[Funland] Bệnh Gan

piccolo

Xe buýt
Kính thưa các cụ:

+ Đầu năm sau đợt đi công tác uống nhiều rượu (đặc thù công việc) về em thấy người mẩn đỏ, ngứa khó chịu. Em đi khám kết quả:
- Em có virus viêm gan B.
- Một bên gan đã phải phồng lên để làm việc.
- Các chỉ số về Gan đã cao so với người bình thường.
...etc

Em ko hiểu về chi tiết các số nên nắm được như vậy.

+ Em đã uống boganic hơn 1 tháng, hạn chế bia rượu, uống nước xạ đen đc 3,4 tháng nay.
Tuy nhiên mấy hôm nay do có việc nên phải uống rượi (3 ngày liền) giờ người lại ngứa khó chịu quá.
Em cũng chưa đi kiểm tra lại về bệnh được.

=> Vậy em lập thớt để các cụ mợ tư vấn cho em về:
- Sử dụng thuốc
- Lưu ý về chế độ sinh hoạt
- Vấn đề khác
Với các cụ cũng bị giống em cùng em trao đổi để có cs ngày càng tốt hơn. Chân thành cảm ơn các cụ mợ ạ.
Em nghĩ topic này sẽ hữu ích cho cụ chủ

http://www.otofun.net/threads/119146-phac-do-dieu-tri-doi-voi-benh-nhan-viem-gan-sieu-vi-b-c

minhtuan74

Xe hơi
Bác dùng nấm lim xanh cho em bác nhé, nấm lim xanh có tác dụng cực kì hiệu quả với các bệnh về gan. Bác dùng cho em 1 tháng rồi đi kiểm tra lại mà các chỉ số không giảm em hoàn lại tiền cho bác.
nâmss này mua ở đâu cụ ơi?

soulmales

Xe buýt
em chỉ biết là nếu bị viêm gạn b thì đừng uống rượu nữa,kẻo lại sơ gan cổ chướng ạ
(em cũng uống nhiều nên nhiều lúc sợ bỏ sừ ạ)

BMV8888

Xe đạp
Website
quocphamnamchau.com
Viêm gan B có thể dẫn đến sơ gan cổ chướng nếu cụ không hạ quyết tâm điều trị và kiêng rượu. Về thuốc nam có nhiều loại, cụ lấy cây diệp hạ châu (chó đẻ) đun nước uống tươi hoặc khô cũng được. Chịu khó uống thay nước hàng ngày, nó đắng hơn cả linh chi. Em dùng thử rồi, rất tốt cho bệnh gan. Chúc các cụ mau lành.

ngocsd

Xe tăng
Nấm Linh Xanh Quảng Nam giá 2 tr/ 0,5 kg hàng chuẩn đã đc đăng ký bản quyền nhé các cụ. Như các cụ đã chia sẻ là kiêng bia, rượu, làm việc nặng nhọc, thức khuya và cả thịt chó nữa các cụ nhé

luongbang1285

Xe hơi
Website
www.nhadatquan7.com
Theo mình cụ thớt uống nhìu loại thức uống có chứa hàm lượng kiềm nhiều, thì sẽ giúp trung hoa bớt axit trong cơ thể và đồng thời mua thêm thực phẩm bổ sung giúp đào thải độc tố nhé

sontranvu

Xe điện
Nấm Linh Xanh Quảng Nam giá 2 tr/ 0,5 kg hàng chuẩn đã đc đăng ký bản quyền nhé các cụ. Như các cụ đã chia sẻ là kiêng bia, rượu, làm việc nặng nhọc, thức khuya và cả thịt chó nữa các cụ nhé

Thôi xong, em cai thịt chó đc 3 tháng rồi mà hôm qua bị rủ rê.
Vật quá nên làm hết mấy đĩa.
(:|

ngocsd

Xe tăng
Địa chỉ 48/135 Đội Cấn - Ngọc Hà - Ba Đình. 0965528298. Nấm lim xanh lấy ở Nghệ An và Thanh Hóa, vùng có chất lượng gỗ lim tốt nhất, nấm nguyên cây 100% không pha tạp. Giá là 6tr/1kg.
Cụ bán đắt thế mà Nấm Linh Xanh ở Quảng Nam là tốt nhất nhé

toi them

Xe hơi
dùng cây xạ đen rất tốt. cây này nghe nói trồng oử hòa bình

kungyeu118

Xe hơi
Cụ đừng lạm dụng thuốc, Gan cụ bị tổn thuơng ko nhẹ tý nào, cụ hình dung bây giờ chức năng gan của cụ rất kém, khả năng loại bỏ chất độc là rất hạn chế, thế nên cụ đừng đưa thêm chất độc vào người nữa, bên cạnh đấy việc cụ tập luyện để tăng cường thể trạng(thể trạng tốt đồng nghĩa với việc chức năng gan đc cải thiện) là điều cụ phải làm. Công việc cũng quan trọng nhưng nếu đã có biểu hiện bệnh thì ko cố đc đâu cụ ah, sức khỏe là đáng quý nhất, lúc mất rồi tiếc cũng ko lại đc, còn về tập luyện nâng cao thể trạng thì Cụ nên tập võ dưỡng sinh đi, cụ tập Vĩnh xuân ở CLB quần ngựa ấy, bên đấy dòng VX dưỡng sinh rất tốt!

sontranvu

Xe điện
có bệnh thì vái tứ phương.
Thực sự không biết loại nào tốt nhất.
E đang uống thuốc nam ở trên Lương Sơn Hòa Bình được gần 1 tháng rồi.
Ra tết XN lại xem có giảm đc cái zề ko.
Hic :-s

mozart.2910

Xe hơi
Em khuyên thành thật cụ nên giữ gìn, hạn chế bia rượu.
Em đang điều trị viên gan b bằng thuốc, ngày 1 viên, mỗi tháng hết 800k tiền thuốc.
3 tháng khám và xét nghiệm + đinh lượng virut một lần, mỗi lần khám hết tầm 1tr5 nữa.
Bác sĩ bảo cứ xác định như thế trong vòng 2 năm.
....
Chưa kể đợt mới phát hiện. em phải nằm viện truyền để giảm men gan 2 tuần tốn khá khá tiền
Vừa mất thời gian + mệt người. h mới thấy sức khỏe là quan trọng cụ ơi

sontranvu

Xe điện
Em đang điều trị viên gan b bằng thuốc, ngày 1 viên, mỗi tháng hết 800k tiền thuốc.
3 tháng khám và xét nghiệm + đinh lượng virut một lần, mỗi lần khám hết tầm 1tr5 nữa.
....
Chưa kể đợt mới phát hiện. em phải nằm viện truyền để giảm men gan 2 tuần tốn khá khá tiền

ko biết hạn chế hay cấm hẳn cụ nhỉ?
Cấm hẳn thì khó quá

sanggp

Xe hơi
viêm gan ai rượu bia nhiều đều mắc phải, chủ yếu là hạn chế tối đa bia rượu hoặc là không nên uống bia rượu linh tinh ( bia rượu giả nhiều vô kể)..còn thuốc mà vướng tí rượu vào thì bye luôn..chẳng ăn thua

hung69

Xe tải
....
bệnh này bây giờ khá phổ biến
có phải là phải uống thuốc liền mấy chục năm để gan đào thải hết vi rút phải k cụ?

quangvinhstda

Xe hơi
Nên đi định lượng Virus xem có nguy cơ ung thư không cụ ạ.