[Funland] Bế tắc trong công việc.

thanhhaimh52

Xe tải
Thôi thôi bố ơi.
Đàn ông đàn ang có cái việc bé tí cũng kêu bế tắc thì làm đc cái gì lớn lao.
Cuộc sống nó như sợi dây chun, lúc căng lúc trùng. Phải tự mình hoá giải thôi.
Lương bố thế là ngon rồi, cố mà cày cuốc tích luỹ đi rồi tính việc lớn lao hơn. Thời điểm này bố cứ loanh quanh là dẫm vào cái dở hơi đấy. Lính tôi tinh tướng tôi cho nghỉ giờ đang đói mốc mõm ra kia kìa.
Đời người mà cụ, chiến đấu thì phải chiến đấu, nhưng đôi lúc cũng thấy trống vắng, ẩm ương.... Cần chỗ dựa, cầm tâm sự mà chả biết nói cùng ai. Tâm sự với anh em đồng nghiệp thì bảo nói phét. Sướng bỏ mẹ còn làm trò. Thôi lên đây 5 người 10 ý, xem có ý nào dành cho mình không. Rồi mà học mà làm cụ nhỉ.

Đại Ba

Xe điện
Làm ngược lại lời vợ mới thành công chứ cụ.
Em nói đùa ấy mà.

Theo em nghĩ, nếu cụ chủ thớt muốn về gần nhà mà lương ko giảm. Thậm chí thu nhập cao hơn, thì nên tìm hiểu việc làm thương mại, kinh doanh thiết bị môi trường, đấu thầu dự án.

Rồi về Hà Nội đầu quân cho mấy công ty thương mại của nước ngoài nước trong.

sunny_smile

Xe tải
Nên ở gần các con khi chúng còn nhỏ cụ ah. Khi thay đổi công việc sẽ phải vật vã mất 1 thời gian mới đủ quyết tâm. Cụ cứ ngó nghiêng công việc gần nhà xem sao, có thể trước mắt thấp hơn chút nhưng đổi lại gần vợ con chứ đợi đến già thì con cái lớn cả rồi.

Trang Nguyen

Xe điện
Cụ xa nhà là tầm bao km? Bao lâu về 1 lần, xa vừa vừa em thấy hay mà.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ xem trong ngành đó có món gì vật tư hay linh kiện làm được thì lập mưu làm nhà cung ứng. Nói chung ngoài làm việc lính lương ra thì chịu khó ngó nghiên dưới nhân sinh quan của mình để lập kế sách lâu dài.

MuathuHN252

Xe lăn
Vợ cháu thì luôn mồm nói là nghỉ ngay và luôn, về nhà gần vợ gần con. Cơ bản nhà cháu cũng nhà cửa xe cộ đủ rồi. Nhưng chưa có gì tích lũy cho F1 nên cháu vẫn chưa muốn về, chứ có tầm đôi miếng đất để dành là cháu nghỉ ngay và luôn chứ chả lăn tăn gì
Nhà cửa xe cộ đủ rồi, vk cũng mong muốn cụ về, bản thân cụ cũng muốn gần vk con thì theo em là nên về ạ. Tuổi cụ cũng tầm tầm ck em, và em 1 ng vk cũng như vk cụ, ở nhà khi nào cũng chỉ mấy mẹ con thui thủi với nhau, lúc con khỏe mạnh thì chớ, lúc con ốm đau, hoặc lúc đêm hôm điện đóm chập cheng thật sự là rất tủi thân ạ...
Về đi cụ.

HVT.ST

Xe hơi
Thời buổi kinh tế chung khó khăn, thu nhập bình quân như vậy cũng là tốt rồi Mr. Hải
Cá nhân mình thấy nên lập kế hoạch về gần gia đình và cho lộ trình thực hiện không quá xa nhưng cũng trong khoảng 1-2 năm để bớt áp lực thời gian. Rồi xem làm tiếp nghề hiện tại thì chọn cty nào, vị trí liên quan đến thiết kế ngồi bàn giấy ngày xưa làm giờ có bên nào tuyển dụng nữa không, lương tốt không? Hoặc thay đổi công việc thì chọn ngành nghề gì khác phù hợp với bản thân?

Biết thay đổi ngành nghề là cực kỳ khó, nhưng muốn gần gia đình mà ngành nghề công việc hiện tại không cho phép thì bắt buộc phải thay đổi và hi sinh thôi.

Best wishes for you!

mypleasure

Xe buýt
Mấy hôm nay thời tiết nó lành lạnh, chán chán. Nhớ vợ nhớ con. Cháu học ngành cơ khí. Đi làm ngành xử lý nước thải cũng được 10 năm hơn. Đang làm chỉ huy trưởng dự án. Thu nhập hiện nay cũng tằng tằng theo vị trí, cũng không cao không thấp loanh quanh 30-35 triệu/ tháng. Vợ cháu tầm 20 triệu/tháng. Cơ bản đủ ăn ở đất HN. Nhưng dạo này chán quá, xa nhà, con cái ít được bảo ban chăm sóc. Mà nghỉ việc kiếm việc làm phù hợp văn phòng HN thì lương thấp quá, sợ không đủ chi tiêu gia đình. Mà không nghỉ chuyển đổi thì cứ lênh đênh đến bao giờ. Mấy hôm nay chán chả buồn ăn cơm các cụ ạ. Theo các cụ giờ cháu làm thế nào cho hợp lý.
Cái này em nói thật chỉ có cụ mới tự giúp được cụ. Đầu tiên là cụ phải biết mình biết ta. Cụ xem lại chuyên môn của cụ làm được gì nếu đổi nghề, đổi công ty sau đó khoanh vùng mà tìm hiểu điều kiện tiêu chuẩn ngta cần. Thiếu thì phải học, rèn rũa thêm.
Quan trọng nữa là phải tăng cường mở rộng quan hệ để tăng cơ hội và kiến thức. Khi cụ quen được nhiều người hơn, nhất là những người có khả năng ra quyết định hoặc có uy tín có thể giới thiệu, người ta thấy cụ nhanh nhẹn, có năng lực thì em cứ đoán mò trong vòng vài năm cụ có thể chuyển việc sang chỗ mong muốn.

Cái đoạn quan hệ thì phụ thuộc rất lớn vào khả năng của cụ. Cụ có cho ngta thấy cụ là người chơi được hay không, chơi với cụ người ta được gì (giúp được việc, hiểu biết, biết dẫn mối...). Làm được tốt việc này cơ hội sẽ đến. Mà càng già thì cơ hội đến hầu như chỉ đến qua quan hệ mà thôi. Em nói quan hệ chứ không phải quan hệ như cccm nghĩ đâu 😀

Trang Nguyen

Xe điện
Em đi khắp việt nam cụ ạ. Lịch công ty là tháng về 1 lần 4-5 ngày.
Kể tháng về 2 lần, lần 2 ngày thì e thấy ổn, chứ tháng về 1 lần đúng là cụ sẽ hay buồn.
Ngày trc bố em cũng tháng về 2,3 lần thôi, mỗi lần bố về mừng lắm, tíu tít. Về sau bố em ko phải đi công tác nữa, chả thấy vui gì :D

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chắc cụ phải đổi tên thớt đi. Thu nhập hai vợ chồng gần 60 củ một tháng thì cuộc sống khó bế tắc lắm.

Cụ chịu khó cuối tuần phi về thăm vợ con một tuần một ngày là Ok rồi

Con cái thiếu ngươi kèm cặp thì thuê gia sư (nếu nó họ đuối)

Nếu muốn thì sẽ có cách thích nghi thôi mà cụ.

thanhhaimh52

Xe tải
Cái này em nói thật chỉ có cụ mới tự giúp được cụ. Đầu tiên là cụ phải biết mình biết ta. Cụ xem lại chuyên môn của cụ làm được gì nếu đổi nghề, đổi công ty sau đó khoanh vùng mà tìm hiểu điều kiện tiêu chuẩn ngta cần. Thiếu thì phải học, rèn rũa thêm.
Quan trọng nữa là phải tăng cường mở rộng quan hệ để tăng cơ hội và kiến thức. Khi cụ quen được nhiều người hơn, nhất là những người có khả năng ra quyết định hoặc có uy tín có thể giới thiệu, người ta thấy cụ nhanh nhẹn, có năng lực thì em cứ đoán mò trong vòng vài năm cụ có thể chuyển việc sang chỗ mong muốn.

Cái đoạn quan hệ thì phụ thuộc rất lớn vào khả năng của cụ. Cụ có cho ngta thấy cụ là người chơi được hay không, chơi với cụ người ta được gì (giúp được việc, hiểu biết, biết dẫn mối...). Làm được tốt việc này cơ hội sẽ đến. Mà càng già thì cơ hội đến hầu như chỉ đến qua quan hệ mà thôi. Em nói quan hệ chứ không phải quan hệ như cccm nghĩ đâu 😀
Cụ nói quá chuẩn. Càng về già thì thu nhập kiếm được được sẽ dựa trên mối quan hệ, thông tin cụ và chút ít kiến thức cụ có sẵn. Thu nhập dạng này có được sẽ lớn hơn và dễ hơn việc bán công sức hàng ngày.

thanhhaimh52

Xe tải
Chắc cụ phải đổi tên thớt đi. Thu nhập hai vợ chồng gần 60 củ một tháng thì cuộc sống khó bế tắc lắm.

Cụ chịu khó cuối tuần phi về thăm vợ con một tuần một ngày là Ok rồi

Con cái thiếu ngươi kèm cặp thì thuê gia sư (nếu nó họ đuối)

Nếu muốn thì sẽ có cách thích nghi thôi mà cụ.
Mức TN đấy ở hà nội có là gì đâu cụ. Con cái lớn ko thấy dc tình yêu thương của bố. Thằng bé ngủ trưa dậy khóc mếu máo nhớ bố. Thằng lớn thì bướng, mẹ nói rát họng mới nghe. Chứ êm thấm thì cháu chả chán cơm mấy hôm nay.

longdelta

Xe tăng
Vợ cháu thì luôn mồm nói là nghỉ ngay và luôn, về nhà gần vợ gần con. Cơ bản nhà cháu cũng nhà cửa xe cộ đủ rồi. Nhưng chưa có gì tích lũy cho F1 nên cháu vẫn chưa muốn về, chứ có tầm đôi miếng đất để dành là cháu nghỉ ngay và luôn chứ chả lăn tăn gì
Chia sẻ cùng cụ.
Em ra trường cũng làm thiết kế, được 3-4 tháng ngồi 1 chỗ không chịu nổi nên lăn ra thi công :))
Giờ cũng đầu 3 đít chơi vơi mà cũng lọ mọ ở công trường. Nhưng đc cái 3-4 năm nay chỉ làm loanh quanh HN

mypleasure

Xe buýt
Cụ nói quá chuẩn. Càng về già thì thu nhập kiếm được được sẽ dựa trên mối quan hệ, thông tin cụ và chút ít kiến thức cụ có sẵn. Thu nhập dạng này có được sẽ lớn hơn và dễ hơn việc bán công sức hàng ngày.
Em quan sát thì những người đàng hoàng, uy tín mà có năng lực không bao giờ đói được vì kiểu gì cũng có người gọi đi làm. Có người mà không ai tin thì tài thánh cũng khó.

Em ủng hộ cụ chủ và chúc cụ lên kế hoạch tốt, thi công đẹp sẽ đến ngày khoai nhừ.

MuathuHN252

Xe lăn
Mức TN đấy ở hà nội có là gì đâu cụ. Con cái lớn ko thấy dc tình yêu thương của bố. Thằng bé ngủ trưa dậy khóc mếu máo nhớ bố. Thằng lớn thì bướng, mẹ nói rát họng mới nghe. Chứ êm thấm thì cháu chả chán cơm mấy hôm nay.
Những năm tháng gần như khó khăn nhất cuộc đời, bầu bí, sinh đẻ, con nhỏ cụ đã để vk cụ 1 mình rồi ạ. Giờ nhà cụ có nhà có xe rồi, cụ bảo là ko có tích lũy cho con cái, con cụ còn bé, cụ còn nhiều tgian để tích lũy. Tiền bao nhiêu cho đủ, tích lũy cho con bao nhiêu là đủ, khi ta có 5 lại mong có 10, có dc 10 lại mong 20. Em thấy nên cân bằng giữa kinh tế, gia đình ạ...
Hơn ai hết, vk cụ muốn cụ về, cụ cũng nhận thấy là các con cụ cần cụ ntn, tiền cũng qt nhưng tgian dành cho những người yêu thương cũng rất qt. Vì cuộc sống vô thường lắm ạ...

motthoidongbim

Xe điện
2007 đag làm cht ctrinh em cũng về làm nv vp. Nhưng e xdinh từ trước khi lấy vk. Chứ như cụ thì ko ai quyết thay cụ dc đâu. 1 là về gần thì phải thay đổi hết toàn bộ, cthe thu nhập thấp hơn. Dc là gần vợ con. 2 là đi tiếp vì ko muốn giảm thu nhập và ko phải tdoi.
E dự là cụ vẫn đi thôi. Vì về dc là cả quá trình qtam để tdoi. E vd : ctruong thì thuốc men, ăn mặc tmai. Về vp thì ko thế được, ăn mặc chỉn chu, hút thuốc phải ra ngoài. Ôg chú e trc về làm pgđ rồi lại xin đi thôi.
Xưa e vứt hết. Cả thu nhập lẫn độ sỹ (đag ctruong oách về làm nvvp - hơi nhục tí). Nhưg em nghĩ : có tí thanh xuân lại rừng rú à? Đấm b vào. Về thủ đô ngắm g cho sướng đã. “Thay đổi hay là chết” làm phương hướg để tdoi từ suy nghĩ đến hành động. E sợ đi nữa sẽ ngấm vào và ko về nổi.

MuathuHN252

Xe lăn
2007 đag làm cht ctrinh em cũng về làm nv vp. Nhưng e xdinh từ trước khi lấy vk. Chứ như cụ thì ko ai quyết thay cụ dc đâu. 1 là về gần thì phải thay đổi hết toàn bộ, cthe thu nhập thấp hơn. Dc là gần vợ con. 2 là đi tiếp vì ko muốn giảm thu nhập và ko phải tdoi.
E dự là cụ vẫn đi thôi. Vì về dc là cả quá trình qtam để tdoi. E vd : ctruong thì thuốc men, ăn mặc tmai. Về vp thì ko thế được, ăn mặc chỉn chu, hút thuốc phải ra ngoài. Ôg chú e trc về làm pgđ rồi lại xin đi thôi.
Xưa e vứt hết. Cả thu nhập lẫn độ sỹ (đag ctruong oách về làm nvvp - hơi nhục tí). Nhưg em nghĩ : có tí thanh xuân lại rừng rú à? Đấm b vào. Về thủ đô ngắm g cho sướng đã. “Thay đổi hay là chết” làm phương hướg để tdoi từ suy nghĩ đến hành động. E sợ đi nữa sẽ ngấm vào và ko về nổi.
Nó đúng như cụ nói ấy, ngấm vào máu và ko về nổi.., ko muốn về. Bát đĩa còn có lúc xô nhau huống hồ vk ck sống cùng nhau, kiểu gì cũng có lúc lời ra lời vào, mâu thuẫn này kia, rồi con cái có lúc ngoan lúc nghịch, có lúc làm mình đau hết cả đầu. Đi xa thì ăn no ngủ kĩ, chẳng có tranh luận cãi vã gì với vợ, chả đau đầu gì mấy vì con. Vk có kể là con hư như này, phá như kia thì cũng chỉ là nghe vk kể thế thôi. Ko trải qua thì ko cảm nhận hết cái điên cái bực bội của vk đâu.
Ngày có làm mệt mấy thì mệt, tối đặt lưng là 1 giấc ngủ ngon. Chứ ở nhà đêm hôm có khi con khóc, rồi con đái con đòi uống sữa mất cả giấc ngủ ngon...quen rồi là ko muốn về đâu. Về dc ít hôm lại muốn đi thôi

hahuanvn

Xe buýt
"Phàm những chuyện đại sự trong gia đình, vợ bảo như thế nào, cụ hãy làm ngược lại cho em, ắt sẽ thành công" - lời Tào Tháo dạy !