[Funland] Bế tắc trong công việc.

minh_viet.78

Xe buýt
vợ cháu đi xem bói bảo 55-60 tuổi mới được về gần vợ con. Cháu lại tự nhận tuýp người gia đình, muốn gần con cái chứ cũng chả có đam mê gì khác. 55 tuổi thì 20 năm nữa, lâu quá cụ ạ.
Tầm tuổi đó chẳng cần xem bói cũng biết được về gần vợ còn còn thì chưa chắc lúc đấy có lẽ nó đã đi học hoặc đi làm xa như mình bây giờ rồi

caisua

Xe lăn
Đổi cho em là xong, con em nhớn hết rồi nên chả cho mình chăm nữa, giờ lại khoái đi xa xa lâu lâu như thuở đôi mươi. Nhưng lương 30-35 thì lại hơi ít quá, chỉ đủ tiêu chứ ko tích lũy về già đc rồi

zolahn

Xe điện
Bói toán huyên thuyên ko tin được, dân kỹ thuật thì càng ko nên tin.
Bác cứ làm như e hướng dẫn đảm bảo đúng đường.
35 tuổi mới gọi là có tí va chạm thôi chưa ăn thua, đàn ông qua 40 tuổi mới nhìn ra vấn đề và qua 50 mới biết ai và ai.
Ngày xưa tầm tuổi của bác e coi đâu cũng là nhà.
Qua 50 thì sắp về hưu rồi, còn làm ăn j nữa

Phongcach

Xe tải
không kiếm được tiền đủ nuôi sống gia đình và thỏa mãn các nhu cầu của bản thân còn chán và dâu khổ hơn cụ ah, rất nhiều offer đang mong được như cụ mà ko được

just for fun

Xe lăn
30-35 M là ở xa thì cũng ko bõ, con cái lớn cũng cần được sự bảo ban của người cha, còn tình cảm vợ chồng nữa.
với lại 30-35M thì cụ tiết kiệm gửi về nhà được bao nhiêu tiền/ tháng ạ?

haivina

Xe điện
Vợ cháu thì luôn mồm nói là nghỉ ngay và luôn, về nhà gần vợ gần con. Cơ bản nhà cháu cũng nhà cửa xe cộ đủ rồi. Nhưng chưa có gì tích lũy cho F1 nên cháu vẫn chưa muốn về, chứ có tầm đôi miếng đất để dành là cháu nghỉ ngay và luôn chứ chả lăn tăn gì
Về thôi bác, lương ít hơn chút cũng không đến nỗi đói. Chờ lúc đủ tiền về ngộ nhỡ con cái hỏng rồi thì tiền bạc lúc đó chả có ý nghĩa gì.

TZM33

Xe máy
Ai cũng có nỗi khổ riêng nếu đi làm công ăn lương cả. Giờ chỉ có chủ động và Tự do tài chính thì mới đc như mong muốn KHÓ QUÁ

cha biet chi

Xe điện
E đang muốn được như cụ mà cụ lại.em ở nhà trông con cơm nước giặt quan áo chán lắm rồi đây.muốn kiếm việc mà khó quá.

my.eb

Xe điện
Mức TN đấy ở hà nội có là gì đâu cụ. Con cái lớn ko thấy dc tình yêu thương của bố. Thằng bé ngủ trưa dậy khóc mếu máo nhớ bố. Thằng lớn thì bướng, mẹ nói rát họng mới nghe. Chứ êm thấm thì cháu chả chán cơm mấy hôm nay.
Về đi cụ. Đầu óc hanh thông sẽ tự thấy lối đi. Chưa kể cụ đang ở độ tuổi đỉnh cao của công việc, sự nghiệp, ko có lý gì ko tìm được việc phù hợp. Mức lương 30tr quay đầu ko phải quá khó đối với người có trình độ, năng lực và biết sống đâu cụ,
Em đã từng chuyển việc vài lần, mỗi lần vì một lý do, nhưng đều có điểm chung là thêm thời gian dành cho con. May mắn là các lần chuyển việc của em thì lần sau thường tốt hơn lần trước, nên em ko có gì để lăn tăn mấy. Đấy là em chì phải lo cho con thôi, còn cụ còn phải lo giữ vợ nữa đấy, việc đó mà cụ làm ko tốt thì mấy chục năm đất khách quê người của cụ cũng chỉ là con số 0 mà thôi.
Chốt lại là về.

wanderersg

Xe tăng
Về thôi bác, lương ít hơn chút cũng không đến nỗi đói. Chờ lúc đủ tiền về ngộ nhỡ con cái hỏng rồi thì tiền bạc lúc đó chả có ý nghĩa gì.
Làm xa dược nhiêu tiền tích luỹ nhiều đến mấy mà 2 đứa con ko bảo ban dạy dỗ thì lớn nó phá cho ve già cũng ko còn cái nhà mà ở áy chứ.

114hangbong

Xe lăn
Mấy hôm nay thời tiết nó lành lạnh, chán chán. Nhớ vợ nhớ con. Cháu học ngành cơ khí. Đi làm ngành xử lý nước thải cũng được 10 năm hơn. Đang làm chỉ huy trưởng dự án. Thu nhập hiện nay cũng tằng tằng theo vị trí, cũng không cao không thấp loanh quanh 30-35 triệu/ tháng. Vợ cháu tầm 20 triệu/tháng. Cơ bản đủ ăn ở đất HN. Nhưng dạo này chán quá, xa nhà, con cái ít được bảo ban chăm sóc. Mà nghỉ việc kiếm việc làm phù hợp văn phòng HN thì lương thấp quá, sợ không đủ chi tiêu gia đình. Mà không nghỉ chuyển đổi thì cứ lênh đênh đến bao giờ. Mấy hôm nay chán chả buồn ăn cơm các cụ ạ. Theo các cụ giờ cháu làm thế nào cho hợp lý.
Cụ ơi, chỗ cụ có nhận sinh viên ngành Hóa mới ra trường không ạ?

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Cái gì cũng có giá của nó, cụ chấp nhận đánh đổi xa gia đình để có thu nhập hơn. Tuy nhiên về lâu dài thì cụ phải tính đường mà về gần vợ con cái này ko thể khác được nếu cụ muốn con cái trưởng thành có sự chỉ bảo của bố mẹ và vợ chồng hạnh phúc gắn bó. Trước em cũng đi công trường suốt nhưng lúc đấy chưa có gia đình tiền nong kiếm được cũng rải đường rải chợ hết chẳng có đồng nào

Mytv

Xe điện
Làm xa dược nhiêu tiền tích luỹ nhiều đến mấy mà 2 đứa con ko bảo ban dạy dỗ thì lớn nó phá cho ve già cũng ko còn cái nhà mà ở áy chứ.
Cùng đi với đợt e ngày trc có 4 ông thì 2 ông gđ tan nát (vk bổ bịch). 1 ông con hỏng ( cháu đít nhôm luôn). Duy nhất 1 ông thấy bề ngoài gđ vẫn bt. Tất nhiên m ko ở vị trí ngừoi ta m ko hiểu dc nhưng phía e thì ko bao h e đánh đổi.

lamhoangvan87

Xe container
Ồ đúng rồi. Ngoài việc chăm sóc nuôi nấng con ra còn phải dạy dỗ chúng nó nữa. Đến h e dc 14 năm làm điều đó rồi. Nghĩ lại nếu đánh đổi giữa tiền & o bên gđ e vẫn chọn gđ thôi. Đời bố e cũng vậy & đến đời e lặp lại. Xưa bố e xin về nc, rồi xin ra quân cũng vì lý do muốn gần vk con:">. Nghe ông kể lại đợt đó xin ra vô cùng khó khăn. Ông nói kể cả kỷ luật cỡ nào cũng chấp nhận. Ra quân xong ông ở nhà hơn năm mới xin dc việc:D. Ông bảo nếu ở lại ít nhất cũng lên tướng:)). E toàn trêu có mà "tướng cướp"
Tuổi thơ của các con là thứ ko thể mua được bằng tiền và cũng không thể lấy lại được.
Ai cũng phải đánh đổi, nhưng để được cái gì thì tuỳ quan điểm từng người cụ nhỉ :)

Thudovang

Xe buýt
giờ zalo fb gọi qua hình ảnh ngày nào cũng nhìn thấy người thân nếu muốn mà nên cũng không có gì quá buồn cả

Chienbinhbaoden

Xe buýt
E chỉ có ý này cho cụ: cụ nên mời ông bà nội ngoại lên ở ( một trong 4) hoặc người thân con cháu ở quê mà học hành ngoài HN cho ở chung để nhà cửa thêm người thì vk con cụ đỡ buồn. Hy vọng gợi ý được chút cho cụ

thanhhaimh52

Xe tải
30-35 M là ở xa thì cũng ko bõ, con cái lớn cũng cần được sự bảo ban của người cha, còn tình cảm vợ chồng nữa.
với lại 30-35M thì cụ tiết kiệm gửi về nhà được bao nhiêu tiền/ tháng ạ?
Cháu chi tiêu rất ít đến lương, ăn ở đi lại công ty lo. Tiêu vặt xăng xe vớ vẩn thôi. Cháu cũng ko có đam mê gì ngoài gia đình và CV

Ku Tre

Xe tải
Tiền tài, danh vọng, gia đình, công việc,... Mỗi cái đều ảnh hưởng và chi phối đến mình. Cụ chủ nên hài hoà các yếu trên cho cân bằng thì tự nhiên sẽ không còn phải tâm tư nhiều nữa.
Theo em thì ngay từ bây giờ cụ lên luôn 1 cái lịch với từng mốc thời gian cố định thì mình sẽ phải làm những việc gì, ngắn hạn làm gì, dài hạn cần thay đổi gì. Vd như kiếm tiền lo cho con thì kiếm bao nhiêu là đủ (phải có con số cụ thể) từ đó quy ra thời gian công tác xa nhà là bao lâu, công tác gần là bao lâu để tích lũy đủ con số đó. Khi đã có các mốc thời gian cụ thể rồi thì cụ chủ chỉ việc ủ mưu và thực hiện từng mục tiêu 1.
Chúc cụ chủ sớm giải toả được tâm lý!

Bảo vệ

Xe hơi
Cái này thì chỉ có cụ mới quyết định đc thôi. Tiền kiếm đc mà k đc gần vợ con cũng buồn thật. Gọi video call thì cũng k thích

Vinhhht12

Xe buýt
Mọi công việc đi làm cho người khác điều có cái giá phải đánh đổi .
Chỉ có làm cho mình mới giúp cân bằng được cả công việc và cuộc sống gia đình .
Đôi lời chia sẻ cùng cụ chủ .