũ khí mà
E ko đồng tình với cụ kia việc đem kt vào, nhưng nói Fap đội sổ vk ko đúng lắm, vk Fap bán buôn tốt hơn Ý, Fap cũng là 1 trong 3 thế lực quân sự của NATO ko đùa được, có vkhn

meotamthe

Xe cút kít
Vừa rồi cái con linh cẩu đầu đàn nó sang gặp con thú ăn cỏ kia chắc cũng định gạ ra nhập bang hội, chả hiểu thú ăn cỏ kia trả lời kiểu gì nhỉ? Ko nhập cũng chết, nhập cũng chết.
Con thú ăn cỏ hôm gặp con thú ăn thịt, vừa nhai bít tết vừa bẩu, giờ em hoa mắt lắm, đi cái dây này tuy phê tận óc nhưng mà mỗi lần định nhảy sang bên trái hoặc bên phải em nhòm xuống lại thấy sâu hoắm, chắc em bị chứng sợ độ cao nên thôi em đành phải cố đi lại quanh quẩn trên cái dây này anh ạ.

.Chuối.

Xe tăng
KO liên qua nhưng e thấy vụ Nga rút RosNet khỏi VN mà ông CT nước vẫn gọi điện cho lão Tin hói để làm gì các cụ nhể???
Rosneft rút khỏi VN bằng việc chuyển nhượng 100% cổ phần lại cho Zarubezhneft. Nhà thông thái thử Google xem sự giống và khác nhau của 2 thằng đấy như nào rồi hẵng bày trò ném cứt hội nghị ;)).

Rone95

Xe tăng
Pháp làm lộ mật tàu ngầm Ấn Độ

Phốt của Fap thì đầy, đóng tàu cho người ta nhưng làm lộ bí mật, thằng Tàu nó nhân dịp ăn cắp hết, VN có tiền cũng ko bao giờ mua hàng Fap

1.25 ton

Xe điện
Nói gì thì nói bọn Pháp đĩ công nghệ tàu chiến mặt nước và tàu ngầm nó ở đỉnh củ chóp đấy các cụ.
Ảnh dưới là con tàu Frigate đời mới nhất của bọn Naval Group đóng cho Pháp.

darthvader

Xe điện
Công bằng mà nói thì vũ khí Pháp cũng tốt, kỹ thuật tiên tiến nhiều, nhưng quá đắt .. đắt 1 phần vì thị trường bị chính Mỹ cạnh tranh lấy mất nên hàng ra không nhiều, ra không nhiều thì giá đắt ..
1 số vũ khí nếu ta có thì cũng rất tốt, ví dụ như MM40 Block 3 tầm bắn 180 km :)

ATZ

Xe tải

Nga bơm dữ! Chắc vẫn cay vụ này.

rachfan

Xe điện
thời saddam, phòng không iraq được Pháp nó xây dựng hệ thống CGI, vậy mà khi Mỹ đánh thì thằng Pháp đi đầu đánh luôn, nó bán thông tin về bố trí, hệ thống phòng không, mã các thứ cho Mỹ, y như lúc nó bán đứng Agentina

Ai Cập dạo trước cũng mua 1 ít Rafale sau cũng bỏ luôn, mua Mig 29, còn nhớ chiến tranh với Israel, bọn Pháp ko bán phụ tùng Mirage cho vài nước Trung Đông nữa, bảo sao vũ khí Pháp hầu như bán ế
Vũ khí kiểu này thà del có còn hơn nhỉ.
Mỹ cũng không khá hơn nhiều đâu các cụ ạ.
Mỹ chào bán F-18 cho Mã lai nhưng khóa hết các mã lệnh chiến đấu, nếu Mã lai muốn đánh nước nào là phải xin phép Mỹ, đồng ý thì Mỹ mới mở khóa mã cho chiến:

Rone95

Xe tăng
Mỹ cũng không khá hơn nhiều đâu các cụ ạ.
Mỹ chào bán F-18 cho Mã lai nhưng khóa hết các mã lệnh chiến đấu, nếu Mã lai muốn đánh nước nào là phải xin phép Mỹ, đồng ý thì Mỹ mới mở khóa mã cho chiến:
cả vụ F-16 Pakistan nữa cụ, bọn Âu Mỹ này tráo trở lắm

Rone95

Xe tăng
Phi vụ đánh cắp 5 tàu tên lửa Pháp của tình báo Israel năm 1969

Tình báo Israel đã tiến hành chiến dịch táo bạo nhằm qua mặt lực lượng an ninh Pháp, mang về 5 tàu tên lửa bị nước này giữ.

Đầu thập niên 1960, Israel quyết định mua 12 tàu tuần tra lớp Sa'ar 3 không trang bị vũ khí từ Pháp với ý định hoán cải chúng thành tàu tên lửa, giúp hiện đại hóa hải quân và bảo đảm an ninh quốc gia. Tuy nhiên, sau khi nhận bàn giao 7 chiếc, Israel bị Pháp cấm vận vũ khí toàn diện do trận tập kích sân bay Beirut trong chiến dịch chống lại Tổ chức Giải phóng Palestine. 5 tàu lớp Sa'ar 3 còn lại bị Pháp giữ lại, không bàn giao tiếp cho Israel.

thằng Pháp này tráo trở bẩn tính quá, tốt nhất đừng mua đồ của nó, người ta đang chiến tranh đánh nhau nó lại ko bán vũ khí mặc dù tiền đã giao

Patriots

Xe lăn
Có cụ ạ, lò phản ứng công nghệ Mỹ dùng U làm giàu cao, có thể dùng để chế vũ khí, nên sẽ phải có kiểm soát. Nhưng Mỹ chuyên gia hành động đơn phương, nên chắc nó không quan tâm.
Vì Nga xây lò dân dụng cho Iran, lò điện dùng Uran nghèo mà bọn nó vẫn ý kiến, kiểu tiêu chuẩn kép cụ nhỉ

MercS450L

[Tịch thu bằng lái]
Vì Nga xây lò dân dụng cho Iran, lò điện dùng Uran nghèo mà bọn nó vẫn ý kiến, kiểu tiêu chuẩn kép cụ nhỉ
Thế giới này chẳng có tiêu chuẩn gì cả ngoài mạnh được yếu thua thôi.
Nên nhớ kĩ điều đó

Trạng thái
Thớt đang đóng