[Funland] Bệnh gout chết tiệt có phải do bia?

mone

[Tịch thu bằng lái]
Bị gout mà ko kiêng khem, về đến 50-60 tuổi chất lượng sống rất thấp, sống với nó như sống với đống mảnh chai trong khớp vậy thôi.

arsenal_tb_nvh

Xe hơi
Em ăn thịt chó 2 hôm trước xong lấy máu, mà nó cao quá

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em ko rõ nó có nhập hay ko ! Nhưng cụ nào hay ăn đồ nhiều đạm thì nên ăn kèm tía tô vào ạ ! :)
Ăn lá zời gì thì ăn nhưng nó còn do cơ địa của từng người nữa cụ ạ, ăn được lắm thì phải vận động tập luyện cho nó tiêu hao bớt năng lượng, chứ bữa đếch nào cũng rượu bia rồi toàn đồ ngon vật lạ sơn hào hải vị thì có mà thuốc giời :)), bớt cái mồm lại thì đỡ tội cái thân. Thế cho nên mới nói sướng cái mồm khổ cái thân ;))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ăn lá zời gì thì ăn nhưng nó còn do cơ địa của từng người nữa cụ ạ, ăn được lắm thì phải vận động tập luyện cho nó tiêu hao bớt năng lượng, chứ bữa đếch nào cũng rượu bia rồi toàn đồ ngon vật lạ sơn hào hải vị thì có mà thuốc giời :)), bớt cái mồm lại thì đỡ tội cái thân. Thế cho nên mới nói sướng cái mồm khổ cái thân ;))
Gần chục năm trước em đang ở SG , cũng khám tổng quát ra chỉ số uric cao . BS khuyên bớt ăn hải sản , trứng , nội tạng ,....... em về vẫn ăn uống như bình thường , hải sản với lòng lợn vẫn choén tẹt mà trộm vía chả sao cả :D

mone

[Tịch thu bằng lái]
em có ông bác họ trước nhậu rất tốt, mà ông ấy lại là giám đốc của 1 tổng công ty rất lớn lên tới mấy ngàn người nên càng nhậu dữ. Cách đây mấy năm có đi công tác rồi ghé nhà thăm bác thì nghe ông ấy than thở là trong người gần chục thứ bệnh; mà toàn liên quan nhau. Gút, tiểu đường, tim mạch, huyết áp ... Ăn uống đong đếm gần như theo nghĩa đen luôn.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cảnh báo cụ cái chỉ số 2.57 kia nhé. Cái này rất dễ gây đột quy, liên quan đến động mạch vành đấy. Nếu nằm trong ngưỡng 0.46 đên 1.88 thì OK chứ cao như cụ rất dễ bị đột quỵ đấy.

Đợt wc cháu uống đều bia.
Xem xong trận wc đi xét nghiệm
Acid uric 476
Ngưỡng cho phép 180-420
Giờ cháu kiêng bia thịt đỏ đc 4 hôm rồi, giờ cơm rau lạc vừng
Biểu hiện cháu là tay cũng hơi nhức khó chịu !

cái mồm làm khổ cái thân các cụ nhỉ

thanhan2212

Xe tải
Website
se-m.com.vn
Nói chung là do lục phủ ngũ tạng yếu rồi, những cái khác chỉ là tác nhân làm bệnh thêm trầm trọng thôi.

thầy mộc

Xe tăng
Nhân nghe cậu hàng xóm trẻ măng đã kêu cứ uống bia đau khớp

Kết hợp với mấy cụ trong nhà cao tuổi bị gout lâu năm toàn uống bia rất nhiều...
Trong khi mấy cụ uống rượu, ko bia thì lại bt. E mới nghi vấn bia gây gout có thật ko.. các cụ từng trải chỉ giáo
http://benhgout.net/news/bia-tac-nhan-so-mot-gay-benh-gut-179.html

Nóng này bia bọt chứ rượu lại k khoái

bia nhiều đạm, tỳ không dị hóa được gút luôn là đúng roài..

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cảnh báo cụ cái chỉ số 2.57 kia nhé. Cái này rất dễ gây đột quy, liên quan đến động mạch vành đấy. Nếu nằm trong ngưỡng 0.46 đên 1.88 thì OK chứ cao như cụ rất dễ bị đột quỵ đấy.
chlesterol ldl?
Nếu nồng độ cái này cao nó sẽ bám vào thành mạch máu, lâu ngày có thể bịt luôn thành mạch máu, dễ gây đột quỵ. Phải phẫu thuật, đặt stent vào. Nói chung bệnh này tăng rất nhanh ở vn và trẻ hóa,

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
em có ông bác họ trước nhậu rất tốt, mà ông ấy lại là giám đốc của 1 tổng công ty rất lớn lên tới mấy ngàn người nên càng nhậu dữ. Cách đây mấy năm có đi công tác rồi ghé nhà thăm bác thì nghe ông ấy than thở là trong người gần chục thứ bệnh; mà toàn liên quan nhau. Gút, tiểu đường, tim mạch, huyết áp ... Ăn uống đong đếm gần như theo nghĩa đen luôn.
Vâng cụ, Cho nên con người ta mới cần bớt tham lại, bớt tham ăn tham uống tham ngủ nghỉ tham ái dục..., cái gì cũng vừa phải thôi, sướng bây h nhưng lâu dần nó mới tích tụ lại, về già khổ lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em chỉ uống mỗi bia là nhiều, cơm cháo thì vừa phải, thịt cũng ít vì còn phải nhường vợ con. Sao cân vẫn chả thay đổi nhỉ ?

thầy mộc

Xe tăng
nhân các cụ có thớt về gút, ngứa tay, em chém vài điều, đây là quan điểm cá nhân, vậy các cao nhân khác đi qua cần gì thì ibox.
chỉ số trung bình của axit uric bình thường từ 180- 420, tuy nhiên có người chỉ 420 đã đau, có người 700 thậm trí 1000 cũng chưa đau, cái này cccm có thể kiểm chứng ở những người xung quanh.
vậy tại sao đau, tại sao không đau.
do quá trình đồng hóa và dị hóa của từng cơ thể khác nhau, do có người ăn ngôi yên 1 chỗ, có người ăn tập thể thao cường độ cao, ví dụ vận động viên NGUYỄN THỊ ÁNH VIÊN, ngày phải ngốn 1 lượng tôm, hoặc các chất béo rất lớn, tuy nhiên cương độ luyện tập cực cao , nên đương nhiên là ko vấn đề gì.
như thế đã, em lại bận rồi , nhường các cụ bị bệnh , đã chữa khỏi bệnh, vào chia sẻ kinh nghiệm.
em hóng.
thân ái.

HUNGSMUN

Xe container
Nguyên nhân của bệnh Gout là do rối loạn chức năng chuyển hóa của cơ thể mà ở đây cụ thể là Gan, Thận.
Theo cách chữa của người Trung khựa thì họ sẽ tìm cách giảm Axit uric cho cơn cấp và dùng thuốc nam để điều chỉnh sự cân bằng của Gan, Thận. Khi chức năng của gan và thận tốt rồi thì các triệu chứng này sẽ thuyên giảm.
Em bị gout 3 năm nay rồi nhưng chỉ bị cơn cấp 2 lần thôi, sau khi uống thử lá trầu không thái nhỏ ngâm trong quả dừa, uống liên tục trong 7 ngày vào các buổi sáng trước khi ăn. Rối gần đây em có uống nấm lim xanh thay nước hàng ngày thì thấy rõ rệt: thịt chó (thỉnh thoảng làm tý), đồ biển, bia rượu đánh tòm tọp và đặc biệt là món (.) thì khỏe hơn hồi thanh niên (bố khỉ)=))

meotamthe

Xe cút kít
Cơ chế của nó là đạm trong máu nên cách tốt nhất là :

- giảm đầu vào : bằng cách ăn ít đạm, bớt ăn thịt chó, bớt ăn đồ hải sản ...
- tăng đầu ra: uống nhiều nước để đá.i ra ngoài (thải đạm); tập thể dục thể thao để đào thải qua đường mồ hôi

Em cũng nghĩ như cụ, thể thao là cách giải quyết tốt nhất, lượng nạp vào ít hơn lượng vận động thì không sao, nên em vẫn tích cực thể thao chứ không dám bỏ.

Mr Morning

Xe tăng
đấy là mỡ máu à cụ ? cháu cũng đc cảnh báo rồi, giờ ăn kiêng cụ à.